>>> Tây Nguyên ký sự!

now_what

Xe điện
Trước em đi Đà Lạt từ Ban Mê bằng sedan, ko nhớ tên đường (có 3 số gì đấy), nhưng chạy qua huyện Lắc và Krông-Pắk, đi tốt, cảnh tự nhiên!
Ối, em ngó lại Pic, ra là Quốc lộ 27. Đường đẹp, khá vắng nhưng cẩn thận trâu bò!:D

Sông Krông Ana (Sông Mẹ):

Xin phép cụ chủ em chen tí!:D
Cụ phọt tiếp ảnh và chém tiếp cho anh em thưởng lãm.

vietnamarc

Xe điện
Cụ phọt tiếp ảnh và chém tiếp cho anh em thưởng lãm.
Hee...Vâng!:D
Em đi Tây khá nhiều vì có anh bạn trong đó, nhờ em làm nhà ở và cái nhà hàng Thăng Long Hội Quán khá nhớn. Cái ảnh cột Km là cậu em Linh, chủ quán nhậu Anh em ở Ngô Quyền, cạnh quán cụ nhậu hôm trước, còn đối diện quán là nhà anh bạn em, nên vào đó nhậu suốt. Hôm đó em và cậu em này đi lấy đá suối về làm núi và thác cho công trình, tiện đi vi vu luôn.:D
Tạm có cái ảnh thác Dray Sáp; lúc máy bay sắp hạ là nhìn rõ cái thác này

Tây Nguyên phải có voi chứ lị:P

và Cà fê Trung Nguyên với F1

Ông anh nghịch hổ ...chết!:D

Tượng đài Chiến thắng, Ban Mê được giải phóng đầu tiên (trước cả Huế), do sư đoàn tăng làm chủ lực đánh vòng qua Cam. Sau GP, toàn dân diện cứng đầu vào đây ở và có lẽ vì thế mà dân ở đây sống khá khoáng đạt, phóng túng.

Cái cổng nhà hàng

Nhà hàng này, ông bạn em xây 3 năm mới xong; em ko ưng ý lắm do ban đầu nó mua 2500m2, sau 12 lần mở rộng mới được hơn 1ha (trong đó gọi Ha là sào!!!) nên thay đổi, chỉnh sửa xoành xoạch! Với lị em giúp vẽ nên không thường xuyên ở đó giám sát được, nó thì ko thuê được giám sát, toàn mấy bác nông dân chỉ tay 5 ngón! lại được đám thợ xây, thợ mộc trong này làm không tinh lắm, chỉ được cái to và nhiều gỗ quý!:D

Chỉnh sửa cuối:

lucky-luke

Xe buýt
Cụ chủ bỏ thớt nửa năm không thấy quay lại! Vô trách nhiệm với đứa con tinh thần của mình quá! Chả nhẽ vote trừ cho cụ ý nhớ mình còn đứa con rơi ở đây chứ! Đang hay thì mất điện! Chán tóa!
Mà cái Thăng Long Hội quán này ở chỗ nào mà e ko biết nhỉ?

Mr_Bill

Xe hơi
Sao em recover được mấy file em delete từ lâu lắm rồi, mà những file vừa format lại ko recover được, có cao thủ nào help em phát. 7 năm trong nghề máy tính, mới bỏ có 4 năm mà đã đổ xuống biển mất rồi.
Cụ không có ảnh thì cụ kể chuyện bằng lời cho cả nhà nghe vậy.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

dencao

Xe buýt
Pleiku có nhiều khách đến nên khách sạn gần như kín phòng. Kể cả ks nhỏ.
...Cuối cùng em đến KS Đức Long. ĐL là khách sạn được cải tạo lại từ chung cư do chung cư không bán được:
E cũng hay ở Ks Đức Long này, đúng là cải tạo lại từ chung cư, ở ksan gì như ở chung cu, phòng ốc rộng và trống ngoác, e lại ở 1 mình, đêm ko ngủ được vì e vốn yếu bóng vía, sợ....ma

Một góc phố nhìn từ ban công xuống :)

max100

Xe máy
Hóng mãi e mới thấy Voi. Mà bác không cưỡi voi làm kiểu ảnh?

bmtbuon

Xe tải
Mà cái Thăng Long Hội quán này ở chỗ nào mà e ko biết nhỉ?
Cái này nằm ở đường Đinh Tiên Hoàng, đi từ cây xăng Nguyễn Tất Thành về hướng Sài Gòn theo QL 14 xuống hết cầu (cầu vượt Đinh Tiên Hoàng), qua cầu khoảng 400m bên phía tay trái có cái biển TLHQ, cụ phi xuống ngõ là tới ( em nhớ sơ sơ vậy thôi)

Chỉnh sửa cuối: