Thảo luận Tay lái yếu, nhờ cccm tư vấn

RuaCon888

Xe hơi
nghiêng 30 độ, gếch 200 mm chắc chắn mài *** rồi.
Vâng cụ. Phải dựa trên lý thuyết xem có khả thi không đã thì em mới dám thử. Chứ thế này chắc em phải cải tạo lại cái dốc cho xuôi xuôi rồi mới dám tập lùi :D

mai.thanh10

Xe container
Cụ chủ so chiều rộng viên gạch thẻ xây nghiêng 5cm với chiều cao còn lại xem, ko phải 20cm đâu. Gấp đôi là ít.
Em nghĩ là khó vào, kể cả vào nghiêng.

Mihu8388

Xe tải
Nếu lâu dài theo e cách hay nhất là cụ hạ nền xuống tầm 1/3. làm con dốc thoai thoải sâu vào nhà tí. Như vậy cửa của cụ sẽ hạ thấp (hạ ray cửa phía trên là xong), vừa hạ được con dốc trước cửa, vừa ko làm chạm sàn.
Nếu khoảng trên của cửa vừa thì thôi, còn không cụ làm miếng thạch cao vá lên trên là lành nhất (hoặc xây trát gì đó tùy cụ).
1. Đồng ý với ý kiến của cụ này, đó là 1 cách tuy hơi nhiều bước 1 tý;

2. Cụ có thể làm tấm thép gia cường vị trí 2 vệt bánh xe lùi vào, giống như các nhà dùng cho xe máy ấy (dài khoảng 0.5 mét - rộng 50 cm thôi), giống với chỗ người ta rửa xe ấy để hạ bớt độ cao. Khi không dùng thì cất vào nhà. Hơi bất tiện tý nhưng chẳng phải sửa gì cả

Complicated

[Tịch thu bằng lái]
1. Đồng ý với ý kiến của cụ này, đó là 1 cách tuy hơi nhiều bước 1 tý;
2. Cụ có thể làm tấm thép gia cường vị trí 2 vệt bánh xe lùi vào, giống như các nhà dùng cho xe máy ấy (dài khoảng 0.5 mét - rộng 50 cm thôi), giống với chỗ người ta rửa xe ấy để hạ bớt độ cao. Khi không dùng thì cất vào nhà. Hơi bất tiện tý nhưng chẳng phải sửa gì cả
Thật tình e nghĩ cách đấy rồi nhưng bất tiện lắm, gia cường ở đây vừa lích kích mưa gió, lại chắn lối đi. có lúc chẳng may ốm mệt, lái đc cái xe về nhà xong lại hò nhau khiêng ván ra thì e cá là chỉ muốn vứt xe đi =)))
Cách của e khả năng tính thẩm mỹ và sự tiện lợi sẽ cao hơn nhiều, giả dụ sau này có mua xe to hơn, nặng hơn thì cụ lại bán tấm thép đi mua tấm dày hơn ư??? ;)) Nếu đã đầu tư làm dốc, thì chơi thêm quả cửa cuốn nữa thì về gần nhà bấm cái, mít vào đến nhà, bấm cái là cả xe cả cửa cũng đóng xong rồi :D

Mihu8388

Xe tải
Thật tình e nghĩ cách đấy rồi nhưng bất tiện lắm, gia cường ở đây vừa lích kích mưa gió, lại chắn lối đi. có lúc chẳng may ốm mệt, lái đc cái xe về nhà xong lại hò nhau khiêng ván ra thì e cá là chỉ muốn vứt xe đi =)))
Cách của e khả năng tính thẩm mỹ và sự tiện lợi sẽ cao hơn nhiều, giả dụ sau này có mua xe to hơn, nặng hơn thì cụ lại bán tấm thép đi mua tấm dày hơn ư??? ;)) Nếu đã đầu tư làm dốc, thì chơi thêm quả cửa cuốn nữa thì về gần nhà bấm cái, mít vào đến nhà, bấm cái là cả xe cả cửa cũng đóng xong rồi :D
Vâng, nếu cụ chủ đã có ý kiến và tính khả thi rồi thì triển thôi;

0914014354

Xe điện
Ơ nhà cụ ko bị đập mấy cái gờ ở cửa này đi à ?
E nghĩ vứn đề là chiều rộng của ngõ chứ ko phải sợ sập gầm . E lái mới nên e hiểu vứn đề của mới lái ...

Mandb

Xe hơi
Cứ thử đi, có bảo hiểm nó lo rồi mà
Xe mới, lái mới =))

RuaCon888

Xe hơi
Ơ nhà cụ ko bị đập mấy cái gờ ở cửa này đi à ?
E nghĩ vứn đề là chiều rộng của ngõ chứ ko phải sợ sập gầm . E lái mới nên e hiểu vứn đề của mới lái ...
Nhà em ở quê nên k bị đập cụ ạ :D

RuaCon888

Xe hơi
Nếu em vẫn giữ nguyên nền, với độ cao như thế thì phải làm dốc dài bao nhiêu, tương ứng với độ dốc là bao nhiêu thì vào an toàn và dễ dàng hả cụ?

royal12

Xe tải
Nếu chiều cao chỉ 20cm thì làm sao quệt gầm đc bạn?
Mình thấy có khi bạn nhầm lẫn chứ nhìn như trong hình bạn chụp thì chiều cao ít cũng phải 40cm
cụ ơi, kích thước viên gạch ốp có 5cm thôi. cụ nhìn xem được mấy viên gạch ốp mà cụ bảo 40 cm

royal12

Xe tải
Nếu em vẫn giữ nguyên nền, với độ cao như thế thì phải làm dốc dài bao nhiêu, tương ứng với độ dốc là bao nhiêu thì vào an toàn và dễ dàng hả cụ?
Lên xuống bt cụ nhé, không chạm gầm đâu

0914014354

Xe điện
Lên xuống bt cụ nhé, không chạm gầm đâu
Cái cửa này nhà cụ chủ giờ e mới để ý , y hệt cái cổng nhà e ở quê ,cổng nhà e có 2-2.2m thoai , dốc còn ko thoai thỏai như nhà cụ , vào bt , cụ đừng lo vụ 20cm, bánh sau cụ ở nền cao rồi cơ mà, lúc đấy nó ko còn là 20 nữa , e phi con gentra sedan của ông thầy lên vỉa hè mãi rồi , hihi, ko sập ko cọ quệt gì , mà vỉa hè nó còn gắt hơn dốc nhà cụ nữa , ô í bắt bọn e đề pa leo vỉa hè cấm đụng đến chân ga chỉ dùng chân côn mà ko đc lao nhanh chỉ đc bò lết lết lên tthôi, cụ lùi hơi chéo như có cụ nhắc đấy, vào ok , tiến quá hết lái phải 2 vòng , lùi đuôi vào ổn nhất , coi như đề pa lùi mà , nếu xe cụ AT còn đỡ nữa , nhẹ nhàng thôi là vào , như các cụ ở trên phán ợ ! Cụ yên tâm đuê, cạnh nhà cũ em có ông bà già u60 ngày nào cũng lùi quả dốc còn khoai hơn như này, còn phải né 1 con xe máy nép sát tường trong nhà nữa cơ, ko vấn đề gì đâu . Y hệt bài lùi chuồng thi B2 thoai , mắt đảo 2 gương liên tục còn chỉnh thẳng xe ...

Chào buổi gần trưa cccm !
Chả là em mới cưới được 1 em M3 da xanh làm vợ 2.
Nhưng em cũng chỉ mới thi được bằng B2, kinh nghiệm chả có gì; nên pót lên đây nhờ cccm tư vấn cho em cách ilùi vào cái chuồng nhà em chi tiết như hình:
- Chiều rộng chuồng: khoảng 3m
- Chiều cao dốc chuồng: khoảng 20cm
- Độ dốc lên chuồng: em áng khoảng 30 độ :|
- Chiều rộng mặt đường phía trước chuồng: khoảng 3.5m
Em thì em chưa dám thử, nhưng em nghĩ là vợ em sẽ bị sập gầm, đầu đập xuống đất nếu như em lùi chuồng giống lúc đi thi :(.
Cccm xem cho em có phương án nào khả thi để vợ em an toàn lành lặn vào chuồng không ạ?
Em cảm ơn ạ,

RuaCon888

Xe hơi
Cái cửa này nhà cụ chủ giờ e mới để ý , y hệt cái cổng nhà e ở quê ,cổng nhà e có 2-2.2m thoai , dốc còn ko thoai thỏai như nhà cụ , vào bt , cụ đừng lo vụ 20cm, bánh sau cụ ở nền cao rồi cơ mà, lúc đấy nó ko còn là 20 nữa , e phi con gentra sedan của ông thầy lên vỉa hè mãi rồi , hihi, ko sập ko cọ quệt gì , mà vỉa hè nó còn gắt hơn dốc nhà cụ nữa , ô í bắt bọn e đề pa leo vỉa hè cấm đụng đến chân ga chỉ dùng chân côn mà ko đc lao nhanh chỉ đc bò lết lết lên tthôi, cụ lùi hơi chéo như có cụ nhắc đấy, vào ok , tiến quá hết lái phải 2 vòng , lùi đuôi vào ổn nhất , coi như đề pa lùi mà , nếu xe cụ AT còn đỡ nữa , nhẹ nhàng thôi là vào , như các cụ ở trên phán ợ ! Cụ yên tâm đuê, cạnh nhà cũ em có ông bà già u60 ngày nào cũng lùi quả dốc còn khoai hơn như này, còn phải né 1 con xe máy nép sát tường trong nhà nữa cơ, ko vấn đề gì đâu . Y hệt bài lùi chuồng thi B2 thoai , mắt đảo 2 gương liên tục còn chỉnh thẳng xe ...
Cảm ơn cụ ! Em lùi đít vào ngon rồi cụ ạ :D

luonlotrenpho

Xe tải
mặt tiền 3m, nhưng chiều rộng ngỏ có 3,5 sẽ không vào được M3 đâu, nếu mặt tiền nhà cụ 3,3m thì ok. Riêng cái dốc nếu an toàn thì hạ nền 10cm, nhà tôi cũng hạ nền và kiêm luôn rửa xe chính chủ. Và còn cái khoản đi ra nữa cụ nhé, sẽ dễ dính sườn vì chiều rộng ngõ và chiều ngang nhà hẹp.

RuaCon888

Xe hơi
mặt tiền 3m, nhưng chiều rộng ngỏ có 3,5 sẽ không vào được M3 đâu, nếu mặt tiền nhà cụ 3,3m thì ok. Riêng cái dốc nếu an toàn thì hạ nền 10cm, nhà tôi cũng hạ nền và kiêm luôn rửa xe chính chủ. Và còn cái khoản đi ra nữa cụ nhé, sẽ dễ dính sườn vì chiều rộng ngõ và chiều ngang nhà hẹp.
Cảm ơn cụ đã chỉ giáo :D

fatcat213

Xe hơi
cụ làm cái dốc thoai thoải dài thêm ra chút ít là ngon ngay ý mà