>>> Tay lái rung bần bật khi quất 100 cây chuối???

Ngoc Phan XLS

Xe container
Con xe chào buổi sáng của e chạy lên 120 cây chuối đường PV - CG mà ngon ơ không bị rung rật gì cả:)). Lốp của cụ e dự là dùng lâu rùi đi mới thế theo e cụ đem đi cân lại 04 quả lốp chắc là ngon ngay ấy mà.
Hicz. . . Iem can cụ! Chào buổi sáng nhà em chạy 1 lít ở đường đó là em đã cứng hết cả người để ôm chặt vô lăng roài!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
1.8AT của em thì bị sật sật và rung tay lái khi bắt đầu 80km/h. em đã nhiều lần kiểm tra hơi cho 4 bánh trc khi đi nhưng hiện tượng sật sật chỉ giảm đi thôi còn tay lái rung thì vẫn vậy ah. còn MT thì em chẳng thây vấn đề gì, hôm vừa rồi ông anh em chạy thử lên đến 140, xe 3 người, vãi linh hồn.
Các bác tư vấn giúp em với, hiện tượng trên có thể khắc phục ở đâu ah, mà lúc mới lấy về, khi em vào cua thỉnh thoảng lại thấy kêu CỤC một cái rỗ hoảng ah.
Cảm ơn các cụ trc ah.
Cụ xem cái giảm xóc trước nhé. Cụ cứ hỏi mấy tay ở Ford xem giảm xóc trước của Focus nó bền cỡ nào là có câu trả lời ngay. Có đợt hàng còn chưa đi bao nhiêu đã chảy hết dầu - hãng phải thay mới miễn phí nữa đấy - tất nhiên chỉ thay cho những ông biết, ông nào không biết hãng nó ăn đủ luôn, he he.
@Phan: Em mà là chã như nhà Gấu thì em bem nick cụ can tội chạy 100 bằng "chào buổi sáng" trên PV-CG=))

Chỉnh sửa cuối:

Sonbh

Xe tăng
Cụ xem cái giảm xóc trước nhé. Cụ cứ hỏi mấy tay ở Ford xem giảm xóc trước của Focus nó bền cỡ nào là có câu trả lời ngay. Có đợt hàng còn chưa đi bao nhiêu đã chảy hết dầu - hãng phải thay mới miễn phí nữa đấy - tất nhiên chỉ thay cho những ông biết, ông nào không biết hãng nó ăn đủ luôn, he he.
@Phan: Em mà là chã như nhà Gấu thì em bem nick cụ can tội chạy 100 bằng "chào buổi sáng" trên PV-CG=))
Cụ nói đúng đấy, ngày xưa chính em và ông bạn chạy con FC 2007 phải vào hãng thay đôi giảm xóc trước chảy dầu, miễn phí trong chế độ bảo hàng của Ford. Ngày đó hình như nó còn phải thay cả cảm biến khí thải gì đó nữa, nhưng em nghĩ đó là đời cũ chứ đời mới phải hết rồi chứ nhỉ, nó thay cũng được 3 năm rồi .

now_what

Xe điện
Min mót sửa sắp dếch hộ em thanh: Bán xe Focus 2010 300 triệu với!!
Thanh kiu!

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Min mót sửa sắp dếch hộ em thanh: Bán xe Focus 2010 300 triệu với!!
Thanh kiu!
Có em khỏi cần rao, 310tr khỏi suy nghĩ, ngay và luôn=)). Em còn khao hội Focus và Ếch 1 bữa bét nhè nữa.

now_what

Xe điện
Hicz. . . Iem can cụ! Chào buổi sáng nhà em chạy 1 lít ở đường đó là em đã cứng hết cả người để ôm chặt vô lăng roài!
Đổi Ếch lấy Fò cụt không? Ưng thì chở kèm 2kg mật gấu nhá!:))

Có em khỏi cần rao, 310tr khỏi suy nghĩ, ngay và luôn=)). Em còn khao hội Focus và Ếch 1 bữa bét nhè nữa.
Để xem Big Ngọc quyết thế nào rồi em bàn với cụ nhé!:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đổi Ếch lấy Fò cụt không? Ưng thì chở kèm 2kg mật gấu nhá!:))

Để xem Big Ngọc quyết thế nào rồi em bàn với cụ nhé!:))
Ếch là người tình chăm lăm của em roài, càng ấy càng iu, ứ đổi = mọi giá nhé!!!

Dưng mà chỗ anh em bạn bè, giả lun 20k$ mua đứt Fò cụt lởm, bán hông???:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hicz. . . Bem em làm jề tội nghiệp! Lăn lộn với Chào buổi sáng mãi, giờ lên đời Ếch ộp vưỡn không nỡ gả em nó đi đấy!
Của đáng tội, iem nó nành nắm! Ấy như phá mả mà chả hỏng hóc rì!

theanh fe AT

Xe tải
Kính các cao nhân,

Vơ FC 1.8 của em mới chạy đc 5500km, hôm qua mới có điều khiện quất lên 100 cây chuối, nhưng tay lái rung bần bật, vợ cũ Laser của em 120 cây chuối mới rung.
Các cụ có cao kiến gì không?
- Cân bằng động 4 bánh?
- Lỗi Thước lái?
- ...?
À mà mới vá mỗi lốp sau bên lái thôi. Nhưng lúc chưa vá gì cũng đã rung rồi. Đã kiểm tra áp xuất lốp khi xuất phát.
bệnh này nếu xe chưa đâm vào đâu thì chỉ cần cân lại 4 quả lốp+đóng kẹp chì bảo đảm hêt. ko hết ko lấy xiền

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vợ em chạy 140km/g chỉ thấy tiếng gió và hơi rung thôi, chả sao cả. Chạy nhanh khiếp lắm

bobom

Xe tải
Thế ah, nếu vậy thì toi em rồi, quả này em sợ bi chăn rồi, vì em gà lắm. bác cho em hỏi đôi giảm xóc ây dc bảo hành theo xe luôn ah (tức là về mặt thời gian ấy), để khi nào em đi BH, BD em còn biết ah. (hôm nào xuống HN, bác rảnh em call bác cafe nhé)

Sonbh

Xe tăng
Thế ah, nếu vậy thì toi em rồi, quả này em sợ bi chăn rồi, vì em gà lắm. bác cho em hỏi đôi giảm xóc ây dc bảo hành theo xe luôn ah (tức là về mặt thời gian ấy), để khi nào em đi BH, BD em còn biết ah. (hôm nào xuống HN, bác rảnh em call bác cafe nhé)
Hehe, cụ này bác muốn cà phê thì phải xuống Đồ Sơn cụ ah :D, cụ ý ko ở HN .

Vơ FC 1.8 của em mới chạy đc 5500km, hôm qua mới có điều khiện quất lên 100 cây chuối, nhưng tay lái rung bần bật
Em dự là tay cụ rung bần bật ợ =))

Kinh Kha

Xe tải
Quả rung rinh này nghe vô lý nhỉ;;), em về đường Mỹ Đình nhà em đi ban đêm cũng toàn đi 100 mà êm ru ạ. Tuy nhiên hôm vừa rồi đi thử đại lộ TL thì 80 cây chuối cũng chòng chành lắm, không hiểu sao.

Cụ "gì nữa đây" xem lại nhé, em ngờ là lúc cụ mải lái thì someone is making baby in car:D

Ngoc Phan XLS

Xe container
Quả rung rinh này nghe vô lý nhỉ;;), em về đường Mỹ Đình nhà em đi ban đêm cũng toàn đi 100 mà êm ru ạ. Tuy nhiên hôm vừa rồi đi thử đại lộ TL thì 80 cây chuối cũng chòng chành lắm, không hiểu sao.

Cụ "gì nữa đây" xem lại nhé, em ngờ là lúc cụ mải lái thì someone is making baby in car:D
=)) Mợ nói cứ y như là người trong cuộc ý nhẩy???=))

now_what

Xe điện

Hay là mình thử cái xem nó chòng chàng rung rung thế nào nhỉ?

=)) Mợ nói cứ y như là người trong cuộc ý nhẩy???=))
Rồi thông báo kết quả cho anh.