Tẩy chấm sơn nước bắn vào xe

kqt

Xe tải
Các bác cho em hỏi cách tẩy hết các chấm sơn nước bắn vào vỏ xe.
Con Getz của em để ở gần tòa nhà đang quét sơn tường, mặc dù cách khá xa nhưng các bụi sơn theo gió vẫn bay vào đậu lên xe thành các chấm li ti. Nhìn cũng hơi bực mình, xe tự dưng thành xanh chấm bi trắng. Không lẽ ngồi lấy móng tay di di từng chấm một.
Các bác có cách nào lau, rửa tẩy hết được không?

powerlife

Tháo bánh
lấy xăng lau là sạch cụ ạ

TER-2008

Xe buýt
Sơn nước dùng dung môi là nước để pha nên k dung xăng đánh được, đơn giả là cụ chịu khó dùng móng tay hoặc vật gì mềm tương tự (nhựa gỗ) đẩy nhẹ nó sẽ bong khỏi bề mặt dính, sơn nước chỉ dính chặt vào tường, beton, đá ... (VLXD ) vết sơn càng to làm càng dễ nếu vết sơn nhỏ li ti thì làm hơi lâu chú ý đường làm mạnh quá hoặc vật sắc làm xước sơ. nếu k cụ ra gara đánh bóng lại

xehoi.autotech

Đi bộ
Cụ mượn cục đất sét mài mất 15 phút.

Sướng

Xe tăng
Xe của em và của bạn đã từng bị như trên rồi làm đủ mọi cách ko ăn thua, ghét nhất là sơn bám vào kính lái nếu ko vệ sinh ngay thì nguy cơ hỏng lưỡi gạt mưa cao su là nhãn tiền. Kụ chủ thớt nên ra gara làm cho nó chuyên nghiệp, tự làm ko thể sạch hết được. Ngoài gara họ dùng đất sét để tẩy sơn (nghe đâu 1 cục 300k tẩy được dăm lần) loại đất này ko phải là đất sét đào ở ruộng đâu, gara Tiên Phong 85 Láng Hạ chỗ kụ Sơn Rách trên OF mình cũng là 1 lựa chọn tốt.

AnhNB

Xe buýt
Xe của em và của bạn đã từng bị như trên rồi làm đủ mọi cách ko ăn thua, ghét nhất là sơn bám vào kính lái nếu ko vệ sinh ngay thì nguy cơ hỏng lưỡi gạt mưa cao su là nhãn tiền. Kụ chủ thớt nên ra gara làm cho nó chuyên nghiệp, tự làm ko thể sạch hết được. Ngoài gara họ dùng đất sét để tẩy sơn (nghe đâu 1 cục 300k tẩy được dăm lần) loại đất này ko phải là đất sét đào ở ruộng đâu, gara Tiên Phong 85 Láng Hạ chỗ kụ Sơn Rách trên OF mình cũng là 1 lựa chọn tốt.
Cụ Sơn Rách vào mời rượu cụ này đi này (l)
Chỗ nào tốt và làm được cụ cứ nêu để mọi người cùng biết, thế là rất hay :D

xehoi.autotech

Đi bộ
Đến chỗ em em cho mượn đất sét thật mà, ko lấy đồng nào, em tư vấn cho bác cách làm.

ngvbang

Xe buýt
Nhân tiện bác đi đánh bóng xe luôn một thể vừa đẹp vừa hết sơn bẩn

CIVICTRAN

Xe đạp
Các bác cho em hỏi cách tẩy hết các chấm sơn nước bắn vào vỏ xe.
Con Getz của em để ở gần tòa nhà đang quét sơn tường, mặc dù cách khá xa nhưng các bụi sơn theo gió vẫn bay vào đậu lên xe thành các chấm li ti. Nhìn cũng hơi bực mình, xe tự dưng thành xanh chấm bi trắng. Không lẽ ngồi lấy móng tay di di từng chấm một.
Các bác có cách nào lau, rửa tẩy hết được không?
Chuyện này quá đơn giản...Bạn dùng một tấm khăn bông nhúng vào nước sạch để nguyên nước như vậy trùm lên chổ bị dính sơn,tiếp theo tìm một quán cà phê làm 1 ly 1 điếu, xong về lau qua cái là đep luôn à...

cerato08

Xe điện
hôm trước em vào hãng thay dầu thấy 1 chú RX350 bị sơn bắn vào kính, Hỏi ra thì biết là chủ xe cho bạn mượn để gần cửa hàng sơn cửa sắt bắn vào. Do chú mượn k biết lấy xăng tẩy k hết nên lấy búi rác rửa bát tẩy xước hết kính xung quanh xe. Bác chủ vào hãng thay hết 30 củ nhưng phải đợi 40 ngày

kqt

Xe tải
Đến bó c.him vì bác lào nấy búi rửa bát ra đánh rửa kính xe. Em thì đã dùng móng tay và giẻ lau di di, lau lau hết các chấm sơn trên các kính xe dưng mà trên nắp ca pô, cửa xe và nóc vưỡn còn. Mặc dù là sơn nước nhưng mà đem ra hàng rửa xe lấy vòi phun cũng ko đi, em để phơi mưa cũng ko bay, thế mới đau em. Có mỗi võ móng tay là xài được dưng mà mất công quá. Ko biết ra hàng đánh có ảnh hưởng gì đến sơn xe ko nhỉ? Thiệt hại khoảng bao nhiêu các bác?

hôm trước em vào hãng thay dầu thấy 1 chú RX350 bị sơn bắn vào kính, Hỏi ra thì biết là chủ xe cho bạn mượn để gần cửa hàng sơn cửa sắt bắn vào. Do chú mượn k biết lấy xăng tẩy k hết nên lấy búi rác rửa bát tẩy xước hết kính xung quanh xe. Bác chủ vào hãng thay hết 30 củ nhưng phải đợi 40 ngày

transporter3

Xe điện
Cũng do sơ xuất thôi. Kể cả bọn gara nhiều khi cũng ẩu lắm!