Tây Bắc-Ngẫu hứng với Sidecar,......

lancer82

Đi bộ
mot cai xe nhu cua bac chac la nhieu obama day nhi?

jack_derida2000

Xe tăng
Em thấy cụ giống Mao chủ tịch của Tung Của:))

muitenvang

Xe đạp
Nhà cháu chẳng bít nói j nữa. Vodka cho cụ thôi ạ! :77:

pro8386

Xe tăng
xe đẹp,ảnh đẹp votka thôi còn chờ j nữa:6:

Audioto

Xe tăng
Em thắc mắc là xe của bác ăn uống thế nào (b)

benq

Xe điện
Chạy cung này với 3b thì thật là phê, cháu cụ sẽ ngấm máu này cho mà xem. Nguời và đất hoà mình vào thiên nhiên. Votka cụ với e 3b ngon

FE:29Z-7047

Xe buýt
một mình một ngựa, bác thật dũng cảm :77::77::77:

mr.mao

Xe đạp
8fl-KBC Building, 141, D3, W25, Binh Thanh, HCMC
Website
www.facebook.com
một mình một ngựa, bác thật dũng cảm :77::77::77:
.

.......
Các ơn các Bác đã chia sẻ

Em phục vụ các bác tiếp đây!

Chúng tôi thẳng tiến tới Cao nguyên Đá - Đồng Văn,miền đất nghèo khó nhất Việt Nam,một miền đá đẹp ngút ngàn,đẹp đến sởn gai ốc,nơi mà số liệu thống kê khỏang 600 km2 đá tai mèo,nơi mà UNESO đang nghiên cứu để đưa vào danh sách “Công viên địa chất tòan cầu” – Nơi có một nền văn minh đẽo đá dựng tường,xây mồ mả bằng đá,trồng ngô,trồng lúa trên đá….nơi họ sinh ra từ đá và cũng trở về với đá.Nhưng ai bảo là đá khô cằn,vô hồn…?lúa,ngô..vẫn sinh ra từ đó,lá vẫn xanh và hoa vẫn nở,…..
Nắng chan hòa,khiến chúng tôi vất vui và thư thái,đến Đồng Văn lúc 4h chiều tôi ghé vào Café Phố Cổ uống một ly café và để chuẩn bị tinh thần vượt đỉnh Mã Pì Lèng,tôi cảm giác như mình lạc vào một nơi nào đó ở Trung Quốc,với lối kiến trúc gỗ và gạch làm bằng đất màu vàng,khiến không gian,cảnh quan trở nên thi vị và xúc tích,Phố cổ Đồng Văn được nhà nước công nhận là 1 di tích,thế nhưng Phố Cổ sẽ còn được bao lâu khi các vật liệu mới đang chất đống trước cửa,những bức tường bê tông xám xịt và vô hồn đang ngấp nghé trong tư duy của nguời dân tộc,cái gọi là văn hóa của người KINH,....
Chia tay Phố Cổ Đồng Văn chúng tôi chinh phục đèo Mã Pì Lèng - cao 2000m so với mặt nước biển,nơi mà cách đây 50 năm,để mở được con đường này xuyên qua miền núi đá bất tận này các công nhân mở đường đã phải treo mình trên vách đá suốt 11 tháng ròng rã,với không ít những hi sinh,mất mát…
Vận hành một chiếc xe ngoại cờ đã khiến tôi mệt thực sự, thời tiết 12-23oC nhưng lưng áo tôi cũng đá thấm mồ hôi,với những khúc cua tay áo đầy bất chắc,những mũi đá tai mèo lởm chởm như những mũi chông,gớm ghiếc và sợ hãi,gió và rét khiến thời tiết như trêu đùa,cộng thêm với màu xám đen của đá,chỉ đá và đá …..tôi phải hết sức cẩn trọng,giữ tốc độ và giữ khoảng cách an tòan so với 1 bên vực vì nếu có sơ sẩy bạn sẽ tiếp đất cách hàng trăm đến hàng nghìn mét so với nơi xảy ra sự cố.
Chúng tôi đã thành công,chúng tôi đang đứng ở đỉnh đèo Mã Pì Lèng,chúng tôi đã chinh phục nó,dòng sông Nho Quế mùa này thiếu nước,những viên đá lộ thiên đang kêu gào…nhu con lươn vắt giữa 2 khe núi sâu thẳm
Chúng tôi dành chút thời gian ở đó và thong rong thả đèo về Mèo Vạc,cảnh sắc vẫn vậy con đường như mời gọi chúng tôi đến với phố núi,nơi địa đầu của tổ quốc Mèo Vạc.
Trải qua hơn 200km chạy đường đèo,trong tôi đã tự tin và chúng tôi không mất nhiều thời gian để đến Hà Giang,tôi nghĩ tôi đã quá liều,quá mạo hiểm khi quyết định chạy đèo bằng chiếc xe ngoại cỡ này….

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
(b)(b)(b)(b)

Dạ thưa,nó uống như anh em mình uống beer ợ!
Khoảng 1200 km,nó uống giúp em gần 800k tiền xăng,bác chia hộ em với,......
Thanks
Nó uống 3.9l/100km @ xăng 17k/l , em có tính sai không ?:21:
Dung tích động cơ dư lào hả bác

boom

Xe tải
Website
www.facebook.com
Bác đi có 1 mìn à, mà bác ứ đội mũ BH nhé :^). Dưng em rất kết quả mũ của bác, trông cứ dư những năm 80 í (nếu cái memory của em nó không nhầm). Chúc mừng bác có quả du xuân đầu năm thật đẹp.(b)

hoangminhtnvn

Xe điện
Nó uống 3.9l/100km @ xăng 17k/l , em có tính sai không ?:21:
Dung tích động cơ dư lào hả bác
3,9l/100km, nghe cứ thế nào ấy nhỉ, sidecar chứ có phải đờ dem đâu:^)
em dự là nó không ăn dưới 10l đâu

bacnv

Xe buýt
Một chuyến offroad rất đọc đáo, chúc mừng cụ! Dưng mà em cứ thắc mắc cụ đi cơ 1200 km thì cụ gửi SK từ Sài gòn ra bằng máy bay à, xe cụ lại còn cắm cờ đảng nữa chứ, có phải ý tưởng của cụ là có đảng dẫn đường thì chuyến đi sẽ thành công phải không? :^):^):^)
Mời rượu cụ, chúc mừng cụ có chuyến đi thành công!

mr.mao

Xe đạp
8fl-KBC Building, 141, D3, W25, Binh Thanh, HCMC
Website
www.facebook.com
Một chuyến offroad rất đọc đáo, chúc mừng cụ! Dưng mà em cứ thắc mắc cụ đi cơ 1200 km thì cụ gửi SK từ Sài gòn ra bằng máy bay à, xe cụ lại còn cắm cờ đảng nữa chứ, có phải ý tưởng của cụ là có đảng dẫn đường thì chuyến đi sẽ thành công phải không? :^):^):^)
Mời rượu cụ, chúc mừng cụ có chuyến đi thành công!
........................

Cám ơn các Bác đã chia sẻ.

Cái vụ xăng dầu,em không để ý lắm ah,em cứ tính nhẩm,Hà Nôik,Hà Giang,Đồng Văm,Mèo Vạc,.......rồi ngược lại thi hơn 1100km rùi,nhưng động cơ 650cc xe ngon cũng không dưới 4,5l,hoặc em quên tiền xăng ở chặng nào đó........
Vụ cờ Đảng lại là 1 câu chuyện vui và ngẫu hứng thôi,chứ chẳng có chủ ý gì cả,....vì dòng xe em chạy do Nga sản xuất,thấy cò búa liềm ấn tượng và hợp với chiếc xe,....

Trong đầu tôi rất muốn đứa cháu mình đi,dù mạo hiểm,nhưng muốn cho đứa trẻ không chỉ được vỗ béo,tăng cân và những điểm 9-10 không thực tế ở trường,muốn nó ra ngoài,khám phá thế giới quan xung quanh mà nó chưa có dịp.
Tôi dừng xe ở ven đường có quán tạp hóa và đưa cho Đức 1 ít tiền và nói:
-[FONT=&quot] [/FONT]Đức,cháu xem chúng ta phải cần mua những gì cho chuyến đi này(Vì ngẫu hứng nên tôi không chuẩn bị được gì)-tôi khuyến khích đứa cháu sự tự tin,sự chủ động,linh hoạt và tư duy
-[FONT=&quot] [/FONT]Và tôi gợi ý đứa cháu mua ít nước,sữa,kem và bàn chải đánh răng,…..kẹo để ngậm,ít bông băng và thuốc để giữ sức khỏe cho cả chuyến đi
Quốc lộ 2 – Miền trung Du Phú Thọ đã được chỉnh sửa rất tốt,chúng tôi không mất nhiều thời gian để gặp bạn ở Tuyên quang,ăn với nhau bữa trưa.

-[FONT=&quot] [/FONT]Mai Anh:Sao anh cho cháu anh đi vậy,cháu nhỏ tuổi quá,em cho cháu mượn cái áo len nè,hôm qua Hà Giang 3oC đấy,chuyến đi thành công,thì cháu anh sẽ là người nhỏ tuổi nhất chinh phục Tây Bắc bằng xe 3bánh đấy - Sự động viên thú vị.

Tôi mượn Bách cái kích của xe ôtô (và đó là đồ sửa xe duy nhất mà tôi có,….!!!!!)
Các bạn gửi lại hết cho chúng tôi những gì họ đem về như mỳ tôm,bánh,kẹo….
Chúng tôi gói gém những lời chúc may mắn,bình an,sức khỏe ,thành công và lên đường.
-[FONT=&quot] [/FONT]Cháu có thấy nhà nào cũng treo cờ không?
-[FONT=&quot] [/FONT]Tai sao chúng ta không kiếm 1 cái gắn vào xe nhỉ?
-[FONT=&quot] [/FONT]Vâng,hay đấy chú ạh..!!!
Tôi dừng lại ở 1 nhà ven đường
-[FONT=&quot] [/FONT]Chúc mừng năm mới gia đình anh,tôi nói với 1 người đàn ông
-[FONT=&quot] [/FONT]Anh bán cho tôi cái cờ búa liềm anh đang treo không?
-[FONT=&quot] [/FONT]Hehe,anh đi du lịch ah?Tôi không bán,anh lì xì cho con gai tôi bao nhiêu thì tùy,tặng anh đấy
-[FONT=&quot] [/FONT]Oh!vậy là hay quá rồi.Cám ơn anh nhiều
Tôi lì xì cho cháu gái,chụp một bức ảnh làm lưu niệm và lên đường tiếp.......

Đích thân Bác chủ nhà cắm cờ vào xe cho em đây ạh

Và cờ Liềm+Búa bây như thế này đây ah!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

ga.quay

Xe tải
(b) (b) (b)