[Thảo luận] Taxi say + chạy ẩu + trời mưa = 4 xe nhập viện + hành hung người bị hại

Supreme

Xe tăng
Mời cụ 1 ly vodka!

ducbanghd

Xe đạp
Tinh thần giúp người bị hại, bênh vực công lý, bắt kẻ côn đồ. OF chúng ta cùng nâng ly
voke cho kụ một chén nha. Chúc cụ và gia đình có một sức khỏe tốt(b)

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Ngưỡng mộ ! Nếu gặp trường hợp tương tự, có thể em không mạnh mẽ được như bác chủ thớt nhưng em sẽ cố gắng để có hành động bênh vực lẽ phải giống bác. Mời bác 1 ly. =D>=D>=D>

training

Xe tăng
Mời bác 1 ly

xebus

Xe hơi
Trời mưa, đọc xong thớt của bác, biết bác không thể làm khác được nhưng sao thấy buồn buồn :(

CAP_bl

Xe điện
Chia sẻ sự buồn của bác chủ thớt. Tình hình trong xã hội ta giờ là vậy, sự bàng quang với xung quanh vượt mức báo động cao đã lâu rồi... :(

convoi

Xe buýt
cụ ko chỉ có tấm lòng vàng mà có cả tinh thần nghĩa hiệp nữa. Hơi buồn như cụ. Vot cụ cho ấm lòng

Kho

Xe điện
Cụ có nhớ là taxi của hãng nào k,số hiệu xe bao nhiêu ?cho e xin để e gọi nó chở rồi e tẩn cho nó thêm trận nữa,,,,,láo quá

cabin

Xe buýt
Em xin kính phục cụ chủ thớt. Mừng cụ ly vodka cho hành động dũng cảm này ạ (b)

theDoctor

Xe máy
Hoan hô bác chủ thớt, sao lúc đầu bác không "hạ độc thủ" cho nó nằm luôn một chỗ cho rùi, khỏi mất công tẩn tói tẩn lui hai ba lần, tốn sức lắm???=))

Pham Quoc Han

Xe buýt
Vodka Cụ. Mừng cho Cụ là nó không chết đới. Rượu say, mưa lạnh, vài cú đấm vào mặt...dễ đi lắm. Nó mà đi thì Cụ bị xxx hỏi tội. Hiện nay chả biết định nghĩa thế nào là tự vệ chính đáng đâu Cụ à.:( Xã hội nhiều người vô tình quá hay đúng hơn là tinh thần bạc nhược hết rồi, AQ vẫn là chân lý. Buồn.^:)^

SHD

Xe điện
Đầu giờ chiều nay, nhận có việc chạy qua đường Ngụy Như Kon Tum. Xong việc E thấy xe gần hết xăng nên ghé vào cây xăng góc ngã tư Ngụy Như Kon Tum và Nguyễn Tuân đổ xăng. Đang đứng chuẩn bị đổ xăng thì nghe cái ầm....

Quay lại thì thấy 4 xe nằm mỗi nơi mỗi cái, chưa hiểu nguyên do thế nào thì thấy chú taxi chạy ra lôi lái xe civic xuống cãi nhau. Ban đầu E tưởng xe Civic sai. Hóa ra nguyên nhân là chú lái Taxi đi từ hướng Ngụy Như Kon Tum vào Nguyễn Tuân không biết chạy kiểu gì đâm vào mép cuối bên trái của xe Altis chạy ngược chiều lại. Xe Altis mất lái đâm vào xe Mẹc đậu mép đường (hai cánh cửa của Mẹc nhìn thảm thưởng).

Vừa lúc đó Civic chạy đến, kịp phanh nhưng bị một xe máy đâm vào ***. Chú taxi chắc vừa nhậu ở đâu E thấy xỉn lắm rồi, chạy lại lôi lái xe Civic ra ăn vạ.

Nếu chuyện chỉ có thế thì E cũng k muốn lập thớt làm gì nhưng các kụ xem ảnh xong E sẽ thuật lại chuyện sau: Chuyện mà E thấy hơi buồn. Nhưng vì sao E buồn E cũng k hiểu được nữa.

Nạn nhân 1

Nạn nhân 2

Nạn nhân 3

Và thủ phạm

Lúc xảy ra tai nạn E nghĩ chắc những lái xe sẽ tự giải quyết với nhau nên k để ý. Chỉ chăm chăm lấy điện thoại ra chụp ảnh (lúc đó trời mưa to quá nên E chỉ chụp được vậy). Lúc quay vào cây xăng thấy lái xe taxi cứ nắm lấy cổ áo của Bác lái xe Civic mà đánh túi bụi, giọng lè nhè, điệu bộ say lắm. Bác lái xe Civic (khoảng 54 - 58 tuổi gì đấy) rất từ tốn. Nói cháu sai rồi thì cứ để công an đến giải quyết. Mà càng nói thì lái xe taxi càng đánh.

Điều đáng nói ở đây là lúc đấy rất nhiều người (vào đổ xăng, vào trú mưa) thanh niên nhưng cứ đứng nhìn mặc cho Bác lái xe Civic cầu khẩn: "ai giúp tôi với, ai kéo nó ra hộ tôi" Mà tuyệt nhiên k thấy bất kỳ ai ra tay can ngăn cả.

E vội chạy lại túm lấy cổ lái xe taxi, một tay bẻ tay nó ra phía sau thì lúc đấy Bác lái Civic mới thoát ra được. E lôi lái xe taxi ra ngoài. Vừa thả nó ra thì nó lại chạy lại đánh Bác đi Civic. Một lần nữa E lại lôi nó ra. Lần này thì nó quay sang đánh E luôn. Chỉ mặt E "mày tránh ra k tao giết". Lúc đó E điên lắm rồi nhưng vẫn nói: "Chú say quá rồi, chuyện gì thì để công an đến giải quyết". Đang nói thì nó nhảy vào táng E luôn mới kinh.

Thôi thì đã chót thì chét. E k can nữa mà tẩn cho lái xe taxi một trận (lúc này mới thấy mọi người xung quanh hò reo, đánh, đánh nữa đi, đánh chết mẹ nó đi....). Thấy nó ngã ra đường rồi thì E quay lại xe.

Chuẩn bị lên xe thì thấy lái xe taxi chạy lại đánh E tiếp. Lần này thì E táng cho mấy quả thẳng vào mặt thấy ngã hẳn ra đường. E lên xe chuẩn bị nổ máy đi thì nó lại mở cửa đạp cho E một phát (đau lắm).

Một lần nữa E quay lại tẩn cho nó một trận. Lần này này E k nương tay nữa mà thẳng tay luôn. Nên thấy gục hẳn. E thấy cứ kiểu này thì k thể nào về được với thằng này nên mới gọi mấy người xung quanh kiếm cái dây nào khống chế nó lại chờ công an đến giải quyết nhưng thấy k có ai giúp E cả. Nhân tiện nó đang nằm và mấy người nói thôi về đi nên E cũng lên xe về luôn.

Trên đường về nghĩ nó mà có mệnh hệ gì thì mình cũng tiêu luôn. E mới gọi cậu bạn ở gần đấy chạy ra xem ntn.

Cậu bạn đến nơi thì thấy nó đã dậy được và đang cãi nhau với 113 và nhảy vảo đánh cả công an.

Nhận được thông tin nó k sao thì E cũng yên tâm phần nào.

Qua chuyện này E thấy:

- Việc một Bác có tuổi bị một thằng thanh niên đánh mà mọi người xem như k phải chuyện của mình (có thể họ sợ, có thể họ nghĩ khác E...).
- Nếu chỉ cần 2-3 người giúp E thì không đến nỗi E phải đánh lái xe taxi như vậy
- Khi E đánh nó mọi người cứ như là đang xem một trận đấu.

Thôi thì chuyện của E hơi dài mong các kụ đọc và thông cảm giúp E.
Cụ hành động quá chuẩn, iem mà ở đó cũng ra giúp cụ 1 tay. taxi là loại đi láo nhất ở nước vịt ta, vote cụ

mat_troi_ha_noi

Xe tải
đến hôm nay mới đọc được bài này của cụ.
Ủng hộ tinh thần của cụ
Người việt nam ta bây giờ làm deck còn từ "Đồng bào" nữa rồi
Toàn 1 lũ hèn .

move

Xe tăng
ko thể ko mời cụ rượu.

Cám ơn về hđ của cụ

pham ngoc chau

Xe buýt
cụ đúng là offer tử tế. Hoan hô cụ

Google

Xe tăng
Cụ tẩn thế nào mà phải những 3 lần thế ? Theo em thì cho cái cờ-lê vào mắt cá là ngồi im .... ko lằng nhằng =))

Em rót mời cụ nhưng máy nó mắng :)

soccermad

Xe hơi
Kụ Monitor1 rất có tinh thần mã thượng. Ai cũng được như kụ thì xã hội ta tốt đẹp lên nhiều.
Đầu giờ chiều nay, nhận có việc chạy qua đường Ngụy Như Kon Tum. Xong việc E thấy xe gần hết xăng nên ghé vào cây xăng góc ngã tư Ngụy Như Kon Tum và Nguyễn Tuân đổ xăng. Đang đứng chuẩn bị đổ xăng thì nghe cái ầm....

Quay lại thì thấy 4 xe nằm mỗi nơi mỗi cái, chưa hiểu nguyên do thế nào thì thấy chú taxi chạy ra lôi lái xe civic xuống cãi nhau. Ban đầu E tưởng xe Civic sai. Hóa ra nguyên nhân là chú lái Taxi đi từ hướng Ngụy Như Kon Tum vào Nguyễn Tuân không biết chạy kiểu gì đâm vào mép cuối bên trái của xe Altis chạy ngược chiều lại. Xe Altis mất lái đâm vào xe Mẹc đậu mép đường (hai cánh cửa của Mẹc nhìn thảm thưởng).

Vừa lúc đó Civic chạy đến, kịp phanh nhưng bị một xe máy đâm vào ***. Chú taxi chắc vừa nhậu ở đâu E thấy xỉn lắm rồi, chạy lại lôi lái xe Civic ra ăn vạ.

Nếu chuyện chỉ có thế thì E cũng k muốn lập thớt làm gì nhưng các kụ xem ảnh xong E sẽ thuật lại chuyện sau: Chuyện mà E thấy hơi buồn. Nhưng vì sao E buồn E cũng k hiểu được nữa.

Nạn nhân 1

Nạn nhân 2

Nạn nhân 3

Và thủ phạm

Lúc xảy ra tai nạn E nghĩ chắc những lái xe sẽ tự giải quyết với nhau nên k để ý. Chỉ chăm chăm lấy điện thoại ra chụp ảnh (lúc đó trời mưa to quá nên E chỉ chụp được vậy). Lúc quay vào cây xăng thấy lái xe taxi cứ nắm lấy cổ áo của Bác lái xe Civic mà đánh túi bụi, giọng lè nhè, điệu bộ say lắm. Bác lái xe Civic (khoảng 54 - 58 tuổi gì đấy) rất từ tốn. Nói cháu sai rồi thì cứ để công an đến giải quyết. Mà càng nói thì lái xe taxi càng đánh.

Điều đáng nói ở đây là lúc đấy rất nhiều người (vào đổ xăng, vào trú mưa) thanh niên nhưng cứ đứng nhìn mặc cho Bác lái xe Civic cầu khẩn: "ai giúp tôi với, ai kéo nó ra hộ tôi" Mà tuyệt nhiên k thấy bất kỳ ai ra tay can ngăn cả.

E vội chạy lại túm lấy cổ lái xe taxi, một tay bẻ tay nó ra phía sau thì lúc đấy Bác lái Civic mới thoát ra được. E lôi lái xe taxi ra ngoài. Vừa thả nó ra thì nó lại chạy lại đánh Bác đi Civic. Một lần nữa E lại lôi nó ra. Lần này thì nó quay sang đánh E luôn. Chỉ mặt E "mày tránh ra k tao giết". Lúc đó E điên lắm rồi nhưng vẫn nói: "Chú say quá rồi, chuyện gì thì để công an đến giải quyết". Đang nói thì nó nhảy vào táng E luôn mới kinh.

Thôi thì đã chót thì chét. E k can nữa mà tẩn cho lái xe taxi một trận (lúc này mới thấy mọi người xung quanh hò reo, đánh, đánh nữa đi, đánh chết mẹ nó đi....). Thấy nó ngã ra đường rồi thì E quay lại xe.

Chuẩn bị lên xe thì thấy lái xe taxi chạy lại đánh E tiếp. Lần này thì E táng cho mấy quả thẳng vào mặt thấy ngã hẳn ra đường. E lên xe chuẩn bị nổ máy đi thì nó lại mở cửa đạp cho E một phát (đau lắm).

Một lần nữa E quay lại tẩn cho nó một trận. Lần này này E k nương tay nữa mà thẳng tay luôn. Nên thấy gục hẳn. E thấy cứ kiểu này thì k thể nào về được với thằng này nên mới gọi mấy người xung quanh kiếm cái dây nào khống chế nó lại chờ công an đến giải quyết nhưng thấy k có ai giúp E cả. Nhân tiện nó đang nằm và mấy người nói thôi về đi nên E cũng lên xe về luôn.

Trên đường về nghĩ nó mà có mệnh hệ gì thì mình cũng tiêu luôn. E mới gọi cậu bạn ở gần đấy chạy ra xem ntn.

Cậu bạn đến nơi thì thấy nó đã dậy được và đang cãi nhau với 113 và nhảy vảo đánh cả công an.

Nhận được thông tin nó k sao thì E cũng yên tâm phần nào.

Qua chuyện này E thấy:

- Việc một Bác có tuổi bị một thằng thanh niên đánh mà mọi người xem như k phải chuyện của mình (có thể họ sợ, có thể họ nghĩ khác E...).
- Nếu chỉ cần 2-3 người giúp E thì không đến nỗi E phải đánh lái xe taxi như vậy
- Khi E đánh nó mọi người cứ như là đang xem một trận đấu.

Thôi thì chuyện của E hơi dài mong các kụ đọc và thông cảm giúp E.

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em ủng hộ bác, nếu em có ở đó chắc sẽ có em giúp đỡ bác để đỡ phải tẩn nhau thôi. Nói chung cụ là người chuẩn đấy, em ngưỡng mộ

mrtuanthanh

Xe tải
Chả hiểu bây giờ ý thức con người ta ở đâu thế nhỉ, em tuy thấp bé nhẹ cân đi 2 bánh nhưng nếu em ở tình cảnh của bác e vẫn bên bác civic.Ông kia láo nháo cho ăn gáo vào thủ luôn