[Thảo luận] Taxi Matiz đi bộ côn vì xxx

hungvn

Xe tải
Nhà cháu bị bắt ở đó 1 lần, cũng đúng vị trí đoạn đường 1 chiều. Ở vị trí đèn giao thông đầu tiên có 2 cột đèn ở hai bên đường, cột đèn bên trái thì hỏng rồi, cột đèn bên phải đường thì xa và bị lấp bởi ô tô buýt, còn cột đèn ở ngã tư Phố Huế - Bạch Mai thì đèn xanh sáng và đếm ngược ở số 17 giây. Nhà cháu đi qua cột đèn rã trái sang đường một chiều thì bị 1 chú XXX ra bắt, hóa ra nhìn kỹ thì tội của cháu là vựot đèn đỏ ở cột đầu tiên, khi cột đèn đầu đỏ rồi thì cột đèn trên phía ngã tư vẫn xanh còn 17 giây nên nhiều người không nhìn thấy đèn đỏ là dính luôn. Vụ này cháu mất 300k mà vẫn bị cằn nhằn là "vẫn còn bớt à".

chinhatm

Xe container
em không hiểu chỗ này xxx lại cho đi ngược chiều 1 đoạn nhỉ , em toàn đi đến ngã 4 mới dám rẽ trái :-w
Chỗ đấy thông thường công an vẫn cho đi, nhưng tôi không thích đi vào đấy, vì cái biển cấm vào đường ngược chiều vẫn lù lù ra đấy. Mình đi vào đấy là sai, dù công an không bắt.

xe muon

Xe tăng
Nhà cháu bị bắt ở đó 1 lần, cũng đúng vị trí đoạn đường 1 chiều. Ở vị trí đèn giao thông đầu tiên có 2 cột đèn ở hai bên đường, cột đèn bên trái thì hỏng rồi, cột đèn bên phải đường thì xa và bị lấp bởi ô tô buýt, còn cột đèn ở ngã tư Phố Huế - Bạch Mai thì đèn xanh sáng và đếm ngược ở số 17 giây. Nhà cháu đi qua cột đèn rã trái sang đường một chiều thì bị 1 chú XXX ra bắt, hóa ra nhìn kỹ thì tội của cháu là vựot đèn đỏ ở cột đầu tiên, khi cột đèn đầu đỏ rồi thì cột đèn trên phía ngã tư vẫn xanh còn 17 giây nên nhiều người không nhìn thấy đèn đỏ là dính luôn. Vụ này cháu mất 300k mà vẫn bị cằn nhằn là "vẫn còn bớt à".
cụ nói chuẩn ạ,chắc bác taxi kia cũng bị lỗi này.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung là lái xe đấy không ra cái gì, .... nó lái xe trên đường mà quay ngoắt thế để chạy, loạn, e choáng mỗi quả phọt bài của bác chủ thôi, công nhận bác ý hơi kiệm ngôn ngữ, vội quá ;;)

Vova

Xe container
Cụ chủ thớt ngồi trên xe nhưng cũng không biết chính xác xxx định bắt vi lỗi gì à? Em thì em nghĩ bác lái taxi chắc chắn biết mình có lỗi thì mới chủ động quay đầu xe chạy trốn như thế. Chẳng hiểu sao cụ chủ thớt còn có vẻ trách cứ xxx, đi như bác taxi đấy gây nguy hiểm cho người tham gia giao thông, hay ho gì đâu.

Dogia

Xe điện
Rõ ràng lái xe taxi coi thường luật giao thông! Thế thì tại sao chủ thớt lại cảm thấy "áy náy" và "tội" cho lão lái xe Taxi bố láo này!
Chủ thớt đang cổ vũ cho hành vi vi phạm luật, không vang đỏ thì là vang gì???
Em nhất trí với kụ. Cách thể hiện của kụ chủ thớt sẽ được hiểu là ủng hộ cho kiểu đi bố láo của taxi. Em mà ngồi trên cái xe đó, em đòi xuống luôn và đừng hòng đòi được tiền của em.

chuột 74

Xe điện
nếu cháy côn thì trong xe có mùi khét rất khó chịu.

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm qua em bắt 1 chú Matiz do bác tài cũng già ( tầm cuối đầu 4) phi từ Đại Cồ Việt ra phố Huế lúc đó các xe vẫn được lấn trái sang đường ngược chiều để ra Phố Huế cho nhanh bất ngờ khi xe taxi của e lao vào thì thấy 1 chú xxx trẻ sấn sổ cầm gậy chạy ra để chặn ( e dự là lúc này đèn đã chuyển vàng) bác xế taxi nhanh như cắt quay đầu xe rất nhanh vì phải cần 1 đỏ nên lại cài số lùi rất nhanh rồi lại số 1 quay đầu té, xe chồm lên xuống rất mạnh và bác cũng thoát, bác cười hỉ hả lắm nhưng chạy được 1 đoạn thì bác tài thấy ô hay vào số mà chả xi nhê giề, sau thì xe đứng hẳn em nghi là bị cháy côn rùi, bác bảo thôi đi xe khác, em trả tiền xong thì vội nên phải đi ngay mà thấy áy náy quá. Tại sao xxx cho đi mà đến xe này thì lại sấn sổ ra bắt làm tội cho bác quá, ít ra thì nên hướng dẫn dừng xe và quay lại chứ. Chả bít bác tài kiếm đc bao nhiu nhưng đi bộ côn cũng thiệt hại kha khá nhể.
Chả hiểu cụ học luật kiểu gì,
- Cái đỏ đỏ cụ phải viết thế này nhé: Lúc đó các xe đi láo cả hệ thống và taxi của cụ đi sau cùng:69:
- Cái xanh xanh thì thế này nhá: xxx không đủ lực lượng để bắt cả một hệ thống đi láo, cho nên chỉ cắt tí đuôi của cái hệ thống đi láo đó thôi[-X

Google

Xe tăng
Cụ không làm GV để cho 2 được, chuyện chưa có gì mà cụ đã vd sang chặt đầu với chân tay kinh thía
Em cứ dự láo phát là cụ ý chắc phải hết lớp 12, 12 mà viết thế này, may là em không là GV Văn ... chứ không em cho nghỉ Hè suốt đời .... hehehehehe
(em mà viết tắt thì chỉ em đọc nổi, nhưng kể lại chuyện cho cả thiên hạ thì phải khác nhiều, chắc thế nên nhiều cụ định lấy vang ra rót .... hehehe)

Chả hiểu cụ học luật kiểu gì,
- Cái đỏ đỏ cụ phải viết thế này nhé: Lúc đó các xe đi láo cả hệ thống và taxi của cụ đi sau cùng:69:
- Cái xanh xanh thì thế này nhá: xxx không đủ lực lượng để bắt cả một hệ thống đi láo, cho nên chỉ cắt tí đuôi của cái hệ thống đi láo đó thôi[-X
Nhà Máy Đơ, phán chuẩn !!!!!!!!!!!!!!!!!!!
(nịnh hắn để làm chai rịu :) )

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Binh

Xe tải
đi láo quá.mấy ông taxi bây giờ đi cũng láo ko khác j xe bus cả.phaie phạt thật nặng mới răn đe được cụ ạ

lenamhung83

Xe tăng
Làm quái gì có chuyện tiến lùi mấy cái mà cháy bộ côn được, chắc bộ côn này nó cũng đến tuổi về hưu rồi, chết lúc đó là trùng hợp thôi
Bộ côn làm sao mà hỏng nhanh thế được??? Sao vào số mà phải xi nhan hả bác?????

WHITE TIGER

Xe container
Hôm qua em bắt 1 chú Matiz do bác tài cũng già ( tầm cuối đầu 4) phi từ Đại Cồ Việt ra phố Huế lúc đó các xe vẫn được lấn trái sang đường ngược chiều để ra Phố Huế cho nhanh bất ngờ khi xe taxi của e lao vào thì thấy 1 chú xxx trẻ sấn sổ cầm gậy chạy ra để chặn ( e dự là lúc này đèn đã chuyển vàng) bác xế taxi nhanh như cắt quay đầu xe rất nhanh vì phải cần 1 đỏ nên lại cài số lùi rất nhanh rồi lại số 1 quay đầu té, xe chồm lên xuống rất mạnh và bác cũng thoát, bác cười hỉ hả lắm nhưng chạy được 1 đoạn thì bác tài thấy ô hay vào số mà chả xi nhê giề, sau thì xe đứng hẳn em nghi là bị cháy côn rùi, bác bảo thôi đi xe khác, em trả tiền xong thì vội nên phải đi ngay mà thấy áy náy quá. Tại sao xxx cho đi mà đến xe này thì lại sấn sổ ra bắt làm tội cho bác quá, ít ra thì nên hướng dẫn dừng xe và quay lại chứ. Chả bít bác tài kiếm đc bao nhiu nhưng đi bộ côn cũng thiệt hại kha khá nhể.

Vỡ hộp số chứ côn thì ăn thua gì những cú như thế

thanhdai

Xe đạp
Đoạn Đại cồ việt này nhiều người ko để ý đèn đỏ đoạn ngã 3 với Lê đại Hành, khi đèn ở đay đỏ rồi thì đèn ngã 4 phố Huế vãn xanh chiều đi thẳng là để cho các xe ở Lê Đ Hành đi tiếp. Nếu các bác cố theo thì bị vịn là chắc luôn. Còn khi đèn xanh thì để thoát nhanh nên xxx cho phép rẽ trái vào đường ngược chiều 1 đoạn nên các bác rẽ khi đèn xanh vô tư .

coolpix8700

Xe ngựa
Chỗ đấy thông thường công an vẫn cho đi, nhưng tôi không thích đi vào đấy, vì cái biển cấm vào đường ngược chiều vẫn lù lù ra đấy. Mình đi vào đấy là sai, dù công an không bắt.
Chỗ đó thì đúng là thỉnh thoảng xxx vẫn cho đi. Nhưng nhiều người đi theo thói quen, hay theo người khác không để ý gì đến chỉ dẫn giao thông. Chỉ khi nào xxx phân luồng, giảm ùn tắc cho phép đi thì đi như vậy mới đúng luật, còn không có mặt xxx, hay ngay cả có họ ở đấy mà không chỉ dẫn cho đi mà vẫn đi thì đã sai phạm đi vào đường cấm, đường ngược chiều rồi. Luật GTĐB quy định rõ, người hướng dẫn trực tiếp>vạch vàng, biển hiệu tạm thời>biển hiều thường. Nếu họ không cho phép đi và đứng trên phố Huế chặn xe vẫn đi như vậy là đúng luật!
Hôm nay từ Lý Thái Tổ đến trước KS Metropole định rẽ vào Ngô Quyền để về nhà, xxx đứng đầy ngay đầu vườn hoa Con Cóc bắt tụi em đi thẳng Lý Thái Tổ (đầy biển ngược chiều) và họ chặn tiếp cho đến tận Tràng Tiền lúc khong còn bị chặn em mới rẽ được để đi đúng biển chỉ đường (các xe khác lúc đó đều bị đi như vậy-và em nghĩ không sai. Nhưng bình thường ai đi như vậy bị bắt lại không oan)!

Chỉnh sửa cuối:

Equus

Xe buýt
Em cũng bị 1 phát đúng như cụ này
Nhưng mà em xuống em hỏi, tôi vượt đèn đỏ nào? thì chú XXX lại chỉ cho em đúng vào cái cột đèn hỏng (bên kia thì em ko nhìn thấy vì nhiều xe lấp mất rồi)
Em cãi là tôi không thấy đèn đỏ nào cả, đèn trên còn xanh thì cứ đi bình thường sao bảo tôi vượt đèn đỏ, chú xxx giải thích là cái cột đấy nó hỏng, phải nhìn cái ở trong (nhìn thế quái nào được), đèn trên này còn 18s tức là anh vượt đèn đỏ
Em không chịu, nói là đèn hỏng thì các anh phải sửa đèn, không có đèn mà lại bắt dân phải theo đèn là ntnào, tôi là tôi không chịu, cái này tôi ghi vào biên bản là vượt đèn đỏ vì đèn hỏng nên không nhận ra tín hiệu :D
Thế là chú ấy xị mặt ra rồi bảo người ta cũng thế, đã bắt vào rồi đằng nào anh cũng sai, thôi làm nóng cho em gọi là nhắc nhở rồi đi. Em đưa 100k bảo là cầm uống nước chứ lỗi là anh ko chịu đâu.
Thế rồi cũng xong các cụ ạ, kể thì mình có khi cũng sai nhưng mà em thắc mắc là cái chỗ rất khó phân biệt tín hiệu này mà người ta nhất định không chịu sửa cái đèn để người tham gia GT chấp hành được luật là sao? hay lại phá cho nó hỏng để dễ kiếm hơn???