[Thảo luận] Taxi đâm xe máy - lấy đà lên nằm trên dải phân cách trước cửa The Manor!

Tungbin

Xe buýt
Ko thích thì mình té lý lẽ lại oan gia,đang tầm nước sôi lửa bỏng.

photothienvc

Xe tăng
Đến Innova cũng Off road.

SPL

Xe container
Gấu nhà em làm ở The Manor nên em hay đi đường này, tên của nó là đường Mễ Trì ợ. Đường bên trong dành cho 2B rất rộng và cũng được phân 2 làn nhưng 2B toàn hồn nhiên phi ầm ầm ra đường ngoài cho 4B, nhiều lúc đi kinh bỏ ***.

EM CHUA MUA XE

Đi bộ
Yêu cầu các bác nhiều bánh phải hết sức bình tĩnh.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Gấu nhà em làm ở The Manor nên em hay đi đường này, tên của nó là đường Mễ Trì ợ. Đường bên trong dành cho 2B rất rộng và cũng được phân 2 làn nhưng 2B toàn hồn nhiên phi ầm ầm ra đường ngoài cho 4B, nhiều lúc đi kinh bỏ ***.
Đoạn này đi lại nhiều lúc lộn xộn, 2B chạy ngoài - 4B lại chạy phía trong; mấy chỗ sang đường thì thôi rồi, toàn chen lấn.

PoBeo

Xe điện
Em biết là đường Mễ Trì rồi nhưng ko đặt tên vì có 1 cụ cũng lập topic tương tự với nội dung tai nạn ở đường Mễ Trì =)) :))

Đoạn này đi lại nhiều lúc lộn xộn, 2B chạy ngoài - 4B lại chạy phía trong; mấy chỗ sang đường thì thôi rồi, toàn chen lấn.
Cái dở chính là đoạn giao cắt của làn 2b - 4b thì lại không rẽ được vào đường của khu The Manor và đoạn rẽ sang bãi gửi xe của The Garden....thế mới thấy.....ở VN người ta làm đường có tính toán ghê gớm :)) (chắc bác Hội Bitexco không chịu lobby đấy mà) :P

photothienvc

Xe tăng
Nhà cụ này có cái ava làm anh em chóng hết cả mặt ạ!

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung, gặp đội 2b đi kiểu này, chả ai đỡ nổi. Đi đường điên nhất là bị tạt đầu vèo 1 phát và thằng 2b quay lại, nhăn nhở cười. Đã có lần, nhà cháu phanh cháy đường, điên quá nhảy xuống đuổi theo, định táng cho nó 1 trận nhưng nó vút ga chạy mất, điên hết cả người...
Cho nên 2B chết vì ngu cũng nhiều, ai bảo cứ đi vào làn ô tô, rồi tạt đầu, đúng là chết vì thiếu hiểu biết !

lanhuong1965

Xe điện
Trên đường đi về Mỹ Đình, em đi ngang qua khu The Manor thì thấy vụ tai nạn - 1 chiếc xe Innova của hãng taxi CP Thủ Đô đã chèn lên 1 chiếc wave đỏ và phi thẳng lên dải phân cách cao gần 40 cm.....phải nói đây là cú phi rất mạnh và nhờ chiếc xe máy ở dưới thì xe Innova mới phi lên được ngang dải phân cách.

Đây là phần đường dành riêng cho oto nên sự xuất hiện của xe máy đã cho thấy: cụ đi xe máy này đi sai....theo cách đâm xe + hiện trường cho thấy em dự nhiều khả năng là cụ xe máy đã hồn nhiên rẽ phải không quan sát - ông xe taxi không phanh kịp nên đánh lái sang phải và ....bùm....lên dải phân cách

Các cụ theo dõi vết bánh xe, chứng tỏ xe taxi kéo từ trái qua phải rồi mới phi lên dải phân cách. Thiệt hại cực lớn....cho xe taxi.....nát đầu, phần trục trước gãy....Ngay lập tức, đồng đội của cụ này lên hỗ trợ giải quyết

Do lái xe nên em chụp = 1 tay và khá mờ....lúc đó dừng hẳn lại vì không có xe đằng sau....

Em chỉ thèm vodka thôi ạ ;)) phía dưới còn ảnh nữa
Ơ mà sao em thấy Taxi nó nằm ngược chiều thế ???Hay là đây là làn oto nhể???!!!Thế thì 2b tèo tất tật ồi!!!

Chỉnh sửa cuối:

lanhuong1965

Xe điện
Cụ cứ đùa em X_X....em mà dừng xe lại chụp chắc bị cả đám taxi nó oánh cho hỏng người ấy chứ.....~X( cụ nhìn tấm thứ 3 xem, tí nữa tụi nó lao vào em.....thịt đấy ạ
Taxi thời nay hổ mang quá!!!

Em chả đi taxi!!!

Em khoái cái cách dùng từ (Chữ đậm)của bác.

Mời bác ly!!!

Chỉnh sửa cuối:

SpeedLimit

Xe máy
Đường này đoạn trước HH3 gần Viện Âm nhạc thì sáng đi làm và chiều về là một khung cảnh hỗn loạn khi ô tô và xe máy chen chúc nhau sang đường @-)

PoBeo

Xe điện

kophanh

Xe máy
Ngay trước chỗ này có một đoạn phải nói là "cắt chui giải phân cách", các phương tiện toàn chen chúc chui qua chỗ cắt này, nhiều bác 2b sau khi chui sang tiện thể phi luôn trên làn dành cho ô-tô. Mỗi lần đi qua đây em đều phải giảm tốc độ, nháy đèn, còi mấy lần rồi mới qua.