[Funland] Taxi cổng viện Viện Đức

taiadau

Xe điện
có lần em bắt xe ở ga trần quý cáp sáng sớm, bảo về Nguyễn Du, lên xe đt với cả chém gió tí, công tơ mét báo 170k, đến đầu khâm thiên cu tài bảo đến đâu em bảo về số 7. Thấy đi ngoan hẳn, đến số hỏi bao tiền cu em lý nhí bảo anh cho bao nhiêu thì cho;))
Ps: Em hay đi công tác huyện, bắt xe ôm hay taxi em cứ bảo cho về công an huyện/xã, thấy các cháu đi lại ngoan hơn nhiều
Cụ tinh tế quá, giáo dục đạo đức rất... nhẹ nhàng :D . Cơ mà số 7 nó là cái gì đó rất chi... rằng thì là mà :)

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Nhọ mặt thủ đô, nhà chức trách làm ngơ cho đội nhếch nhác bát nháo này ko thèm dẹp thì phải. Cháu chưa bị chặt chém phát nào, nhưng mỗi lần đến các viện quanh phố cổ và cả Bạch mai nữa, thấy đội lâu nhâu cò vạc này thật dị ứng và khó ưa. Đầu tiên là việc gây ách tắc giao thông, mời chào hếch mõm níu kéo bá bớ rất thiếu thiện cảm, rồi tiếp đến thì như nhiều cụ đã dính.
Cụ nâng cao quan điểm thế? Biết khi đâu đó cái tụi này là đồng hương với bác đấy!

khongbietgi456

Xe máy
Chào các cụ mợ !

Nay nhà cháu có việc vào viện, ko chỗ đỗ xe đành chạy ra chợ Hàng Da gửi rồi bắt tx vào VĐ :D

Lúc ra có việc sang Trần Bình Trọng ngay đó mà hỏi mấy xe taxi có mào cổng viện đều báo 100k (xe nào giảm giá thì 80k). Cháu đành đặt xe công nghệ, có 32k.

Nên cụ mợ có người nhà, đặc biệt ng già, trẻ con, quê ra... nên dặn hỏi giá cẩn thận hoặc m đặt xe cn cho đi. Bắt xe ngay cổng viện chắc ko dễ chịu ạ :D
Đứng tắc cả đường, mà cấm taxi 1 chiều rồi đấy cụ ah, sau cụ gửi chỗ Hà Nội Tower cho gần

kfc1981

Xe điện
Cụ nâng cao quan điểm thế? Biết khi đâu đó cái tụi này là đồng hương với bác đấy!
Rõ là đồng hương rồi. Cơ mà cháu đề cao yếu tố “con người” chứ cháu ko quan trọng hoá vấn đề đồng hương hay vùng miền nào cả. Cháu chạnh lòng và cảm thấy bức xúc vì dù sao cũng là giữa trung tâm th.ủ đô, lại là những chỗ rất nhạy cảm. Ấy vậy mà đội tránh qoèn ko thèm dẹp. Có lần cháu đi qua “tốc độ chậm” thì có 1 vài kẻ nhao ra vỗ vỗ rồi hất làm hỏi vớ vẩn. Rất ko hay phải ko cụ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Rõ là đồng hương rồi. Cơ mà cháu đề cao yếu tố “con người” chứ cháu ko quan trọng hoá vấn đề đồng hương hay vùng miền nào cả. Cháu chạnh lòng và cảm thấy bức xúc vì dù sao cũng là giữa trung tâm th.ủ đô, lại là những chỗ rất nhạy cảm. Ấy vậy mà đội tránh qoèn ko thèm dẹp. Có lần cháu đi qua “tốc độ chậm” thì có 1 vài kẻ nhao ra vỗ vỗ rồi hất làm hỏi vớ vẩn. Rất ko hay phải ko cụ?
Vậy thì mình cứ làm Người đi,con thì kệ bọn nó.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
có lần em bắt xe ở ga trần quý cáp sáng sớm, bảo về Nguyễn Du, lên xe đt với cả chém gió tí, công tơ mét báo 170k, đến đầu khâm thiên cu tài bảo đến đâu em bảo về số 7. Thấy đi ngoan hẳn, đến số hỏi bao tiền cu em lý nhí bảo anh cho bao nhiêu thì cho;))
Ps: Em hay đi công tác huyện, bắt xe ôm hay taxi em cứ bảo cho về công an huyện/xã, thấy các cháu đi lại ngoan hơn nhiều
chết cười với cụ ;))

kfc1981

Xe điện
Vậy thì mình cứ làm Người đi,con thì kệ bọn nó.
Chúc bác cuối tuần vui vẻ.
Cháu cảm ơn cụ! Cháu vẫn luôn cố gắng “làm người” ạ. Cũng chỉ biết “cằn nhằn” vậy thôi chứ thì mình thấp cổ bé họng mà.

polizia

Xe container
Gửi xe Hàng Da thì đi bộ ra VĐ cũng đc, cụ còn gọi taxi.
Trc con e mổ nằm ở VĐ, hôm ra viện e đánh xe đón cũng phải mò ra Hàng Da gửi vì vỉa hè VĐ hết chỗ.
Giờ thì ngày nào cũng đưa 2 đứa con đi học toàn chui vào Ngõ Huyện để đi ra Thợ Nhuôm, thì e để ý cứ hôm nào tầm 7h30 mà có 2 chú CSTT đứng thì sạch bóng taxi , phố Phủ Doãn thông thoáng. Hôm nào vắng bóng CA lf bát nháo ngay từ sáng sớm.
Đúng ra bên CSGT cứ đặt mịa cái cam, ông nào đỗ là cho ăn phạt nguội thì nó mới hết đc

jazzzzz

Xe lăn
Nhọ mặt thủ đô, nhà chức trách làm ngơ cho đội nhếch nhác bát nháo này ko thèm dẹp thì phải. Cháu chưa bị chặt chém phát nào, nhưng mỗi lần đến các viện quanh phố cổ và cả Bạch mai nữa, thấy đội lâu nhâu cò vạc này thật dị ứng và khó ưa. Đầu tiên là việc gây ách tắc giao thông, mời chào hếch mõm níu kéo bá bớ rất thiếu thiện cảm, rồi tiếp đến thì như nhiều cụ đã dính.
Ở ta mấy trò dẹp xe dù, bến cóc, dẹp vỉa hè toàn chơi trò bắt cóc bỏ đĩa, như thể sợ mọi người ngoan hết thì k có việc làm và k có cửa kiếm ấy. Ngay như vụ xe dừng đỗ bắt khách trước bên xe Mỹ Đình, bao nhiêu chuyên đề, ra quân này nọ rồi kêu khó kêu không có người trong khi chỉ cần cắm mấy cái cam phạt nguội thôi, thằng nào vi phạm phạt nặng và tước phù hiệu, đảm bảo ngoan ngay.

buikhacthinh

Xe tăng
Cụ đặt xe Taxi qua app của taxi có thương hiệu như Mai Linh biết trước giá của đoạn đường mình đi(hoặc tính theo đồng).

luutu21

Xe buýt
Từ cái thời ơ kìa em dính 1 lần cổng ga, sợ đến già. Một lần gần đây định thả đứa em cuối Pháp Vân, thấy toàn xe biển bảng đàng hoàng, thế mà đi 1 đoạn đến Times nó báo 150-200k; đành bảo đứa em mày lên anh vòng 1 đoạn vậy.
Sáng nay, mấy con taxi ở cổng ga cũng đòi 250k cho một đoạn đường về Trương Định cụ ạ.

vandatAT

Xe container
Sáng nay, mấy con taxi ở cổng ga cũng đòi 250k cho một đoạn đường về Trương Định cụ ạ.
Mấy bọn xe dù, mào lởm chỉ kiếm ăn bẩn quanh cổng bến xe, bệnh viện thôi...bọn này dần bị đào thải vì giờ dân đa số huế dùng smartphone, app công nghệ, bản đồ đo khoảng cách hết rồi.

Grandtouring

Xe điện
Mấy lần em ở HĐ có việc lên Nguyễn Du, em cứ tìm chỗ nào hở gần số 7 đỗ atô vào đó. Đi cả buổi, quay lại, cấm thấy đc nào ra đòi tiền gửi xe ☺

Aids

Xe điện
Khó hiểu nhất cái đoạn này phố Phủ Doãn. Có biển cấm đỗ hoàn toàn mà xe taxi ko hiểu sao vẫn đỗ được