[Camera] Taxi ăn đấm vì tội dừng đỗ láo nháo

phongth

Xe hơi
Các cụ taxi có vào đây đọc thì rút kinh nghiệm đi đứng cho cẩn thận. Nhiều khi thấy các cụ đi ngoài đường Hà Nội mà cứ như đang đi ở đường làng ếi, điên hết cả người, giận vãi...

zjnk11

Xe máy
Chắc bác taxi cũng đỡ ngu đi đôi phần :D

NAM CHÍCH

Xe tăng
Vì cuộc sống cả thôi nhưng đỗ thế thì ai mà chịu được,

Chevroletspack4D

Xe tải
Có mấy s video mà cụ tả dài quá. Em tưởng bức xúc thế cụ cũng hưởng ứng theo, nào ngờ......kkkk.....
Em mà em đã can là túm cổ ông sedan bảo sao ông đánh nó nhẹ thế, đấm mấy quả nhưng trượt rồi...kkk=))

orion101

Xe tải
Thủ đô láo nháo nhất Taxi
Thích thì bố đỗ, chán thì đi
Rề rà trên phố khi tìm khách
Nổ đàm, lập tức tẩu như phi....

Chuyện Taxi tham gia giao thông kiểu bố láo thì quả là dài tập. Dừng đón trả khách giữa đường, tạt ngang tạt ngửa bất kể xung quanh có ai. Lúc đi tìm khách thì đi như con đói ăn, lúc nổ đàm thì chạy như cướp . Chán hết chỗ nói. Trên cam hành trình của em đầy cờ nhíp về độ láo của các bố . Chán chả buồn post.

Tối nay em lượn đi đón F1, đến gần ngã tư Nguyễn Hữu Thọ - Linh Đường theo hướng từ sông thối vào bán đảo Linh Đàm thì thấy 1 chú taxi Vạn Xuân 29A-816.95 đang đứng chờ khách ngược chiều ngay chỗ đèn xanh đèn đỏ, lại còn bật đèn khẩn cấp.
Lúc này trong CT2 có xe lùi ra nên em dừng lại để chờ, chú taxi kia chặn cmn ngay lối ra, đã thế còn đỗ hẳn sang chiều ngược lại cách vạch dừng đèn đỏ có vài mét. Bó tay.
Lúc này có 1 xe taxi nữa và 1 cụ sedan đen thui đang chờ ra ngoài, đợi 1 tẹo vẫn ko thấy ông ẻm Vạn Xuân có dấu hiệu di chuyển nên em đành xuống xe nhắc nhở, lúc này thì thanh niên sedan phi xuống táng luôn bạn taxi VX mấy thụi vào mẹt, em can ko kịp.
Sau đó em đẩy cụ sedan kia ra và bảo bạn Taxi qua bên kia đường mà chờ khách, ko được dừng ở đây. Thế éo nào bạn này vẫn lề mề, có vẻ ko muốn di chuyển, cụ sedan thấy thế lại lao lên cho mấy chưởng nữa vào mồm. Lại phải can, mệt voãi.

Em chả ủng hộ hành động quá khích của cụ sedan kia, thấy bạn taxi ăn đấm thì cũng tội nhưng thôi cũng kệ, chả biết có bớt ngu hơn không.

Đã thế đi toàn gặp các mẹ giương pha, khó chịu vãi. Dừng lại nhắc 1 má già hạ pha thì bà con thản nhiên xông qua chiều ngược lại để đi, chán chả buồn nói.

Em dự là cụ ôm lái xe taxi và đẩy cụ kia ra phỏng? ;))

H.U.Y

Xe điện
bạo lực thì cũng không nên

cbr1234

Xe tải
thể dục thể thao thôi mà, sáng nay e đi trên dg kim mã cb rẽ xuống nguyễn chí thanh thì có chú taxi đi làn bên trong vướng xe quay đầu định nhoi ra ngoài e đi làn ngoài đến đấy chú ko ra dc, thế mà đến chỗ cầu vượt e đang đi mới lại ko để ý, nhìn sang bên phụ thấy chú này đã hạ kính xuống nói j đấy e đ*** hiểu, nhưng nhìn mắt hình viên đạn, e chưa kịp hạ kính thì đi mất rùi, chắc chú này nhắc nhở e hả các cụ.

thannuong

Xe tải
Website
thannuong.com
Em nhận lỗi là đã can không nhiệt tình lắm.:D
Can mà nhiệt tình thì nó lại càng hăng tiết, hành xử côn đồ hung hãn tự phát không còn là chuyện hiếm nữa ( cách đây 2 ngày mới có vụ 2 hot girl) + nhiều lái xe ý thức và văn hóa giao thông kém, nhất là cánh taxi, vì tranh dành khách mà đi ẩu, cắt mặt, dừng đột ngột và chắn ngang đường để taxi khác không bon chen lên cướp khách được...Đề xuất của em là bổ sung môn văn hóa-văn minh cho người lái xe, chứng chỉ này là điều kiện đủ để được cấp bằng. Những vụ va chạm sẩy ra mà 1 trong các bên đã dùng tay chân để giải quyết thì thu bằng đưa vào chùa cho ăn mặn-ngủ chay, hàng ngày gõ mõ ( bài kinh của lão Bụp: thứ 2 là ngày đầu tuần, sư hứa cố gắng ăn chay, thứ......chủ nhật ...có sư nữ về) đúng 10 ngày.

Chevroletspack4D

Xe tải
Can mà nhiệt tình thì nó lại càng hăng tiết, hành xử côn đồ hung hãn tự phát không còn là chuyện hiếm nữa ( cách đây 2 ngày mới có vụ 2 hot girl) + nhiều lái xe ý thức và văn hóa giao thông kém, nhất là cánh taxi, vì tranh dành khách mà đi ẩu, cắt mặt, dừng đột ngột và chắn ngang đường để taxi khác không bon chen lên cướp khách được...Đề xuất của em là bổ sung môn văn hóa-văn minh cho người lái xe, chứng chỉ này là điều kiện đủ để được cấp bằng. Những vụ va chạm sẩy ra mà 1 trong các bên đã dùng tay chân để giải quyết thì thu bằng đưa vào chùa cho ăn mặn-ngủ chay, hàng ngày gõ mõ ( bài kinh của lão Bụp: thứ 2 là ngày đầu tuần, sư hứa cố gắng ăn chay, thứ......chủ nhật ...có sư nữ về) đúng 10 ngày.
Tôi cũng ko ủng hộ chuyện mình phải bụp vì sức yếu ko bụp được, nhưng để cho chừa thói dừng đỗ ngang tàng thì cụ nào bụp tôi cúng tán thành...:))

rebels

Xe điện
Em không tán thành bạo lực lắm =;
Nhưng đôi khi phải dùng bạo lực mới hiệu quả :D

nhiemha

Xe tải
thế mà k bật à :v

kenshire

Xe tăng
đi trong Linh đàm buổi tối rất ức chế. Mấy thằng chó toàn giương pha lên, giương cái mả cha chúng nó

vudinhtaybannha

Xe container
Ai cũng phải kiếm ăn ,đừng có đổ tại vì miếng cơm manh áo .Không ủng hộ anh họ Bạo tên Lực ,nhưng tình huống chây ỳ cản trở giao thông kiểu này thì chỉ có anh Lực ra tay dạy cho bài học mới rút được kinh nghiệm cho lần sau .

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]
thể dục thể thao thôi mà, sáng nay e đi trên dg kim mã cb rẽ xuống nguyễn chí thanh thì có chú taxi đi làn bên trong vướng xe quay đầu định nhoi ra ngoài e đi làn ngoài đến đấy chú ko ra dc, thế mà đến chỗ cầu vượt e đang đi mới lại ko để ý, nhìn sang bên phụ thấy chú này đã hạ kính xuống nói j đấy e đ*** hiểu, nhưng nhìn mắt hình viên đạn, e chưa kịp hạ kính thì đi mất rùi, chắc chú này nhắc nhở e hả các cụ.
Nó cũng thích ăn bánh vả...sao cụ không ép nó vào cho nó phát...

Dungussh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm gì trong xe rõ lâu mới ra. Đi đến nơi đã hết cả hơi

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Dừng xe kiểu vô ý thức thật. Nhìn thấy các xe đánh ra mà cố tình ko di chuyển.
Thỉnh thoảng em dắt xe từ trong nhà ra vỉa hè. Quay vào khoá cửa, quay ra đã thấy xe lắp ngay sau mít. Gõ kính nhờ tiến lên chút mà cũng còn làu bàu, đến nản.

Cụ mà k can thì sedan đã k bụp, càng can càng bụp, ở mình là thế ạ ;))

RaybanUSA

Xe buýt
mệt nhắm, thôi ở nhà khỏi ra đường. cứ ra đường là ức chế thế này thì ..