[Funland] Tàu ngầm Foxtrot của Liên Xô: Sự cố hy hữu ở Cam Ranh và màn 'tái xuất' gây kinh ngạc

Rivers

Xe container
Bố cái bọn quay tay ra bài, hột le mà chúng nó làm như mớ rau ngoài chợ cóc.

TieuFu

Xe container
Em cũng mới biết VN mình từng có hột nhân trên lãnh thổ đấy. Thông tin này nếu đúng là hơi bị kinh đấy các cụ nhé, không phải thích triển hột nhân ở đâu là cũng triển được đâu. Tất nhiên mình ko sở hữu nhưng có trên lãnh thổ cũng là rất gì và này nọ đấy
Bọn Nga nát rượu này hay đãng trí. Nên cũng chả biết được. Có khi nó lắp nhầm rồi bú rượu quên mất giao cả cho Vn lúc nào không biết !

TieuFu

Xe container
Chắc chả có đâu, các nước có hột nhân họ cũng giữ cẩn thận lắm vì thất thoát là đại họa giáng xuống đầu họ trước.

Trên thị trường chợ đen vũ khí hạt nhân mà có thì giá nào cũng mua, vũ khí hạt nhân có tính răn đe cực kỳ cao,
Có một hâi quả thì không đe được đâu. Mà lôi ra đe bị đấm hội đồng nát người như bọn trộm chó thôi !

huyleck

Xe điện
Các ông nhà báo cứ làm như bắn ngư lôi như bắn súng kíp, nhồi đạn vào là bắn được không bằng. Kể cả có bán được đi, mua về để ngắm à?
Bẩm, nếu ko dùng cho việc tấn công hạt nhân dc thì nó cũng có thể làm bom bẩn, mà bom bẩn hạt le thì nó kinh khủng lắm đó cụ, như kiểu nhà máy điện hạt nhân phát nổ làm "bẩn" một vùng rộng lớn, nếu làm nổ có chủ đích thì độ "bẩn" và phạm vi lơn hơn nhiều
Như anh bắc củ sâm, ngoài sợ anh ý đánh bom bắn tên lửa hột le thì còn sợ anh ý cho nổ bom "bẩn" cả bán đảo và một phần Nga Tàu đều ăn theo làn gió thì mệt với ảnh

Honda Future Fi

Xe máy
Em hầu các cụ link truyện này, cũng liên quan đến tàu ngầm và hột nhưn, đọc khá hay

Có film đó cụ, '' Red October '' nhé.

Azeglio

Xe điện
Bẩm, nếu ko dùng cho việc tấn công hạt nhân dc thì nó cũng có thể làm bom bẩn, mà bom bẩn hạt le thì nó kinh khủng lắm đó cụ, như kiểu nhà máy điện hạt nhân phát nổ làm "bẩn" một vùng rộng lớn, nếu làm nổ có chủ đích thì độ "bẩn" và phạm vi lơn hơn nhiều
Như anh bắc củ sâm, ngoài sợ anh ý đánh bom bắn tên lửa hột le thì còn sợ anh ý cho nổ bom "bẩn" cả bán đảo và một phần Nga Tàu đều ăn theo làn gió thì mệt với ảnh
Cụ cứ trêu em. Mang cái quả ngư lôi đi chế tạo được bom thì họ làm giàu được Uranium rồi

thanks69

Xe buýt
Nếu trước kia LX có cho mình vài quả hột nhân thì sau một thời gian quá niên hạn cũng không thể dùng được nữa.
Cho nên phải là nước có năng lực sx ra vũ khí hạt nhân thì mới giá trị.

PhongFood

Xe điện
Nếu trước kia LX có cho mình vài quả hột nhân thì sau một thời gian quá niên hạn cũng không thể dùng được nữa.
Cho nên phải là nước có năng lực sx ra vũ khí hạt nhân thì mới giá trị.
May còn không theo chương trình HN đấy cụ. Không thì còn mệt.
Hàng Nga trông thế thôi nhưng nồi đồng cối đá lắm đấy. Khoa học cơ bản thì Nga vẫn là cường quốc, công nghệ ứng dụng thì Mỹ và phương Tây nhưng bây giờ tổng hợp cả hai cái ấy Trung Quốc mới là giỏi nhất.
Chủ yếu chi tiết cơ khí. Có gì để hỏng đâu cụ.

ubisapro

Xe trâu
E thấy có tí thêm mắm thêm muối trong bài báo :))

Kuu

Xe lăn
Lần đầu nghe nói ngư lôi hạt nhân. Thường vũ khí hạt nhân dùng để đánh diện rộng nên hay hắn vào bom, tên lửa, đạn pháo (chiến thuật). Ngư lôi thường dùng để diệt tàu là điểm thôi có cần tới hạt nhân không các cụ
Liên Xô có ngư lôi hạt nhân Cụ ạh. Có lẽ nó dùng để diệt gọn 1 hạm đội tàu sân bay hoặc 1 khu vực cảng của đối phương.
Trong cuộc khủng hoảng tên lửa Cuba, Liên Xô đã điều đội tàu ngầm mang ngư lôi hạt nhân đến gần Cuba để đối đầu với Mỹ. Một tàu ngầm bị Mỹ phát hiện và quây gần đảo Bahamas, tàu ngầm này đã đưa quả ngư lôi hạt nhân vào trạng thái sẵn sàng phóng, chết cùng chết. May mà tàu chiến Mỹ cũng đã đc lệnh không tấn công tàu ngầm Liên Xô nên cuộc đối đầu hạt nhân đã ko xảy ra.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngư lôi Poseidon có kế thừa gì ngư lôi hạt nhân T5 không nhỉ. Em chưa rõ cơ chế đầu nổ của ngư lôi hạt nhân như thế nào, với bom nguyên tử thì cơ chế nổ rõ hơn còn ngư lôi hạt nhân thì điểm nổ điểm chạm ra sao các cụ nhỉ