Thảo luận Tất tật về Mazda 323-626 :sử dụng- kỹ thuật - phụ tùng

ittien

Xe máy
Các số khác có bị không cụ.cụ thử đỗ một chỗ rồi nổ máy đạp côn đi các số và không nổ máy không đạp côn đi các số tiếp là không nổ máy và đạp côn đi các số xem thế nào rồi cụ tả lại xem thì ra bệnh ngay
Không nổ máy thì ok cụ ạ. Cứ nổ máy là vào số 1 hoặc lùi xong không chuyển số khác được cụ chẩn bệnh giúp e. Cảm ơn cụ ạ.

Nhọ 1974

Xe hơi
OK cụ.nguyên lý làm việc của bộ ly hợp là đóng và ngắt để sang số rễ ràng.xe của cụ khi để mo thì có thế từ mo lên 1.2.3.4.5 theo thứ tự và từ mo đi số lùi đúng theo nguyên lý.bệnh của xe cụ bây giờ thì chỉ ở bộ ly hợp thôi (côn) cụ cứ ra ga ra bảo họ kiệm tra tháo ra là biết ngay theo cháu nặng nhất là thay lá côn bàn ép và bi T.còn nhẹ thì lò xo càng cua bị gấy hoặc nan lò xo mặt trời của lá côn bị yếu không còn sự đàn hồi.theo sự phán đoán của cháu là thế còn phải tháo ra thì mới biết được cúng có thể là rơ tuyn đi số bị hỏng cũng gây lên hiện tượng trên hy vọng là nó vì nếu là nó thì càng đỡ tiền cụ ạ.chúc cụ sửa ít chi phí nhất có gì thì thông báo lại cho cháu biết nhé

Nhọ 1974

Xe hơi
Không nổ máy thì ok cụ ạ. Cứ nổ máy là vào số 1 hoặc lùi xong không chuyển số khác được cụ chẩn bệnh giúp e. Cảm ơn cụ ạ.
Đọc kỹ lại cháu mới biết là khi xe nổ máy thì mới bị thì chắc là bộ ly hợp rồi chứ không phải rơ tuyn đi số đâu cụ ạ

VietTau

[Tịch thu bằng lái]
Xe em có tiếng lục cục bánh trước bên phải là ntn ạ

ittien

Xe máy
Xe em có tiếng lục cục bánh trước bên phải
OK cụ.nguyên lý làm việc của bộ ly hợp là đóng và ngắt để sang số rễ ràng.xe của cụ khi để mo thì có thế từ mo lên 1.2.3.4.5 theo thứ tự và từ mo đi số lùi đúng theo nguyên lý.bệnh của xe cụ bây giờ thì chỉ ở bộ ly hợp thôi (côn) cụ cứ ra ga ra bảo họ kiệm tra tháo ra là biết ngay theo cháu nặng nhất là thay lá côn bàn ép và bi T.còn nhẹ thì lò xo càng cua bị gấy hoặc nan lò xo mặt trời của lá côn bị yếu không còn sự đàn hồi.theo sự phán đoán của cháu là thế còn phải tháo ra thì mới biết được cúng có thể là rơ tuyn đi số bị hỏng cũng gây lên hiện tượng trên hy vọng là nó vì nếu là nó thì càng đỡ tiền cụ ạ.chúc cụ sửa ít chi phí nhất có gì thì thông báo lại cho cháu biết nhé
Do tổng côn cụ ạ. Cuben bị ghẻ nên lọt dầu dẫn đến côn không hồi. Em thay tổng côn mới hết 700k.

Nhọ 1974

Xe hơi
Cụ lại bị thợ nó bịp rồi.chỉ cần thay cúp ben thôi cần gì mà phải thay cả tổng.cúo ben ngoài chợ bán 10 nghìn 5 cái nếu thợ nó thay tính cả công và bổ xung dầu phanh đắt lắm thì trưa đến 100 nghìn.nòng tổng côn bằng thép mà cúp ben bằng cao su chịu dầu 2 cái làm việc với nhau thì cao su không thể cào xước được thép thế lên nòng xi lanh của tổng côn không bao giờ bị xước cả cụ nhé mà chi thay cúp ben là được
Do tổng côn cụ ạ. Cuben bị ghẻ nên lọt dầu dẫn đến côn không hồi. Em thay tổng côn mới hết 700k.[/QUOT

ittien

Xe máy
Cụ lại bị thợ nó bịp rồi.chỉ cần thay cúp ben thôi cần gì mà phải thay cả tổng.cúo ben ngoài chợ bán 10 nghìn 5 cái nếu thợ nó thay tính cả công và bổ xung dầu phanh đắt lắm thì trưa đến 100 nghìn.nòng tổng côn bằng thép mà cúp ben bằng cao su chịu dầu 2 cái làm việc với nhau thì cao su không thể cào xước được thép thế lên nòng xi lanh của tổng côn không bao giờ bị xước cả cụ nhé mà chi thay cúp ben là được
Tổng côn e xem rồi cụ ạ. Không hiểu sao nòng nó bị ghẻ nên lọt dầu

Địa chỉ Phụ tùng để mua (tham khảo)

thay cả cụm bù ga và cổ ga là ngon ngay ah. chi phí <2tr thôi, cũng không đáng bao nhiêu : 108- phú diễn- từ liêm - hà nội. cụ qua đo xem. hàng bãi thôi nhưng thay ổn mới lấy xiền =P~ ,phone 0977488671( trước em được các cụ otosaigon tư vấn)
-

thay cụm bướm ga kèm bù ga điều hòa mazda 323 giá 2,5tr chạy ổn định mới lấy tiền , bác có thể hỏi anh Tùng 0912150774 để trao đổi .
- có cụ Công nông trong plaza, giá rổ hợp ví e ko hay :

vâng rotuyn má phanh giảm sóc bdx trước sau nhà em đầy đủ cụ ạ , có gì cụ ủng hộ em nhé ^^
-

vậy là đắt rồi cụ. cụ cần cứ alo cho em ạ 0977488671
Phụ tùng mazda giờ ở ngoài cũng nhiều các bác ạ! đa dạng các mặt hàng và giá cả lại cạnh tranh nữa! nếu các bác đang cần tìm một nguồn hàng uy tín và đảm bảo thì em xin hứa phụ tùng ô tô nhật khánh là 1 địa chỉ rất đáng quan tâm. bên em ngoài chuyên PHỤ TÙNG MAZDA ngoài phụ tùng mới chính hãng bên em còn nhập rất nhiều sản phẩm tháo xe chất lượng đảm bảo giá cả cạnh tranh. kính mong được các cụ trên oF ủng hộ ạ 0977488671
-

Thím qua gần bên xe Lương Yên alo số 0913321664, gặp anh Tám :)
Bệnh kinh niên rồi khó chữa lắm em cũng 323 dòi 2000 đông tây y kết hợp thầy cúng nhưng vẫn phải chia tay em nó

Mr.Belee

Đi bộ
Có bác nào rành về xe 323 cho e nhờ chút ạ

ZuliHome

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em có mazda 626 đời 2001 muốn lên đời. CỤ nào có nhu cầu ko 0974713186