Thảo luận Tất tật về Maza 323 ,626 : kỹ thuật, phụ tùng

Trạng thái
Thớt đang đóng

duyanh54

Xe tải
Em nhờ Bác hỗ trợ giúp em phần này, số là các ống áp trong hình bên dưới cắm như thế nào cho đúng
- ống số 1 cắm vào đâu ? có phải chỗ số 3 (dưởng như ngay số 3 có một đầu để cắm ống mà đã bị gãy)
- ống nào cắm vào số 2
- ống số 4 cắm vào chỗ giống như chỗ số 3 bị gãy, còn một đầu thẳng thì bít lại, vậy có đúng không ?
- Giắc cắm màu xanh trong hình đang bỏ trống có đúng không ?

Em cám ơn Bác !
Số 1 cắm vào 2.số 3 bịt lại.rắc xanh thừa.

duyanh54

Xe tải
Xe em đang bị như vầy nè Bác, thường hay có tiếng "tách tách" ngay đây, khi đó máy nổ không đều, ga bị giật giật. Giờ phải làm sao ạ, Bác tư vấn giúp em nhé ! Thank Bác !
Chỗ đấy là điện cao áp đánh thì kêu vậy.máy nỏ giật và ko đều thì cụ phải mang kiểm tra lại bù ga và góc đánh lửa.

kozb

Xe hơi
cụ cần hàng mới bên em cũng có đó cụ! em chuyên cung cấp phụ tùng mazda ạ 0977488671
Cụ kars cho em hỏi cả bộ bù ga của con 323 cụ bán bao nhiêu xèng thế? Để e về gom lúa
Nhân thể em hỏi Mazda 323 đời 1999 ăn bao nhiêu lít/100km là chấp nhận được?

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ kars cho em hỏi cả bộ bù ga của con 323 cụ bán bao nhiêu xèng thế? Để e về gom lúa
Nhân thể em hỏi Mazda 323 đời 1999 ăn bao nhiêu lít/100km là chấp nhận được?
đồng môn với nhà e , đường trường <7l , nội thì e chửa đo cỡ 8,5l là cùng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Xe cụ là xe gì,số 1 là mô tơ cần gạt mưa,có xe nắp ngoài thì nhìn thấy,có xe nắp trong ko thấy đc cụ ak,số 2 là cái cổ hút gió đọng cơ
cổ hút ngay cạnh nó là cả cái phên nhựa đen kia chứ cụ ? xe e hình như cũng chả có cái số 2

duyanh54

Xe tải
Ặc vậy ko có là đúng rồi,xe trong ảnh là 626 cụ ak.thiết kế có khác.nó đi liền với bầu hút gió.

CT_P505

Xe hơi
Chỗ đấy là điện cao áp đánh thì kêu vậy.máy nỏ giật và ko đều thì cụ phải mang kiểm tra lại bù ga và góc đánh lửa.
Khi máy nổ đều thì nó ko kêu bác ợ, nó phát 1 tiếng tách là máy giật ngay 1 cái hà.

Sondn

Xe tải
Xe cụ là xe gì,số 1 là mô tơ cần gạt mưa,có xe nắp ngoài thì nhìn thấy,có xe nắp trong ko thấy đc cụ ak,số 2 là cái cổ hút gió đọng cơ
Không phải ạ. Ảnh trên là mazda 626 - 97. Xe em cũng thế mag sao k có cục số 1 và số 2. Số 1 là cái bình như bình hơi hay bình dầu gì đấy không phải cái mô tơ gạt mưa kia đâu, cụ chú ý cái mũi tên chỉ vào nó kìa. Còn cục thứ 2 em nghĩ k phải cổ hút gió động cơ. Cụ nói là cổ hút gio động cơ chẳng lẽ xe em k có à....?. Cổ hút gió là cái cổ daì đen đen nằm ngang trên két nước và có ống dẫn vào hộp có lọc gió kia ạ. Cái xe nào phải có rồi.

Chỉnh sửa cuối:

duyanh54

Xe tải
Khi máy nổ đều thì nó ko kêu bác ợ, nó phát 1 tiếng tách là máy giật ngay 1 cái hà.
Thế thì bị xông điện ra ngoài rồi cụ,cụ kiểm tra nắp chia diện có bị nứt ko,buzi bi vỡ ko.

duyanh54

Xe tải
Không phải ạ. Ảnh trên là mazda 626 - 97. Xe em cũng thế mag sao k có cục số 1 và số 2. Số 1 là cái bình như bình hơi hay bình dầu gì đấy không phải cái mô tơ gạt mưa kia đâu, cụ chú ý cái mũi tên chỉ vào nó kìa. Còn cục thứ 2 em nghĩ k phải cổ hút gió động cơ. Cụ nói là cổ hút gio động cơ chẳng lẽ xe em k có à....?. Cổ hút gió là cái cổ daì đen đen nằm ngang trên két nước và có ống dẫn vào hộp có lọc gió kia ạ. Cái xe nào phải có rồi.
Cụ nói em mới để ý số 1 là cục để cắm ty ô áp suất hơi trong bình xăng.xe cụ ko có chắc bị mất rồi.xe cụ mua ko có từ đầu ak

CT_P505

Xe hơi
Thế thì bị xông điện ra ngoài rồi cụ,cụ kiểm tra nắp chia diện có bị nứt ko,buzi bi vỡ ko.
Em đang nghi là bộ chia điện có vấn đề, mà chỉ khi máy nóng lên tí mới bị còn lúc máy nguội thì không.

Sondn

Xe tải
Cụ nói em mới để ý số 1 là cục để cắm ty ô áp suất hơi trong bình xăng.xe cụ ko có chắc bị mất rồi.xe cụ mua ko có từ đầu ak
Mình mua về nó đã không có...sao chẳng thấy ảnh hưởng gì đến xe cả nhỉ? mình muốn đưa về nguyên bản không biết mua ở đâu nhỉ? lắp vào như thế nào và đường ống lắp vào đâu???. có cụ nào biết tư vấn mình tí nhờ.

ThanhTungTB

Xe điện
Em nhờ Bác hỗ trợ giúp em phần này, số là các ống áp trong hình bên dưới cắm như thế nào cho đúng
- ống số 1 cắm vào đâu ? có phải chỗ số 3 (dưởng như ngay số 3 có một đầu để cắm ống mà đã bị gãy)
- ống nào cắm vào số 2
- ống số 4 cắm vào chỗ giống như chỗ số 3 bị gãy, còn một đầu thẳng thì bít lại, vậy có đúng không ?
- Giắc cắm màu xanh trong hình đang bỏ trống có đúng không ?

Em cám ơn Bác !
Xe e như xe bác . giắc số 5 màu xanh bị thừa .ko có chỗ cắm

duyanh54

Xe tải
Mình mua về nó đã không có...sao chẳng thấy ảnh hưởng gì đến xe cả nhỉ? mình muốn đưa về nguyên bản không biết mua ở đâu nhỉ? lắp vào như thế nào và đường ống lắp vào đâu???. có cụ nào biết tư vấn mình tí nhờ.
Cái đấyko có cũng ko ảnh hưởng,nó chỉ là lấy khí thừa trong bình xăng,khi áp xuất hơi trong bình xăng cao nó sẽ đẩy lên đấy,và máy hút vào qua ty ô nhỏ.cụ tìm mua cái này chắc phải lên chợ trời.nó có tai để cài vào gần ụ giảm soc đấy cụ.

Thiên trần

Xe hơi
Chào các cụ. Chả là em đang dùng vợ 2 là 323 đời 97 nhập khẩu. Các cụ cho em hỏi rằng thì mà là:
+Làm kính chỉnh điện 4 ghế thì hết khoảng bao nhiêu ạ?? Để em ra xưởng đỡ bị chém đứt cổ
+2 cửa sau xe của em thỉnh thoảng bị kẹt, không mở hết được ra và đóng vào cũng hơi bị khó""Thình thoảng mới bị""" Các cụ chỉ giúp em chi phí với
+Em định thay tapno trước ở vô lăng ấy thì hết bao nhiêu? có loại vân gỗ không??
Điềuquan trọng là trên này có bác nào chuyên bán đồ phụ tùng, phụ kiện cho dòng xe của em không ạ. Để có nhu cầu thì anh em alo cho nhanh ạ
THank chủ thớt rất nhiều.(*)

luuvandung

Xe tăng
Chào các cụ. Chả là em đang dùng vợ 2 là 323 đời 97 nhập khẩu. Các cụ cho em hỏi rằng thì mà là:
+Làm kính chỉnh điện 4 ghế thì hết khoảng bao nhiêu ạ?? Để em ra xưởng đỡ bị chém đứt cổ
+2 cửa sau xe của em thỉnh thoảng bị kẹt, không mở hết được ra và đóng vào cũng hơi bị khó""Thình thoảng mới bị""" Các cụ chỉ giúp em chi phí với
+Em định thay tapno trước ở vô lăng ấy thì hết bao nhiêu? có loại vân gỗ không??
Điềuquan trọng là trên này có bác nào chuyên bán đồ phụ tùng, phụ kiện cho dòng xe của em không ạ. Để có nhu cầu thì anh em alo cho nhanh ạ
THank chủ thớt rất nhiều.(*)
- làm kính chỉnh điện thì tùy vào loại cơ cáp vừa cánh cửa xe của bác, các xe đời này mà chế thì đa số là dùng hàng tầu, chi phí 3.5-5tr / 4 cánh. trước em làm con matiz hết 1tr/ cánh hàng hịn của cụ Mats.
- Cửa của cụ 1 là bị sệ, 2 là do các cơ cấu mở đã hết dầu, hoặc bị rỉ, cụ tháo hết ra vệ sinh lại sạch sẽ , cho dầu mỡ vào lại ngon ngay, khác phục tạm thời thì cụ có thể nhỏ dầu máy khâu vào là dùng tạm được.
- taplo thì cụ phải ra gara chuyên sơn xe hỏi mới biết giá được, chẳng mấy ai hỏng cái đây bao giờ, rảnh thì ra chợ giời tìm hoặc đặt hàng, nhưng khó phết tại nhiều cửa hàng mà chẳng biết giá có rẻ hơn gara ko. tốt nhất cứ tham khảo cả 2 nơi.

Trạng thái
Thớt đang đóng