[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

CB4OO

Xe hơi
Ca nào thế cụ, hay lại bịa chuyện linh tinh.
Dấm và bia bay hơi ở nhiệt độ bao nhiêu độ cụ nhỉ? Và mối liên quan giữa axit và cồn là gì.
Chỉ xuyên tạc là giỏi!!!!
Vì 2 hệ suy nghĩ khác biệt e cũng chả muốn tranh luận với cụ làm gì. Có mắt để đọc, tai để nghe, tay để chat gpt. Còn đánh giá thế nào là tuỳ độ tiếp nhận của mỗi người thôi cụ. Chỉ đến lúc vòng quay may mắn tới lượt mình thì lại chẹp miệng "Biết thế"

VCHDHN

Xe container
Cấm thì cũng đúng thôi nhưng nên có dung sai nhất định. Đi ăn cỗ cũng phải nhìn menu xem kỹ có món nào nấu bằng dấm không hay hấp với bia chẳng hạn. Nhiều ca tai bay vạ gió rồi.
Mấy món đó cứ xơi thoải mái đê. Tránh tráng miệng bằng hồng xiêm là ok :))

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

niceshot

Xe container
Uống thì đừng lái xe các cụ nhé.
Cái thằng viết báo cũng định hướng dư luận.
Say rượu thì viết là say rượu, viết chung chung để đánh đồng có nồng độ cồn với say rượu rồi kích động được một đám hùa vào tung hô!

tieunhupha

Xe điện
Say rượu thì viết là say rượu, viết chung chung để đánh đồng có nồng độ cồn với say rượu rồi kích động được một đám hùa vào tung hô!
Xong lại có nhiều bọn có vấn đề về não vào kêu gào “bọn bợm nhậu vào phản đối kiểm tra cồn tiếp đi”, rồi là “1có chén rồi lại có 2 nên mới thành thế này”. Em đọc mà chán hẳn, hồi đầu em còn giải thích này nọ chứ giờ thấy vô phương rồi. Đội đấy ko phải là người bình thường nên ko tự chủ được những gì mình làm, ko phân biệt được đúng sai nên muốn được cấm hẳn để ko bị bắt ép và cũng ko phải từ chối thì chịu vậy.

tieunhupha

Xe điện
Cụ lại nghĩ quá, cụ muốn tuân thủ luật hay không ?
Em muốn tuân thủ luật nhưng em cũng biết dùng đầu để nghĩ cụ ạ. Nên những trường hợp như thế em cũng ko nghĩ vặn vẹo làm gì và hiểu luôn theo ý đúng vì nó đã diễn ra lâu rồi.

Đạicasố1

Xì hơi lốp
Cãi nhau thì đến muôn đời chả bên nào thắng, tôi vẫn uống rượu lái xe bình thường 30 năm nay có sao đâu, 2 lần bị nặng nhất (1 lần sứt đầu gối với lần chở bố bị ngã) thì lại ko có 1 giọt rượu nào. Nhưng bây h quốc hội quyết rồi thì phải chấp nhận thôi, cãi làm gì mất công.

New car 2023

Xe container
Đấy là cái cũng đang bất cập ở xứ ta, bác ạ.
Cần có 1 định nghĩa rõ ràng:
+ Mức A đến B: Có cồn, bị phạt. Và chấp nhận rằng, 1 thiểu số nào đó say bét tè lè nhè rồi, nhưng vẫn thoát cái tội Say xỉn.
+ Mức B trở lên: Được coi là Say xỉn, và chấp nhận rằng, 1 thiểu số nào đó còn tỉnh táo hơn nhiều ông thậm chí chưa có giọt cồn nào.

Nếu tôi nhớ không nhầm, tụi Đức áp mức 1.2 promile gì đó, khoảng 0.5 lit Vodka, là say xỉn.
Khi đó, mức phạt nó vọt lên nhanh kinh khủng, có thể ngồi tù dăm bữa hoặc bị cậu Lý bên Sing đè ra oánh roi ngoài chợ Geylang.

PS: Nồng độ cồn nó đo bằng công nghệ thấp, từ máu và có kèm sai số, chứ không phải như xứ nào đó có công nghệ cao với sai số là 0.00.

New car 2023

Xe container
Uống thì đừng lái xe các cụ nhé.
Chúa ơi, nữ đồng chí Thị Thanh phanh rồi mà xe nó trôi có 500met thôi bác ạ.
Chắc bả đang phi với tốc độ 300kmh.
Trích: "Xe gây tai nạn dừng lại khi tông vào cột đèn đường. Quãng đường ôtô tông các xe máy kéo dài gần 500 m".

Có lẽ nên quy đồng chí Thị Thanh vô tội Giết người, thì mới xứng đáng.

TranCB

Xe tăng
Cơ quan quyền lực nhất đại diện cho nhân dân cũng chính là đại diện cho các cụ trên OF này đây đã bấm nút rồi, nghiêm túc mà thực hiện thôi.

Souler

[Tịch thu bằng lái]
Xong lại có nhiều bọn có vấn đề về não vào kêu gào “bọn bợm nhậu vào phản đối kiểm tra cồn tiếp đi”, rồi là “1có chén rồi lại có 2 nên mới thành thế này”. Em đọc mà chán hẳn, hồi đầu em còn giải thích này nọ chứ giờ thấy vô phương rồi. Đội đấy ko phải là người bình thường nên ko tự chủ được những gì mình làm, ko phân biệt được đúng sai nên muốn được cấm hẳn để ko bị bắt ép và cũng ko phải từ chối thì chịu vậy.
Cũng trích báo. Không uống nhưng xét nghiệm vẫn có cồn (>0).

Chả rõ trường hợp này là vi phạm hay không vi phạm?

Mr.Alo

Xe lăn
cái luật chưa ngon lên giờ không may va quệt mà bị túm vào thổi lên tí là to việc

Kiên Khùng

Xe điện
Sập nhà máy ở Quảng Nôm rồi còn gì. Liệu có khả năng sập toàn bộ hết không cụ?
Nên đánh thuế tiêu thụ đặc biệt nữa. Một đồng tiền thuế thu đc từ bia rượu phải trả 2 đồng viện phí, 3 đồng tiền nuôi tù.

bmt1986

Xe tăng
Em trước cũng hay la cà bia rượu, từ hồi có cái này :
- Khoẻ ra, tiết kiệm được tiền bạc + thời gian để làm việc có ích.
- Nhậu để ra tiền thì ít mà lãng phí thời gian , tiền bạc thì nhiều.

Ủng hộ....

Giangkpi

Xe buýt
Em nghĩ có cụ nào quan hệ tốt mở các bốt máy đo cồn tự động có phí khắp nơi để ai cũng có thể kiểm tra nồng độ cồn trước khi lái xe phòng trường hợp hôm trước uống hôm sau vẫn lên

haiyen1012

Xe điện
Luật ra thế này mang lại nhiều cái lợi:
1. Dân bớt nhậu nhẹt do đó tiết kiệm được tiền bạc, thời gian dành cho nhậu thì lao động để tạo ra thêm của cải vật chất cho xã hội
2. Sức khỏe sẽ tốt hơn, bớt đi bệnh tật giảm bớt gánh nặng lên hệ thống Y tế vốn đã quá tải
3. Tạo thêm cơ hội việc làm cho đội Taxi xe ôm công nghệ và truyền thống (đang rất khó khăn do cạnh tranh gay gắt)

dealer-ck

Xe tăng
cái luật chưa ngon lên giờ không may va quệt mà bị túm vào thổi lên tí là to việc
Mùa hè tối về ăn cơm làm 2 lon bia HN
Mùa đông thì làm cốc vang cho dễ tiêu hoá
Sáng hôm sau đi làm kể cũng hên xui