[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

phuongmit

Xe cút kít
Em thấy quy định về nồng độ cồn cho người tham gia giao thông nó chả liên quan gì đến nồng độ cồn trong phòng làm việc.
Vậy CBCS áp dụng quy định thổi nồng độ cồn khi đang tham gia Giao thông lên đang Làm việc là không đúng ròi.
Đang giờ làm việc (hành chính) thì chỉ có quy định Không uống rượu, không có quy định nồng độ cồn. :D
Cụ lại nhầm rồi ;)) có quy định cho công/ viên chức và nhất là ngành là k sử dụng bia rượu trc khi đến làm việc và trong giờ làm việc rồi. Trc thì điều lệnh kiểm tra = mắt, giờ có thiết bị, mà chả thấy ai cãi như cụ đâu :))

PhongFood

Xe điện
Còn vi phạm điều 18 Điều lệ Đảng nữa cụ ạ. Cái này mới là rát với quan chức này.
View attachment 8101549
Cụ không thể lấy quy định nồng độ cồn lái xe để áp vào phòng làm việc (k tham gia GT).
Em đồng ý với cụ là điều lệ đảng và quy định CC không được uống rượu khi đang làm việc.

tieunhupha

Xe điện
Cụ không thể lấy quy định nồng độ cồn lái xe để áp vào phòng làm việc (k tham gia GT).
Em đồng ý với cụ là điều lệ đảng và quy định CC không được uống rượu khi đang làm việc.
Em có bảo áp quy định lái xe khi có nồng độ cồn vào giờ phòng làm việc đâu cụ. Cụ đọc lại xem nào.
Phần ở dưới cụ nói ko đúng nhé, quy định, điều lệ cũng là ko được làm việc khi có nồng độ cồn nghĩa chứ mấy ông bị kiểm tra điều lệnh là uống trước hoặc trong giờ nghỉ ăn cơm chứ ko phải là uống trong giờ làm việc đâu đấy nhé.

PhongFood

Xe điện
Cụ lại nhầm rồi ;)) có quy định cho công/ viên chức và nhất là ngành là k sử dụng bia rượu trc khi đến làm việc và trong giờ làm việc rồi. Trc thì điều lệnh kiểm tra = mắt, giờ có thiết bị, mà chả thấy ai cãi như cụ đâu :))
Sao lại cãi chày cụ. Cái thiết bị của cụ chỉ có ra đường thôi nhá. Vào phòng làm việc là hơi mệt đấy (Trừ khi có lệnh cốp to khác thay thế) :))

phuongmit

Xe cút kít
Sao lại cãi chày cụ. Cái thiết bị của cụ chỉ có ra đường thôi nhá. Vào phòng làm việc là hơi mệt đấy (Trừ khi có lệnh cốp to khác thay thế) :))
Haha cãi đúng ọp phờ luôn. Quy định là k dc sử dụng, máy nó báo là có cồn đồng nghĩa với sử dụng và vi phạm. Chấm hết xuống dòng luôn :))

PhongFood

Xe điện
Em có bảo áp quy định lái xe khi có nồng độ cồn vào giờ phòng làm việc đâu cụ. Cụ đọc lại xem nào.
Phần ở dưới cụ nói ko đúng nhé, quy định, điều lệ cũng là ko được làm việc khi có nồng độ cồn nghĩa chứ mấy ông bị kiểm tra điều lệnh là uống trước hoặc trong giờ nghỉ ăn cơm chứ ko phải là uống trong giờ làm việc đâu đấy nhé.
Cụ bẻ chữ làm gì, bên CS-QĐ thì điệu lệnh và điều lệ!
Cụ muốn thổi, thì phải có lệnh? Hỏi 1 câu đơn giản lệnh đâu? Ai ký? Cụ trả lời em :D

chuotdong

Xe điện
Mấy quan nhỏ ở tỉnh vẫn nhờn lắm, phạt cái này phải truy tội người đứng đầu may ra

le_petit

Xe tăng
Bình thường các quan xã trở lên sẽ ko bị thổi trên địa bàn (tôi chỉ dân thường mà các cậu ấy quen mặt còn ko bao giờ bị thổi).
Ddợt này dính do Bộ cứ đội công tác về làm.
Nhưng cũng do mấy quan ấy húng nên chết chứ cứ ngoan, xin xỏ ngay thì vẫn thoát.

maximax903

Xe điện
Bình thường các quan xã trở lên sẽ ko bị thổi trên địa bàn (tôi chỉ dân thường mà các cậu ấy quen mặt còn ko bao giờ bị thổi).
Ddợt này dính do Bộ cứ đội công tác về làm.
Nhưng cũng do mấy quan ấy húng nên chết chứ cứ ngoan, xin xỏ ngay thì vẫn thoát.
Bú say tễ mồm rồi thì biết được C08 hay PC08 nữa đâu cụ :D . Có 6 đoàn mà chủ công là C08 kiểm tra trên toàn quốc trong vòng 1 tháng liền, phối hợp cả bên điều lệnh, CSCĐ nữa.

Quê bầm

Xe điện
Ngày thường đâu chả thế, mấy cụ này khinh xuất ko đọc báo hay nghe C08 đi làm thì chết thôi, có C08 hay ko có 08 về các anh vẫn nạp nước tăng lực cả trưa lẫn tối như thường lệ mà

Ne0_Njcky

Xe tải
Em đang tự hỏi là nếu em dính nồng độ cồn => Em không trưng bằng ra nữa mà chấp nhận chịu phạt lỗi không có Giấy phép lái xe.
Vậy em vẫn được lái xe sau khi lấy xe về đúng không ah.
Vì bằng lái xe em còn đi làm. Em chấp nhận phạt tới 12 củ vì lỗi này còn hơn là 20 củ cũng không học lại kịp bằng lái mới ^^

linh1999

Xe hơi
Ngày thường đâu chả thế, mấy cụ này khinh xuất ko đọc báo hay nghe C08 đi làm thì chết thôi, có C08 hay ko có 08 về các anh vẫn nạp nước tăng lực cả trưa lẫn tối như thường lệ mà
Có gì khác đâu vẫn như chuyện hàng ngày. Ông nào đen thì chịu.

Quê bầm

Xe điện
Có gì khác đâu vẫn như chuyện hàng ngày. Ông nào đen thì chịu.
Ở tỉnh chiều nhiều khi 4h ra chơi cầu lông bóng bàn hết rồi, 5-6h xong trục ông đàn ông biết làm gì chả nhẽ về ăn cơm vợ nấu nên thôi lại đi nạp tí nước cho khỏe, kể cả nhà cách cơ quan hay quán 1 km hay vài trăm mét vẫn phải cưỡi ô tô nhé

Isu_zu

Tháo bánh
-Cấp dưới mà bắt cấp trên thì cũng chả hay ho gì đâu, cùng sóng mà bóp zái nhau thẳng tưng như thế à? :P
Chắc đội từ Bộ về mới dám tóm, chứ đội ở địa phương đó thì father bảo =)). Hoặc có lý do gì mà ở ngoài ko biết chăng!

Xolabaque

Xe tăng
Cũng vì công việc cả. To hẳn còn có đệ và thằng đưa đón, chứ làng nhàng là khổ lắm.
Bé tí vẫn có đệ đưa đón cụ nhá, làng nhàng vẫn cao hơn bé tí.
Chú nào bị dính trong không gian làm việc thì chỉ vi phạm tác phong và điều lệnh, lỗi nhẹ hơn khi tham gia điều khiển phương tiện giao thông.

Chỉnh sửa cuối:

vandatAT

Xe container
Tóm lại là dính vào vần..."ồn" nó sẽ rất rắc rối. Có thể rất sướng nhưng cũng có thể rất khổ :)