[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

xedaprach

Xe điện
Hoàng Quốc Việt có chốt nào ko các cụ nhỉ, tý em có việc chạy qua mà trưa nay lỡ làm 2 chén.

cuabacang

Xe tải
Xử lý mềm tại chỗ em thấy được mà miễn đừng cứng quá và giá cũng mặn. Còn khi nó đã lập biên bản rồi thì không thể xử lý được ~o)
Giả vờ quên bằng hay cầm bằng photo đc ko cụ

stone_lamp

Xe điện
Toàn nghe nói nghe kể với ông anh ông bạn :))
Bởi vì mấy ông mà tự khai của mình ra có khi lại lên FB nói rõ cả nick, chả tội gì vừa ng hiểm bản thân vừa liên lụy anh em đã chiếu cố.
Em nghĩ vẫn có thop lách được

potter.nguyen

Xe buýt
dạ vâng e thấy nhiều trường hợp lấy ra cụ az. hôm trước ông a bị bắt chỗ cao tốc HN Bắc Giang khi lên nộp phạt cũng có ông bảo thêm 5tr lấy bằng ra luôn az. giờ món này XXX kiếm ác thât
Cụ tự suy luận xem lấy dc ko. Nó ghi lịch sử là treo bằng ông A, hôm sau ông A gây tai nạn, vẫn có bằng thì đi khám cả lũ. Cụ nghĩ xem có ai vì 5M mà làm thế ko

phuongmit

Xe cút kít
Bởi vì mấy ông mà tự khai của mình ra có khi lại lên FB nói rõ cả nick, chả tội gì vừa ng hiểm bản thân vừa liên lụy anh em đã chiếu cố.
Em nghĩ vẫn có thop lách được
Vâng nếu có niềm tin thì cứ tin cho đến khi va phải thôi cụ. Nhiều khi thông tin chuẩn, nói thật các cụ k nghe mà thích nghe lề trái :))

Mytv

Xe điện
Cụ tự suy luận xem lấy dc ko. Nó ghi lịch sử là treo bằng ông A, hôm sau ông A gây tai nạn, vẫn có bằng thì đi khám cả lũ. Cụ nghĩ xem có ai vì 5M mà làm thế ko
Có lấy dc bằng ra cụ ạ. Tất nhiên sau 1 thời gian khá lâu & qh nữa. Ngừoi nhà e bị treo 12th. Sau 5th lấy dc ra. Chi phí kha khá đó cụ. Những trường hợp thế này thật sự liều. Nếu gây tai nạn hay vấn đề j truy ngược thì ông xxx vỡ mồm.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Giả vờ quên bằng hay cầm bằng photo đc ko cụ
Khi đã dính nồng độ rồi thì các vấn đề khác không có ý nghĩa gì cụ ah. Bởi không xử lý được tại chỗ (rất mặn, còn phải thành khẩn, tế nhị và cầu thị) được mà thiếu các cái khác hoặc không cùng cấp kịp thời là niêm phong xe luôn!

Tonydo

Xe buýt
Em thấy quan hệ vẫn xin đc bình thường, đặc biệt là các đồng chí trong ngành, đa số các anh làm công chức ko có mối nọ thì mối kia, các bác ấy vẫn uống bình thường, nếu có tuýt còi thì alo là xong!

khongcoviec

Xe tải
Máy đo nồng độ trên thị trường chỉ đo được ngưỡng >= 0.02mg/l . Máy của xxx không biết đo từ ngưỡng nào , nếu có máy đo được 0.001mg/l thì không uống cũng lên

patuana76

Xe container
Em thấy quan hệ vẫn xin đc bình thường, đặc biệt là các đồng chí trong ngành, đa số các anh làm công chức ko có mối nọ thì mối kia, các bác ấy vẫn uống bình thường, nếu có tuýt còi thì alo là xong!
Không có đâu.
Trưa nay tôi vừa ngồi ăn giỗ. Trong mâm có 1 bác trung tá ca vẫn chỉ Ken 0.0 thôi. Mà bác ấy uống thành thần. Quan hệ thì không bàn vì làm trên bộ nhá.

El Jefe 2

Xe tăng
Cụ lại nghe đồn rồi.

Quê em đến CA xịn có sao có vạch còn ăn đòn bình thường.

phuongmit

Xe cút kít
Máy đo nồng độ trên thị trường chỉ đo được ngưỡng >= 0.02mg/l . Máy của xxx không biết đo từ ngưỡng nào , nếu có máy đo được 0.001mg/l thì không uống cũng lên
Tào lao :)) cụ hỏi trong thớt này những cụ k uống đã bị thổi xem có lên k nhé :))

Mytv

Xe điện
Cụ lại nghe đồn rồi.

Quê em đến CA xịn có sao có vạch còn ăn đòn bình thường.
Ko những xxx xịn sao vạch bị dính mà ngay cả xxxgt luôn. Làm j có chuyện xin dc trong thời điểm này. Với tổ có pv đi cùng có mà ông giời cũng phải thổi. Thổi mà lên thì ký biên bản, xe niêm phong luôn.

hitle888

Xe điện
Ko những xxx xịn sao vạch bị dính mà ngay cả xxxgt luôn. Làm j có chuyện xin dc trong thời điểm này. Với tổ có pv đi cùng có mà ông giời cũng phải thổi. Thổi mà lên thì ký biên bản, xe niêm phong luôn.
Em biết có tỉnh thanh tra lấy máy đứng chốt ngay cổng công an tỉnh đầu h chiều cơ, chú nào đi làm trưa uống ăn đủ luôn

luyenok

Xe điện
Ngoài lề 1 chút, nếu có phương pháp nào đó để sàng lọc hành vi có đủ tỉnh táo hay không thì tốt hơn là số 0 tuyệt đối nhỉ. Như một số nước em thấy họ giơ ngón tay hỏi số, tùy vào cách/câu trả lời rồi tính tiếp. Tại vì thực tế như nhà em luôn, bữa cơm tối hàng ngày người thì 1 (một) ly vang, người thì 1 chén nhỏ đông trùng, và thực sự về hành vi (sau bữa cơm) hoàn toàn bình thường, bao năm rồi vẫn vậy. Nó đơn giản như người uống nước ngọt trong bữa ăn vì thói quen hay sức khoẻ vậy chứ không phải nhậu.
Vậy nên giá như thay số 0 tuyệt đối kia bằng phương pháp đánh giá hành vi, nếu ko đảm bảo tiêu chuẩn lái xe thì phạt nặng, cực kỳ nặng vào, ví dụ giữ xe 6 tháng trở lên là coi như mất 1/2 cái xe vì tiền sửa chữa, kho bãi, di chuyển,... Như vậy thì những tay thực sự đã uống quá mức (ko còn đủ tỉnh táo lái xe) sẽ phải sợ, còn những người uống kèm bữa ăn hàng ngày cũng yên tâm hơn.

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
Ngoài lề 1 chút, nếu có phương pháp nào đó để sàng lọc hành vi có đủ tỉnh táo hay không thì tốt hơn là số 0 tuyệt đối nhỉ. Như một số nước em thấy họ giơ ngón tay hỏi số, tùy vào cách/câu trả lời rồi tính tiếp. Tại vì thực tế như nhà em luôn, bao năm nay bữa cơm tối hàng ngày người thì 1 (một) ly vang, người thì 1 chén nhỏ đông trùng, và thực sự về hành vi (sau bữa cơm) hoàn toàn bình thường. Nó đơn giản như người thói quen uống nước ngọt trong bữa ăn vậy chứ không phải nhậu.
Khẩu hiệu đã uống rượu bia thì k lái xe, theo cụ thì giờ sửa lại là đã uống nhiều rượu bia thì k lái xe à :))

luyenok

Xe điện
Khẩu hiệu đã uống rượu bia thì k lái xe, theo cụ thì giờ sửa lại là đã uống nhiều rượu bia thì k lái xe à :))
Có sao đâu cụ, khẩu hiệu vẫn là vậy, còn sai tới mức không đảm bảo hành vi thì phạt thôi. Nó cũng như khẩu hiệu mỗi gia đình chỉ 2 con, còn sinh con thứ 3 thì tùy trường hợp mới bị ảnh hưởng vậy. Tóm lại khẩu hiệu là cái nên, cái khuyến khích thực hiện theo, còn phạt thì theo tiêu chuẩn cụ thể.