[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

hd-vt

Xe container
nhiều khi thèm lắm ý bác, nhưng dần rồi quen thôi :))). Việc thì ai cũng có chủ động sắp xếp thôi
Nếu 21 giờ lên chuồng thì được, đây tuyền 12 giờ đêm.
Cái trò gác tay này e thấy phí tiền nhất .
Triệu chứng hết đát hehe.

Karaoke gác tay thì lại nốc thêm bia, lợi bất cập hại.
Uống một chai thôi, bận bịu mà cụ hehe.

peace_park

Xe buýt
Quan điểm của em cách tốt nhất để ko lên là không uống thế là xong
Có nhiều lúc trc khi uống thì ko có vc gì phải đi nên cứ uống, nhưng sau đó vài tiếng lại phát sinh công việc. Trong TH này có máy để test thử mà #0 thì taxi cho an toàn, còn bằng 0 thì lái thôi nhưng cũng hên xui.

peace_park

Xe buýt
Trong TH các cụ test máy nhà bằng 0 mà bị csgt thổi #0 thì khả năng cao là độ cồn cũng rất thấp rồi. Lúc đấy áp dụng chiêu xin hoãn binh 15' và cố uống lo lavie, sau đó xin thổi lại có đc ko nhỉ?

peace_park

Xe buýt
E đang nghĩ các cụ trong nghành dược mà nghiên cứu đc 1 loại hoạt chất giúp đào thải cồn nhanh gấp 5-10 lần thì sẽ hốt bạc. Tất nhiên phải an toàn khi sử dụng.

Dungha

Xe điện
Em chưa bị xxx thổi lần nào, không bít cảm giác ra sao.
Em tối hay đưa con đi học. Cả 2b lẫn 4b. Trung bình tháng thổi 2-3 phát. Chưa lần nào dính vì em gần như ko uống khi phải đi xe trong 24h sau đó. Thổi liên tục thế chả dám động bào rượu dù là vang uống chơi chơi.

buicongchuc

Xe ba gác
Em tối hay đưa con đi học. Cả 2b lẫn 4b. Trung bình tháng thổi 2-3 phát. Chưa lần nào dính vì em gần như ko uống khi phải đi xe trong 24h sau đó. Thổi liên tục thế chả dám động bào rượu dù là vang uống chơi chơi.
Đêm qua em nằm mơ bị gọi vào thổi, gặp xxx quen mà vẫn bị thổi. Nhưng không sao vì tối trước em uống có 1 lon bia thôi.

hd-vt

Xe container
Giờ nhiều người sắp thành nghệ sỹ đến nơi rồi hehe.

Website
baixetranhuyotofun.com
Em mua máy này test cũng khá chuẩn. Em có mấy ông bạn làm công an đợt tết vừa rồi công an tổ chức đo nồng độ cồn em đã có dịp test thử với máy chuẩn kết quả sai số rất nhỏ khá là ok.
Và sau nhiều lần thử nghiệm em thấy có 1 vài điều thú vị như sau.
- uống 1-2 chén rượu chỉ trong khoảng thời gian ngắn là sẽ hết, nếu uống nhiều nước thì lại càng nhanh hết
- cái nữa là máy đo nồng độ cồn là đo độ cồn trong lít khí thở nên sẽ khác với đo nồng độ cồn trong máu. Nồng độ cồn trong máu thì sau khi uống sẽ lên chậm hơn trong hơi thở, nhg nồng độ cồn trong khí thở lại nhanh hết hơn trong máu. Nên nhiều lúc các cụ uống nhiều tối hôm trước sáng hôm sau dù người vẫn nâng nâng nhưng có thể thổi ko lên ( tuỳ thể trạng mỗi ng) nhg nếu sét nghiệm máu vẫn có khả năng lên ạ. Và việc uống nước lọc và karaoke có tác dụng tan nồng cồn rất tốt các cụ nên cân nhắc khi cần nhé. Bị công an tuýt cứ làm hụm nước lọc rồi thổi cho chắc ăn ạ

Koạt mo

Xe điện
Máy test chỉ để tự kiểm tra thôi, không có giá trị để "đối chứng" với kq test của xxx.
Vì, TB kiểm tra để làm căn cứ xử lý vi phạm phải được kiểm định và người thực hiện phải được tập huấn :)

DuongHL

Xe container
Trong TH các cụ test máy nhà bằng 0 mà bị csgt thổi #0 thì khả năng cao là độ cồn cũng rất thấp rồi. Lúc đấy áp dụng chiêu xin hoãn binh 15' và cố uống lo lavie, sau đó xin thổi lại có đc ko nhỉ?
Cụ đi câu giật được cá lên mà con cá xin câu lại cụ có cho không? :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Vấn đề là các anh chả rảnh để mà dẫn bạn đi xét nghiệm máu, cái nữa là thổi vào nửa đêm thì xét nghiệm ở đâu?
Bv mở 24/7 cụ ạ . Cụ kiên quyết bảo cụ ko uống thì các anh ấy hoặc thả cụ hoặc cho đi xn máu nhá . Thông tư nói khá rõ rồi đấy cụ . Các anh từ chối mà đc à

DuongHL

Xe container
Bv mở 24/7 cụ ạ . Cụ kiên quyết bảo cụ ko uống thì các anh ấy hoặc thả cụ hoặc cho đi xn máu nhá . Thông tư nói khá rõ rồi đấy cụ . Các anh từ chối mà đc à
BV mở 24/7 nhưng bộ phận xét nghiệm thì không nhé.
Nhất là tuyến TW đố cụ nửa đêm mà vào xin xét nghiệm được đấy.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
BV mở 24/7 nhưng bộ phận xét nghiệm thì không nhé.
Nhất là tuyến TW đố cụ nửa đêm mà vào xin xét nghiệm được đấy.
Ui zời , cụ ở trên trời mới xuống hay sao mà bảo bộ phận xn nghỉ ? Cái nữa đây là yêu cầu của bên công an , bv nào dám từ chối
Đến như bv em , đêm hôm bên công an yêu cầu giám định trong các vụ hấp diêm thì vẫn giám định bình thường cụ nhá .

Chỉnh sửa cuối:

DuongHL

Xe container
Ui zời , cụ ở trên trời mới xuống hay sao mà bảo bộ phận xn nghỉ ? Cái nữa đây là yêu cầu của bên công an , bv nào dám từ chối
Công an to quyền thế nhỉ? Yêu cầu thì phải có văn bản nhé không phải cứ nói khơi khơi là cum cúp nghe lời.
Anh đã nửa đêm đưa con đi cấp cứu rồi, nửa đêm chỉ có mỗi BV Bạch Mai là xét nghiệm, phải mang bệnh phẩm từ Nhi sang BM trong đêm để xét nghiệm, điều đó cho thấy rằng không phải viện nào cũng xét nghiệm đêm cả.