[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Test kiểu này phải có team cho chắc cụ ạ :D
mỗi người test độ 10 lần cho nó chắc, cộng lại tính trung bình
Cái e muốn đánh giá là chỉ 1 lượng nhỏ cồn đưa vào cơ thể mà máy nó vẫn hiện . E quan tâm tới giá trị dưới hơn , nhất là khi áp dụng mức nồng độ cồn 0 tuyệt đối như bây giờ

J4F

Đi bộ
giờ đi đường liên tục bị gọi vào test. không uống nhưng vẫn lo nhỡ gặp con máy ko chuẩn là toang

niceshot

Xe container
Vấn đề của các con máy tàu giá rẻ là lúc đầu thì tốt, nhưng kém chất lượng rất nhanh sau một thời gian sử dụng.
Với kinh nghiệm dùng các loại máy tàu của em thì thấy ngược lại, mấy con máy giá rẻ rất hay tèo ngay khi mới sử dụng, nhưng con nào đã dùng đc 1 thời gian ko tèo thì cũng bền tương đối!

tridaulau

Xe tăng
Test kiểu này phải có team cho chắc cụ ạ :D
mỗi người test độ 10 lần cho nó chắc, cộng lại tính trung bình
Thêm tí mồi thì rượu vào mới chính xác được đúng ko cụ

Heliosii

Xe tải
Theo trang tính nồng độ cồn trong máu thì tầm 7' là chuyển hóa hết rồi các cụ ạ. Đặc tính của cồn là hấp thu rất nhanh ở ruột và được chuyển hóa qua gan tới 90% đào thải qua nước tiểu, 10% đào thải nguyên vẹn qua hơi thở, mồ hôi... Nên em nghĩ máy kia đo cho vui hoặc tham khảo chứ không đúng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cái này em nghĩ muốn thử thì phải đối chiếu sau 15p với 1 đơn vị cồn tiêu chuẩn 1 lon bia 330ml 5% hoặc 1 ly 30ml rượu mạnh 40%.

Các cụ so sánh đối chiếu với máy của mình xem chính xác không.

Bài test của e để đánh giá ngưỡng dưới mà máy có thể phát hiện . Giá trị này mới là quan trọng trong thời kỳ mức 0 tuyệt đối như bây giờ . Còn như cụ bảo thì nó có khoảng giá trị rất rộng . Ngay 1 nam giới , cùng cân năng , cùng độ tuổi thì tốc độ hấp thụ , đào thải ... Khá khác nhau rồi cụ a . Mỗi cơ thể gồm rất nhiều biến số .
Thậm chí ngay 1 người thì hôm uống tốt , hôm uống kém

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Theo trang tính nồng độ cồn trong máu thì tầm 7' là chuyển hóa hết rồi các cụ ạ. Đặc tính của cồn là hấp thu rất nhanh ở ruột và được chuyển hóa qua gan tới 90% đào thải qua nước tiểu, 10% đào thải nguyên vẹn qua hơi thở, mồ hôi... Nên em nghĩ máy kia đo cho vui hoặc tham khảo chứ không đúng View attachment 8376475
Cái này là lý thuyết xuông thôi cụ ạ .
Mỗi cá thể có mức độ hấp thu , chuyển hóa và đào thải khác nhau . Mà ngay 1 cá thể nó cũng có sự chuyển hóa khác nhau phụ thuộc vào tình trạng sức khỏe , tâm trạng , uống khi ăn , ăn với đồ gì , uống khi đói .... Hay thời tiết hôm đó ...
Ngay thuốc mê bọn em tiêm thẳng tĩnh mạch liều lượng cũng có thể chênh nhau mấy chục % nữa là rượu uống đường miệng

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Nhiều cụ chưa hiểu ý nghĩa bài test của em . không phải tự dưng em chọn tầm 4ml và rượu 29.5 độ . Tại sao lại chọn liều lượng ít như vậy , nồng độ thấp như thế .
Đơn giản là e muốn test ở ngưỡng thấp xem máy có đo được không thôi . Chứ uống nhiều và rượu nặng , mới uống xong thì test làm quái gì nữa

Nhiều cụ chưa hiểu ý nghĩa bài test của em . không phải tự dưng em chọn tầm 4ml và rượu 29.5 độ . Tại sao lại chọn liều lượng ít như vậy , nồng độ thấp như thế .
Đơn giản là e muốn test ở ngưỡng thấp xem máy có đo được không thôi . Chứ uống nhiều và rượu nặng , mới uống xong thì test làm quái gì nữa
Với lượng rượu ít ỏi như vậy mà máy vẫn lên giá trị #0 thì tốt nhất là tuân thủ 100% "đã uống rượu bia, không lái xe", bài test cũng ko có giá trị gì, phí tiền mua thôi cụ.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Với lượng rượu ít ỏi như vậy mà máy vẫn lên thì tốt nhất là tuân thủ 100% "đã uống rượu bia, không lái xe"
E mua chủ yếu để test vào buổi sáng nếu tối hôm trước uống nhiều hơn bt . Có lần sáng hôm sau e test vẫn lên , thế là phải gọi taxi đi làm rồi .
Chứ uống xong , test để làm gì đâu cụ
E thấy cụ tranh luận toàn đưa nhận định cá nhân của mình ấy .

Chỉnh sửa cuối:

sonthytb

Xe buýt
Uống lượng ít mà máy phát hiện ra có nghĩa là máy báo 0 có thể tin tưởng được, còn hơn là không có gì để biết mình có nên đi xe hay k

catking113

Xe Cứu Trợ
Với lượng rượu ít ỏi như vậy mà máy vẫn lên giá trị #0 thì tốt nhất là tuân thủ 100% "đã uống rượu bia, không lái xe", bài test cũng ko có giá trị gì, phí tiền mua thôi cụ.
Cụ đọc kỹ bài của cụ đốc đã, vôi đi đâu mà vít ga mạnh tay thế.

vkthang

Xe container
Bài test của e để đánh giá ngưỡng dưới mà máy có thể phát hiện . Giá trị này mới là quan trọng trong thời kỳ mức 0 tuyệt đối như bây giờ . Còn như cụ bảo thì nó có khoảng giá trị rất rộng . Ngay 1 nam giới , cùng cân năng , cùng độ tuổi thì tốc độ hấp thụ , đào thải ... Khá khác nhau rồi cụ a . Mỗi cơ thể gồm rất nhiều biến số .
Test như cụ là cồn trong khoang miệng và thực quản, không phải hơi cồn trong phổi nên không chính xác cụ ạ.

cuhaifus

Xe container
Đúng là có thì cũng tốt nếu chưa yên tâm, em mà uống tối trước trưa hôm sau đi vẫn rén lắm mặc dù có lần bị thổi mà ko sao

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Test như cụ là cồn trong khoang miệng và thực quản, không phải hơi cồn trong phổi nên không chính xác cụ ạ.
Khoang miệng thì em đã xúc miệng nước lavie 3 lần trước khi thổi rồi cụ ạ . Còn rượu ở thực quản thì nó ko đủ nhiều và áp lực so với áp lực ở thì thở ra của phổi đâu cụ . Chưa kể bình thường nếu ko đang ăn uống ,đường vào thực quản tương đối kín . Chứ không mỗi lần hít thở khí vào hết đường tiêu hóa của các cụ .

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Đúng là có thì cũng tốt nếu chưa yên tâm, em mà uống tối trước trưa hôm sau đi vẫn rén lắm mặc dù có lần bị thổi mà ko sao
E mua vất trên xe , thấy khá tiện , nhất đợt tết vừa rồi mặc dù uống ít nhưng vẫn phải cẩn thận .
Và e cũng chưa từng bị thổi nồng độ cồn

minh_viet.78

Xe buýt
Em thiết nghĩ cụ chủ thớt uống đo bằng máy mới mua của cụ rồi đi ra chốt xin thổi bằng máy của mấy anh xxx vậy là biết sai số của máy mình mua mà

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Em thiết nghĩ cụ chủ thớt uống đo bằng máy mới mua của cụ rồi đi ra chốt xin thổi bằng máy của mấy anh xxx vậy là biết sai số của máy mình mua mà
Xxx nào cho cụ thổi chứ cụ ? Quan trọng máy e phát hiện với lượng rượu nhỏ là e thấy ổn rồi ..Hôm nào em so với máy trong các cơ sở y tế xem sao .

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Thế cụ đã kiểm tra xem rượu chuẩn nồng độ như trên nhãn mác không :D