[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

dinhan3001

Xe tải
Coi thường tính mạng của cả vk con & ngừoi tham gia gt. E trẻ thuộc loại ham vui cũng chưa bao h dám uống khi có vk con người thân đi cùng. Còn bản thân đi 1m uống thường ko đi xe. Nếu trót đi xe thì để xe lại quán là bt. Từ thời a e mặt đỏ gay chạy xe ngoài đường e đã vậy. Bài học rút ra từ ông cụ nhà e 2 lần chém đổ cột biển báo & ủi nguyên giải phân cách.
Vâng, giờ cứ phải an toàn cho bản thân và gia đình là trên hết cụ ạ. Nhiều cụ uống vẫn chạy xe nhưng đỏ là chưa bị thổi nhưng nếu có va chạm thì đúng cũng thành sai. Tốt nhất đã xd uống thì ko đi xe hoặc nhờ ng lái hộ.

haiyen1012

Xe điện
Xác định hết hôm nay ở nhà ko đi đâu nên em xõa.
Bò một nắng muối kiến vàng Krongpa và nem chua Thanh Hóa uống với Budweiser lon cao thì cứ gọi là đỉnh của chóp các cụ à :))

Dream Thai

Xe điện
nếu cụ nốc tầm nửa lít cuốc lùi em nghĩ phải sau 24h may ra mới hết.. còn 1/2 của nửa lít thì 12h sau là hết nếu cơ đị cụ khỏe . còn 2 chén hoa hồng thì 8h sau là ok
còn chạy đường dài liên tỉnh thì gần như kg bị đo đâu..trừ khi cụ lọ mọ chạy vào trung tâm tp thì rất dễ dính cước như chơi . em chạy hải dương và bắc ninh và hạ long nhiều nên em chưa thấy lần nào xxx đứng đường quốc lộ cả
Hqua e chạy từ MC về HN, đến gần HL, vua qua trạm thu giá là bị gọi vào thooie cụ nhé :)

AcidS

Xe điện
Thằng cu em cùng công ty vừa than thở bù lu bù loa trên nhóm zalo cty vì được lên báo
Vừa bị lỗi nồng độ cồn và quá tốc độ 105/90
Tết nhọ vcđ #:-s

May cho vợ con nó là nó bị tóm đúng lúc.
Thật sự đã đến lúc coi hành vi lái xe khi uống rượu vượt ngưỡng gấp 1,5-2 lần ngưỡng tối đa là hành vi cố ý gây thương tích hoặc giết người. Nên nhớ xe cơ giới được xếp loại nguy hiểm tương tự hung khí

Chỉnh sửa cuối:

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Ủng hộ 0 tuyệt đối thì là văn bẩn của bọn loser ko uống được rượu nhưng cũng ko đủ tầm để từ chối cụ nhỉ. Rượu là mình tự đổ vào mồm chứ ai ép mà cứ phải dùng độ 0 để chối cho hợp lý.
Mấy thanh niên nát rượu có vẻ cay :))

Cứ thích dùng văn bẩn khóc lóc vụ 0 độ nhỉ

Giỏi thì chống đối đê :))

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Hqua e chạy từ MC về HN, đến gần HL, vua qua trạm thu giá là bị gọi vào thooie cụ nhé :)
cụ chạy trên cao tốc hả ?? bị thổi là đúng thôi.. tỷ lệ thổi trên cao tốc là rất cao hơn chạy đường trường đấy

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Vậy đại đa số các nước trên thế giới là bọn nhậu văn bẩn rồi.
Chuẩn cụ phải cho thêm đi tù như một số nước với 1 số thanh niên uống rượu xong thích lái xe

Lại còn dùng văn bẩn để chống đối

Dream Thai

Xe điện
cụ chạy trên cao tốc hả ?? bị thổi là đúng thôi.. tỷ lệ thổi trên cao tốc là rất cao hơn chạy đường trường đấy
à vâng, QL đang chạy 80km/h ko chú csgt nào dám phi ra chặn, CT thì chỗ trạm thu phí các xe đi chậm thì các a có cơ hội :)

alceste

Xe điện
Tết này tụi bạn phổ thông muốn gặp gỡ chút cũng phải chuyển qua nước chè vì quán cofe ở quê cũng đóng cửa, còn nhắc đến rượu bia thằng nào cũng lắc đầu vì sợ :). Ngẫm cũng hơi buồn và giảm hẳn ko khí tết. Các cụ đừng bảo đi grap nhé, quê ko có đâu. Thôi thì cố tuân thủ luật pháp, mong đến ngày ý thức người dân tốt lên để nâng trần một tý, anh em còn vui vẻ những khi sum họp đoàn viên.
Thôi a, cụ cứ yên tâm là chỉ cần nâng lên 0,001 thôi là sẽ có bài uống 1 chén ko lên ddC đâu, nên uống thêm chén nữa đi :) hoặc cụ dự định uống 1 chén lúc sau đã 20 chén lúc nào không hay :)
Muốn gặp gỡ thì mang vợ đi hoặc uống xong gọi vợ hay anh em con cháu đến đón. Quê thì dê, đầy người, hô phát là chục thằng cháu xông ra đón hộ ngay. Hay cái trò cứ phải nghĩ có rượu mới là uống nên tỉ lệ bệnh, loạn thần do rượu, v.v cứ tăng.

alceste

Xe điện
Em vào kể chuyện tình thân mến thân:
Khuya Mồng Một tết, em đi Hải Dương lên Hà Nội. Gặp chốt các em chặn tất cả các xe.
các xe xếp hàng dài nối đuôi nhau đi qua trạm nên rất châm. Em thì yên tâm rùi, hem uống tý nào! Thấy xe phía trên mình hạ kính, nói gì đó rồi đi, không thổi thiếc gì hết!
Đến lượt em:
-Mợ uốn mấy chén rùi?
-Em chạ uốn chén nào.
-Thế mợ thổi nhé…. thổi như thổi bóng bay vậy,
-Phùuuuuuu
-Em mời mợ đi, chúc mợ may mắn!

Hehe, chắc cụ of nào đi trên em bảo Anh uốn mấy chén nên các em ấy hem bắt thổi! Không biết đúng không nữa, hay là em cứ nghĩ tốt cho mấy anh CSGT!
Xe em có lần cũng dừng, thấy em đang lái ông chồng đang ngáy pho pho thế là các em bảo chị đi đường cẩn thận rồi cho đi luôn đỡ tốn ống thổi.

Football Manager

[Tịch thu bằng lái]
Thôi a, cụ cứ yên tâm là chỉ cần nâng lên 0,001 thôi là sẽ có bài uống 1 chén ko lên ddC đâu, nên uống thêm chén nữa đi :) hoặc cụ dự định uống 1 chén lúc sau đã 20 chén lúc nào không hay :)
Muốn gặp gỡ thì mang vợ đi hoặc uống xong gọi vợ hay anh em con cháu đến đón. Quê thì dê, đầy người, hô phát là chục thằng cháu xông ra đón hộ ngay. Hay cái trò cứ phải nghĩ có rượu mới là uống nên tỉ lệ bệnh, loạn thần do rượu, v.v cứ tăng.
0 là ngon nhất sợ ko dám phạm.

Còn tăng lên thì đúng như cụ nói sẽ cực kỳ dễ vi phạm hơn, vì 1 chén sẽ có 2 chén ...

Tốt nhất là đã uống thì không lái, chả hiểu mấy tay bợm nhậu cứ thích dùng văn vở khóc lóc cái gì :))

Dân miền núi TM

Xe điện
0 là ngon nhất sợ ko dám phạm.

Còn tăng lên thì đúng như cụ nói sẽ cực kỳ dễ vi phạm hơn, vì 1 chén sẽ có 2 chén ...

Tốt nhất là đã uống thì không lái, chả hiểu mấy tay bợm nhậu cứ thích dùng văn vở khóc lóc cái gì :))
0 là dở đấy!
Liên quân đến bảo hiểm, y tế, hình sự ... các kiểu.
Ăn bát nếp cẩm ngày tết Đoan Ngọ dễ đi lắm! :))

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Chiều nay em đi chỗ Thị trấn Phù Ninh không thấy chốt, nhưng đến nhà đứa em đi trước tầm 15 phút bảo em vừa được thổi. Nhưng từ ngày hôm qua mùng 2 là em không uống rồi !

xitruman

Xe buýt
Em từ hôm 28 tới hết mùng 2, thì cứ ngày 2-3 bữa nhậu. Nhậu say quắc cần câu là em lại leo lên con xe đạp phi như bay ở đường làng. Sướng phết các cụ ạ.
Nay thì nhịn roài, để mai lại lên đường đi cầy. :D
Với em Tết mà kg có tí vitamen thì nó nhạt lắm.

lang thang48

Xe buýt
hôm nay mồng 3 tết rồi.
không rõ bao giờ có thống kê tai nạn và so sánh với các năm nhỉ

Mytv

Xe điện
Chiều nay em đi chỗ Thị trấn Phù Ninh không thấy chốt, nhưng đến nhà đứa em đi trước tầm 15 phút bảo em vừa được thổi. Nhưng từ ngày hôm qua mùng 2 là em không uống rồi !
PT quê ta năm nay có kiểu chốt lập rồi tung quân búa xua xung quanh. Hôm qua chạy qua Hoàng Xá e thấy 1 chú cơ động đang túm 1 thanh niên. Đi lên tầm 6-700m thì gặp chốt. Đoạn TN cũng thế, cơ động vây như kiểu 141 HN nhưng phạm vi rộng hơn