[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

phuongtv_76

Xe container
E nhất trí thu luôn và ngay

sthd

Xe lăn
TPO - “Nếu người vi phạm chỉ là người lái thuê, làm công thì khi vi phạm không thể thu tài sản đó được vì chiếc xe đó là tài sản của người khác. Trường hợp người vi phạm đứng tên chủ xe cũng không thể thu được vì chiếc xe có thể là tài sản chung của cả hai vợ chồng...” - Phó Chủ tịch Hiệp Hội Vận tải Việt Nam Thân Văn Thanh nói về đề nghị tịch thu phương tiện khi vi phạm giao thông.

Vulcan V70

Xe trâu
Các cụ cho thuê xe có lẽ nên rao bán xe đi là vừa.

Hóa ra người đề xuất cái này là cụ Khuất Việt Hùng, cũng là OF nhà ta đấy. Cũng là một dạng thánh chém, lúc làm dân chửi quan, lúc làm quan thì đì dân.
Cụ Khuất cũng có nick OF à?
Vào giải thích cho anh em tí nhể?

cuongle1908

Xe hơi
Em đi mượn xe mà bị thu thế này chủ xe đòi tiền em sao được vì em. Chắc chẳng ai dám cho em mượn xe nữa rồi. Mình lại đi xe của bộ thôi

Sweethome

Xe tăng
Hành vi và công cụ liên quan quái gì đến nhau; mà ở đây nó là phương tiện chứ cũng không phải là công cụ phạm tội. Thích thì phạt nặng vào, cỡ ~ giá trị cái xe ấy; xử lao động công ích hoặc xử tù.
Cho thuê nhà nó làm thành nơi buôn bán ma túy thì có tịch thu nhà à.
Hiếp dâm xử tù chứ có thấy ai bị tịch thu phương tiện dùng để phạm tội bao giờ :))

Chỉnh sửa cuối:

wireless8668

Xe tải
Vang đỏ cho bác. Em định thi tuyển vào lái xe mà ko có 1 tỷ bảo đảm thì ko được thi sao? Chắc sắp tới muốn học bằng B2 phải c minh có t sản 500 tr mới được học?
Cụ hoàn toàn có lựa chọn là ko uống cơ mà nhỉ???? Lựa chọn là ở bản thân cụ chứ có ai ép đâu???? Hay cụ vẫn muốn vừa có việc lái,vừa dc uống???
Còn việc ràng buộc giữa cty vs cụ thế nào,hay điều kiện để học b2 từ sau khi cái luật này giả sử có được ban hành thì hoàn toàn ko phải chủ đề của topic này. Bàn thêm cháu sợ lạc đề.

Mr.Google

Xe buýt
Hờ hờ. Thế này các cụ cho thuê xe cũng đau đầu đấy nhỉ

dongoviet

Xe tăng
Cụ hoàn toàn có lựa chọn là ko uống cơ mà nhỉ???? Lựa chọn là ở bản thân cụ chứ có ai ép đâu???? Hay cụ vẫn muốn vừa có việc lái,vừa dc uống???
Còn việc ràng buộc giữa cty vs cụ thế nào,hay điều kiện để học b2 từ sau khi cái luật này giả sử có được ban hành thì hoàn toàn ko phải chủ đề của topic này. Bàn thêm cháu sợ lạc đề.
Em ko uống mà chủ xe nó bảo em có 1 tỷ nó mới thuê em lái. Nói tới đó mà bác chưa hiểu sao? 1 ly vang đỏ rồi mà chưa ngưng sao? Bác có reply hay ko thì em cũng ko tiếp nữa nhé.

phuongtv_76

Xe container
E đồng ý thu xe ngay và luôn, khaongr 6 tháng là đâu vào đấy

Bung To

Xe điện
Tịch tịch cái đầu ruồi ý, đm luật giờ khá nghiêm khắc rồi, cái cần là siết chặt quản lý bọn kiểm tra, giám sát thi hành luật thì *** thấy làm
Cứ làm nghiêm như ở Quảng Ninh là các lái xe có ông nào dám uống bia, rượu mà cầm lái đâu.

midataka

Xe buýt
Tất cả nhưng trường hợp cụ nêu thì hoàn toàn có thể giải thik bằng post trên của e. Quan điểm của e là giao xe cho ai thì mình là ng chịu trách nhiệm đầu tiên. Cảm thấy ko tin tưởng thì đừng giao. Còn trường hợp lái thuê. Đúng theo lý mà nói nhé. Ông lái bị thu xe,đấy là quan hệ giữa pháp luật và ông lái. Còn ông lái bị thu xe của cty,thì đấy là trách nhiệm của lái với cty. Lúc này cty sẽ làm việc với lái bằng các chế tài đã giao hẹn trước. 2 chuyện rất rõ ràng mà cụ???
Cụ nghĩ cụ thể nó là cái gì? là mức lương tăng cao gắn liền với trách nhiệm đừng có phá, chi phí nhân công tăng thì chi phí vận tải tăng theo.
Thuê 1 ca xe đi du lịch nó chém thêm chục củ nữa, rồi dịch vụ cho thuê xe tự lái chắc chắn chết hẳn. thuê có lái giá lại tăng, cơ hội lách luật cũng tăng cao khi người dân có xe có thể tranh thủ kiếm thêm nhờ chở người đi nhậu. Nó oánh vào túi người dân chứ đâu.
Xem thằng mẽo nó cho thuê xe tự lái xấu có đẹp có, nếu cứ áp như thiên đường chắc nó cũng dẹp tiệm luôn dịch vụ nhỉ?

Cái luật này k bj thành hiện thực do tình trạng ng thi hành luậtnnhà ta k ra cái kiểu j cả.

powerlife

Tháo bánh
kết quả là chả ông nào uống rồi cầm vô lăng

Tiger Hunter

Xe container
Tất cả nhưng trường hợp cụ nêu thì hoàn toàn có thể giải thik bằng post trên của e. Quan điểm của e là giao xe cho ai thì mình là ng chịu trách nhiệm đầu tiên. Cảm thấy ko tin tưởng thì đừng giao. Còn trường hợp lái thuê. Đúng theo lý mà nói nhé. Ông lái bị thu xe,đấy là quan hệ giữa pháp luật và ông lái. Còn ông lái bị thu xe của cty,thì đấy là trách nhiệm của lái với cty. Lúc này cty sẽ làm việc với lái bằng các chế tài đã giao hẹn trước. 2 chuyện rất rõ ràng mà cụ???
Người vi phạm thì không bị làm sao, lại đi thu tài sản của người khác mà cụ lại cho là "rõ ràng" thì tôi cũng chịu cái tư duy của cụ. Chắc cùng họ với cu Khuất rồi [-(

Tiger Hunter

Xe container
kết quả là chả ông nào uống rồi cầm vô lăng
Có thật thế không? được thế đã tốt. Chẳng may xảy ra tình huống: thằng lái xe ghét ông chủ, cầm chai rượu đến trước mặt csgt tu 1 hơi rồi lái vòng quanh bùng binh chơi :)) Pháp luật sẽ xử thế nào nhỉ???

dongoviet

Xe tăng
Chuyên đề này có 2 thớt phải ko các bác?