[Funland] Tất tần tật về Quy định Nồng độ cồn 0% khi điều khiển phương tiện.

otothanglong

Xe điện
Em giờ khoái lái xe lắm vì có lý do từ chối rượu bia, cần quá thì về cất xe hoặc tìm bãi gửi hôm sau tới lấy, chứ giờ đen mà bị thổi treo bằng thì bách nhục như cụt chân, nhờ có xxx làm gắt từ chối rượu bia mọi người cũng dễ thông cảm. Tóm lại là Sướng cứ làm chặt vào cần thiết tịch thu phương tiện bán xung công, hoặc lập quỹ ủng hộ người bị tai nạn bán phương tiện lập quỹ này. Làm căng em đảm bảo đố ông nào dám láo nháo nữa.

BMW R60

Xe tăng
Trong vòng 24h vẫn có nguy cơ nồng đôn cồn > 0 nếu uống kha khá hoặc những người bài tiết chậm.
Mai em đưa bầu đàn về quê vợ ăn giỗ, cách nhà ~ 20km, về vợ lái, nhưng vẫn phải tính thứ Hai lx đi làm.
Tối nào em cũng làm ly rượu mạnh cuối bữa nếu trong ngày không bia rượu gì.
Em giống cụ. Tối nào cũng làm tý rượu hoặc 1 lon bia 333. Cơ mà buổi sáng đi làm thì ko lo. Có thấy chốt thổi buổi sáng đâu. Trừ khi cụ đi tỉnh thì có khả năng có chốt thổi buổi sáng sớm.

kk2

[Tịch thu bằng lái]
Em giống cụ. Tối nào cũng làm tý rượu hoặc 1 lon bia 333. Cơ mà buổi sáng đi làm thì ko lo. Có thấy chốt thổi buổi sáng đâu. Trừ khi cụ đi tỉnh thì có khả năng có chốt thổi buổi sáng sớm.
Em uống ly rượu mạnh hoặc 1-2 lon bia, sáng ra không còn nồng độ cồn. Em đo thử mấy lần rồi.

hoantoanmayman

Xe tăng
2 cụ này có thù với viên chức à!?
Nếu sai phạm về công việc thì mới kỷ luật thôi chứ.
Vi phạm giao thông thì xử phạt theo luật giao thông.
Hay các cụ nghĩ mình hèn kém, nhận thức thấp hơn bọn viên chức nên phải phạt chúng nó nặng hơn 😁

Được gửi từ -.- - Otofun
Không nên lấy suy nghĩ của mình ra tính toán vào người khác cụ ơi, em còn trên cả viên chức ấy, càng là người nhà nước càng nên gương mẫu, đấy gọi là thù ư, tư duy của cụ có vấn đề chăng ?

dvan_pvan

Xe đạp
Không nên lấy suy nghĩ của mình ra tính toán vào người khác cụ ơi, em còn trên cả viên chức ấy, càng là người nhà nước càng nên gương mẫu, đấy gọi là thù ư, tư duy của cụ có vấn đề chăng ?
Luật thì mọi công dân đều phải tuân thủ? Vi phạm thì xử lý theo luật.
Em thấy vấn đề người nhà nước là không liên quan. Đó cũng chỉ là một công việc như các công việc khác thôi. Nó cũng không đòi hỏi phải có trình độ, tư duy cao siêu gì hơn công việc với vị trí tương tự ở các công ty bên ngoài.
Tư duy của cụ là người nhà nước phải gương mẫu, phải hơn bình thường, nên phải phạt thêm mới là có vấn đề.

Được gửi từ -.- - Otofun

buicongchuc

Xe ba gác
Em có ông bạn vi phạm giao thông chắc bị thằng nào làm cùng nó tố, nên bị khiển trách, trừ hệ số nên cay cú chửi ầm lên.
Em thấy bên nhà nước cũng lạ, 1 lỗi vi phạm giao thông coi như bị phạt 2 lần, về nhà vợ chửi thêm nữa thành 3 lần. 🤣

Được gửi từ -.- - Otofun
Căng phết cụ nhể.

buicongchuc

Xe ba gác

BMW R60

Xe tăng
Em uống ly rượu mạnh hoặc 1-2 lon bia, sáng ra không còn nồng độ cồn. Em đo thử mấy lần rồi.
Nó cũng tùy người, tùy hôm, ccm chớ chủ quan.
Đúng là không chủ quan được các cụ ạ! Nói chuyện với cụ hôm qua. Nay em vừa gặp chốt thổi trên đường Cầu Diễn. May quá thổi không lên và cảm ơn đi. Dù hôm qua chủ nhật, buổi trưa em có uống 1 chút rượu mạnh và buổi tối có làm 1 lon bia 333 lạnh. Đến chiều nay thì thổi không còn nồng độ cồn. May thật! Tết nhất đến nơi rồi, các anh ấy làm gắt đấy!

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là không chủ quan được các cụ ạ! Nói chuyện với cụ hôm qua. Nay em vừa gặp chốt thổi trên đường Cầu Diễn. May quá thổi không lên và cảm ơn đi. Dù hôm qua chủ nhật, buổi trưa em có uống 1 chút rượu mạnh và buổi tối có làm 1 lon bia 333 lạnh. Đến chiều nay thì thổi không còn nồng độ cồn. May thật! Tết nhất đến nơi rồi, các anh ấy làm gắt đấy!
Lẽ ra nên để mức tối thiểu như cũ thì hay cụ nhỉ? Nhiều khi uống hôm trc ngừoi nào gan thận kém hôm sau thổi vẫn lên như thường. Như đ.c ở pgđ tt gdtt ở VP nồng độ có 0,056. Mức như thế này chắc buổi trưa chỉ uống 1 2 chán hoặc 1 lon bia. Hoặc có thể uống từ tối qua. Ma xui thế nào đi bỏ chạy hất cả xxx theo. H thì ăn án hs rồi. e về quê bh trừ khi đi về 3 ngày còn dám uống hôm đầu. Chứ về 2 ngày ko dám. Sợ ngày hôm sau thổi vẫn lên. Mặc dù ngủ phát xong là ngừoi tỉnh táo bt hoàn toàn

HTlangtu

Xe điện
E thấy nếu tửu lượng 10 phần kể mà uống 3 -4 phần thì lái vẫn ok lắm.
Dạo 2005 e chạy con Vespa PX, coontay, uống cũng tầm 4-5 phần thì mình từ chối, đưa vợ về đến nhà, vợ bảo: "chưa bgio thấy a đi bạo như thế. Vespa cổ là ngta đi điềm đạm chứ", tầm đó gần Tết e chạy đoạn Khâm Thiên-Lê Duẩn nữa
Đúng là lúc đó đi như thế, e thấy vẫn bình thường lắm 8-x
Nến các cụ nào bảo với xxx: "a cũng làm tý, vẫn tỉnh táo lái ngon", thì cũng xem xét, hoặc là cụ mới nhấp môi 1-2 chén. Hoặc là tửu lượng quá tốt.
Chứ có rượu vào chạy nó "sảng khoái" lắm, chứ không rón rén đâu. :))
Oto - xe máy cũng thế hết, cảm giác ngon ngon kể cả khe hẹp, trái - phải cũng vượt cmn tất luôn. :D
Nhưng lúc không có rượu thì lại cẩn thận, chỗ vượt hep lại do dự ngay

Chimchip

Xe tăng
Website
www.eaglesport.com.vn
Em cứ đi thì grab bike, về thì grab car thế là an toàn, vào trung tâm thì gửi xe đã mất 50k rồi.
lúc đi cứ grab hay tìm bus mà đi, thì về kiểu gì cũng bò về được. chứ còn đánh xe đi, lúc uống xong hơi khó, để xe lại cũng 0 tiện mà lấy về thì toi, dù có uống ít vẫn là mất tiền nếu bị tóm

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm qua em về quê vợ ăn giỗ, cách nhà ~ 30 km thôi. Về ngồi mấy mâm ae sàn sàn tuổi mà em chỉ uống coca, lúc quay ra cũng gặp chốt đường 32 Đan Phượng.

BMW R60

Xe tăng
Lẽ ra nên để mức tối thiểu như cũ thì hay cụ nhỉ? Nhiều khi uống hôm trc ngừoi nào gan thận kém hôm sau thổi vẫn lên như thường. Như đ.c ở pgđ tt gdtt ở VP nồng độ có 0,056. Mức như thế này chắc buổi trưa chỉ uống 1 2 chán hoặc 1 lon bia. Hoặc có thể uống từ tối qua. Ma xui thế nào đi bỏ chạy hất cả xxx theo. H thì ăn án hs rồi. e về quê bh trừ khi đi về 3 ngày còn dám uống hôm đầu. Chứ về 2 ngày ko dám. Sợ ngày hôm sau thổi vẫn lên. Mặc dù ngủ phát xong là ngừoi tỉnh táo bt hoàn toàn
Hôm qua em về quê vợ ăn giỗ, cách nhà ~ 30 km thôi. Về ngồi mấy mâm ae sàn sàn tuổi mà em chỉ uống coca, lúc quay ra cũng gặp chốt đường 32 Đan Phượng.
Em thì nhậu nhẹt uống không được nhiêu. Nhưng có 1 tật xấu mà chưa bỏ được là chiều tối về cơm nhà là cứ phải có 1 lon bia hoặc 1 ly rượu vang hay 1 tý rượu mạnh. Em chỉ uống đúng 1 lon hay 1 ly thôi xong ăn cơm mới ngon :D :D :D .Thói quen này bỏ khó phết các cụ ạ :)):)):)):)).
Chứ đi tỉnh hay về quê là không có dám uống.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có bị gọi vào thổi ko? E thấy chốt trong hn vẩy kiểu hên xui. Ko như các tỉnh. Lùa vào gần hết

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ có bị gọi vào thổi ko? E thấy chốt trong hn vẩy kiểu hên xui. Ko như các tỉnh. Lùa vào gần hết
Không cụ ạ! Mà đời em chưa lần nào bị xxx gọi thổi, toàn tự thổi bằng máy tự sắm.

buicongchuc

Xe ba gác
Em thì nhậu nhẹt uống không được nhiêu. Nhưng có 1 tật xấu mà chưa bỏ được là chiều tối về cơm nhà là cứ phải có 1 lon bia hoặc 1 ly rượu vang hay 1 tý rượu mạnh. Em chỉ uống đúng 1 lon hay 1 ly thôi xong ăn cơm mới ngon :D :D :D .Thói quen này bỏ khó phết các cụ ạ :)):)):)):)).
Chứ đi tỉnh hay về quê là không có dám uống.
Em cũng hay ăn tối với ly rượu hoặc lon bia. Sáng ra nếu phải lái xe cũng thổi check xem, hết nồng độ mới dám đi. Thường là hết.

mrad18989

Xe hơi
Các cụ cho e hỏi giờ mua máy thổi cồn để tự thổi thì mua loại nào tốt và sát với loại của xxx nhất ạ :)). E chỉ đo cho ngày hôm sau thôi, chứ hôm uống thì chắc chắn k lái rồi

kk2

[Tịch thu bằng lái]
May nhá :D

quy la tien

Xe điện
Các cụ cho e hỏi giờ mua máy thổi cồn để tự thổi thì mua loại nào tốt và sát với loại của xxx nhất ạ :)). E chỉ đo cho ngày hôm sau thôi, chứ hôm uống thì chắc chắn k lái rồi
Em cùng câu hỏi; bt em tuân thủ tuyệt đối chỉ có làm tý tối qua, sáng phải lái,nếu tự thổi kg lên mới tự tin.

CuKenPis

Xe tăng
Đã uống rượu thì không lái xe, ok em đồng ý luôn. Nhưng cái làm em băn khoăn nhât bây giờ là có những vụ sau 24h rồi mà cũng k biết mình thử có lên vạch gì hay không. Chả lẽ uống một bữa đi grab đến mấy lần thì cưc quá các cụ nhì?