[Funland] Tất tần tật về Playbook

ZIL.135

Xe buýt
Các cụ giải ngố em phát PB có chạy được file .mkv không? em xem thông tin thì chỉ hỗ trợ DivX/WMV/XviD/3gp. Vì em định dùng làm HD Player
Cụ ơi phát mkv bình thường ạ, chơi file phụ đề luôn. Cụ cài Moviessrtplayer giúp em :)

xem mượt nhưng add Sub vào hơi khó đấy, nói chung là xem chống cháy được,chứ k thể đem ss vs đầu HD được cả về chất lượng hình ảnh lẫn âm thanh :D
Add sub bình thường cụ nhé :)

Em mới dùng pb ,cụ chủ cho em hỏi cách chụp ảnh màn hình với.
Cụ nhấn cùng lúc hai phím Volume (+) và Volume (-) nhé, hình chụp lưu vào picture :)

E cũng bị thế. tầm 1 -2 tiếng thụt 2% ..... Còn cài game đuôi Bar mà chuyển từ apk qua đều bị báo lỗi là sao nhỉ???? Bác nào giúp e vs
Cụ ơi PB chỉ cài được các game, PM còn hỗ trợ Android 2.3.1 cụ convert file .apk 4.0 sang thì không chạy đâu ạ :)

Em - Khách hàng mới toe của cụ đây.
em đã cài 710_b042_multilanguage_5 để kết nối PB với máy tính kiểu USB, nhưng ở máy cơ quan thì OK; máy nhà nó cứ báo 2 bên chưa conect được với nhau mặc dù đã thao tác y như nhau.
Ảnh MH đây cụ:
Nhân tiện, cụ tổng kết cho các Game có thể cài trên ẻm này vào thớt nhé. F1 nhà em nó đang kiện đòi đổi lấy điện thoại của em vì ... ít game quá
Cụ tìm và cài phần mềm Blackberry Link như ở trang 1 em nói, nó có đủ driver luôn nhé. Còn game thì hạn chế lắm toàn game bạo lực thôi, F1 theo em không cho chơi :D
Cám ơn cụ, chờ tin cụ.
PB không có nút back dùng bât tiện quá. Xem phim online toàn màn hình mà muốn thoát ra tìm phim khác ko được. Hay em ko biết cách?
Có nút thu nhỏ màn hình mà cụ, đang xem cụ bấm vào màn hình xuất hiện ô vuông nhỏ nhỏ ở góc trên bên trái màn hình, cụ bấm vào đấy là thu nhỏ. Ngoài ra trong một số App android cụ có thể vuốt chéo phía dưới màn hình theo hướng từ dưới lên trên và sang trái :D
Máy PB 4G của em ở nhà không kết nối wifi được, ở công ty thì lại vào bình thường.
Ở nhà modem của CMC ăn theo cáp truyền hình. Ở công ty Modem VNPT cáp quang.
Các cụ có cao kiến giúp em với ?
Nhà em cũng sài mạng của CMC đây chả sao sất, nếu cụ gặp vấn đề với wifi thì tốt nhất là đặt ip tĩnh cho PB là ngon nhứt :)

HSBC

Xe buýt
Cái Browser của em mấy hôm nay vào OF, không oánh đươc tiếng Việt là sao mấy Cụ. Chọn cái phần Auto, hay telex ở dưới rồi cũng không được luôn. E đang cay mũi quá.
Không Cụ nào xử cho em cái vụ này à.

bangmb

Đi bộ
Em đang dùng Q10. Đang định chiều nay qua Quang 3G làm 1 em 4G đây. Các bác đã dùng rồi cho em 1 lời khuyên cái, bọn ở cơ quan toàn can ngăn ko nên mua... mà con 4G giờ 2.2 củ đúng ko ợ?

hugo0385

Đi bộ
cụ ơi cho e hỏi là, mình tạo playlist tren pb sao ah, e đã thử mọi cách mà hok biết cách tạo như thế nào, hix

Stent

Xe điện
Em cũng mới mua playbook, oánh dấu :D

ITVN_123

Xe máy
em chỉ dùng em nó để coi phim nghe nhạc thui

manhthin87

Xe tải
có cụ nào bán không ạ? em nghe hay hay mua 1 em cũ về vọc với ạ

pipo_nhoc

Xe buýt
con này thì giải trí hơi kém cơ mà mua về cho các cụ ở nhà đọc báo là ok lắm đấy ạ

MrSaker

Đi bộ
:'( các bác điều chế dùm em với ạ. Em mới tậu 1 em PB 4g Lte,
hôm qua em có wipe lại máy, xong giờ cài đặt các ứng dụng vào thì ko chạy được cái nào ạ

hn03

Xe điện
Up lại os thôi cụ ơi

minhminh.tx

Xe đạp
hay quá cụ ơi :)

Gato2009

Xe điện
Mặc dù có thớt về Blackberry rồi, nhưng em vẫn mạo muội lập thêm thớt này. Số là đợt này PB4G rẻ quá và thấy nhiều cụ còn lúng túng khi sử dụng Playbook quá. Em sẽ cố gắng trả lời tất cả các câu hỏi của các cụ trong khả năng cho phép.
Cụ chủ cho em hỏi là, em dùng gmail cài sẵn trên playbook , nhưng khi check mail thì không thấy nó hiển thị tất cả các mail, em đã vào từng folder (inbox, sent....) mà trong đó chỉ có một ít thôi, lại nữa là em search thử địa chỉ mail mà mình đã gửi thì cũng chẳng thấy gì...nản quá...cụ chủ giúp em ạ, cám ơn cụ