[Funland] Tất tần tật về nhà mạng FPT

Dung9ls

Xe tải
Em chưa thấy bố láo gì cả, chỉ thấy cụ thớt tung lên đây không hiểu nhằm mục đích gì.
Cụ ấy kiển tra thì nhà mạng chỉ cung cấp cho cụ ấy dịch vụ 185k, nhưng bị thu tiền 242k thì không bố láo là gì?

Au79 Dragon

Xe điện
Cụ ấy kiển tra thì nhà mạng chỉ cung cấp cho cụ ấy dịch vụ 185k, nhưng bị thu tiền 242k thì không bố láo là gì?
Tôi với cụ thớt đã có trao đổi rồi. Có bố láo hay không thì phải có khiếu nại, kiểm tra, trả lời và xin lỗi thì mới kết luận được chứ đừng dùng chữ một cách tùy tiện. Nên stop ở đây thôi.

lehuyvan

Xe buýt
Nhà em dùng tivi LG.

Em xem bóng đá K+ trên ứng dụng FPT Play thì nó hay bị lỗi ERR_MEDIA_NETWORK (e ko nhớ rõ từng chữ, nhưng đại thể như vậy)
Cứ 3-4 phút lại bị lỗi, mỗi lần vậy lại phải lấy điều khiển nhấn tải lại rồi ngồi đợi (rất bực mình)
Mạng nhà em thì đảm bảo ko vấn đề gì.

Mất tiền mua gói dịch vụ mà nghe chừng làm ăn chán quá, xem trận bóng đá cuối tuần cũng ko xong.

Có cụ nào gặp phải trường hợp như em không & cách khắc phục chỉ em với?

giaique

Xe tải
Hôm nay em vừa nhận đc cuộc gọi của bên truyền hình internet FPT thônh báo là gói thuê bao sắp hết và chuẩn bị ký tiếp HĐ. Chuyện ko có gì nhưng sau đó thì thông báo là gói thuê bao của em đã đc nâng cấp lên gói truyền hình đắc sắc và phải đóng thêm tiền, em yêu cầu cho trở về gói cũ những ko có, và chỉ có gói đặc sắc mới nâng cấp, tức là khách hàng ko có sự chọn lựa mà bắt buộc phải nâng cấp gói mà ko đc báo trc, vấn đề nữa là truyền hình thì nhà em toàn xem qua truyền hình kỹ thuật số có ăng tên nên ko cần gói này mà chỉ cần wifi cho cả nhà dùng.
Em nhở các bác tư vấn giúp em nên lắp đặt bộ phát wifi của VIETTEL hay VNPT ?
Nếu lắp nên lắp gói gì và thiết bị thế nào các bác nhỉ ?
Em xin cảm ơn

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Thì cụ chỉ cắt mỗi truyền hình thôi.
Giữ nguyên hợp đồng internet.

Cadang

Xe tăng
Hôm nay em vừa nhận đc cuộc gọi của bên truyền hình internet FPT thônh báo là gói thuê bao sắp hết và chuẩn bị ký tiếp HĐ. Chuyện ko có gì nhưng sau đó thì thông báo là gói thuê bao của em đã đc nâng cấp lên gói truyền hình đắc sắc và phải đóng thêm tiền, em yêu cầu cho trở về gói cũ những ko có, và chỉ có gói đặc sắc mới nâng cấp, tức là khách hàng ko có sự chọn lựa mà bắt buộc phải nâng cấp gói mà ko đc báo trc, vấn đề nữa là truyền hình thì nhà em toàn xem qua truyền hình kỹ thuật số có ăng tên nên ko cần gói này mà chỉ cần wifi cho cả nhà dùng.
Em nhở các bác tư vấn giúp em nên lắp đặt bộ phát wifi của VIETTEL hay VNPT ?
Nếu lắp nên lắp gói gì và thiết bị thế nào các bác nhỉ ?
Em xin cảm ơn
Viettel internet đi, iÊm vừa mới cắt VNPT.
Nếu cụ thích chơi toàn bộ các tầng mà không dùng dây dợ loằng ngoằng thì cụ làm bộ wifi Mesh.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Cắt mỗi truyền hình nó giảm cho có 5k mỗi tháng cụ ah,
Thế thì chuyển luôn sang nhà mạng khác cho lành.
Em chưa dùng Vietel internet nên không rõ.
Còn VNPT thì em thấy tạm ổn.

giaique

Xe tải
Nếu cụ thích chơi toàn bộ các tầng mà không dùng dây dợ loằng ngoằng thì cụ làm bộ wifi Mesh.
Nhà em ở chung cư, em cần bộ phát lắp sim nhưng ko biết mua và lắp thế nào

agrimeco

Xe lăn
Thế thì chuyển luôn sang nhà mạng khác cho lành.
Em chưa dùng Vietel internet nên không rõ.
Còn VNPT thì em thấy tạm ổn.
Mytv em thấy cũng hay bị treo lắm, đang xem bóng đá mà nó cứ báo lỗi liên tục.

Darknight

Xe tải
e đang dùng viettel đây cụ, nhà e chung cư 3 phòng ngủ, trọn gói home wifi 3 cho mỗi phòng 1 bộ phát wifi, dùng ngon choét, ở phòng nào wifi cũng căng đét!

hieukon

Xe container
viettel cụ ak
vnpt mỗi lần sự cố, nó xử lý chậm chạp lắm

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Quả Mesh này nó có phủ hết các phòng ko nhỉ. E có cái máy ở PN nhỏ mà wifi thường ko đến được!

hoanhuyd8

Xe máy
Website
hoan.me
Theo em vẫn cần dùng đầu xem TV. Xem qua internet giật lag lắm. Nhà em dùng FPT ok mà.

duonghb73

Xe tải
Nhà em ở chung cư, em cần bộ phát lắp sim nhưng ko biết mua và lắp thế nào
Em giống cụ, cách đây hơn tháng em thanh lý FPT internet chuyển sang sim 4G phát wifi mạng Mobifone, thuê bao trả sau có 100k/tháng, dùng thoải mái. Cụ mượn điện thoại có đủ 3 nhà mạng VNPT, Viettel, Mobifone về nhà kiểm tra bằng phần mềm Speedtes xem mạng nào khỏe nhất thì cụ dùng mạng đó. Em mua sim và bộ phát 4G của cụ xuân hiếu trên này.

Moriarty

Xe container
Em giống cụ, cách đây hơn tháng em thanh lý FPT internet chuyển sang sim 4G phát wifi mạng Mobifone, thuê bao trả sau có 100k/tháng, dùng thoải mái. Cụ mượn điện thoại có đủ 3 nhà mạng VNPT, Viettel, Mobifone về nhà kiểm tra bằng phần mềm Speedtes xem mạng nào khỏe nhất thì cụ dùng mạng đó. Em mua sim và bộ phát 4G của cụ xuân hiếu trên này.
Dạo này rộ lên dùng sim vpb51 của mobi, có vẻ hạ tầng 4G của mình đủ sức cạnh tranh sòng phẳng với cáp quang rồi mà chưa thấy phổ biến mấy gói full như này

duonghb73

Xe tải
Dạo này rộ lên dùng sim vpb51 của mobi, có vẻ hạ tầng 4G của mình đủ sức cạnh tranh sòng phẳng với cáp quang rồi mà chưa thấy phổ biến mấy gói full như này
Dùng sim này tiết kiệm mà hay lắm cụ à. Dùng còn ngon hơn mạng FPT ở chung cư.

Cuongnh5256

Xe điện
Em thấy xem bằng mạng wifi ko thể mượt bằng cáp quang được, giật lag lắm. Nhà em hỏi cậu lắp đầu thu bảo không ảnh hưởng giữa mạng và tivi mặc dù đi chung từ moderm ra. NHiều lúc mạng giật đùng đùng mà tivi vẫn ko bị lag