[Funland] Tất tần tật về Netflix

MrSpy

Xe điện
Xem trên đt thì hơi chán nhỉ

polizia

Xe container
Netflix giờ cũng rẻ rồi.
Cứ đăng ký gói cơ bản 2 Tv là xem tẹt.
Nhà em tối vợ cày serie, em thì hoặc ra phòng khách xem phim lẻ hoặc cầm đt xem kêt nối loa bluetooth để cạnh tai, vẫn bắn nhau bùm chéo ầm ầm :))
Tự dưng giờ dàn âm thanh 5.1 lại bỏ phí, đúng là thời buổi công nghệ chỉ cần con đt và con loa bluetooth là xong phần giải trí

.Bo My

Xe container
Cụ làm sai cách thì phải tự trách mình.
Ngay cả cụ cũng nhầm, em muốn giữ tài khoản nhưng không xem, chứ không phải hủy.
Vâng, không thể hủy thẻ là 1 tính năng, không phải lỗi.
cái giỏi của Netflix là 6 tuổi cũng kích hoạt được trở lại không cần OTP thẻ tín dụng, còn bố mẹ thì phải google mới biết cách log out.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Netflix giờ cũng rẻ rồi.
Nhà em tối vợ cày serie, em thì hoặc ra phòng khách xem phim lẻ hoặc cầm đt xem kêt nối loa bluetooth để cạnh tai, vẫn bắn nhau bùm chéo ầm ầm :))
Tự dưng giờ dàn âm thanh 5.1 lại bỏ phí, đúng là thời buổi công nghệ chỉ cần con đt và con loa bluetooth là xong phần giải trí
Cụ phải dự phòng 1 tay để vừa nghe xem vừa nắm xôi nữa chứ☺

vnposh

Xe điện
Vâng, không thể hủy thẻ là 1 tính năng, không phải lỗi.
cái giỏi của Netflix là 6 tuổi cũng kích hoạt được trở lại không cần OTP thẻ tín dụng, còn bố mẹ thì phải google mới biết cách log out.
Việc tính phí là tự động vì cụ đã chấp nhận các điều khoản của Netflix. Cuộc chơi này phải chấp nhận.

Netflix nó quy định logout cũng không hủy được "Tư cách thành viên" đồng nghĩa với việc không thể hủy charge thẻ tín dụng.

Cụ không muốn bị tính phí sau thời gian thử nghiệm thì phải hủy tư cách thành viên. Thời gian sau cụ muốn trả tiền để xem thì kích hoạt lại tư cách thành viên.

Nói chung, việc gì ta cũng phải "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng".

AnhViVu

Xe điện
Netflix giờ cũng rẻ rồi.
Thời đại fast food nên giải trí cũng mì ăn liền hơn. Vấn đề tiện lợi đặt lên hàng đầu cụ nhỉ :D

Huthasa

Xe container
Bọn Netflix chơi đểu lắm, nhập thẻ vào xem thử thì không thể nào xóa thẻ được. Đã tắt đi rồi nhưng không log out, con bé 6 tuổi ở nhà nó vẫn mở lên kích hoạt được trở lại và mất toi mấy trăm ngàn.
Cụ phải vào từ web nhé, giống như Spotify thôi.

thangtsc

Xe hơi
cái smart tivi LG nhà e thấy cũng có. mà xem trên trình duyệt lag lắm. chắc phải sắm cái box

quangzizi

Xe tăng
Dồi ôi có mấy đồng sao phải nghịch nghịch mất công, em thật nếu phải lăn tăn tiền netflix thì thời gian đó nên đi cầy kiếm thêm hoặc đọc cõi fun này cho đỡ ngố các cụ ạ. Còn nếu thừa tiền mà vẫn lăn tăn thì em cũng chịu.

vnposh

Xe điện
Dồi ôi có mấy đồng sao phải nghịch nghịch mất công, em thật nếu phải lăn tăn tiền netflix thì thời gian đó nên đi cầy kiếm thêm hoặc đọc cõi fun này cho đỡ ngố các cụ ạ. Còn nếu thừa tiền mà vẫn lăn tăn thì em cũng chịu.
Netflix phát triển từ việc "gom mấy đồng lẻ" của khách hàng thuê video thời tiền sử. Ý tưởng kinh doạnh tuyệt vời của họ.

Hầu hết mọi người "thiếu tiền" đều lăn tăn tìm được cách gom "tiền lẻ" như Netflix mà khó quá.

DonaldTrump79

Xe tăng
Netflix phát triển từ việc "gom mấy đồng lẻ" của khách hàng thuê video thời tiền sử. Ý tưởng kinh doạnh tuyệt vời của họ.

Hầu hết mọi người "thiếu tiền" đều lăn tăn tìm được cách gom "tiền lẻ" như Netflix mà khó quá.
Nhiều ông cứ mạnh mồm nói phét :D
Chứ giờ hầm bà lằng mỗi thứ mấy đồng lẻ gộp vào là mất đồng to, mà trong khi đó thu nhập thì có khi phập phù ;))
Đợt dịch ở sài gòn vừa qua là nhãn tiền đấy thôi, mới lock có đôi tháng đã đói rã họng ra rồi.

quangzizi

Xe tăng

Cái này em còm ko phải là chê giàu nghèo, em cũng đói vỡ mồm ra :)). Cái em muốn nói ở đây là giá trị của cái tiền mình trả cho cái netflix nó quá rẻ so với thời gian công sức đi nghịch để xem nó free. Giờ các cụ xem 1 series cũng 5 - 10 tiếng chả lẽ lại ko trả đc 200 300 1 tháng? Tính ra chỉ bằng vé xem phim rạp cho 2 người 1 lần. 1 tháng cụ xem 10 tiếng đi đã = 3 phim rạp rồi. Còn thời gian nghịch nghịch để xem free thì cụ cứ chia công lao động của mình ra là rõ. Chưa kể theo em hiểu đây còn là bản limited.

Trước em cũng hay chi li nhưng sau tính ra thì thấy bọn doanh nghiệp nó thường ra giá chuẩn rồi mình ko nghĩ hơn nó đc. Nếu lăn tăn thì ko dùng, còn dùng là dùng chuẩn ko phải nghĩ :D

rockloccoc

Xe buýt
Em cũng mới bỏ Netflix, xem ít phim hay. Giờ cài Kodi, cài addon Elementum stream từ link torrent, cái gì cũng có (netflix, app tv, amazon prime,...) kèm phụ đề luôn nếu phim gốc có, chất lượng như phim gốc (chủ yếu web DL). Chống móm vậy là ổn rồi vì em cũng ít xem.

LienPhuong

Xe điện
Netflix phim truyền hình hay, còn phim điện ảnh hơi kém, nhưng em toàn cày phim truyền hình Mỹ, toàn các bộ đình đám. Em đang hóng phần mới outlander 😄