[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BuildHouse

Xe hơi
Nhà em dùng MRB Bosch từ 2018 đến giờ thì tuyệt vời, vừa nhàn hạ, lại sạch sẽ tiệt trùng. Nên tráng rửa bát đũa qua 1 lần nước trước khi xếp bát vào trong máy, xếp bát đũa, nồi, vung, rổ nhựa cũng phải biết cách xếp để không bị cản nước thì sạch sẽ hơn.
Mã máy em mua gần 4 năm mà giờ giá còn đắt hơn ngày xưa. Năm 2018 em mua mã SMI68NS07E giá 23,15tr mà giờ họ bán toàn 24,75tr.

winnghiepdu

Xe điện
Em ko hiêủ chỗ nước mạnh yếu của cụ. Bát đủ nặng, tia nước áp suất mạnh nhưng tiết diện nhỏ nên làm sao mà đủ lực bắn cái bát đi được. Để rửa bay vết bẩn thì cần áp suất chứ ko cần áp lực thổi bay bát. Áp suất và áp lực là 2 đại lượng khác nhau.

Còn bị vệt trắng thì do 2 nguyên nhân:

1. Do còn dư bột rửa. Máy nhà em có đợt hỏng mayso, nhiệt độ ko đủ nên ko sạch, thay phát lại sạch như cũ. Máy Electrolux 8 bộ, bèo hơn Bosch nhiều.

2. Do nước cứng, nhận biết bằng cách phải dùng chanh hoặc dấm mới rửa hết. Cái này thì tăng muối lên.

Nói chung các cụ mợ mà chê máy ko sạch là do nó có vấn đề gì đó chứ nó hoạt động bình thường thì sạch bóng kin kít.
Cụ nhìn cái tay quay phun nước của máy, caí tay quay đấy nó như thế thì không thể có áp lực mạnh được vì nó bằng nhựa và cái chỗ khớp hở nó cũng nhiều, nó chỉ phun nước như tưới cây thôi .

lenhhoxung1980

Xe điện
Cụ nói thế nào chứ bát bẩn hơn nhiều vẫn rửa tốt. Video thì sao biết mạnh hay nhẹ? Tia nước khoẻ phết đấy cụ, vd tia nước tăm răng có thể làm chảy máu lợi hoặc ở công nghiệp thì nó có thể cắt kim cương.
máy tàu em ko rõ, nhưng máy bosch mà cụ nào kêu rửa bẩn thì 100% ko biết xếp bát thôi, cứ tia nước nó xịt mạnh phết đấy, cho mấy cái bát đĩa mạ hoa văn đểu đểu vào nó thổi vài hôm bay sạch :))MRB ko phải máy giặt, nên bát đĩa nồi niêu cho vào phải vệ sinh sơ bộ, xếpđúng kĩ thuật,độ nghiêng,độ thoáng để tia nước nó đều khắp, chứ tống bừa xếp kĩ ken đặc vào thì làm gì mà chả chưa sạch với đọng bột rửa
Cụ nhìn cái tay quay phun nước của máy, caí tay quay đấy nó như thế thì không thể có áp lực mạnh được vì nó bằng nhựa và cái chỗ khớp hở nó cũng nhiều, nó chỉ phun nước như tưới cây thôi .
Em thấy chỉ những vết cứng đầu kiểu như xôi để lâu, xoong nồi kho cháy, xém ... mới làm khó được máy rửa bát thôi, chứ mấy thể loại dầu mỡ, cân hết.
Cụ nào bảo bát sốt vang không sạch cần xem lại cách xếp bát, lượng bột rửa (bữa nào nhiều mỡ cần tăng lượng bột lên)

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em nghiên cứu đủ các kiểu xếp Bát của hãng rồi ý chứ, để hôm tới giữa Em chụp ảnh cho các cụ, muối cũng thay đủ loại rồi, bột rửa cũng thế.
nhà cụ dùng máy gì đó ạ! cụ chụp lên đây ảnh cụ xếp bát, trước khi rửa, sau khi rửa, để mọi người tư vấn cho cách chỉnh cho phù hợp cụ ạ! còn phương án khác mà chán quá rồi thì thanh lý cho em nhá, em mua cho ông bà dùng, thích quá mà chưa có tiền mua cho người thân

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Tay quay phía dưới mới là chính cụ ơi chứ cái tay ở trên chỉ là để làm nhiễu các tia của tay quay dưới để tia nước ko chạy 1 đường.

Ngoài ra, nhựa hay ko thì ko nói đc áp suất cao hay thấp vì nó có lỗ thoát.

Máy của nhà cụ có vấn đề rồi, ngay bát ăn sốt vang còn ko sạch thì chắc chắn lỗi. Nhà em ăn cơm nếp, dính thế mà cũng sạch bong.

winnghiepdu

Xe điện
Tay quay phía dưới mới là chính cụ ơi chứ cái tay ở trên chỉ là để làm nhiễu các tia của tay quay dưới để tia nước ko chạy 1 đường.

Ngoài ra, nhựa hay ko thì ko nói đc áp suất cao hay thấp vì nó có lỗ thoát.

Máy của nhà cụ có vấn đề rồi, ngay bát ăn sốt vang còn ko sạch thì chắc chắn lỗi. Nhà em ăn cơm nếp, dính thế mà cũng sạch bong.
Để một hai hôm tới em rửa rồi em chụp ảnh, cũng thắc mắc tại sao nó lại kém thế.

7usd

Xe điện
Máy rửa bát nhà em 5 ng lớn dùng máy 6 bộ của Teka mấy năm nay vẫn chạy phà phà; đặt gầm tủ bếp.
Máy sấy thì em dùng Elex thông hơi dễ đến 10 năm. Nhà chật cụ chịu khó vào Muji mua hộp nhựa về chứa đồ sẽ gọn gàng mà được nhiều không gian chứa đồ. Như nhà e đây:

Cụ để tài nhỉ. Cái máy giặt nhà em nó rung bần bật. Sợ để mấy sấy lên nó rơi mất.

huytct

Xe tăng
Em muốn mua Bosch Serie 6 mà giá cả tăng phi mã. Đa số các mẫu hết hàng. Có giải pháp nào thay thế ko các cụ nhỉ?

13liker

Xe đạp
Dạ vâng cụ, cám ơn cụ nhiều.
Sáng em đi nửa đường thấy tinh thần không thoả mái nên quyết định quay xe và đổi sang con ECI26 rồi ạ.
Em cũng vừa chốt múc con 26 giống cụ sao khi nhận đc tư vấn của cụ lắc rồi :)

Vhtien

Xe buýt
Các cụ ơi MÁY RỬA BÁT của hãng KAFF dùng có sạch sẽ, tốt không ạ? Cụ nào có kinh nghiệm thực tế chia sẻ em với.
Em định mua model Kaff KF – W45A1A401J 9 bộ (nghe bảo made in Germany ạ)
Em cùng câu hỏi. Thấy bảo là hàng Đức mà search ra mỗi trang Kaff.in là ở Ấn độ. Không biết Đức ở chỗ nào:(

lucky.win

Xe điện
Em muốn mua Bosch Serie 6 mà giá cả tăng phi mã. Đa số các mẫu hết hàng. Có giải pháp nào thay thế ko các cụ nhỉ?
Tầm này chỗ nào bán cái 68mi04 giá 25tr thì cụ mua luôn đi, còn tăng nhiều nữa.

network1

Xe tải
Cụ có thể chọn sang mẫu của Electrolux hé cửa ở mọi chương trình rửa, dùng lành hơn Bosch.

gamilo

Đi bộ
Website
tuannm.com
Cụ tìm app: home connect apk là được

vd đây em làm với Sá sùng note

Cám ơn cụ nhiều nhé. Em đã kết nối app và sử dụng remote ngon rồi ạ.

Có cái setting muối và nước bóng, ko biết nên setting như nào để đảm bảo sạch, máy chạy ngon nhưng vẫn tiết kiệm ạ?! :D
Em đang để mặc định của app, cụ lucky.win đề xuất setting nào ko ạ?
(Nhà em ở chung cư, khu vực Phương Canh, Nam Từ Liêm - nguồn nước ổn ạ).

Nqh2508

Xe đạp
Cụ lucky.win cho em hỏi tầm giá 15tr quay đầu thì có máy nào ổn không? Nhà em 3 người, sang năm chắc thành 4 nhân khẩu :D Em để máy ở ngoài luôn chứ không có tủ bếp gì cả.