[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Rockiegp

Xe đạp
Em xin ý kiến các cụ với ạ!
Căn bếp nhà em ntn ạ!

E tính làm ở số 1 hoặc 2 theo thứ tự ưu tiên.
Số 1 thì hiện trang như sau ạ!

Kích thước cháu đo đc là: Chiều cao chạm mặt dưới đá: 82cm, chiều sâu 53.5cm, chiều ngang 53cm. E tính chọn SMS46NI05E với kích thước 84.5x60x60 thì ko vừa. Nếu vẫn muốn lắp ở đây thì có cắt đc đá với tủ ra để làm ko ạ?
Trường hợp ko đc thì lắp ở số 2. Hiện trạng số 2 ntn ạ!

Nếu cắt cái phào đi thì chắc là vừa 60cm ko bị vướng cái ngăn kéo nhưng vấn đề là có đi được đường nước ko ạ?
Nhờ các cụ góp ý với ạ!

delsym

Xe hơi
các cụ cho em hỏi MRB hãng Arber có tốt không ạ? Em đang tham khảo thấy giá cũng ok mà sao ít sản phẩm hãng này ở Vn quá

clessking

Xe tăng
Căn bếp nhà em ntn ạ!

Kích thước cháu đo đc là: Chiều cao chạm mặt dưới đá: 82cm, chiều sâu 53.5cm, chiều ngang 53cm. E tính chọn SMS46NI05E với kích thước 84.5x60x60 thì ko vừa. Nếu vẫn muốn lắp ở đây thì có cắt đc đá với tủ ra để làm ko ạ?
Nếu cắt cái phào đi thì chắc là vừa 60cm ko bị vướng cái ngăn kéo nhưng vấn đề là có đi được đường nước ko ạ?
Nhờ các cụ góp ý với ạ!
Cụ chụp cái panorama toàn cảnh bếp cho nó dễ hình dung :)) Chứ nếu chỉ giới hạn trong tủ bếp mà như cụ chụp cận cảnh thì hơi nan giải. Số 1 nếu ko cơi ra bên phải (bên ngoài) đc thì ko có cách nào xử lý. Nếu động vào vứt cả tấm đá với cả hệ tủ bếp dưới. E thấy bên phải còn khoảng không, ko hiểu lấn sang bên đó đc ko.
Chỗ 1 để máy Elec 8 bộ (550x590x500 - R-C-S) còn hơi kích (ko biết cụ đo 53cm là đến chậu rửa hay đo lọt lòng khoang tủ).
Chỗ 2 thì để được, ống thoát cũng ko ngại đâu. Có điều nhìn hơi chướng mắt tí thôi. Nước đục chạy âm dưới gầm tủ dưới là đc.

lucky.win

Xe điện
Ko biết có ảnh hưởng thế nào vì nghĩ là giúp khô nhanh và làm loáng bát đĩa thì đối với mình là ko cần thiết lắm.
Cụ nên dùng và chỉnh nó ở mức nhỏ nhất chứ đừng bỏ hẳn.

các cụ cho em hỏi MRB hãng Arber có tốt không ạ? Em đang tham khảo thấy giá cũng ok mà sao ít sản phẩm hãng này ở Vn quá
Nếu giá trung bình 10tr thì cụ mua được.

con national của em 2 hôm nay rửa chọn chế độ trung bình mà rửa lâu lắm hơn 2h, mà k thâý rửa nước nóng, lại còn bị tràn nước ra ngoài, toàn phải lau đi. các cụ xem bị lỗi gì với.
Đem đây em sửa cho cụ.

lucky.win

Xe điện
Căn bếp nhà em ntn ạ!
View attachment 4447466

View attachment 4447471
View attachment 4447479
Nhờ các cụ góp ý với ạ!
Nhà cụ là ở Sky Imp, nếu nhà ít người và phương án sửa đỡ phá nhất là mua máy âm tủ 9 bộ đặt vào là xong.

Rockiegp

Xe đạp
Cụ chụp cái panorama toàn cảnh bếp cho nó dễ hình dung :)) Chứ nếu chỉ giới hạn trong tủ bếp mà như cụ chụp cận cảnh thì hơi nan giải. Số 1 nếu ko cơi ra bên phải (bên ngoài) đc thì ko có cách nào xử lý. Nếu động vào vứt cả tấm đá với cả hệ tủ bếp dưới. E thấy bên phải còn khoảng không, ko hiểu lấn sang bên đó đc ko.
Chỗ 1 để máy Elec 8 bộ (550x590x500 - R-C-S) còn hơi kích (ko biết cụ đo 53cm là đến chậu rửa hay đo lọt lòng khoang tủ).
Chỗ 2 thì để được, ống thoát cũng ko ngại đâu. Có điều nhìn hơi chướng mắt tí thôi. Nước đục chạy âm dưới gầm tủ dưới là đc.

Nó ntn cụ ạ. 53cm là e đo lọt lòng đấy. Phần bên phải là tủ lạnh, nếu muốn cắt thì vẫn cắt thêm đc khoảng 5 - 7cm nữa. Nếu động vào mà vứt cả đá với tủ bếp dưới thì e xin thôi ạ :)))
Nhà cụ là ở Sky Imp, nếu nhà ít người và phương án sửa đỡ phá nhất là mua máy âm tủ 9 bộ đặt vào là xong.
Vâng e ở ISG. Nhà e 3 người lớn, 2 trẻ con. Phương án để số 2 có ổn ko ạ? Em muốn rửa cả nồi luôn cho tiện. Máy 9 bộ thì để vừa số 1 hả bác?

fghj

Xe máy
Cái này thì chắc sạch đấy, nhưng tốn nước vs sunlight thôi.

thandieuvh

Xe hơi
E cũng phân vân chỗ để như cụ trên. Để trong bàn bếp thì không vừa máy 12 bộ. Để ngoài thì hơi tốn chỗ, ko được đẹp, đg nước xa khoảng 4m. Nên ntn các cụ nhỉ

tonnuchimse

Xe tăng
Báo cáo các bác lát nữa nhà em mới lắp máy Elec 9 bộ. Phần lắp đặt đơn giản và cũng có kỹ thuật bên bán lắp đặt nên cũng không vấn đề gì.
Tuy nhiên, em đọc không kỹ phần muối, bột rửa và chất làm bóng. Giờ lội lại còm hơi mệt :( nên em hỏi luôn :)
Phần bột rửa và chất làm bóng em sẽ ra Minh Hoa để mua. Tuy nhiên có vẻ chỗ này không bán muối đúng không ạ? Mà lên Thái Thịnh mua muối thì họ có bán số lượng nhỏ không ạ. Em nhớ mang máng họ toàn bán loại 10kg hay hơn thì phải.
Nếu họ bán túi đó, bác nào mua chung với em không ạ?
Em cám ơn nhiều.
_------_---
À kỹ thuật cũng mang đến rồi. Cả 3 loại luôn. Em đỡ phải đi mua.

Chỉnh sửa cuối:

maka13

Xe tải
Báo cáo các bác lát nữa nhà em mới lắp máy Elec 9 bộ. Phần lắp đặt đơn giản và cũng có kỹ thuật bên bán lắp đặt nên cũng không vấn đề gì.
Tuy nhiên, em đọc không kỹ phần muối, bột rửa và chất làm bóng. Giờ lội lại còm hơi mệt :( nên em hỏi luôn :)
Phần bột rửa và chất làm bóng em sẽ ra Minh Hoa để mua. Tuy nhiên có vẻ chỗ này không bán muối đúng không ạ? Mà lên Thái Thịnh mua muối thì họ có bán số lượng nhỏ không ạ. Em nhớ mang máng họ toàn bán loại 10kg hay hơn thì phải.
Nếu họ bán túi đó, bác nào mua chung với em không ạ?
Em cám ơn nhiều.
_------_---
À kỹ thuật cũng mang đến rồi. Cả 3 loại luôn. Em đỡ phải đi mua.
Thì cụ cũng chuẩn bị mà mua tiếp chứ hộp muối bé tí kia dùng vèo cái là hết :))) gói bột rửa somat 1.2kg chắc đc 2 - 3 tháng là cạn :D

clessking

Xe tăng
Cái cửa kia là ra ban công chính hay phụ nhà cụ đấy, cụ Rockiegp. E nghĩ nếu nó là ra ban công chính mình hay đi lại hoặc cánh cửa mở vào trong thì không nên đặt đó. Còn nếu đó chỉ là ban công phụ, ít khi ra vào thì cụ để đó cũng được. Về kỹ thuật cũng ko vấn đề gì lắm đâu.
Nếu đặt máy to ở chỗ đó thì rửa thêm được khoảng 20% bát đĩa. Nhưng bị mất diện tích, nhìn khá chướng mắt và nói chung là không thuận tiện lắm lúc cho vào.
Nếu đặt máy nhỏ thì có thể đặt ở ô số 1. Tiện đưa bát đĩa ra vào, đẹp, chỉ có 1 điểm là rửa nồi nhiêu ít hơn chút. MRB Bosch 9 bộ âm tủ thì vừa in, không phải động chạm gì nhưng cũng đắt (tầm 13-16tr). Còn lắp quả Elec thì vẫn phải xử lý chiều ngang đủ 55cm mới đc (cụ thử nghiên cứu bỏ vách 1 bên để nới ra thêm 2,5cm có dễ ko). Máy nhỏ nếu nhiều quá mới phải chia ra thôi, hoặc ko thì lúc nấu xong cụ rửa xừ 1, 2 cái nồi to là đc. Nồi to cho vào máy to cũng còn ớn nữa ah :D

Tuanclup

Xe hơi
E cũng đang khám Khải muốn mua 1 máy

tonnuchimse

Xe tăng
Thì cụ cũng chuẩn bị mà mua tiếp chứ hộp muối bé tí kia dùng vèo cái là hết :))) gói bột rửa somat 1.2kg chắc đc 2 - 3 tháng là cạn :D
Đúng thế thật. Em đổ muối mà mất 1/2 gói rồi. Em cần để chạy lúc đầu thôi. Vẫn xác định ra Minh Hoa và Thái Thịnh mua mà :)
Em đang chạy mẻ đầu tiên.
Để lát nữa xem mình xếp bát đã chuẩn chưa bằng cách xem có sạch hết mọi ngóc ngách không :)

Rockiegp

Xe đạp
Cái cửa kia là ra ban công chính hay phụ nhà cụ đấy, cụ Rockiegp. E nghĩ nếu nó là ra ban công chính mình hay đi lại hoặc cánh cửa mở vào trong thì không nên đặt đó. Còn nếu đó chỉ là ban công phụ, ít khi ra vào thì cụ để đó cũng được. Về kỹ thuật cũng ko vấn đề gì lắm đâu.
Nếu đặt máy to ở chỗ đó thì rửa thêm được khoảng 20% bát đĩa. Nhưng bị mất diện tích, nhìn khá chướng mắt và nói chung là không thuận tiện lắm lúc cho vào.
Nếu đặt máy nhỏ thì có thể đặt ở ô số 1. Tiện đưa bát đĩa ra vào, đẹp, chỉ có 1 điểm là rửa nồi nhiêu ít hơn chút. MRB Bosch 9 bộ âm tủ thì vừa in, không phải động chạm gì nhưng cũng đắt (tầm 13-16tr). Còn lắp quả Elec thì vẫn phải xử lý chiều ngang đủ 55cm mới đc (cụ thử nghiên cứu bỏ vách 1 bên để nới ra thêm 2,5cm có dễ ko). Máy nhỏ nếu nhiều quá mới phải chia ra thôi, hoặc ko thì lúc nấu xong cụ rửa xừ 1, 2 cái nồi to là đc. Nồi to cho vào máy to cũng còn ớn nữa ah :D
E cảm ơn ạ. Cái cửa đấy ra ban công phụ. Đã lỡ lắp máy rửa bát thì bắt nó hầu tất đi ạ :))
E ko sợ chướng mắt đâu vì nếu ko lắp MRB ở đấy thì e định làm cái giá để đồ ntn ạ

Nhưng mà e vẫn muốn nhét vào cái tủ kia cho gọn đẹp :((

Nguyentralong

Xe hơi
Cá nhân E đang dùng con BOSCH 5 năm nay, ok lắm các Cụ ạ!

ms.đẹp

Xe tải
Nhà em 2 lớn, 2 nhỏ cũng lại 12 chén. To thêm tý rửa cho thoải mái. Em đang kiếm chỗ mua bột rửa với muối giá hợp lý, bác nào biết tiện chỉ luôn em với
Em hay mua của bạn này 0904.135.761, em mua mấy năm rồi nên giờ không so sánh giá cả với các nơi khác nữa, cụ tham khảo xem, bạn ý gần nhà nên gần hết là em alo mang qua thôi. Nhà em dùng bột để căn lượng bát đũa cho hợp lý, chứ không dùng viên.