[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

annhien88

Xe tải
E cũng nghiên cứu chán chê rồi nên chọn con này ạ. Tháng 6 sẽ có phiên bản châu Á điện 220 nhưng chỉ đuợc 6 chế độ
Cụ đừng bảo em là cái cửa hàng to to ngoài HN chuyên đồ bếp nó nhập về báo cụ tháng 6?? Em đợi con này từ tháng 4 năm ngoái thì phải. Hẹn lần hẹn lựa hàng chánh hãng phân phối điện 220V mà bây giờ thỉnh thoảng em lượn website nhà đó thấy vẫn chưa có hàng.
Hàng này bên UK và canada điện 220v bán hà rầm và giảm giá tốt, cả tiền mua và cân nặng về đây vẫn rẻ hơn cái giá “hứa hẹn”, đủ mẫu từ cơ bản đến xịn luôn.
Đợt UK đứt hàng đâu gần nửa năm không thấy có lại, em không rõ lý do. Anw, hồi đi chơi em tính vác cả nồi về luôn nhưng nặng quá nên em thôi và về mua philips.

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Khói hay không là tuỳ cụ làm chứ em nghĩ đâu do bếp nhỉ.
Dầu ăn nhiều, đồ có ướp tiêu khô rắc lên trên, bla bla... thì lúc nấu nó bốc khói lên.
Em hay chiên thịt cho vàng rụm cũng chả bị khói bao giờ, hoặc là gà cũng không bị.
Hmm mà em có 1 lần bị khói do ... để khoai tây chiên lâu quá nó khét xừ mất :(
Em thấy xài cái có núm cơ là ngon, đồ điện tử quá dễ hỏng. Với cả cái nồi cũng đâu cao siêu gì mấy nên em nghĩ chả cần phải màn hình điện tử cảm ứng này kia.
Có điều cụ xem mua cái nào size to í, cái 9220 là size bé, nhà mà muốn làm cả con gà thì không vừa. Em làm 1 lần 5 đùi gà bé ti là hết chỗ để.
Nhà em có cái lò nướng Fagor âm bếp rồi ạ, giờ em cần cái nào vừa vừa để làm khoai tây, beef steak.. cho lũ trẻ con thôi, lò nướng to quá dùng lỉnh kỉnh, e thấy nguyên lý hoạt động cái lò chiên này k khác gì lò nướng cả, chỉ khác là to và bé thôi, giờ quan trọng nhất là nồi chiên kín để lỡ cháy k bị xì khói hôi nhà thôi ạ

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cụ đừng bảo em là cái cửa hàng to to ngoài HN chuyên đồ bếp nó nhập về báo cụ tháng 6?? Em đợi con này từ tháng 4 năm ngoái thì phải. Hẹn lần hẹn lựa hàng chánh hãng phân phối điện 220V mà bây giờ thỉnh thoảng em lượn website nhà đó thấy vẫn chưa có hàng.
Hàng này bên UK và canada điện 220v bán hà rầm và giảm giá tốt, cả tiền mua và cân nặng về đây vẫn rẻ hơn cái giá “hứa hẹn”, đủ mẫu từ cơ bản đến xịn luôn.
Đợt UK đứt hàng đâu gần nửa năm không thấy có lại, em không rõ lý do. Anw, hồi đi chơi em tính vác cả nồi về luôn nhưng nặng quá nên em thôi và về mua philips.
Chắc cụ đang nói đến chicken art. E tham khảo thế thôi chứ k mua vì đắt hơn 3 củ so với e nhờ mua đem vể

chiepchiep

Xe hơi
Cụ để sát vào thùng MRB nên bị bong lớp chống dính.
Để em xem lại cách sắp chảo vào máy rửa bát xem ntn.

Dùng lâu rồi lớp mạ nó cũng mòn dần nhìn ở giữa đó cụ
Đến lúc phải thay đi em.
Nhà em mới dùng có đc năm thôi ạ, hay tại chảo chất lượng kém nhỉ, cái này nhà em dùng hàng ngày. Vợ em nó cũng mua hàng tefal mờ, sao dùng có chưa đầy năm đã thế này rồi.

Ti Ca

Xe hơi
Để em xem lại cách sắp chảo vào máy rửa bát xem ntn.

Nhà em mới dùng có đc năm thôi ạ, hay tại chảo chất lượng kém nhỉ, cái này nhà em dùng hàng ngày. Vợ em nó cũng mua hàng tefal mờ, sao dùng có chưa đầy năm đã thế này rồi.
Cụ mua chảo tefal đó model j vậy, để e biết mà tránh

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ANHTUAN8888

Xe đạp
Cụ Lucky và các cụ tư vấn cho e với . E đang hoàn thiện nhà nhưng chưa lắp nội thất vì 2 năm nữa mới có nhu cầu ở, các cụ xem tư vấn cho e ổ điện chờ , đường cấp thoát nước của các thiết bị bếp với. E lắp máy rửa bát, bếp từ , lò vi sóng , lò nướng , lọc nước , hút mùi , tủ lạnh...
E sợ làm ko chuẩn sau này đục đẽo khổ lắm

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Hàng tự đặt tên mà anh, giống như anh thuê họ sx theo option riêng của mình rồi dán tên Skoda mang sang Praha phân phối.
e k biết như thế nào nhưng ở Mỹ nó là số 1 bao năm nay, và ở châu âu thì nó được gọi là cookeo.. còn cụ nói nó fake của thằng nào thì post lên cho ae khai sáng nhé.
“Instant Pot is designed by Canadians specifically for North American consumers. It is made in China by the No.1 electric pressure cooker manufacturer who has produced and sold over 30 million units for household use worldwide.“

lucky.win

Xe điện
e k biết như thế nào nhưng ở Mỹ nó là số 1 bao năm nay, và ở châu âu thì nó được gọi là cookeo.. còn cụ nói nó fake của thằng nào thì post lên cho ae khai sáng nhé.
“Instant Pot is designed by Canadians specifically for North American consumers. It is made in China by the No.1 electric pressure cooker manufacturer who has produced and sold over 30 million units for household use worldwide.“
Nó số 1 hay số mấy thì có nói lên được gì đâu cụ, em cũng đâu có nói nó fake của thằng nào đâu. Ý em nói nó rất bình dân, bản thân công ty đó là người TQ lập nên và bán hàng thôi cụ. Giống như người Việt mình sang nước khác lập công ty và bán hàng.

Người Mỹ hay Can dùng nhiều vì nó rẻ thôi cụ, chứ mua nồi cao tần thì đắt. Ở châu Âu thì nó không liên quan gì Cookeo cả, Cookeo là của Moulinex, công ty xịn của Pháp. Nồi này là Midea TQ sx, em có thực tế mở nó ra để sửa rồi ạ, một mẹ bỉm sữa ship về cắm không lên điện, do vận chuyển bị lệch vị trí rơ le nhiệt trên mâm nhiệt.

Em không biết quan điểm của cụ về sử dụng đồ thế nào, chỉ khuyên cụ bây giờ là năm 2019 rồi thì không nên dùng nồi mâm nhiệt sợi đốt nữa, nấu xong phải chờ nó xả áp, không thì dùng đũa để xì van hơi xả áp.

P/S: bản thân em tốn rất nhiều tiền về chuyện mua nồi niêu này rồi, tiền trăm củ có thừa nên em khá thấm về mấy thứ này. Cách đây 5 năm em đã dùng nồi áp suất cao tần, tự động xả áp. Nấu xong là xong, không phải động chân động tay gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Cụ Lucky và các cụ tư vấn cho e với . E đang hoàn thiện nhà nhưng chưa lắp nội thất vì 2 năm nữa mới có nhu cầu ở, các cụ xem tư vấn cho e ổ điện chờ , đường cấp thoát nước của các thiết bị bếp với. E lắp máy rửa bát, bếp từ , lò vi sóng , lò nướng , lọc nước , hút mùi , tủ lạnh...
E sợ làm ko chuẩn sau này đục đẽo khổ lắm
Mấy thứ này cần có bản vẽ nhìn rồi mới chém được cụ ạ.

Ti Ca

Xe hơi
Nhìn hình thì nó là Expertise.
E cũng tính mua model này, thấy siêu thị bán tầm 800, 900k. Mà mới xài 1 năm đã bong tróc z thì còn thua cái chảo fivestar 300k.
Chảo tefal dòng ingenio cán rời, thân inox xài có tốt ko các cụ, dc 3,4 năm ko??

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

clessking

Xe tăng
Hi, ngoài lề xíu nhưng các cụ thông thái cho em hỏi robot hút bụi loại nào rẻ mà dùng ok nhỉ. E ko cần lau, chỉ hút thôi ah. E đang có 2 lựa chọn giữa Xiaomi Gen 1 (khoảng 5,9tr) và Eufy Robovac 11 (4tr). Xiaomi thì thấy đánh giá khá ok, cơ mà giá lại gần gấp rưỡi em kia trong khi em túng quá :)) Em kia thì ko tên tuổi, pin yếu hút yếu nhưng giá rẻ quá.
Xét về giá trị, hiệu quả đồng tiền thì chọn phương án nào hả các cụ? Ngòai 2 cái trên có phương án nào tốt hơn ko ah. Nhà e mỗi tầng có 50m cả wc nên ko tận dụng đc nhiều, chỉ định đầu tư 6tr đổ lại. Ko có pa nào rẻ thì em lại vác máy hút bụi đi vậy :))

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Hi, ngoài lề xíu nhưng các cụ thông thái cho em hỏi robot hút bụi loại nào rẻ mà dùng ok nhỉ. E ko cần lau, chỉ hút thôi ah. E đang có 2 lựa chọn giữa Xiaomi Gen 1 (khoảng 5,9tr) và Eufy Robovac 11 (4tr). Xiaomi thì thấy đánh giá khá ok, cơ mà giá lại gần gấp rưỡi em kia trong khi em túng quá :)) Em kia thì ko tên tuổi, pin yếu hút yếu nhưng giá rẻ quá.
Xét về giá trị, hiệu quả đồng tiền thì chọn phương án nào hả các cụ? Ngòai 2 cái trên có phương án nào tốt hơn ko ah. Nhà e mỗi tầng có 50m cả wc nên ko tận dụng đc nhiều, chỉ định đầu tư 6tr đổ lại. Ko có pa nào rẻ thì em lại vác máy hút bụi đi vậy :))
mì xào cụ ah, loại kia chạy cho vui thôi :))

ANHTUAN8888

Xe đạp
Mấy thứ này cần có bản vẽ nhìn rồi mới chém được cụ ạ.
Ý e muốn hỏi bác về cách sắp xếp đặt các loại máy cho tiện sử dụng , đường thoát nước của máy rửa bát đặt như nào?
Mấy ông thiết kế chỉ lên 3d cho đẹp thôi, nhà e tủ bếp dọc nhà dài 5,5 m

HoangNam626

Đi bộ
Cụ quay lại xem page 691, cụ Lucky có chém về nồi instant pot này rồi đấy ạ

Ruby1986

Xe hơi
Các bác ơi, em hơi hoang mang tí, các bác tư vấn giúp em với ạ!
Giờ nhà em sắp làm lại bếp nên em quyết định đầu tư con bếp từ và máy rửa bát của Bosch hàng HMH
Bếp từ em định lấy con PPI82560MS giá 14 triệu các bác thấy ổn ko ạ?
Máy rửa bát thì em đang phân vân giữa con độc lập SMS68MI02e với con âm bán phần SMU68TS02e ạ
Vì làm lại bếp nên em muốn máy rửa bát âm tủ cho đẹp mà chồng em thì bảo độc lập cho nó linh động Huhu
Theo các bác 2 máy đó về tính năng và hiệu suất thì có khác nhau nhiều ko ạ?
2 dòng máy em đang phân vân đều có chức năng tự hé khi rửa xong khi chọn chương trình auto đúng ko ạ?
Vì nghe nói nếu ko hé cửa ra là chén bát ko khô hẳn dc phải ko cụ?
Và cả máy rửa bát Bosch nên dùng bột rửa, dầu bóng, muối loại nào vừa hiệu quả vừa kinh tế ạ?
Em cảm ơn các bác nhiều ạ!

binhsu7273

Xe cút kít
Đây là ruột gan của loại bếp xịn xò nhất, cái này ngồi tháo vòng từ ra thôi đã hoa mắt rồi.

Mong muốn kiểu bếp này thành phổ cập, thông dụng là không thể.

Con này về tay khoảng bn thóc vậy Cụ...?