[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

xyzhuyxyz

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi so sánh 2 máy smv68mx03e (âm toàn phần)và smi68ms07e (bán âm) thì máy smv68 tính năng có j đặc biệt hơn ko (ngoài kiểu dáng ra) mà hơn máy kia những 5tr? Liệu có đáng để đầu tư k ạ.
Máy smi68ms07e hình như có chế độ tự mở cửa khi kết thúc đúng k ạ ( chỉ ở chế độ eco thôi, hay chế độ nào xong cũng mở cửa ạ?). Nó cũng có chức năng intensive zone ( rửa mạnh vùng xoong, nồi ) ko ạ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Cụ tìm manual của nó đọc thôi, các cụ trên này chắc lười mà chưa ai dùng qua nên ko trả lời đc :D

Ti Ca

Xe hơi
Cụ tìm manual của nó đọc thôi, các cụ trên này chắc lười mà chưa ai dùng qua nên ko trả lời đc :D
E đọc mỗi trang web nó nói 1 kiểu nên cũng k biết đâu mà lần ạ.

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
E đọc mỗi trang web nó nói 1 kiểu nên cũng k biết đâu mà lần ạ.

Khó có cụ nào đã sử dụng cả 2 loại trên để trả lời cụ. Nhưng em thấy cái âm toàn phần trị giá 5tr cũng đúng thôi

Con smi68ms07e chỉ có ECO mới mở cửa, có rửa nồi 70 độ, có rửa 1 giờ (tốn điện nước)

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy máy rửa bát để trong bếp cũng đẹp đấy chứ, chơi âm toàn phần làm gì nhỉ?

lucky.win

Xe điện
Các cụ cho e hỏi so sánh 2 máy smv68mx03e (âm toàn phần)và smi68ms07e (bán âm) thì máy smv68 tính năng có j đặc biệt hơn ko (ngoài kiểu dáng ra) mà hơn máy kia những 5tr? Liệu có đáng để đầu tư k ạ.
Máy smi68ms07e hình như có chế độ tự mở cửa khi kết thúc đúng k ạ ( chỉ ở chế độ eco thôi, hay chế độ nào xong cũng mở cửa ạ?). Nó cũng có chức năng intensive zone ( rửa mạnh vùng xoong, nồi ) ko ạ
Ko cụ nào trả lời giúp e với ạ, hic.

- Hai model này cùng serie 6, kiểu dáng lắp đặt khác biệt thì nhìn thấy rồi.

- Cái 68MS07 có hỗ trợ mở cửa và chỉ hoạt động khi chọn Eco. Hỗ trợ intensive zone thì mặc định serie 6 là có, không cần quan tâm là model bình dân hay cao cấp.

- Các chương trình rửa và phần hỗ trợ đều như nhau.

- Khác biệt duy nhất và lớn nhất của cái 68MX03 là có hệ thêm hệ thống sấy khô Zeolith, khi có thêm cái này rồi thì nó bỏ phần hỗ trợ mở tự mở cửa đi. Có thêm phần sấy này thì nó là Pefect Dry rồi và đồng thời hiệu suất năng lượng thành mức A+++, nó thực sự là A+++ chứ không phải như mấy hãng khác nhận bừa.

- Câu hỏi có xứng đáng hay không, thì cá nhân em đánh giá rất xứng đáng với 5tr bỏ thêm, vấn đề là mình có chịu đầu tư thêm như thế hay không.

Ảnh em chụp đúng model đó đây, trên cánh cửa sẽ có dòng chữ đó.

Studer

Xe tăng
Có 1 điều em cứ lăn tăn , đó là đánh giá nguồn gốc xuất xứ , chất lượng các loại bột rửa , nước làm bóng mà cccm mua về sử dụng không vì nó là hoá chất trực tiếp sử dụng
Mua trôi nổi hoặc nghe theo các nguồn online hiện nay thì sao ạ ?

Ti Ca

Xe hơi
E cám ơn các cụ ạ.

clessking

Xe tăng
Có 1 điều em cứ lăn tăn , đó là đánh giá nguồn gốc xuất xứ , chất lượng các loại bột rửa , nước làm bóng mà cccm mua về sử dụng không vì nó là hoá chất trực tiếp sử dụng
Cụ cẩn trọng quá. Nhưng em hỏi cụ cái thức ăn hàng ngày cụ có tự cung tự cấp đc 100% ko, đó mới là nguyên nhân căn bản. Chứ bát đũa bằng sứ, thủy tinh nó có ngấm vào đc đâu. Nếu cẩn thận cụ có thế ko dùng cả nước bóng và bột rửa mà.
Còn về vụ làm giả, dùng 1 vài lần rồi cụ có thể so sánh được bột rửa xịn và giả phần nào. Em nghĩ giá nó cũng ko đắt, lợi nhuận chẳng mấy nên có làm giả cũng ko tinh xảo đến mức m ko nhận biết đc ạ.

Bây giờ sợ nhất là hàng nhái, nhãn hiệu gây nhầm lẫn. Hàng quảng cáo nói ko đúng lại thành nói đúng.
Cơ bản là dùng nhiều là sẽ biết.

Ti Ca

Xe hơi
- Hai model này cùng serie 6, kiểu dáng lắp đặt khác biệt thì nhìn thấy rồi.

- Cái 68MS07 có hỗ trợ mở cửa và chỉ hoạt động khi chọn Eco. Hỗ trợ intensive zone thì mặc định serie 6 là có, không cần quan tâm là model bình dân hay cao cấp.

- Các chương trình rửa và phần hỗ trợ đều như nhau.

- Khác biệt duy nhất và lớn nhất của cái 68MX03 là có hệ thêm hệ thống sấy khô Zeolith, khi có thêm cái này rồi thì nó bỏ phần hỗ trợ mở tự mở cửa đi. Có thêm phần sấy này thì nó là Pefect Dry rồi và đồng thời hiệu suất năng lượng thành mức A+++, nó thực sự là A+++ chứ không phải như mấy hãng khác nhận bừa.

- Câu hỏi có xứng đáng hay không, thì cá nhân em đánh giá rất xứng đáng với 5tr bỏ thêm, vấn đề là mình có chịu đầu tư thêm như thế hay không.

Ảnh em chụp đúng model đó đây, trên cánh cửa sẽ có dòng chữ đó.

Có máy bán âm nào dưới 30tr mà có hệ thống sấy zeolith nữa k cụ

smalljug

Xe tải
Em cần tìm máy rửa bát Nhật loại 6 bộ, cụ nào có thì ới em nhé. Mới hoặc like mới ạ

Dâu đất

Xe tải
Em gửi cụ, em dùng gỗ An Cường, phụ kiện cơ bản và bản lề Haefele. Còn các cái khác như tay nâng, giá, thiết bị em tự mua cho rẻ ạ :D

Cụ cho em hỏi, tay nâng, giá, phụ kiện bếp cụ mua ở đâu ạ? Em cũng đang làm tủ bếp mà chưa biết mua phụ kiện ở đâu

Moi.lai.xe

Xe tải
Em lại ngoi lên hỏi nhờ các cụ.
Nhà em dùng máy Elec.
1. Do ngại nên em đg dùng viên rửa 3in1.
Chỗ nhà sm nước hơi cặn, muốn check độ cứng nước thì làm ntn hả các cụ?
2. Nhà em cg có cả muối & nước bóng.
Cho em hỏi dùng muối ntn (tần suất & cách dùng).
Nếu câu hỏi em trùng bài các cụ đã từng trả lơuf (có thể e lội ko kỹ top này) thì mong các cụ tag lại giúp.
Tks

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em lại ngoi lên hỏi nhờ các cụ.
Nhà em dùng máy Elec.
1. Do ngại nên em đg dùng viên rửa 3in1.
Chỗ nhà sm nước hơi cặn, muốn check độ cứng nước thì làm ntn hả các cụ?
2. Nhà em cg có cả muối & nước bóng.
Cho em hỏi dùng muối ntn (tần suất & cách dùng).
Nếu câu hỏi em trùng bài các cụ đã từng trả lơuf (có thể e lội ko kỹ top này) thì mong các cụ tag lại giúp.
Tks
1- Đơn giản thì Cụ dùng quich - tích xem nó lên mấy vạch thì đặt chế độ cho máy như thế. Cũng tương đối thôi, cứ để mức 4-5 gì đấy là hòm hòm rồi :D.
"Để" như thế nào thì dòm HDSD của máy.
Nguồn nước kém quá thì cụ cho qua lọc trước đi.

2- Sau khi "để" mức muối/bóng rồi thì theo máy, nó réo thì đổ thêm vào - Cách đặt mức sử dụng bóng tương tự muôi :D.

anthony_cuong

Xe hơi
Cháu đang cần mua máy rửa bát loại 6 bộ nội địa Nhật. Trên OF có cụ nào đang kinh doanh ới cháu ới nhé. Tks

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ này lại liên thiên =))=))=))
Ơ em nói sự thực mà sự thực luôn gây mất lòng!!!!!!!!=))=))=))=))=)) Em cũng thích đi mà có được rủ đâu!!!!:)):)):)):)):))
Một bộ có lẽ hiểu là bộ đồ ăn kiểu Âu, sẽ gồm 3 courses: 01 đĩa món khai vị, 01 đĩa món chính, 01 bát hoặc đĩa món tráng miệng, 01 dao, 01 dĩa. Như vậy MRB 9 bộ thì nhân 9 món như trên./.
Các cụ chịu khó lội vì em nhớ có Cụ show cả ảnh 1 Set chuẩn đấy (đâu đó 5-6 đĩa lớn nhỏ, dao dĩa)! Do đó Máy Âu được thiết kế khay xếp đồ thiên về xếp đĩa!!!

Gem.nu

Xe đạp
Sau khi cháu nghiền ngầm 400 trang (còn sót 300 trang chưa thể ngâm cứu nốt) về mrb nhận thấy đây là thứ rất văn mình cần có trong gia đình đã quyết định tự đi mua k xin ý kiến chồng. Và sau đó chồng giận k thèm đếm xỉa j nữa. Xin các chú trên này chỉ cho cháu cách bọc cái phần sau của máy rửa bát và phần trên máy khi đã gỡ vỏ để tránh chuột gián. Cháu định dùng lưới chống muỗi và keo nến có ăn thua k ạ? Máy cháu là bosch sms46mi05e.

Skoda_Favorit

Xe container
Sau khi cháu nghiền ngầm 400 trang (còn sót 300 trang chưa thể ngâm cứu nốt) về mrb nhận thấy đây là thứ rất văn mình cần có trong gia đình đã quyết định tự đi mua k xin ý kiến chồng. Và sau đó chồng giận k thèm đếm xỉa j nữa. Xin các chú trên này chỉ cho cháu cách bọc cái phần sau của máy rửa bát và phần trên máy khi đã gỡ vỏ để tránh chuột gián. Cháu định dùng lưới chống muỗi và keo nến có ăn thua k ạ? Máy cháu là bosch sms46mi05e.
Theo "Chú":D thì Cháu nên bắt Chồng tự rửa phần bát đĩa, thìa của mình sau khi ăn xong cho công bằng! :bz:bz:bz:bz Vụ chuột gián thì Cụ Vanh123 sẽ hỗ trợ tư vấn cho cháu là chuẩn nhất!!!:))

lucky.win

Xe điện
"Cháu" không cần tìm đâu xa, hỏi chính cụ dưới này nhé, chuyên thi công phần đó.

P/S: rất hoan nghênh và dũng cảm, mấy bữa nữa chồng sẽ hiểu thôi.

Theo "Chú":D thì Cháu nên bắt Chồng tự rửa phần bát đĩa, thìa của mình sau khi ăn xong cho công bằng! :bz:bz:bz:bz Vụ chuột gián thì Cụ Vanh123 sẽ hỗ trợ tư vấn cho cháu là chuẩn nhất!!!:))