[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em như cụ, mặt bếp luôn phải gọn gàng khô giáo
Chắc do em lười .... mà em còn ghét vụ rửa xong up trên bàn bếp hay treo lủng lẳng đồ ướt. Bỏ vào máy rửa sạch sẽ khô ráo xong lôi ra cất tủ là gọn mà đẹp nhà nữa.

ndt1235

Xe hơi
Ngoài lề xíu ạ, cụ nào biết lỗi bếp này lỗi gì ạ? E cứ bật lên là tự tất báo lỗi vậy luôn. Ăn mà tay cứ phải chỉnh liên tục.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhiều cụ vẫn đâm đầu vào như cháu nhỉ. Hic. Cháu đang định sửa sai đây. Bjo dùng Bosh seri nào các cụ nhỉ
Cụ hỏi cụ Lắc ý.e dùng elec ah. Nó cũng chỉ là cái MRB mà.

tcp

Xe tải
Cụ lucky ơi, có dấu hiệu nào để nhận biết là thừa, thiếu nước bóng, muối hay bột rửa không cụ. Phải dựa trên dấu hiệu nào thì mình mới biết đường chỉnh lên hay chỉnh xuống đúng không cụ. Em nghe lời cụ, e ko dùng que thử mà cứ để mặc định của máy sau đó chỉnh dần thôi. Giờ e đang dùng muối ở mức 1, bóng ở mức 3 vì e nghĩ viên rửa tổng hợp đã bao gồm tất cả mấy thành phần rồi. Đúng ra theo hướng dẫn thì e thấy đối với viên rửa tổng hợp thì để muối ở mức 0, bóng ở mức 0 tuy nhiên do e sợ thiếu muối thì nước vẫn cứng, thiếu bóng thì bát ko khô nên e để mức 1 và 3 như kể trên. Hơn nữa do e rửa ít, để tiết kiệm nên e cắt có 1/2 viên thôi ạ
Cái kéo sắt e nghe lời cụ, e bỏ ra luôn nhưng ko biết vì sao, cụ có thể khai sáng cho e được ko? Ngoài ra, có đồ gì ko nên cho vào máy rửa bát ko ạ, e lội 1 số còm của cụ thì thấy đũa gỗ cho vào thì bị bạc, đồ nhựa mà loại ko chịu nhiệt thì ko cho vào (e thấy nhiệt độ tầm 40,50 thì cũng k cao lắm mà, e tưởng đồ nhựa thông thường cũng chịu được)
Về cái kéo sắt và đồ nhôm : theo em tìm hiểu thì bột rửa bát có khả năng ăn mòn nhôm và sắt rất mạnh.

Về nước bóng : cụ có thể thử thế này, sau khi rửa, cụ để tay có chút nước sờ vào bát, thấy nó trơn vừa là được, còn trơn quá là hơi thừa nước bóng, hiện nay nhà em đang dùng nước bóng Somat thì cũng chỉ để số 1.

Cụ lưu ý là máy có thể rửa ở 60-70* tùy chương trình, nên cho đồ nhựa vào thì cọn loại tốt ấy, loại lởm khởm nó méo rồi còn chả biết có thôi cái gì ra không chừng.

hbu082

Xe container
Về cái kéo sắt và đồ nhôm : theo em tìm hiểu thì bột rửa bát có khả năng ăn mòn nhôm và sắt rất mạnh.

Về nước bóng : cụ có thể thử thế này, sau khi rửa, cụ để tay có chút nước sờ vào bát, thấy nó trơn vừa là được, còn trơn quá là hơi thừa nước bóng, hiện nay nhà em đang dùng nước bóng Somat thì cũng chỉ để số 1.

Cụ lưu ý là máy có thể rửa ở 60-70* tùy chương trình, nên cho đồ nhựa vào thì cọn loại tốt ấy, loại lởm khởm nó méo rồi còn chả biết có thôi cái gì ra không chừng.
Theo kinh nghiệm của em thì sắt với nhôm nó ko phải là bị bột rửa ăn mòn mà chính là cái muối ạ, vì cái mâm nhôm nhà em rửa 3 hôm trông đen xì đến kinh, ko nên cho vào em nghĩ sợ nó sinh kết tủa dễ tắc tia phun.
Em trước chưa biết chỉnh muối với nước bóng, để mặc định bị dư nhiều bóng quá, em mới chỉnh lại đc về mức 3, có khi học cụ cho về 1, vì thực ra mấy hôm hết bóng chưa kịp mua vẫn thấy sạch bong.

Hameo

Xe tải
Theo kinh nghiệm của em thì sắt với nhôm nó ko phải là bị bột rửa ăn mòn mà chính là cái muối ạ, vì cái mâm nhôm nhà em rửa 3 hôm trông đen xì đến kinh, ko nên cho vào em nghĩ sợ nó sinh kết tủa dễ tắc tia phun.
Em trước chưa biết chỉnh muối với nước bóng, để mặc định bị dư nhiều bóng quá, em mới chỉnh lại đc về mức 3, có khi học cụ cho về 1, vì thực ra mấy hôm hết bóng chưa kịp mua vẫn thấy sạch bong.
Khi đèn báo hết nước bóng thì phải rửa được mất lần mới hết thực sự. Nhà em không đủ bóng là xoong nồi bị vệt ngay. Nên em phải ưu tiên nước bóng và muối( kể cả không có bột rửa bát đĩa xoong nồi sạch bong kin kít và rất khô ráo)

Hameo

Xe tải
Em nghĩ không phải do muối ăn mòn đâu cụ, hộp đựng muối riêng, có tác dụng làm mềm nước, sau đó nước mới đến tay phun để rửa bát đĩa trong lồng máy

Lăn tăn về chất lượng thì các cụ tìm em như này mà dùng . Trọn đời luôn!

thoiloan2019

Xe hơi
Cụ nhấn giữ phím Eco rồi nhấn Start là vào được ạ.

Hình mờ quá nên em không nhìn rõ là model gì, nhưng em đoán là GI04E.

Trước cụ mua bao nhiêu em không rõ, nhưng mấy hôm Tết vừa rồi hạ giá xuống 15tr để bán hàng đi. Model này 2 khay, sx ở Ba lan, ít người lựa chọn.

Chỗ để máy em thấy ẩm ướt và bẩn, cụ sử lý ngay đi, chẳng mấy mà tan cái máy.

Máy nhà cụ là máy âm toàn phần, model này không có hỗ trợ mở cửa. Nó sấy theo nguyên lý nhiệt dư, còn sót lại giọt nước ở hông hay cánh cửa thì kệ nó đi, quan trọng là đồ khô.

Chỉnh lại muối đi ạ, đừng tin vào que thử làm gì, mà tin vào thực tế đồ sau khi rửa. Sau 5-7 mẻ rửa mới đáng giá chính xác được.

Ngay và luôn bỏ cái kéo sắt ra nhé.

Nhấn giữ chương trình thủy tinh rồi nhấn Start là được ạ.

Không phải serie 4 nào cũng có thêm hỗ trợ đó để tiết kiệm điện, nó chỉ hoạt động khi dùng chương trình Eco. Thực ra hỗ trợ đó cũng không phải là xuất sắc lắm, khi giảm nhiệt độ tráng xuống.
Cụ lucky.win e có cái chặn rác của con national mà k biết lôi ra ném đâu mất miến sắt đấy mất rồi .cụ có để lại e cái.thsnks cụ! Chắc cho luôn vào rác mất rồi.

C180K

Xe buýt
Em có con máy rửa bát này mua ở bếp nam anh , mua chắc đc 1 năm dùng 2,3 lần nhà ít người toàn tiện rửa tay cho nhanh, giờ đang muốn thanh lý có cụ nào yêu ko?

Cụ cho em cái giá, nếu vừa túi em đến khênh về lắp luôn

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Lăn tăn về chất lượng thì các cụ tìm em như này mà dùng . Trọn đời luôn!

Máy nào thì cũng có lúc thế này thế kia, Miele đây ạ, mới dùng 1 tháng thôi, đang báo lỗi bơm.

Cụ lucky.win e có cái chặn rác của con national mà k biết lôi ra ném đâu mất miến sắt đấy mất rồi .cụ có để lại e cái.thsnks cụ! Chắc cho luôn vào rác mất rồi.
Model máy cụ là gì ạ