[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
Chào các cụ,
Em là mem mới, đang tính mua 1 con máy rửa bát, vào đây tìm kinh nghiệm mà thấy nhiều trang quá @@, cụ nào tư vấn hộ em với, không thì cho e xin số trang có với ạ.
Nhu cầu của nhà e là 6 người thôi, tầm giá chắc chục củ đổ lại được thì tốt ạ.
Em cám ơn trước ạ!
Nhà Cụ 6 người thì nên mua Máy rửa được 12-13 Bộ bát đĩa! Mà dưới chục củ thì mới chắc không có đồ ngon! Tầm 15-17 củ Cụ nhé! :((
Cụ ới cụ Bùi Quý Mạnh ấy, Cụ ấy nắm rõ các Model máy các hãng lắm!!! :D

ducli

Đi bộ
Ảnh bếp nhà cụ đâu, quăng lên đây các bô lão mới phán được chứx-(
Để lát về e chụp :D, nhưng nói chung là bé, chắc phải đặt dưới đất.
Nhà Cụ 6 người thì nên mua Máy rửa được 12-13 Bộ bát đĩa! Mà dưới chục củ thì mới chắc không có đồ ngon! Tầm 15-17 củ Cụ nhé! :((
Thank cụ! chắc phải tích tiền cho được tầm đấy quá ~X(

C180K

Xe buýt
Mrb nhà e bị sao ấy, sờ vào tê tay nhẹ, lấy bút thử điện vào phần vỏ ngoài thì bút sáng đèn. K biết đấy là bthg hay máy r bị rò điện ạ.
Cụ đóng cái đinh bê tông xuống đất, nhà chung cư thì đóng xuống sàn, nối dây tiếp đất của máy vào. Hết giật luôn vụ nhé

Cụ giới thiệu mối cho e làm ăn, e đây sẽ chi đậm % cho cụ đới. Kaka, e chỉ hóng hớt nhanh thôi.

Chào các cụ,
Em là mem mới, đang tính mua 1 con máy rửa bát, vào đây tìm kinh nghiệm mà thấy nhiều trang quá @@, cụ nào tư vấn hộ em với, không thì cho e xin số trang có với ạ.
Nhu cầu của nhà e là 6 người thôi, tầm giá chắc chục củ đổ lại được thì tốt ạ.
Em cám ơn trước ạ!
Hiện nay có 2 dòng máy:
- Nội địa nhật 6 bộ: rửa bát và thêm chảo xoong nhỏ xinh xinh.
- Máy to: 12-13 bộ, kích thước cao rộng sâu: 820x60x58 cm. Rửa bát và xoong nồi, càng khéo xếp thì càng đc nhiều.

Mời cụ qua trang 475 nghe cụ lucky phân hạng thương hiệu.
Trang 460 máy bosch rẻ trong tầm tiền...

P.s: quan trọng nhất là mọi người có đồng lòng mua máy hay ko rồi tính chỗ để... Kiếm chỗ để máy là khó, cần quyết tâm cao.

wavethai

Xe tăng
Nhà em dùng MRB Nhật bãi. Em ko dùng muối rửa. Kinh nghiệm cccm thì có nên dùng thêm muối rửa bát ko ah?

QueViet

Xe tăng
Cụ đóng cái đinh bê tông xuống đất, nhà chung cư thì đóng xuống sàn, nối dây tiếp đất của máy vào. Hết giật luôn vụ nhé
Tư vấn thế này thì thua rồi :D, cụ chủ kiểm tra lại tủ điện căn hộ có thanh nối đất an toàn E nối với các dây nối đất có màu vàng sọc xanh ....

Hai cang

Xe buýt

Smallcrab

Xe tải
Tư vấn thế này thì thua rồi :D, cụ chủ kiểm tra lại tủ điện căn hộ có thanh nối đất an toàn E nối với các dây nối đất có màu vàng sọc xanh ....
E cắt thanh thép trong nhỏ 5 cm đút vào cái lỗ trống ở phích cắm, thành chân thứ 3 nối đất khi cắm vào ổ. Xong luôn hết điện giật ạ :v

Meadow

Đi bộ
Lâu hnay em mới vào lại top. Em xin vô cùng cám ơn bác lucky.win. Hôm đấy rét đậm nhất mà bác còn chạy ra đón nhà em vác con máy vào sửa, con máy te tua của em làm bác mất gần tiếng sửa hết lỗi này sang lỗi khác mà bác chẳng chịu lấy công xá gì làm em ngại quá đi mất. Nhờ bác mà em nó lại gắng gượng phục vụ bình thường rồi ạ. Tuy nhiên chắc ra Tết nhà em vẫn quyết sắm em elex mới + sửa tủ bếp dưới luôn thể. Lúc đấy em xin phép đến đo tủ nhà bác làm mẫu bác đừng từ chối nhá, em kết quả chia ngăn kiểu đấy vô cùng.

Skoda_Favorit

Xe container
Lâu hnay em mới vào lại top. Em xin vô cùng cám ơn bác lucky.win. Hôm đấy rét đậm nhất mà bác còn chạy ra đón nhà em vác con máy vào sửa, con máy te tua của em làm bác mất gần tiếng sửa hết lỗi này sang lỗi khác mà bác chẳng chịu lấy công xá gì làm em ngại quá đi mất. Nhờ bác mà em nó lại gắng gượng phục vụ bình thường rồi ạ. Tuy nhiên chắc ra Tết nhà em vẫn quyết sắm em elex mới + sửa tủ bếp dưới luôn thể. Lúc đấy em xin phép đến đo tủ nhà bác làm mẫu bác đừng từ chối nhá, em kết quả chia ngăn kiểu đấy vô cùng.
Bác là Cụ thì em không nói nhưng nếu là Mợ mà có ý định đến đo Bếp nhà Cụ lucky.win thì em khuyên nên nghĩ lại!!!!!!=))=))=))=))=))
BTW: Máy nhà Bác là máy gì thế???:D

C180K

Xe buýt
Em đang ở nhà chung cư, nhiều nơi ko có tiếp địa. Em đã phải sử lý kiểu này và rất ok, thế e mới tư vấn cho cụ ấy. Hay em chụp ảnh máy nhà em đang hoạt động kiểu này để hầu cụ. Em làm ngành điện nên bí quá em mới phải làm thế. Có cái dây xanh như cụ tới các ổ cắm thì chắc ko phải tư vấn cho cụ ấy đâu ạ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Lão này quái tính bủ mợ, cứ chơi kiểu này để khổ chủ phải suy nghĩ :)):)):)), em là cứ 15-20k thu luôn cho đứt đuôi con nòng nọc - chả nợ nần gì cả =))=))=))

Bác là Cụ thì em không nói nhưng nếu là Mợ mà có ý định đến đo Bếp nhà Cụ lucky.win thì em khuyên nên nghĩ lại!!!!!!=))=))=))=))=))
BTW: Máy nhà Bác là máy gì thế???:D
Bố này cứ dính đến "mợ" là nổi lềnh phềnh =))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
Em đang ở nhà chung cư, nhiều nơi ko có tiếp địa. Em đã phải sử lý kiểu này và rất ok, thế e mới tư vấn cho cụ ấy. Hay em chụp ảnh máy nhà em đang hoạt động kiểu này để hầu cụ. Em làm ngành điện nên bí quá em mới phải làm thế. Có cái dây xanh như cụ tới các ổ cắm thì chắc ko phải tư vấn cho cụ ấy đâu ạ
Em cũng ở chung cư đây! Và Đen cái là đúng cái ổ cắm ở Lô gia nơi em đặt MRB lại chết tiếp địa (có dây tiếp địa hẳn hoi nhưng chắc thợ nó éo đấu hay sao ấy! Em gọi thợ điện của chủ ĐT lên đo thì đúng là không có!!!) nên giờ cứ phải rút phích cắm mới thao tác với MRB :D! Cụ nói rõ hơn hoặc cho em ít ảnh em về bắt chước! BTW Chủ ĐT cũng bảo để khắc phục đấu lại nhưng phải cắt trần thạch cao này nọ nên em éo ưng!!!:((:((:((

Bố này cứ dính đến "mợ" là nổi lềnh phềnh =))=))=))
Chuẩn men phải thế chứ Cụ!:)):)):)) Thế cái gì ngoài các Mợ mới làm cho của Cụ nổi hứng???=))=))=))=))=))=))

C180K

Xe buýt
[/QUOTE]
Em cũng ở chung cư đây! Và Đen cái là đúng cái ổ cắm ở Lô gia nơi em đặt MRB lại chết tiếp địa (có dây tiếp địa hẳn hoi nhưng chắc thợ nó éo đấu hay sao ấy! Em gọi thợ điện của chủ ĐT lên đo thì đúng là không có!!!) nên giờ cứ phải rút phích cắm mới thao tác với MRB :D! Cụ nói rõ hơn hoặc cho em ít ảnh em về bắt chước! BTW Chủ ĐT cũng bảo để khắc phục đấu lại nhưng phải cắt trần thạch cao này nọ nên em éo ưng!!!:((:((:((

Cụ cứ dùng cái đinh bê tông, đóng nó xuống sàn, góc tường và sàn cho nó gọn đẹp cụ ạ. Cụ nối cái dây tiếp địa của máy vào cái đinh đấy là ok. Nhà em máy nội địa, trước khi làm gí bút điện vào đỏ đèn, làm xong sờ vào nước trong máy kể cả khi tạm dừng để cho thêm đồ vào cũng ko hề tê giật cụ ạ. Đảm bảo là tốt luôn cụ ạ.
Chuẩn men phải thế chứ Cụ!:)):)):)) Thế cái gì ngoài các Mợ mới làm cho của Cụ nổi hứng???=))=))=))=))=))=))
Cụ cứ dùng cái đinh bê tông, đóng nó xuống sàn, góc tường và sàn cho nó gọn đẹp cụ ạ. Cụ nối cái dây tiếp địa của máy vào cái đinh đấy là ok. Nhà em máy nội địa, trước khi làm gí bút điện vào đỏ đèn, làm xong sờ vào nước trong máy kể cả khi tạm dừng để cho thêm đồ vào cũng ko hề tê giật cụ ạ. Đảm bảo là tốt luôn cụ ạ.

Skoda_Favorit

Xe container
Cụ cứ dùng cái đinh bê tông, đóng nó xuống sàn, góc tường và sàn cho nó gọn đẹp cụ ạ. Cụ nối cái dây tiếp địa của máy vào cái đinh đấy là ok. Nhà em máy nội địa, trước khi làm gí bút điện vào đỏ đèn, làm xong sờ vào nước trong máy kể cả khi tạm dừng để cho thêm đồ vào cũng ko hề tê giật cụ ạ. Đảm bảo là tốt luôn cụ ạ.[/QUOTE]
Thanks Cụ!
Chắc em làm cho một phát mũi khoan sâu độ 7-8 cm rồi đóng cái đoạn sắt 6 vào cũng được nhỉ? Có phải đổ nước muối gì gì đó vào nữa không Cụ?

C180K

Xe buýt
Thanks Cụ!
Chắc em làm cho một phát mũi khoan sâu độ 7-8 cm rồi đóng cái đoạn sắt 6 vào cũng được nhỉ? Có phải đổ nước muối gì gì đó vào nữa không Cụ?[/QUOTE]

Không cần cầu kỳ thế đâu ạ, cái nước muối là nhà thầu xây lắp thường làm để đo điện trở lúc đi nghiệm thu với A thôi cụ ạ, nếu dưới đất thì cụ khoan và đổ bột giảm điện trở đất(GEM), nhưng đó là với phụ tải lớn cụ ạ

QueViet

Xe tăng
Cụ smallcrab đã xử lý như vầy:
E cắt thanh thép trong nhỏ 5 cm đút vào cái lỗ trống ở phích cắm, thành chân thứ 3 nối đất khi cắm vào ổ. Xong luôn hết điện giật ạ :v

có nghĩa là căn hộ của cụ ấy có hệ thống nối đất an toàn, đơn giản là có thể cái phích cắm của MRB bosch không đúng kiểu với ổ cắm tường nhà cụ ấy .
Nhiều chủ đầu tư bỏ bớt hệ tiếp đất an toàn ( đáng lẽ phải có theo quy chuẩn xây dựng ), nhưng một cái đinh dài chừng 5 cm cắm vào sàn bê tông thì điện trở nối đất của nó chắc chắn là quá lớn, không bảo đảm an toàn cho người sử dụng.

ducli

Đi bộ
Cụ giới thiệu mối cho e làm ăn, e đây sẽ chi đậm % cho cụ đới. Kaka, e chỉ hóng hớt nhanh thôi.

Hiện nay có 2 dòng máy:
- Nội địa nhật 6 bộ: rửa bát và thêm chảo xoong nhỏ xinh xinh.
- Máy to: 12-13 bộ, kích thước cao rộng sâu: 820x60x58 cm. Rửa bát và xoong nồi, càng khéo xếp thì càng đc nhiều.

Mời cụ qua trang 475 nghe cụ lucky phân hạng thương hiệu.
Trang 460 máy bosch rẻ trong tầm tiền...

P.s: quan trọng nhất là mọi người có đồng lòng mua máy hay ko rồi tính chỗ để... Kiếm chỗ để máy là khó, cần quyết tâm cao.
Thank cụ, để e về làm công tác tư tưởng cho ông bà chứ vợ e nó giục ghê quá :D

robincrystal

Đi bộ
Các cụ cho em hỏi máy SMS25KI00E có hướng dẫn tiếng Việt hoặc tiếng Anh không? Em mua cho 2 ông bà ở quê, đã lắp xong rồi nhưng lại gọi nói e không biết cách sử dụng vì quyển manual bằng tiếng Ba Lan, thế là để không đã cả tuần rồi :(