[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

phucbqp

Xe hơi
Nhà em đợt làm bếp lại không tính đến việc lắp máy rửa bát nên không để ô cho máy rửa bát. Đến bây giờ thấy cần thật sự thì lại bị gặp một vấn đề hết sức nan giải đó là cái chiều cao của máy. Em muốn lắp tủ âm, nhưng chiều cao mà ngăn bếp có thể thu xếp được chỉ khoảng 75cm (chiều ngang thoải mái, nước vào, nước ra OK), trong khi đó chiều cao của các máy rửa bát âm thường là 84,5 cm. Em đang băn khoăn quá, không biết xử lý thế nào. Nhờ các cụ trên này cao kiến giúp e.
P/S: Nhà e chỉ tính lắp tủ âm, không tính tủ ngoài, vì không có chỗ để và khó thiết kế đường nước vào, nước thoát. Do nhu cầu nên không muốn lắp tủ bé 6 bộ.

lucky.win

Xe điện
Tới đây sẽ có các model máy compact, loại 9 bộ, chiều rộng 45cm.

Ba kiểu máy: độc lập, bán âm và âm toàn phần. Cụ mợ nào mà bếp chật, có thể tham khảo thêm.

Máy độc lập model SPS25 và SPS66

Kiểu bán âm, model SPI46 và SPI66

Kiểu âm toàn phần, model SPV44 và SPV46

phucbqp

Xe hơi
Nhà em đợt làm bếp lại không tính đến việc lắp máy rửa bát nên không để ô cho máy rửa bát. Đến bây giờ thấy cần thật sự thì lại bị gặp một vấn đề hết sức nan giải đó là cái chiều cao của máy. Em muốn lắp tủ âm, nhưng chiều cao mà ngăn bếp có thể thu xếp được chỉ khoảng 75cm (chiều ngang thoải mái, nước vào, nước ra OK), trong khi đó chiều cao của các máy rửa bát âm thường là 84,5 cm. Em đang băn khoăn quá, không biết xử lý thế nào. Nhờ các cụ trên này cao kiến giúp e.
P/S: Nhà e chỉ tính lắp tủ âm, không tính tủ ngoài, vì không có chỗ để và khó thiết kế đường nước vào, nước thoát. Do nhu cầu nên không muốn lắp tủ bé 6 bộ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em sẽ nhắn ạ.

Chắc tại mũi nhậy cảm quá rồi :D

Xoong nồi mà cáu cặn quá, thì làm sao mà sạch được như mình dùng giẻ sắt để cọ hả cụ ơi.
Ko hề cáu cặn cụ à, em nhớ nó chỉ là nồi nấu rau muống thôi :D, nhiều khi xoong sạch hết nhưng vẫn có lấm tấm như kiểu mốc trắng ở đáy xong, lấy giẻ lau lại thì sáng bóng soi gương.

lucky.win

Xe điện
Ko hề cáu cặn cụ à, em nhớ nó chỉ là nồi nấu rau muống thôi :D, nhiều khi xoong sạch hết nhưng vẫn có lấm tấm như kiểu mốc trắng ở đáy xong, lấy giẻ lau lại thì sáng bóng soi gương.
Cụ tăng muối lên một mức nữa đi.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Tý nữa em cho cái nồi này vào máy xem có sạch được không =))=))=))

MRB ko sạch bằng rửa tay đâu mợ.
Các cụ có bị tình trạng rửa xoong nồi inox mà nó vẫn còn lem nhem như thế này ko, em rửa bát đũa, chảo chống dính thì lúc nào cũng thấy sạch mà xoong nồi rất hay bị như ảnh thế này:

Em sẽ nhắn ạ.
Chắc tại mũi nhậy cảm quá rồi :D
Xoong nồi mà cáu cặn quá, thì làm sao mà sạch được như mình dùng giẻ sắt để cọ hả cụ ơi.

binhsu7273

Xe cút kít

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ tăng muối lên một mức nữa đi.
Cụ cho em hỏi có phải tăng muối lên thì máy sẽ cho nước đi qua hạt làm mềm nước nhiều lần hơn phải ko ạ, hoặc ngâm nước trong hạt đó lâu hơn.

lucky.win

Xe điện
Cụ cho em hỏi có phải tăng muối lên thì máy sẽ cho nước đi qua hạt làm mềm nước nhiều lần hơn phải ko ạ, hoặc ngâm nước trong hạt đó lâu hơn.
Như máy của cụ thì nó sẽ rút ngắn lưu lượng nước xuống, ví dụ trước đây 50 lít nước xả muối 1 lần, thì bây giờ còn 40 lít đã xả rồi.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Như máy của cụ thì nó sẽ rút ngắn lưu lượng nước xuống, ví dụ trước đây 50 lít nước xả muối 1 lần, thì bây giờ còn 40 lít đã xả rồi.
Cách hoàn nguyên như này thì chất lượng nc được làm mềm sẽ ko ổn định cụ nhỉ. Đầu mỗi chu kỳ thì nc sẽ được làm mềm tốt nhất, cuối chu kỳ thì khả năng làm mềm nước của hạt nhựa sẽ rất kém.
Em tưởng phải có cảm biến gì đó để biết đc hạt nhựa cần hoàn nguyên lại thì mới chuẩn chứ nhỉ.

amenvn

Đi bộ
Nhà cháu cũng đang muốn mua một chiếc máy rửa bát mà xem chóng cả mặt chả hiểu gì cả, hôm trước có xem được mã sms63l08ea, nơi báo giá là 15.5M. Các cụ tư vấn giúp em giá thế có ổn không ạ, hoặc cho em xin một mã nào dùng ngon khoảng 15-17M, 12 bộ trở lên của Bosh, thanks

lucky.win

Xe điện
Cách hoàn nguyên như này thì chất lượng nc được làm mềm sẽ ko ổn định cụ nhỉ. Đầu mỗi chu kỳ thì nc sẽ được làm mềm tốt nhất, cuối chu kỳ thì khả năng làm mềm nước của hạt nhựa sẽ rất kém.
Em tưởng phải có cảm biến gì đó để biết đc hạt nhựa cần hoàn nguyên lại thì mới chuẩn chứ nhỉ.
Nó chỉ có cảm biến để đếm chính xác bao nhiêu lít nước đã dùng, từ đó quyết định khi nào cho muối vào.

Có máy thì mỗi lần rửa là một lần hoàn nguyên, lúc đó điều chỉnh bằng cách cho muối vào nhiều hay ít.

Mỗi hãng có mỗi kiểu khác nhau.

Hạt nhựa này có thời hạn phải thay không cụ?
Không cụ, để mãi thôi. Muốn thay thì thay cả bình luôn, vì nó thiết kế đúc kín rồi.

annhien88

Xe tải
MRB ko sạch bằng rửa tay đâu mợ.
Các cụ có bị tình trạng rửa xoong nồi inox mà nó vẫn còn lem nhem như thế này ko, em rửa bát đũa, chảo chống dính thì lúc nào cũng thấy sạch mà xoong nồi rất hay bị như ảnh thế này:

Cụ cứ như núp trong MRC nhà em ấy ((=
Hôm kia em luộc thịt xong mà ko chà, vất vào máy là nó ra y chang cụ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Cụ cứ như núp trong MRC nhà em ấy ((=
Hôm kia em luộc thịt xong mà ko chà, vất vào máy là nó ra y chang cụ.
Chuẩn rồi mợ, bọt của nước luộc thịt, sườn là máy chịu chết mặc dù ko phải cháy két gì. Mà đc cái rửa mrb xong lấy giẻ chà qua là lại sạch bóng ko cần xà phòng nên cũng nhanh

Hebe

Xe đạp
Cụ Lắc ơi ....
Nhà cụ còn bột rửa với nước bóng ko ạ
Để e mỗi thứ x2 với
Nhà e hết sạch rồi ạ
Cảm ơn cụ trước nhé