[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Cứ chạy là ngon roài, mà thống kê thiệt hại thì cụ thêm cho em 4 vòng em tự mua nữa nhé :)):)):))
Cái vụ ngược xuôi là em làm đúng như sách cụ bày nhá, mỡ miếc bôi toé loe còn gì =))=))=))

P/s: Hôm nào lại làm cái lễ đón máy về cụ nhỉ :D
Vòng bi hả, thích em cho thêm mấy vòng nữa dự trữ, không phải nghĩ ... :)) :)) :))

Cụ lucky và các cụ cho em hỏi:
1. Em test nước nhà em, kết quả như thế này thì có phải chỉnh lại lượng muối không?

2. Đũa nhà em sau khi rửa xong có màu như thế này, cả cái muôi múc canh cũng bị lấm tấm màu nâu (vì em quên không úp nó xuống, lúc lấy ra thì thấy như thế, xì nước vào là hết), như vậy là bị làm sao ?

Thanks các cụ.
Mợ có thể nâng thêm 1 nấc nữa thành H5 cũng được ạ.

Mầu đó là do từ đồ ăn phôi ra, hoặc từ đồ rửa khác ra. Mợ dùng chương trình Auto thì nó sẽ kỹ hơn nữa.

Hôm qua e ghé qua siêu thị MH thấy hàng đã về

Em thấy có mấy loại nước rửa này cụ lucky.win xem mấy loại nước này có cái nào dùng cho máy rửa bát đc ko ạ:
Nó là nước rửa bát thông thường giống như Sunlight

lucky.win

Xe điện
Các cụ và cụ lucky.win ơi, cho em hỏi em định mua lại máy Rb bosch SMS50E82EU của 1 cụ trên otofun giá 9tr có ok ko ạ. Các cụ dùng mã này rồi cho em xin review với. Em xin cảm ơn và hậu tạ ^^
Model này dùng được ạ, có thể nói nó là model dẫn dắt thịt trường ngày trước đây, bên WTT nhiều người dùng đấy.

Máy này cùng giống như máy cụ soc nhim đang nằm quay đơ ở nhà em. Còn giá đó đắt rẻ em không biết, hôm nay nó ngon, mai nó hỏng thì biết sao được, không được nhìn thực tế nên không giám chém linh tinh.

Công nhận có cụ Lắc nên anh em mình yên tâm tháo lắp các kiểu :D. Nhân tiện cụ lucky.win bày cho em cách đánh bóng cái giá inox trong máy rửa bát với, em dùng giấy ráp đánh nhưng k bóng được, vẫn bị lớp trắng mờ sau khi rửa. Giờ máy chả có gì mà sửa nên em tính lôi cái giá í ra đánh cho bóng :D
Lậy cụ, không được đánh bóng cái đó. Đấy là lớp nhựa bọc phủ bên ngoài ạ, nó ngả mầu vì nhiệt độ và thời gian. Tóm lại là để nguyên ạ.

linhmoi09

Xe hơi
Chào các cụ !
Nhà e mới sắm con máy rửa bát panasonic np-tr6, nhưng chưa biết sửa dụng (Máy của người quen gửi từ SG ra cho). E mới lắp đường nước chờ từ ống ra, chưa đấu nối vào máy. Có cụ nào làm dịch vụ lắp đặt + cung cấp bột rửa chuyên dụng + hướng dẫn sử dụng thì giúp e với ạ. Số ĐT của e: 0904056889
Cám ơn các cụ !

hungcuong02x1

Xe tải
He he, cứ tháo ra rồi tự làm nhá ...

Cứ theo thầy vịt phán thôi, hôm nào trả máy lại làm bữa ... toàn lý do chính đáng ... :))
Cụ lucky.win chỉ giúp em loại và chỗ mua máy rửa bát đứng độc lập với. Gấu em sắp mang bầu mà sang năm mới chuyển nhà mới nên e dự mua loại độc lập tầm 5-7tr dùng từ giờ đến lúc đấy, lắp tạm ở chỗ logia sang nhà mới thì lắp âm tủ sau (lội topic này thì ra đâu đấy TR3, TR5 phải ko ạ). Đội ơn cụ nhiều ah ^^.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
He he, cứ tháo ra rồi tự làm nhá ...

Cứ theo thầy vịt phán thôi, hôm nào trả máy lại làm bữa ... toàn lý do chính đáng ... :))
Sang bên phía khu đấy là em lơ ngơ như "bò đội nón ấy", lạc mấy lần rồi :)):)):))

Công nhận có cụ Lắc nên anh em mình yên tâm tháo lắp các kiểu :D. Nhân tiện cụ lucky.win bày cho em cách đánh bóng cái giá inox trong máy rửa bát với, em dùng giấy ráp đánh nhưng k bóng được, vẫn bị lớp trắng mờ sau khi rửa. Giờ máy chả có gì mà sửa nên em tính lôi cái giá í ra đánh cho bóng :D
Model này dùng được ạ, có thể nói nó là model dẫn dắt thịt trường ngày trước đây, bên WTT nhiều người dùng đấy.
Lậy cụ, không được đánh bóng cái đó. Đấy là lớp nhựa bọc phủ bên ngoài ạ, nó ngả mầu vì nhiệt độ và thời gian. Tóm lại là để nguyên ạ.
Cụ lắc nói thế nào, không lẽ lại nhầm nhựa với inox, cụ dongvuong_tbtq cứ đánh thật lực vào xem nào =))=))=))

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win chỉ giúp em loại và chỗ mua máy rửa bát đứng độc lập với. Gấu em sắp mang bầu mà sang năm mới chuyển nhà mới nên e dự mua loại độc lập tầm 5-7tr dùng từ giờ đến lúc đấy, lắp tạm ở chỗ logia sang nhà mới thì lắp âm tủ sau (lội topic này thì ra đâu đấy TR3, TR5 phải ko ạ). Đội ơn cụ nhiều ah ^^.
Em thực chưa hiểu lắm về câu hỏi của cụ, ý cụ là máy nội địa Nhật ấy ạ ?

Cụ nói máy độc lập rồi sau này lắp âm nữa thành ra em không biết thế nào.

ar3a

Xe điện
Máy nhà cụ có 3 cái phao.

- Hai cái nằm bên hông phải máy, cái nhẹ là phao mực nước. Nó hay bị do kiến chui vào làm tổ, đẻ trứng ... trạng thái thường mở.

- Cái nằm giữa máy chỗ bọt biển, trạng thái thường đóng.

Cụ kiểm tra theo đúng trạng thái em ghi ở trên của nó, sau đó nếu không được thì mới kiểm tra đến main, còn bơm thì hầu như không liên quan.

Hôm qua có thể khi xê dịch máy, đã tác động đến phao nên nó lại chạy cho cụ.
Em vừa ngó bên hông phải thì không thấy cái phao nào cả:

Bên trái thì em thấy có cái hộp đựng muối và hạt nhựa, phía trên hộp này có một hộp nhựa khác nối với bộ phận chỉnh độ cứng của nước bên trong máy; em không rõ cái phao ở đâu:

Tiện em hỏi cụ cái bộ phận làm mềm nước đó như em thấy chỉ gắn vào máy bằng mấy cái gioăng, không thấy giá đỡ hay bắt vít vào đâu cả. Em định tháo ra làm vệ sinh rồi thay hạt nhựa hoàn nguyên thì có nên không? Máy em dùng dc 7 năm rồi.

lucky.win

Xe điện
Em vừa ngó bên hông phải thì không thấy cái phao nào cả:

Bên trái thì em thấy có cái hộp đựng muối và hạt nhựa, phía trên hộp này có một hộp nhựa khác nối với bộ phận chỉnh độ cứng của nước bên trong máy; em không rõ cái phao ở đâu:

Tiện em hỏi cụ cái bộ phận làm mềm nước đó như em thấy chỉ gắn vào máy bằng mấy cái gioăng, không thấy giá đỡ hay bắt vít vào đâu cả. Em định tháo ra làm vệ sinh rồi thay hạt nhựa hoàn nguyên thì có nên không? Máy em dùng dc 7 năm rồi.

- Em đánh dấu trên hình, 2 cái nó nằm cạnh nhau ạ.

- Cái còn lại đặt nằm máy xuống, tháo tấm nhựa đáy ra thì sẽ thấy.

- Hộp đó đóng kín mít, tức là không thay hạt nhựa đấy đâu ạ, khi thay là thay cả hộp.

Soc.nhim

Xe tải

Máy này cùng giống như máy cụ soc nhim đang nằm quay đơ ở nhà em. Còn giá đó đắt rẻ em không biết, hôm nay nó ngon, mai nó hỏng thì biết sao được, không được nhìn thực tế nên không giám chém linh tinh.
Oh hay, nó vẫn quay đơ chứ chưa quay tít hả cụ anh:). Hay cụ sử lý cho em, rồi em để lại cho cụ ấy. Cả đội off nhà mình làm bữa bia miễn phí cụ anh nhỉ:):).

Mrphamvn

Xe tăng
Bên siêu thị Minh Hoa ở Thái Hà có bột rửa bát somat rồi đó các bác ạ

lucky.win

Xe điện
Oh hay, nó vẫn quay đơ chứ chưa quay tít hả cụ anh:). Hay cụ sử lý cho em, rồi em để lại cho cụ ấy. Cả đội off nhà mình làm bữa bia miễn phí cụ anh nhỉ:):).
Chưa, đã làm gì đâu, vẫn quay đơ một góc mà ... gì chứ hè không xong thì mùa đông tới chắc phải xong :))=D>=))

honda acura

Xe điện

hungcuong02x1

Xe tải
Em thực chưa hiểu lắm về câu hỏi của cụ, ý cụ là máy nội địa Nhật ấy ạ ?

Cụ nói máy độc lập rồi sau này lắp âm nữa thành ra em không biết thế nào.
Hi cụ, ý e là giờ e muốn nhờ cụ tư vấn mua máy độc lập, kiểu nội địa Nhật, tầm tầm kiểu TR3, TR5 (mà cụ có tư vấn trong thớt này lâu lâu rồi) nhưng ko biết mua chỗ nào ý ạ. Vì bây giờ tủ bếp nhà e chật chỗ ko nhét âm tủ được, âm tủ thì để sau ạ.

dongvuong_tbtq

Xe buýt

Hơ. Em đánh rồi. Cái giá bên trên thì inox có sáng. Cái giá bên dưới thì vẫn còn 1 lớp trắng mờ. Hay phải đánh thêm mới sáng :D

Soc.nhim

Xe tải
Chưa, đã làm gì đâu, vẫn quay đơ một góc mà ... gì chứ hè không xong thì mùa đông tới chắc phải xong :))=D=))
Em dự là chưa có bia thì có khi ra giêng sang năm cũng chưa xong nhỉ =))
Chắc phải để cho nó tắm bia thì mới nhanh quay được các cụ nhỉ:)
Hi cụ, ý e là giờ e muốn nhờ cụ tư vấn mua máy độc lập, kiểu nội địa Nhật, tầm tầm kiểu TR3, TR5 (mà cụ có tư vấn trong thớt này lâu lâu rồi) nhưng ko biết mua chỗ nào ý ạ. Vì bây giờ tủ bếp nhà e chật chỗ ko nhét âm tủ được, âm tủ thì để sau ạ.
Cụ hỏi khéo khéo vào, có khi nhà cụ luc còn con nào cụ ấy để cho thì ngon. Suỵt! Nhớ đừng bảo em chỉ cho nhé:):):)

leminhtung13

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi ngu với ạ, em vừa lấy lại mrb Bosch SMS50E82EU của một cụ OF nhà mình. Em lắp đặt và cho chạy thử (do chưa có muối, hay bột rửa bát...) gì cả thì sau khi kết thúc hành trình mở máy ra thấy rất nhiều bọt như thế này. Hiện tượng này có vấn đề gì ko các cụ ơi.
P/s: em đi ra ngay OCcient mua các phụ gia để về thử lại đây ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi ngu với ạ, em vừa lấy lại mrb Bosch SMS50E82EU của một cụ OF nhà mình. Em lắp đặt và cho chạy thử (do chưa có muối, hay bột rửa bát...) gì cả thì sau khi kết thúc hành trình mở máy ra thấy rất nhiều bọt như thế này. Hiện tượng này có vấn đề gì ko các cụ ơi.
P/s: em đi ra ngay OCcient mua các phụ gia để về thử lại đây ạ.

Chắc để lâu không dùng, cụ cho mấy lọ dấm vào chạy vài lượt là hết thôi.