[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

bucon2007

Xe tải

Nhà em dùng được hơn 2 tuần rồi, vợ em cười như nghé bảo sao bây giờ mới biết:D:D:D
Giờ rửa bát mất có 2 phút xếp hình cả đổ rác

P/s em cất cái lưới ở ngăn trên thì để được 2 cái nồi ngon lành (nồi nấu canh, kho thịt nhé)
Bây giờ thế đã, đến đâu tính đến đó >:D<>:D<>:D<
Tiện đây thanh kiu cụ lucky.win nhé :)):)):))

trinhnfs

Xe buýt
Website
www.sohoa.app
Giúp em tí, máy nhà em toshiba nội địa 6 bộ, giờ nó ko xả nước ? giải quyết thế nào các cụ ơi

mr.hung

Xe buýt
Cụ nâng mặt đá chỗ đó lên là đẹp nhất, còn dùng máy kiểu compact thì lại bé.

Vâng đúng rồi, đo theo kích thước thực tế rồi ốp vào.
Thanks cụ, ông tủ bếp mua hộ máy rb cơ mà chưa lắp đặt bao h :D, e đang xem hướng dẫn lắp đặt để hướng dẫn lại :)), khi lắp đặt có lưu ý gì ko cụ?

thichdonhat

Xe buýt
Cụ nâng mặt đá chỗ đó lên là đẹp nhất, còn dùng máy kiểu compact thì lại bé.

Vâng đúng rồi, đo theo kích thước thực tế rồi ốp vào.
Cụ lucky.win giúp em chút: Cái nồi cơm mitsubhisi NP-XS103J của nhà em báo lỗi U12 (tra HDSD thì bảo là do mức nước), em chính mức nước các kiểu nhưng không được. Cụ có hướng xử lý nào giúp em với nhé. Thanks cụ.

lucky.win

Xe điện
Thanks cụ, ông tủ bếp mua hộ máy rb cơ mà chưa lắp đặt bao h :D, e đang xem hướng dẫn lắp đặt để hướng dẫn lại :)), khi lắp đặt có lưu ý gì ko cụ?
Cụ lắp như bình thường, điện nước đấu nối như máy giặt cửa ngang.

Phần cắt gỗ, cụ tháo cái nẹp nhựa 3 nấc kia ra, đo gỗ cắt sát mép bảng điều khiển luôn ạ. Chú ý phần cánh gỗ sau khi ốp xong, lúc mở cửa bị cấn vào chân tủ.

Cụ lucky.win giúp em chút: Cái nồi cơm mitsubhisi NP-XS103J của nhà em báo lỗi U12 (tra HDSD thì bảo là do mức nước), em chính mức nước các kiểu nhưng không được. Cụ có hướng xử lý nào giúp em với nhé. Thanks cụ.
Cái này em không biết ạ, thực ra là không có thời gian để mà ngâm cứu nó nữa.

Dung PA

Đi bộ
Cụ chụp hình lúc nó bị lỗi rồi đưa lên đây ...
Hôm qua em về em lau sạch sẽ bên trong, chạy "không tải" 2 phát bao gồm rửa+xả. Bị lỗi phát đầu (sau khi rửa xong kêu tít tít dài rồi đèn nháy loạn cả lên báo lỗi), tuy nhiên đến phát thứ 2 thì rửa xong kêu tít tít quen thuộc, rồi máy báo kết thúc và tự tắt nguôn điện. Nhờ giời, giờ lại ngon lành rồi cụ ạ. :D

Matunn

Xe tải
Các cụ biết chỗ nào mua viên rửa và muối giá ok không?
thanks

quangp5

Xe điện
Theo như comment em trích thì lỗi e22 là lỗi nước ở trong máy ko đc bơm ra. Lỗi này có thể do lọc bẩn, cảm biến bẩn hoặc bơm thoát vì lý do tắc kẹt bơm hoặc đường thoát mà ko bơm đc nc ra.

Máy Bosch đời mới chắc chắn có cảm biến, như comment em trích thì nó là cảm biến hồng ngoại để kiểm tra nc trong hay đục, có thể đã bị bám bẩn hoặc đóng cặn bẩn bên ngoài nên luôn báo bẩn. Comment em trích có hd đun nước nóng đổ vào để làm sạch hoặc cụ dùng dấm kèm baking soda ngâm thử xem
Em lấy bàn trải + nước rửa bát đánh rửa chỗ đó thì được một lần không báo lỗi. Lần tiếp theo không chạy hết chu trình, còn 20 phút thì dừng. Lần tiếp nữa ( tối hôm qua) thì không thấy báo lỗi gì nhưng nước vẫn không được xả ra hết khỏi máy. Chắc khả năng kẹt bơm hoặc van xả có vấn đề?

lucky.win

Xe điện
Hôm qua em về em lau sạch sẽ bên trong, chạy "không tải" 2 phát bao gồm rửa+xả. Bị lỗi phát đầu (sau khi rửa xong kêu tít tít dài rồi đèn nháy loạn cả lên báo lỗi), tuy nhiên đến phát thứ 2 thì rửa xong kêu tít tít quen thuộc, rồi máy báo kết thúc và tự tắt nguôn điện. Nhờ giời, giờ lại ngon lành rồi cụ ạ. :D
Vầng, thế thì cụ cứ dùng bình thường đi, bao giờ nó hắt hơi thì tính tiếp ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em lấy bàn trải + nước rửa bát đánh rửa chỗ đó thì được một lần không báo lỗi. Lần tiếp theo không chạy hết chu trình, còn 20 phút thì dừng. Lần tiếp nữa ( tối hôm qua) thì không thấy báo lỗi gì nhưng nước vẫn không được xả ra hết khỏi máy. Chắc khả năng kẹt bơm hoặc van xả có vấn đề?
cụ kiểm tra đường thoát chưa ạ, cụ cho thấp xuống thử xem(khuyến cáo là 40 đến 80cm thì cụ để 40cm thôi xem thế nào)
KHông biết máy cụ có giống cái này ko, cụ thử tháo lẫy nhựa đó quay cánh bơm thoát xem có trơn chu ko.
Máy cụ còn bảo hành sao cụ ko gọi nhỉ

mr.hung

Xe buýt
Cụ lắp như bình thường, điện nước đấu nối như máy giặt cửa ngang.

Phần cắt gỗ, cụ tháo cái nẹp nhựa 3 nấc kia ra, đo gỗ cắt sát mép bảng điều khiển luôn ạ. Chú ý phần cánh gỗ sau khi ốp xong, lúc mở cửa bị cấn vào chân tủ.

Cái này em không biết ạ, thực ra là không có thời gian để mà ngâm cứu nó nữa.
Ống thoát có phải cho cao lên ko cụ? E sợ nước bên chậu rửa bát nó sang máy thì mỏi, vì 2 thằng đấu vào nhau mới ra ống thoát nước khu bếp??

sausau0301

Xe đạp
các cụ ơi, tết nhất đến nơi rồi, e muốn mua cái máy rửa bát cho nhàn cái thân. các cụ đã mua máy rồi, nhờ tư vấn giúp e máy nào dùng thích, model với ah?
e cảm ơn các cụ nhiều

lucky.win

Xe điện
Ống thoát có phải cho cao lên ko cụ? E sợ nước bên chậu rửa bát nó sang máy thì mỏi, vì 2 thằng đấu vào nhau mới ra ống thoát nước khu bếp??
Ống thoát thì cụ vòng nó lên một chút rồi cắm xuống là được, độ cao có thể để bằng với của chậu rửa.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]

lucky.win

Xe điện
Chết e là cái phần nước nó đấu từ bồn rửa bát, mà cái này thì ko có van, bọn thợ nó làm quả van đầu cuối. Haiz.
Dù là máy Nhật hay máy châu Âu thì khi lắp đặt đều phải có van riêng cho nó, để còn khoá nước khi có sự cố. Thợ mà không lắp van cho cụ là làm bậy, cho xong việc.

mr.hung

Xe buýt
Ống thoát thì cụ vòng nó lên một chút rồi cắm xuống là được, độ cao có thể để bằng với của chậu rửa.
Vâng cụ, mà e hỏi thêm chút là chân máy có thể nâng hạ dc, ở giữa e thấy có ốc chỉnh gì vậy cụ? đằng sau e ko thấy chỗ chỉnh cao thấp nhỉ?
Nước cấp cho máy e định lấy nước nóng từ bình nóng lạnh có dc ko cụ?

cuckhoai

Xe tăng
Vâng cụ, mà e hỏi thêm chút là chân máy có thể nâng hạ dc, ở giữa e thấy có ốc chỉnh gì vậy cụ? đằng sau e ko thấy chỗ chỉnh cao thấp nhỉ?
MRB nó tự đun nước nóng, nếu nhà cụ dùng năng lượng mặt trời thì cấp nước nóng cho nó đỡ tốn điện, còn không thì để nó tự đun hơi đâu đun nước nóng cho nó.

mr.hung

Xe buýt
MRB nó tự đun nước nóng, nếu nhà cụ dùng năng lượng mặt trời thì cấp nước nóng cho nó đỡ tốn điện, còn không thì để nó tự đun hơi đâu đun nước nóng cho nó.
Ah nhà e có thái dương năng cụ ah, nước nóng ra e cấp vào bình nóng lạnh nên muốn tận dụng, chỉ ngại nước ra yếu thôi

lucky.win

Xe điện
- Ở giữa để chỉnh chân phía sau.

- Nước cấp từ bình nóng lạnh được, nhưng mà mùa đông mà cụ bật bình thì lại không nên.

tcp

Xe tải
Ah nhà e có thái dương năng cụ ah, nước nóng ra e cấp vào bình nóng lạnh nên muốn tận dụng, chỉ ngại nước ra yếu thôi
Em hóng được trong hướng dẫn của máy Bosch nhà em (SMS46) là nhiệt độ cấp vào tối đa 60 độ. Nếu cụ có thái dương năng thì làm 1 van nước nóng, 1 van nước lạnh mở chung vào 1 đường cấp cho máy cho chắc ăn. Hôm nào thấy nước trong ống nắng quá thì mở thêm nước lạnh vào.

Cụ muốn mua à, 25 Euro chưa tính phí ship ...
Nhà em đang xếp như thế này, cụ thấy nên cắm vào giỏ hay là để nguyên ạ.