[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Chúc cả nhà "MRB" một tuần mới nhiều may mắn!
Kính nhờ Cụ Lucky.Win rì viu hộ cái chất tẩy này từ Đức xem có ổn cho việc vệ sinh MRB không nhé! Em thấy chỗ ST Minh Hoa bán có 79K thôi!

Em chưa dùng cái này, nhưng biết chắc chắn là ổn đấy, bóc cái tem phụ ra là hướng dẫn sử dụng nó, giống như chai của Finish mà em đã up trước đây.

Cụ luckywin tư vấn gúip cháu phát, máy rửa bát bosch nhà cháu bây giờ ko có nước nóng và ko sấy được. Lỗi E4
Cụ còn bảo hành không cụ ? nếu còn thì gọi luôn đi. Nặng đô rồi đấy cụ.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Em chưa dùng cái này, nhưng biết chắc chắn là ổn đấy, bóc cái tem phụ ra là hướng dẫn sử dụng nó, giống như chai của Finish mà em đã up trước đây.

Cụ còn bảo hành không cụ ? nếu còn thì gọi luôn đi. Nặng đô rồi đấy cụ.
Tức là nó dán sai mác hả cụ, chuẩn nó là vệ sinh mrb?

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Do tài chính hạn hẹp mà nhu cầu lại có nên em cần tìm MRB tầm 6-8 triệu. Kính nhờ cụ lucky.win tư vấn nên mua loại nào và nếu được cụ cho em xin địa chỉ cửa hàng bán ạ.
Em cảm ơn cụ nhiều.

vjtcon

Xe điện
Thế nhà cụ vẫn giặt đồ bằng tay à.
Tại sao giặt đồ bằng máy thì được mà rửa chén bằng máy lại ko được vậy cụ :D
Một thanh niên chưa bao giờ rửa bát nêu ý kiến :D
e phản biện tý:
e rửa tay mười mấy năm đây, ăn xong rửa nhoằng cái là xong, có fai cỗ cỗ bàn bàn đâu mà nhiều đến mức ..... so sánh với máy giặt.
Đồ bẩn quần áo diện tích bẩn lớn, thay ra nhiều hơn nhiều so với bát đũa so sao đc :P
KL: nâng chất lg cuộc sống thôi chứ k có k chết, k có máy giặt mới gê người. Chưa kể côg dọn rác rồi mới cho vào đc, oải, ngoáy ngoáy cho xong

tqhgau

Đi bộ
Cụ nhích thêm khoảng 1 tr nữa được không ? em sẽ cho cụ thông tin để cụ mua chung cùng với người khác, dẻo mồm có khi chỉ thêm 500k.

Model máy thì yên tâm là cao hơn nhiều cái cụ đưa.

P/S: Em không liên quan bố con thằng nào nhé, phải nói trước không lại hiểu lầm. Em thêm còm này chỉ lời nhắn vodka của cụ.
Cụ pm cho xin thông tin của con máy này đc không?
Cám ơn cụ :)

tungkhuyen

Xe điện
Ngâm cứu hết cả tối mà loạn quá ạ

Cụ lucky.win cho e hỏi tắt là e muốn mua con máy rửa bát mới 100% của Nhật loại đặt trên bàn thì Pana mã nào là dùng ổn ạ? Cỡ thì càng to càng tốt ạ?

lucky.win

Xe điện
Do tài chính hạn hẹp mà nhu cầu lại có nên em cần tìm MRB tầm 6-8 triệu. Kính nhờ cụ lucky.win tư vấn nên mua loại nào và nếu được cụ cho em xin địa chỉ cửa hàng bán ạ.
Em cảm ơn cụ nhiều.
Trong tầm tiền của cụ, nếu muốn máy châu Âu mới thì có thể mua được máy Cata do TQ sx, hoặc hơn 10 tr. thì máy Teka cũng do TQ sx. Máy cũ thì đủ tiền hoặc máy nội địa Nhật thì cũng đủ tiền.

Cụ pm cho xin thông tin của con máy này đc không?
Cám ơn cụ :)
Cái này hết lâu rồi cụ, ngay từ lúc em còm như thế đã không có hàng rồi.

Ngâm cứu hết cả tối mà loạn quá ạ

Cụ lucky.win cho e hỏi tắt là e muốn mua con máy rửa bát mới 100% của Nhật loại đặt trên bàn thì Pana mã nào là dùng ổn ạ? Cỡ thì càng to càng tốt ạ?
- Thời điểm này ở nhà mình nếu mua máy nội địa mới, thì có Pana TR9. Mới hơn nữa thì có TH vừa mới ra tháng 11 bên đó, còn nhà mình thì chưa có.

- Giá TR9 ở nhà mình bây giờ khoảng 16 tr.

- Máy nội địa Nhật chỉ có kích thước như thế, cụ muốn to hơn cũng không có ạ.

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói có cái máy nội địa nhật nhỏ nhỏ 6 bộ. Rửa đc cả nồi chảo nhỏ. Giá tầm 3-4 củ khoai. Lắp đặt ngay trên bệ bếp. Cụ nào dùng chưa ạ?

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Trong tầm tiền của cụ, nếu muốn máy châu Âu mới thì có thể mua được máy Cata do TQ sx, hoặc hơn 10 tr. thì máy Teka cũng do TQ sx. Máy cũ thì đủ tiền hoặc máy nội địa Nhật thì cũng đủ tiền.
Cụ ơi em mua loại máy nội địa Nhật ạ. Cụ tư vấn giúp em mua dòng nào với, bữa trước em có hỏi và đo kích thước thì dòng TR là vừa với bếp nhà em.
Mong cụ chỉ bảo.

123qwerty

Xe buýt
e phản biện tý:
e rửa tay mười mấy năm đây, ăn xong rửa nhoằng cái là xong, có fai cỗ cỗ bàn bàn đâu mà nhiều đến mức ..... so sánh với máy giặt.
Đồ bẩn quần áo diện tích bẩn lớn, thay ra nhiều hơn nhiều so với bát đũa so sao đc :P
KL: nâng chất lg cuộc sống thôi chứ k có k chết, k có máy giặt mới gê người. Chưa kể côg dọn rác rồi mới cho vào đc, oải, ngoáy ngoáy cho xong
Ngày xưa người ta cũng nói như thế khi mua máy giặt, em chắc chắn. Nào là giặt ko sạch, phải chà bằng tay trước khi cho vào, phải ngâm trước ...
Giờ thì cụ thấy thế nào, nhà nào cũng có máy giặt hết và ko ai phàn nàn về nó cả. Cụ công nhận không ?

Bây giờ là máy rửa chén nhé. Cụ cũng nghe người ta nói là phải tráng qua, phải gạt thức ăn trước khi cho vào, phải xếp chén bát ...
Thực tế: ăn xong cho vào luôn, chả phải tráng nước qua đâu cụ ạ. Tất nhiên xương xẩu, rác rến thì cụ vẫn phải gạt ra trước khi cho vào thôi. Xếp chén bát vài lần là quen nên chỉ mất 5 phút cho máy 12 bộ. Và 1 điều nữa đó là nó rửa sạch hơn người rửa bằng tay nhé cụ.

luckylac43d

Xe buýt
Ngày xưa người ta cũng nói như thế khi mua máy giặt, em chắc chắn. Nào là giặt ko sạch, phải chà bằng tay trước khi cho vào, phải ngâm trước ...
Giờ thì cụ thấy thế nào, nhà nào cũng có máy giặt hết và ko ai phàn nàn về nó cả. Cụ công nhận không ?

Bây giờ là máy rửa chén nhé. Cụ cũng nghe người ta nói là phải tráng qua, phải gạt thức ăn trước khi cho vào, phải xếp chén bát ...
Thực tế: ăn xong cho vào luôn, chả phải tráng nước qua đâu cụ ạ. Tất nhiên xương xẩu, rác rến thì cụ vẫn phải gạt ra trước khi cho vào thôi. Xếp chén bát vài lần là quen nên chỉ mất 5 phút cho máy 12 bộ. Và 1 điều nữa đó là nó rửa sạch hơn người rửa bằng tay nhé cụ.
e đồng ý với cụ. k gạt ra thì trong máy nó có chỗ lọc rác, rửa xong cầm cái đó đổ đi. e fai công nhận là rửa sạch, cho thêm bột rửa thì máy sạch bong luôn. rửa tay thì chưa chắc đã tráng hết chất tẩy rửa còn bám vào bát đĩa. bgio gấu nhà e ăn xong là vào dạy con học bài luôn. e cho vào mrb xong là ra ngồi vểnh râu xem tivi, ... vvv.

123qwerty

Xe buýt
e đồng ý với cụ. k gạt ra thì trong máy nó có chỗ lọc rác, rửa xong cầm cái đó đổ đi. e fai công nhận là rửa sạch, cho thêm bột rửa thì máy sạch bong luôn. rửa tay thì chưa chắc đã tráng hết chất tẩy rửa còn bám vào bát đĩa. bgio gấu nhà e ăn xong là vào dạy con học bài luôn. e cho vào mrb xong là ra ngồi vểnh râu xem tivi, ... vvv.
Em công nhận, rửa sạch kin kít cầm sướng cả tay. Nhất là đồ thủy tinh, lấy ra trong vắt uống nước sướng cả mồm.

Mam mam

Xe đạp
Em mem mới, chào tất cả các cụ và một vài mự!

Mam mam

Xe đạp
Em mới sắm cái MRB nội địa pana, đọc trong này thấy cụ lucky. Win cao thủ quá

tqhgau

Đi bộ
Cái này hết lâu rồi cụ, ngay từ lúc em còm như thế đã không có hàng rồi.
Cám ơn cụ, nếu đc cụ tư vấn cho máy âm hoặc bán âm trong tầm giá 15-20tr, nơi mua. Cụ pm nếu cụ ko tiện nói ra. Thanks cụ :)

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hôm qua ngồi nhậu 2 mâm, xong cho vào vừa gọn cái máy cụ Win mới lắp, con vợ em nó thấy máy chạy 3h55 phút nó gọi điện bắt cho số cụ Win để hỏi cho ra nhẽ, kkk

Lop rach

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua ngồi nhậu 2 mâm, xong cho vào vừa gọn cái máy cụ Win mới lắp, con vợ em nó thấy máy chạy 3h55 phút nó gọi điện bắt cho số cụ Win để hỏi cho ra nhẽ, kkk
Thế là dư nào cụ? Nó so thời gian "làm việc" của cụ với máy à?
=))=))=))

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Thế là dư nào cụ? Nó so thời gian "làm việc" của cụ với máy à?
=))=))=))
Lâu quá sợ tốn điện. Em mà chạy được 1 ca gần 4 tiếng thì các mãy bay có mà gọi suốt ngày, kkk