[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lequochuy

Xe buýt
Cụ hỏi em rộng quá nên không biết trả lời thế nào.

Cụ muốn kiểu máy thế nào ? bếp làm mới từ đầu hay sửa lại ? dự tính chi cho nó bao xèng ? thích hàng EU hay của anh hàng xóm ?

Em không hiểu câu hỏi của cụ.
Bếp làm mới từ đầu cụ ạ. Bên thiết kế nội thất đang hoi kich thuoc để vẽ đây, nên e mới tìm trước. Em cần loại rửa được cả bát, nồi cho gia đình. K biết có những kiểu nào mà chọn ạ. Khoảng 20 triệu đổ lại ạ. hàng eu đi cụ

lucky.win

Xe điện
Bếp làm mới từ đầu cụ ạ. Bên thiết kế nội thất đang hoi kich thuoc để vẽ đây, nên e mới tìm trước. Em cần loại rửa được cả bát, nồi cho gia đình. K biết có những kiểu nào mà chọn ạ. Khoảng 20 triệu đổ lại ạ. hàng eu đi cụ
Chưa đến hạng mục đấy, xây mới. Ý tưởng hình chữ I, dài khoảng 5 m. Không có tủ lạnh, nên có lẽ đóng 2 tủ cao đứng 2 đầu. Bếp và chậu rửa chia đôi khoảng trống ở giữa.
Cả 2 cụ đưa cho thợ thi công kích thước lọt lòng: ngang 60 x cao 82,5 cm là được.

Sau này xong xuôi mọi thứ chỉ việc đặt máy vào là xong.

Iris with Boeing

Xe đạp
Đời e ao ước cái máy rửa bát cũ ... có wa đáng không các cụ nhỉ

DangLinhTran

Xe máy
Em chưa xài bao giờ , máy này xài thế nào ạ

lequochuy

Xe buýt
Cả 2 cụ đưa cho thợ thi công kích thước lọt lòng: ngang 60 x cao 82,5 cm là được.

Sau này xong xuôi mọi thứ chỉ việc đặt máy vào là xong.
Cảm ơn cụ ạ. Tầm 20tr quay đầu nên chọn máy nào vậy cụ.

lequochuy

Xe buýt

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ ạ. Tầm 20tr quay đầu nên chọn máy nào vậy cụ.
Em vừa sear thử em này sao nó lại cao tận 84,5 này cụ: https://eurocook.com.vn/may-rua-bat-bosch-sms46ii09e.html
Đây là kích thước phủ bì, bao gồm cả nắp. Nhà cụ nếu cho vào hộc tủ sẽ tháo nắp ra thì còn lại 825mm, hoặc dùng máy lắp âm thì kích thước cũng thế.

Cụ cứ làm mọi việc xong xuôi đi đã, đường nước và điện chờ sẵn, lúc đó muốn mua máy gì mà chả được.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Theo như em dự thì nó đang bị phần chia nước, có thể là kẹt hoặc vỡ, phải thực tế thì mới khẳng định được.

Mợ gọi cho bảo hành đi để người ta đến tháo ra xem thế nào.
Cụ ơi thợ đến báo là do bột rửa. E dùng bột finish và nc bóng cùng loại của bên bán máy mà sao lại k dùng đc. Họ khuyến cáo e nên dùng cái này mà e thấy vô lý quá, cụ khai sáng e với

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ ơi thợ đến báo là do bột rửa. E dùng bột finish và nc bóng cùng loại của bên bán máy mà sao lại k dùng đc. Họ khuyến cáo e nên dùng cái này mà e thấy vô lý quá, cụ khai sáng e với

Vớ vẩn!
Nhà Cháu dung toàn finish có sao đâu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

lucky.win

Xe điện

Thợ của hãng đến chỉ ngó nghiêng rồi chém với mợ thế à, xong rồi cắp mít đi về ...

Thực tế sử dụng thì bột rửa bao giờ cũng dễ tan hơn viên nén kia. Cái hộp viên nén mà mợ chụp ảnh kia, nó là hàng bình dân của Ba Lan, tuổi gì mà so sánh với Finish của Đức ạ.

Nhà em sử dụng qua biết bao loại bột rửa rồi, kể cả bên kia lẫn ở nhà mình, thông dụng như Finish, Somat hay Alio thì cũng không có hiện tượng như của nhà mợ. Hơn nữa mợ mới bị thời gian gần đây, còn ngày đầu vẫn dùng bột rửa đấy mà đâu có bị.

dongnat123

Xe container

Chắc thợ lại chém nhăng cuội rồi. Em đợi cụ lucky.win vào chém tiếp :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Thợ của hãng đến chỉ ngó nghiêng rồi chém với mợ thế à, xong rồi cắp mít đi về ...

Thực tế sử dụng thì bột rửa bao giờ cũng dễ tan hơn viên nén kia. Cái hộp viên nén mà mợ chụp ảnh kia, nó là hàng bình dân của Ba Lan, tuổi gì mà so sánh với Finish của Đức ạ.

Nhà em sử dụng qua biết bao loại bột rửa rồi, kể cả bên kia lẫn ở nhà mình, thông dụng như Finish, Somat hay Alio thì cũng không có hiện tượng như của nhà mợ. Hơn nữa mợ mới bị thời gian gần đây, còn ngày đầu vẫn dùng bột rửa đấy mà đâu có bị.
Vâng cụ, nó ngắm rồi phán là máy nhà e là máy thông minh, vướng gì sẽ báo, đây là do bột rửa, và đề nghị e thay bột như thế, nó bảo là tốt nhất hiện nay, e chưa mua để hỏi cụ đã rồi mới quyết. Giờ chắc phải báo hãng lại ạ. Hic
Nó chỉ ngắm nghía hay tháo tung máy ra hả Mợ?
Nó chỉ ngắm nghía phán thế rồi đi cụ ạ

thanhlongmps

Xe đạp
Thế thì thợ nhăng cuội rồi mợ ơi. Nếu đang bảo hành mợ cứ yêu cầu nó kiểm tra đàng hoàng, không thì thay máy khác. Cháu nghĩ không thể có chuyện do bột rửa hay viên rửa đâu ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Vâng cụ, nó ngắm rồi phán là máy nhà e là máy thông minh, vướng gì sẽ báo, đây là do bột rửa, và đề nghị e thay bột như thế, nó bảo là tốt nhất hiện nay, e chưa mua để hỏi cụ đã rồi mới quyết. Giờ chắc phải báo hãng lại ạ. Hic

Nó chỉ ngắm nghía phán thế rồi đi cụ ạ
Theo cách suy nghĩ thông thường của thợ thì máy mợ mới mua trường hợp hỏng đâu đó là rất ít, đa số do sử dụng chưa đúng cách. Theo em mợ thử xếp thưa ra theo dõi thêm xem thế nào, bột thì chắc chắn ko phải thay rồi. Mợ có thể kiểm tra tay phun có hoạt động ko bằng cách dùng các khay to che từng phần kiểm tra xem các tay phun còn lại có rửa tốt ko để loại trừ khả năng kẹt tắc tay phun.
VD: mợ lấy khay to che kín tay phun tầng dưới xem tầng trên có rửa sạch đc ko.

lucky.win

Xe điện
Thế thì thợ nhăng cuội rồi mợ ơi. Nếu đang bảo hành mợ cứ yêu cầu nó kiểm tra đàng hoàng, không thì thay máy khác. Cháu nghĩ không thể có chuyện do bột rửa hay viên rửa đâu ạ.
Máy dùng rồi thì họ không thay máy đâu cụ ơi, sửa cho đã là mừng lắm rồi.

Theo cách suy nghĩ thông thường của thợ thì máy mợ mới mua trường hợp hỏng đâu đó là rất ít, đa số do sử dụng chưa đúng cách. Theo em mợ thử xếp thưa ra theo dõi thêm xem thế nào, bột thì chắc chắn ko phải thay rồi. Mợ có thể kiểm tra tay phun có hoạt động ko bằng cách dùng các khay to che từng phần kiểm tra xem các tay phun còn lại có rửa tốt ko để loại trừ khả năng kẹt tắc tay phun.
VD: mợ lấy khay to che kín tay phun tầng dưới xem tầng trên có rửa sạch đc ko.
Để mà thực sự kiểm tra xem nó hoạt động có chuẩn không thì mất nhiều công đấy. Em cũng đã mất nhiều thời gian để làm nó, dùng băng cuốn quấn kín, bật cả đèn bên trong nữa rồi cho máy như bình thường để test.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Máy dùng rồi thì họ không thay máy đâu cụ ơi, sửa cho đã là mừng lắm rồi.

Để mà thực sự kiểm tra xem nó hoạt động có chuẩn không thì mất nhiều công đấy. Em cũng đã mất nhiều thời gian để làm nó, dùng băng cuốn quấn kín, bật cả đèn bên trong nữa rồi cho máy như bình thường để test.

Của cụ kỳ công thật, thế này cụ phải đánh lừa máy là đang đóng nắp cụ nhỉ. Làm như cụ thì tét chuẩn luôn, của mợ trên em nghi khả năng nhiều là do xếp, trường hợp nếu có thì tay phun nào đó bị yếu hơn trước có thể do lỗi kỹ thuật thì rất khó phát hiện, khả năng tắc thì càng hiếm do có lọc rồi.

lucky.win

Xe điện
Của cụ kỳ công thật, thế này cụ phải đánh lừa máy là đang đóng nắp cụ nhỉ. Làm như cụ thì tét chuẩn luôn, của mợ trên em nghi khả năng nhiều là do xếp, trường hợp nếu có thì tay phun nào đó bị yếu hơn trước có thể do lỗi kỹ thuật thì rất khó phát hiện, khả năng tắc thì càng hiếm do có lọc rồi.
Khả năng tắc, vỡ là có và không hiếm ạ.

Máy nội địa Nhật hay máy châu Âu như Elec, Fagor thì lừa nó đơn giản, riêng với Bosch, Siemens hay Miele nếu không có võ sẽ không lừa nổi nó.

Gửi cụ xem máy nội địa Nhật, trước đây em cũng mất thời gian để test phần chia nước của nó, đầm đìa lênh láng mới được cụ ạ.

xyzhuyxyz

Xe tăng
Khả năng tắc, vỡ là có và không hiếm ạ.

Máy nội địa Nhật hay máy châu Âu như Elec, Fagor thì lừa nó đơn giản, riêng với Bosch, Siemens hay Miele nếu không có võ sẽ không lừa nổi nó.

Gửi cụ xem máy nội địa Nhật, trước đây em cũng mất thời gian để test phần chia nước của nó, đầm đìa lênh láng mới được cụ ạ.

Cụ làm em buồn cười quá, như này hàng xóm tưởng cụ đang nghịch nước nhỉ :D, em cũng thích ngắm cảnh này lắm mà cụ ko rủ em với :D, xem cảnh này thấy cụ test cẩn thận thật. Dòng nội địa hình như nó phun làm 2 đợt cụ nhỉ, 1 đợt là qua các tay phun 1 đợt là phun ra các vòi ở vách máy.