[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Hỏi ké các cụ xíu, máy nhà các cụ lúc chạy có ồn ko ạ.
Nhà em chạy thấy khá ồn, kêu ù ù to như quạt công nghiệp luôn ấy ạ.
Máy nhà em 12 bộ, để rời chứ ko để vào tủ bếp
Không, bình thường thôi mà cụ, tóm lại không gây khó chịu ạ.

Skoda_Favorit

Xe container
Chắc Cụ nghe đúng lúc nó bơm nước! Còn lại êm mà, để ý kỹ mới thấy lẹt xẹt cái tay quay phun nước! Máy nhà e cũng loại độc lập!

123qwerty

Xe buýt
Chắc Cụ nghe đúng lúc nó bơm nước! Còn lại êm mà, để ý kỹ mới thấy lẹt xẹt cái tay quay phun nước! Máy nhà e cũng loại độc lập!
Tiếng nước phun vào vách máy khác, còn đây tiếng nghe ù ù luôn.
Chắc máy rẻ tiền nó thế :D
Hồi mới mua em hay để ý, giờ thôi kệ cho nó chạy nên cũng ko thấy vấn đề gì lớn lắm.

ar3a

Xe điện
Tiếng nước phun vào vách máy khác, còn đây tiếng nghe ù ù luôn.
Chắc máy rẻ tiền nó thế :D
Hồi mới mua em hay để ý, giờ thôi kệ cho nó chạy nên cũng ko thấy vấn đề gì lớn lắm.
Chắc tai cụ tốt quá. Như nhà em để tầng 1 thì đứng cách 5m không nghe thấy gì.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình cái main thế nào rồi ?
Em chưa động vào, hỏi anh gúc ra mấy con khác nhưng vì không có chuyên môn, đọc thông số chưa thông nên em chưa thử cụ à, vẫn chờ ý kiến chuyên gia :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe mấy cái nhà em thì mỗi cái kêu một kiểu, hai cái kêu to nhất thì ở T1 nên cứ kệ nó thôi :D.

lucky.win

Xe điện
Em chưa động vào, hỏi anh gúc ra mấy con khác nhưng vì không có chuyên môn, đọc thông số chưa thông nên em chưa thử cụ à, vẫn chờ ý kiến chuyên gia :D
Tìm con tương đương thay vào, không sợ đâu.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Tìm con tương đương thay vào, không sợ đâu.
Em hỏi anh gúc thì thấy thằng khoai tây cũng hỏi con này, hoá ra nó dùng cho cả máy giặt - đa phần là elec nhưng không thấy chốt con nào, toàn gợi ý dùng con nọ con kia. Chắc cũng thử cái cụ nhỉ?
Chắc không bùm đâu, cùng lắm thì bụp thôi :)):)):))

lucky.win

Xe điện
Em hỏi anh gúc thì thấy thằng khoai tây cũng hỏi con này, hoá ra nó dùng cho cả máy giặt - đa phần là elec nhưng không thấy chốt con nào, toàn gợi ý dùng con nọ con kia. Chắc cũng thử cái cụ nhỉ?
Chắc không bùm đâu, cùng lắm thì bụp thôi :)):)):))
Khẳng định không bùm hay bụp đâu, yên tâm đi, nghiêm túc đấy.

Khoa.Điền

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi ngu 1 câu, em muốn dùng nước vệ sinh lồng máy giặt cho con máy rửa bát có sao không ah ?

Khoa.Điền

Xe đạp
Cụ hỏi khôn thì em còn dám trả lời, chứ hỏi ngu thì em không biết ạ ... :)) :-ss 8->
:T
Nhà em có con 6 bộ mới lấy, sợ nó bẩn nên muốn vệ sinh. Em chỉ nghĩ không biết nó có sao không ?
Con 6 bộ trước đây của em, nghe lời cụ, em cũng dùng chanh, dấm ngâm vệ sinh. Sạch sẽ hẳn.Chỉ là muốn hỏi thêm, không biết cụ đã thử bao giờ chưa ah ?

Khoa.Điền

Xe đạp
Nhà em có con 6 bộ mới lấy, sợ nó bẩn nên muốn vệ sinh. Em chỉ nghĩ không biết nó có sao không ?
Con 6 bộ trước đây của em, nghe lời cụ, em cũng dùng chanh, dấm ngâm vệ sinh. Sạch sẽ hẳn.Chỉ là muốn hỏi thêm, không biết cụ đã thử bao giờ chưa ah ?
Cụ lucky.win có nhiều kinh nghiệm chỉ em với ah.
Em cứ băn khoăn cái này, mà chả rõ thế nào nên mặt mới đần ra như thế này ah :T

ar3a

Xe điện
Máy rửa bát có loại viên rửa vệ sinh máy riêng, thành phần chủ yếu là axit chanh và sodium bisulfate có tác dung chủ yếu khử cặn vôi bám. Cái bột vệ sinh máy giặt thì thành phần hơi khác, vì máy giặt cũng có cặn vôi nhưng bẩn nhất lại là cặn bột giặt còn dư. Tóm lại là không dùng cho nhau được.

apbe

Xe tải
E đang có ý định lấy cái MRB Bosch đầu 4 tầm loanh quanh 19-21tr. Cụ lucky.win tư vấn dùm e nên chọn mã nào trong 2 mã SMS46MI05E và SMS46II09E ạ. E xem loáng thoáng (các cụ còm từ đầu dài quá e đọc ko hết) thì mã 05E mở được cửa sau khi rửa xong, ko biết mã 09e có đc thế ko ạ. E cảm ơn cụ trước.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win có nhiều kinh nghiệm chỉ em với ah.
Em cứ băn khoăn cái này, mà chả rõ thế nào nên mặt mới đần ra như thế này ah :T
Cụ nói rõ thế thì em mới biết đường mà chém, máy rửa bát không nên dùng cái chất của máy giặt kia, cụ thể như máy nhà cụ cần tẩy cặn và mỡ, cái của máy giặt kia không giúp cụ được. Cụ đã dùng dấm và chanh thấy sạch là được rồi, không cần làm thêm gì nữa.

E đang có ý định lấy cái MRB Bosch đầu 4 tầm loanh quanh 19-21tr. Cụ lucky.win tư vấn dùm e nên chọn mã nào trong 2 mã SMS46MI05E và SMS46II09E ạ. E xem loáng thoáng (các cụ còm từ đầu dài quá e đọc ko hết) thì mã 05E mở được cửa sau khi rửa xong, ko biết mã 09e có đc thế ko ạ. E cảm ơn cụ trước.
Trong 2 cái này thì cái 09 kia nó có hiệu suất tốt hơn, em khuyên cụ không mua nó ạ, còn chức năng kia thì nó có ạ.

lucky.win

Xe điện
Trong group mình có cụ nào kinh doanh món này uy tín ko ạ. E đang dc vợ phân công rửa bát nên phải đi kiếm 1 cái về dùng đây ạ
Cụ muốn mua máy như nào ạ ?

Uy tín thì còn phải xét xem cụ có phải là gà không đã :))

lucky.win

Xe điện
E chắc là gà cụ ạ. Phòng bếp nhà e nhỏ chắc chỉ để dc cái 6bộ thôi
Cụ gửi hình em xem nào, hoặc inbox cho em nếu không muốn công khai. Nghiêm túc ạ.

Em tưởng máy to thì mới loằng ngoằng chứ, còn máy nội địa hỏng mang đến em sửa cho, bảo hành cho cụ vô thời hạn.