[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm thế thì thực ra mới chỉ gọi là thôi ạ, để thật sự thì phải tháo rời ạ, tháo ra thì mới thấy được nó bẩn đến mức nào.

Cụ xem em tháo rời đây ạ.

Hàng Elec chỉ có Made in EU ạ, em khẳng định thế, đấy là đang nói về máy rửa bát, còn đồ khác thì không nói ạ.
Em cũng đang có một chậu thế này, hôm nay không lắp được chắc phải cho vào bao bê sang nhờ cụ :D

incvn

Xe tải
Cụ làm thế thì thực ra mới chỉ gọi là thôi ạ, để thật sự thì phải tháo rời ạ, tháo ra thì mới thấy được nó bẩn đến mức nào.

Cụ xem em tháo rời đây ạ.

Hàng Elec chỉ có Made in EU ạ, em khẳng định thế, đấy là đang nói về máy rửa bát, còn đồ khác thì không nói ạ.
Em mua đời 2014 nên cũng bẩn lắm cụ ạ! Còn cụ nào tháo thì chịu khó tháo đến đâu chụp ảnh đến đó. Đảm bảo k lắp thưqf hay thiếu

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
He ... he ... cụ nào không quen lắp vào đảm bảo thừa, chóng mặt phết đấy.
Chiều em thử cái đèn, ngon choét cụ ạ :D
Mở khoảng gang tay mới sáng, mà em để công tắc cạnh chỗ bản lề cửa, phía dưới bên trái có vẻ chuyển động không ngon lắm - hơi vướng dây.

Đây là chưa đèn

Cái vụ khay vưỡn đang ngâm cứu, chưa tìm được lk thay :((.

lucky.win

Xe điện
Mở khoảng gang tay mới sáng, mà em để công tắc cạnh chỗ bản lề cửa, phía dưới bên trái có vẻ chuyển động không ngon lắm - hơi vướng dây.

Đây là chưa đèn

Ngon rồi ... ngon rồi, để phía dưới là được rồi, đi dây cho gọn vào là được.

predators

Xe đạp
Xin nhờ bác nào ở gần khu vực đường nguyễn chiến thắng,hà đông,hà nội đến xem hộ em cái máy rửa bát electrolux cũ được không ạ,em mua cho các cụ dùng ạ

Skoda_Favorit

Xe container
:D

Đây là chưa đèn

Thử cái giải pháp là Cụ đo đạc rồi ra Cát Linh đặt làm = inox được không nhỉ?:D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Máy nhà e sao cứ có cảm giác còn bột rửa bám trên bề mặt bát hả cụ? Nhất là đũa ở ngăn trên cùng hay bị bám bột trắng sau khi rửa cụlucky.win nhỉ? E dùng chế độ eco, cảm giác bát đũa k đc sạch.
E xếp k chồng lên nhau, rải đều trên bề mặt cụ nhé

lucky.win

Xe điện
Xin nhờ bác nào ở gần khu vực đường nguyễn chiến thắng,hà đông,hà nội đến xem hộ em cái máy rửa bát electrolux cũ được không ạ,em mua cho các cụ dùng ạ
Cụ đưa link chỗ đấy em xem nào, em ở khu đô thị Văn Quán đây ạ.

:D

Thử cái giải pháp là Cụ đo đạc rồi ra Cát Linh đặt làm = inox được không nhỉ?:D
Nhầm rồi cụ ơi, đang nói đến chuyện khác mà. còn nếu là giá xếp đồ mà thiếu thì chấp nhận đặt mua thôi, chứ làm ở nhà mình thì xấu lắm.

Máy nhà e sao cứ có cảm giác còn bột rửa bám trên bề mặt bát hả cụ lucky.win nhỉ? E dùng chế độ eco, cảm giác bát đũa k đc sạch
Hừm, vô lý thật đấy, chạy Eco hơn 2 tiếng đồng hồ mà lại không tan bột thì ... mợ cho bột nhiều không ạ ? phần nước cứng thì cài đặt muối chắc là ngon rồi chứ. Nước bóng nữa đang để thế nào ạ.

Em thường xuyên chạy thử máy các hãng khác nhau, và chỉ cần chạy chương trình Eco là được. Có thể khẳng định 100% không có bát đĩa nào còn xót lại bột cả.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Bột k biết nhiều hay ít nhưng tầm 2 thìa cafe, bóng e đã mua và cung cấp, muối nhà e có sẵn lại có lọc tổng nên k cứng đc mà nước mềm. E cũng k hiểu sao nhưng cảm giác có bột trắng bám ơ thìa và đũa ngăn trên cùng dù e trải đều và k chồng lên nhau, bát thì có cái bị cái k cụ ạ. Chế độ rửa là eco.
Cụ đưa link chỗ đấy em xem nào, em ở khu đô thị Văn Quán đây ạ.

Nhầm rồi cụ ơi, đang nói đến chuyện khác mà. còn nếu là giá xếp đồ mà thiếu thì chấp nhận đặt mua thôi, chứ làm ở nhà mình thì xấu lắm.

Hừm, vô lý thật đấy, chạy Eco hơn 2 tiếng đồng hồ mà lại không tan bột thì ... mợ cho bột nhiều không ạ ? phần nước cứng thì cài đặt muối chắc là ngon rồi chứ. Nước bóng nữa đang để thế nào ạ.

Em thường xuyên chạy thử máy các hãng khác nhau, và chỉ cần chạy chương trình Eco là được. Có thể khẳng định 100% không có bát đĩa nào còn xót lại bột cả.

lucky.win

Xe điện
Bột k biết nhiều hay ít nhưng tầm 2 thìa cafe, bóng e đã mua và cung cấp, muối nhà e có sẵn lại có lọc tổng nên k cứng đc mà nước mềm. E cũng k hiểu sao nhưng cảm giác có bột trắng bám ơ thìa và đũa ngăn trên cùng dù e trải đều và k chồng lên nhau, bát thì có cái bị cái k cụ ạ. Chế độ rửa là eco.
Bột trắng này là nước cứng rồi ạ, khuyên mợ nên xem lại phần lọc nước tổng của nhà hoặc nên sử dụng hệ thống làm mềm có sẵn trong máy ạ.

predators

Xe đạp
Cụ đưa link chỗ đấy em xem nào, em ở khu đô thị Văn Quán đây ạ

Vậy tốt quá,em inbox bác nhá

Ngoclamthoi

Xe máy
Cụ lucky.win cho em hỏi cái máy rửa bát này dùng được không ạ?
http://noithatphuongdong.vn/p/8669/may-rua-bat-us-fba-fdw-12
Có người đang thanh lý lại cho em tầm 4 củ nên em đang tính rinh về trải nghiệm trước
Mua máy nhỏ 6 bộ nội địa Nhật thì nhà em không thích mà mua máy to của bosch thì chưa đủ khả năng kinh tế ạ.

lucky.win

Xe điện
Chắc máy hỏng rồi phải không bác,may quá :D
Tóm lại không nên mua cái đấy ạ.

Cụ lucky.win cho em hỏi cái máy rửa bát này dùng được không ạ?
http://noithatphuongdong.vn/p/8669/may-rua-bat-us-fba-fdw-12
Có người đang thanh lý lại cho em tầm 4 củ nên em đang tính rinh về trải nghiệm trước
Mua máy nhỏ 6 bộ nội địa Nhật thì nhà em không thích mà mua máy to của bosch thì chưa đủ khả năng kinh tế ạ.
Cái này là máy TQ mợ ạ. Nếu em không nhầm thì máy này của 1 mợ nhà ở tập thể viện kiểm sát, khu Ngọc Khánh ạ (em đoán mò thế ạ)

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Bột trắng này là nước cứng rồi ạ, khuyên mợ nên xem lại phần lọc nước tổng của nhà hoặc nên sử dụng hệ thống làm mềm có sẵn trong máy ạ.
E có nc muối làm mềm sẵn trong máy mà cụ