[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

hunggal

Xe tăng
Bác lucky.win có kinh nghiệm gì với máy rửa bát Electrolux không ạ? Em đang tính mua mà thấy nói đồ Elec dạo này tệ lắm không như xưa nên hơi lăn tăn

Ms.Bui

Xe buýt
Cá nhân e thấy mua mấy con rửa chén nội địa Nhật thôi là đủ, nhà e xài cũng chỉ thế thôi, chỉ cần bột thôi, xài rất ít.
Nồi thì rửa tay.
BOSH giá chát quá e không theo nổi.
Tớ thì ngại nhất là rửa nồi chứ chén bát thì vèo cái là xong nên phải khuân em Bosh

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Bác lucky.win có kinh nghiệm gì với máy rửa bát Electrolux không ạ? Em đang tính mua mà thấy nói đồ Elec dạo này tệ lắm không như xưa nên hơi lăn tăn
Elec nhà e dg dùng, dùng cũng ngon lành, e nghe là giá xếp của elec tiện hơn của bosch.

lucky.win

Xe điện
Máy mới Elec rẻ thì mới mua chứ, nhưng hiện tại thì có rẻ đâu, thậm chí còn đắt ngang ngửa và hơn cả Bosch nữa ấy chứ.

Máy cũ thì mua được.

hunggal

Xe tăng
Máy mới Elec rẻ thì mới mua chứ, nhưng hiện tại thì có rẻ đâu, thậm chí còn đắt ngang ngửa và hơn cả Bosch nữa ấy chứ.

Máy cũ thì mua được.
Mới cũng rẻ hơn Bosch đấy ạ, tầm 15-16tr thôi bác.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Bác dùng lâu chưa? Máy chạy có ồn không ạ?
2 năm rồi cụ ah. Hình như là mã 6510 gì đấy. Máy e để ở bếp, nó chạy e có ngồi đấy đâu mà quan tâm. Nhưng e ngồi nghe nó cũng tầm quạt chạy số to nhất thôi

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
- Em không hiểu ý cụ lắm, tực là cụ cho máy chạy mà không xếp tý đồ nào đúng không ạ ? Nếu thế thì không có gì phải lo cả, khi xếp đầy đồ thì nó sẽ êm như cụ mong muốn ạ.

- Chả cứ phải máy rửa bát, mà bình nóng lạnh, lò nướng ... đều phải lắp tiếp địa cho nó.
Cụ tốt bụng quá, cụ tư vấn e phát vì e lăn tăn có nên dùng k và dùng loại nào? Đắt trên 20tr và tầm 15tr thì nó khác nhau cái gì? Có cần thiết dùng loại trên 20 tr k cụ? E cảm ơn cụ

lucky.win

Xe điện
Cụ tốt bụng quá, cụ tư vấn e phát vì e lăn tăn có nên dùng k và dùng loại nào? Đắt trên 20tr và tầm 15tr thì nó khác nhau cái gì? Có cần thiết dùng loại trên 20 tr k cụ? E cảm ơn cụ
- Lăn tăn có nên dùng không thì thật khó trả lời, chỉ khuyên mợ nếu có điều kiện thì nên dùng, cứ coi như vừa rơi mất cái điện thoại. Còn nếu vẫn lăn tăn thì thôi.

- Nếu dùng thì em khuyên mợ nên mua loại vừa tầm thôi, dưới 15 tr. đổ lại, tầm đấy là có đủ các chức năng cơ bản rồi.

- Giữa 15 và 20 tr. đương nhiên là khác nhau rồi, từ thiết kế rồi kiểu dáng, cho đến hiệu năng ... nói đơn giản như kiểu máy lọc nước của mợ loại 5 lõi, 7 lõi ...

- Có nên mua loại 20 tr không thì nó phụ thuộc vào điều kiện tài chính của mợ, ngoài ra cũng nên phù hợp với tổng thể của căn bếp nhà mợ nữa. VD như cả căn bếp đầu tư 50 tr. mà mua cái máy rửa bát 20 tr. thì không nên chút nào. Em vd đơn giản thế để mợ hiểu.

P/S: Nếu trong lòng vẫn còn lăn tăn có nên dùng hay không, em cho mợ mượn 1 cái loại to 12 bộ của châu Âu về dùng thử cho biết xong rồi trả lại em.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
- Lăn tăn có nên dùng không thì thật khó trả lời, chỉ khuyên mợ nếu có điều kiện thì nên dùng, cứ coi như vừa rơi mất cái điện thoại. Còn nếu vẫn lăn tăn thì thôi.

- Nếu dùng thì em khuyên mợ nên mua loại vừa tầm thôi, dưới 15 tr. đổ lại, tầm đấy là có đủ các chức năng cơ bản rồi.

- Giữa 15 và 20 tr. đương nhiên là khác nhau rồi, từ thiết kế rồi kiểu dáng, cho đến hiệu năng ... nói đơn giản như kiểu máy lọc nước của mợ loại 5 lõi, 7 lõi ...

- Có nên mua loại 20 tr không thì nó phụ thuộc vào điều kiện tài chính của mợ, ngoài ra cũng nên phù hợp với tổng thể của căn bếp nhà mợ nữa. VD như cả căn bếp đầu tư 50 tr. mà mua cái máy rửa bát 20 tr. thì không nên chút nào. Em vd đơn giản thế để mợ hiểu.

P/S: Nếu trong lòng vẫn còn lăn tăn có nên dùng hay không, em cho mợ mượn 1 cái loại to 12 bộ của châu Âu về dùng thử cho biết xong rồi trả lại em.
Cảm ơn cụ, thế cụ cũng bán ah, dùng thử thì còn lắp đặt khuân vác nữa, cụ giúp đc k a? Phí e gửi ạ. Thanks

lucky.win

Xe điện
Cảm ơn cụ, thế cụ cũng bán ah, dùng thử thì còn lắp đặt khuân vác nữa, cụ giúp đc k a? Phí e gửi ạ. Thanks
Dạ không, em không buôn bán hay là nhân viên của bất cứ công ty nào liên quan với những đồ này.

Chỉ là người sử dụng, nhưng em luôn thừa máy, kể cả máy của Nhật nội địa loại nhỏ để bàn đến loại to của châu Âu. Em thấy mợ lăn tăn có nên dùng hay không thì mới bảo nếu cần em cho mượn về dùng thử ạ.

Là người dùng thôi, nhưng trong nhà có đủ các loại từ 6 bộ, rồi 9 bộ và loại to nhất 13 bộ.

bocume

Xe tăng
Website
yogabau.vn
Dạ không, em không buôn bán hay là nhân viên của bất cứ công ty nào liên quan với những đồ này.

Chỉ là người sử dụng, nhưng em luôn thừa máy, kể cả máy của Nhật nội địa loại nhỏ để bàn đến loại to của châu Âu. Em thấy mợ lăn tăn có nên dùng hay không thì mới bảo nếu cần em cho mượn về dùng thử ạ.

Là người dùng thôi, nhưng trong nhà có đủ các loại từ 6 bộ, rồi 9 bộ và loại to nhất 13 bộ.
Đúng tinh thần OF :D

E mua về nhà có nhiều ý kiến nghi ngờ. Nhưng giờ hội liên hiệp phụ nữ nhà e ưng/quý cái máy ấy nhất, còn e tự dưng phải nhận chết chân xếp bát đũa và vận hành, quá nhọ :D
Giống e, được cái gấu nhà e có thêm chỉ thị làm thày dạy F1 cách xếp bát nữa

Vu Gia auto

Xe đạp
Noted bài viết này của cụ đề vì sau xui vợ dùng :))

phongsun01

Xe máy
em muốn mua 1 em nội địa nhật cũ. bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp đc ko ạ? loại nào ngăn nó rộng rãi 1 tí

Soccon111

Đi bộ
E đang muốn mua 1 cái mrb tầm 3-4tr ở hà nội quận đống đa có chỗ nào bán k ạ :(