[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em vì ăn ngày 3 bữa nên cuối ngày em rửa cả thể. Nhàn nhã cả cái tấm thân. Một lần nữa em xin cảm ơn tất cả các cụ đã khai sáng cho em!
Có mấy thứ cách mạng trong nhà bếp là bếp từ, mrb và chiên ko dầu, ah kèm thêm nồi hầm. E thấy nhàn hẳn ý, tất nhiên là e thấy mà ko phải cảm thấy!

clessking

Xe tăng
Hi, e cũng định thuê tháo ra vs rồi. Cơ mà hãng họ tư vấn ko nên tháo ra vì các zoăng khó lắp lại kín. Mà e thấy cũng vài người tháo ra vs xong lắp lại chết sấy hoặc hỏng r ah.

tcp

Xe tải
Em trả lời luôn là nhà phân phối lởm ạ, cô người mẫu kia chẳng hiểu gì về nó nên chém nhăng cuội. Ngay cả úp cái bát cũng sai thì hướng dẫn nỗi gì.

Về máy xào mì này, như em đã còm, nó do Midea sx đấy, giống như máy Elec loại 8 bộ đang bán ở siêu thị nhà mình.
Thì chiemtai họ có biết sửa MRB đâu cụ ơi. Xiaomi sắp tới còn bán cả máy giặt sấy nữa, nghe đâu 20 củ ạ =))

Mà có cụ nào rảnh không, con bếp Bosch nhà em đang bị lỗi cảm ứng cỡ số 9, vẫn còn hơn nửa năm bảo hành, theo các cụ nên gọi bảo hành hay như tháo ra tự đo xem nút cảm ứng có lỗi gì rồi tự hàn thay cho nhanh

lucky.win

Xe điện
Thì chiemtai họ có biết sửa MRB đâu cụ ơi. Xiaomi sắp tới còn bán cả máy giặt sấy nữa, nghe đâu 20 củ ạ =))

Mà có cụ nào rảnh không, con bếp Bosch nhà em đang bị lỗi cảm ứng cỡ số 9, vẫn còn hơn nửa năm bảo hành, theo các cụ nên gọi bảo hành hay như tháo ra tự đo xem nút cảm ứng có lỗi gì rồi tự hàn thay cho nhanh
Cụ đang fun ạ, bàn phím nó là cả cái main dài, cụ tháo dời sao được riêng cái phím ấy, có phải là nút nhấn đâu mà cụ bảo tự hàn.

P/S: trên tivi em vừa thấy quảng cáo Sumikura bán máy giặt sấy ạ.

tcp

Xe tải
Cụ đang fun ạ, bàn phím nó là cả cái main dài, cụ tháo dời sao được riêng cái phím ấy, có phải là nút nhấn đâu mà cụ bảo tự hàn.

P/S: trên tivi em vừa thấy quảng cáo Sumikura bán máy giặt sấy ạ.
Em tháo cái main dài ra đo, vì chỉ chết mỗi phím 9 nên lười bảo hành cụ ạ :), khả năng cao tèo 1 con tụ hoặc trở nhỏ nào đấy

lucky.win

Xe điện
Em tháo cái main dài ra đo, vì chỉ chết mỗi phím 9 nên lười bảo hành cụ ạ :), khả năng cao tèo 1 con tụ hoặc trở nhỏ nào đấy
Tụ hay trở thì ok, chứ cụ bảo hàn phím làm em ngạc nhiên.

Em không biết bếp cụ bảo hành của ai, quanh bếp sẽ có tem của họ. Cụ tự tháo là chấp nhận không cần bảo hành nữa, nhớ đừng làm mất miếng mút bé bé trên bàn phím, không có để mua đâu cụ.

Hien.3c

Đi bộ
Tụ hay trở thì ok, chứ cụ bảo hàn phím làm em ngạc nhiên.

Em không biết bếp cụ bảo hành của ai, quanh bếp sẽ có tem của họ. Cụ tự tháo là chấp nhận không cần bảo hành nữa, nhớ đừng làm mất miếng mút bé bé trên bàn phím, không có để mua đâu cụ.
Cụ pm em số phôn với,em đang tháo máy rửa bát ,nó bị chảy nước gầm.thank cụ
O

Sozozo

Đi bộ
Hi. Ko liên quan lắm nhưng em muốn hỏi các cụ xem các cụ vệ sinh máy giặt elec lồng ngang kiểu gì cho sạch sẽ? Em thì dùng cái bột với chương trình giặt nc nóng rồi cơ mà vẫn ghê ghê. Vì để lâu lâu lấy giẻ lau nguyên cái vòng cao su mà cũng ra nửa tấn bùn đất :(
Trên amazon nó có bán mấy viên vệ sinh lồng giặt đấy cụ

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mt6366

Xe buýt
Các cụ ơi em nhờ chút máy rửa bát (bosch series 2) nhà em bị lỗi e:19, đọng nước ở đáy máy rửa (bỏ tấm chắn ra k thấy bẩn mà nước vẫn không thoát). Máy nhà em mua 2 năm rồi. Giờ xử lý kiểu gì nhỉ?

_MeoTom_

Xe tăng
Các cụ ơi em nhờ chút máy rửa bát (bosch series 2) nhà em bị lỗi e:19, đọng nước ở đáy máy rửa (bỏ tấm chắn ra k thấy bẩn mà nước vẫn không thoát). Máy nhà em mua 2 năm rồi. Giờ xử lý kiểu gì nhỉ?
Cụ tháo tiếp cái miếng che chỗ thoát nước sẽ thấy có cái cánh quạt nhỏ nó dùng để bơm nước thải ra ngoài, thường sẽ thấy bị kẹt vật gì đó. Lỗi E:19 thường báo khi tắc rác thức ăn. Bữa trc nhà em cũng bị, loay hoay mãi mới tìm đc miếng thủy tinh (do cốc vỡ) kẹt trong hốc cánh quạt chỗ nước thải đáy máy.

binhsu7273

Xe cút kít
Cụ tháo tiếp cái miếng che chỗ thoát nước sẽ thấy có cái cánh quạt nhỏ nó dùng để bơm nước thải ra ngoài, thường sẽ thấy bị kẹt vật gì đó. Lỗi E:19 thường báo khi tắc rác thức ăn. Bữa trc nhà em cũng bị, loay hoay mãi mới tìm đc miếng thủy tinh (do cốc vỡ) kẹt trong hốc cánh quạt chỗ nước thải đáy máy.
Đó là lỗi E 25
Còn lỗi E19 là do van xả nước

nkhanhquoc

Xe buýt
Em trả lời luôn là nhà phân phối lởm ạ, cô người mẫu kia chẳng hiểu gì về nó nên chém nhăng cuội. Ngay cả úp cái bát cũng sai thì hướng dẫn nỗi gì.

Về máy xào mì này, như em đã còm, nó do Midea sx đấy, giống như máy Elec loại 8 bộ đang bán ở siêu thị nhà mình.

Nguồn nước bên Nhật cứng không kém gì HN ạ, em thực tế sửa máy Nhật mang bên kia về nên biết. Ở HN mình, nước khu vực hồ Tây rất tốt, mềm hơn cả bên họ.
Midea có phải hàng tốt ko cụ? Hồi năm 2012 em mua cái nồi cơm điện midea 200k dùng đến tận bây giờ mà nó chưa chịu hỏng.

gái bản 25

Đi bộ
em chào các cụ các mợ ạ! em đang nhu cầu mua 1 em MRB tầm dưới 15 củ. hiện tại em ở miền núi (biển 25) nên chỉ có Media mart và điện máy xanh là to nhất :D, còn lại các hàng điện máy nhỏ lẻ ở trên bản em, em ko biết địa chỉ nào ok. em đang tăm tia em Electrolux ESF5202LOX ở Media đang bán 13 củ. Nếu ví dụ chất lượng ko tương xứng tầm tiền các cụ tư vấn cho em con bosch nào đắt hơn chút mà chất lượng hơn cũng bảo em với ạ, nếu vậy e chuyển sang trả góp cũng được. vì em xác định dùng lâu dài luôn ạ! ở media có 2 con đang thanh lý hàng bỏ mẫu
Bosch SMS25CW05E giá còn 16 củ và em Bosch SMS25AI03E cũng 15.8 củ. thì sao ạ? em đội ơn các cụ các mợ trước ạ ;;)

Chỉnh sửa cuối:

xyzhuyxyz

Xe tăng
em chào các cụ các mợ ạ! em đang nhu cầu mua 1 em MRB tầm dưới 15 củ. hiện tại em ở miền núi (biển 25) nên chỉ có Media mart và điện máy xanh là to nhất :D, còn lại các hàng điện máy nhỏ lẻ ở trên bản em, em ko biết địa chỉ nào ok. em đang tăm tia em Electrolux ESF5202LOX ở Media đang bán 13 củ. Nếu ví dụ chất lượng ko tương xứng tầm tiền các cụ tư vấn cho em con bosch nào đắt hơn chút mà chất lượng hơn cũng bảo em với ạ, nếu vậy e chuyển sang trả góp cũng được. vì em xác định dùng lâu dài luôn ạ! em đội ơn các cụ các mợ trước ạ ;;)
13tr thì mợ mua luôn cái đó quá tốt.

Studer

Xe tăng
Chào các cụ , em cũng vừa tậu 1 em Bosch SPS25CI03E loại 9 bộ độc lập vì nhà em cũng chật hẹp , chỉ để được máy này
Vì lính mới nên xem lướt qua thấy các cụ mua đũa , em thấy không còn đợt nào đăng ký gần đây nên rụt rè xin hỏi cụ nào còn để lại em 1-2 hộp hoặc có chỗ nào đang đăng ký chỉ giúp em phát ạ

superdream

Xe buýt
Nhờ các cụ xử lý quả bơm nhiệt cho con BOSH nhà em, vừa hết BH hãng

lucky.win

Xe điện
em chào các cụ các mợ ạ! em đang nhu cầu mua 1 em MRB tầm dưới 15 củ. hiện tại em ở miền núi (biển 25) nên chỉ có Media mart và điện máy xanh là to nhất :D, còn lại các hàng điện máy nhỏ lẻ ở trên bản em, em ko biết địa chỉ nào ok. em đang tăm tia em Electrolux ESF5202LOX ở Media đang bán 13 củ. Nếu ví dụ chất lượng ko tương xứng tầm tiền các cụ tư vấn cho em con bosch nào đắt hơn chút mà chất lượng hơn cũng bảo em với ạ, nếu vậy e chuyển sang trả góp cũng được. vì em xác định dùng lâu dài luôn ạ! ở media có 2 con đang thanh lý hàng bỏ mẫu
Bosch SMS25CW05E giá còn 16 củ và em Bosch SMS25AI03E cũng 15.8 củ. thì sao ạ? em đội ơn các cụ các mợ trước ạ ;;)
Mợ mua cái Elec đi nhé.

Nhờ các cụ xử lý quả bơm nhiệt cho con BOSH nhà em, vừa hết BH hãng

Đơn giản ạ.