[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Skoda_Favorit

Xe container
=============
HAPPY NEW YEAR
=============

Chúc CCCM năm nay nhiều may mắn, chúc Thớt này luôn rôm rả! Chúc riêng Cụ lucky.win dồi dào sức khỏe để tiếp tục nhiệt tình phục vụ bà con , nhất là các MỢ :bz:bz:bzkhắp mọi miền!!!!!!!

clessking

Xe tăng
cụ cho e hỏi phát h mình nâng mặt bếp thì có PA j để nâng cho nhẹ nhàng và đỡ tốn công nhất không ạh
Cắt riêng phần đá để MRB cụ ah. Sau ghép đá mới nó nổi lên tí thôi. Chứ nâng cả lắp lại sợ xấu mà đằng nào cũng ko đủ

lucky.win

Xe điện
cụ cho e hỏi phát h mình nâng mặt bếp thì có PA j để nâng cho nhẹ nhàng và đỡ tốn công nhất không ạh
Như nhà cụ đang thiếu 5cm chiều cao, nếu nâng cao lên thì cụ xem có bị gần với tủ trên không, và nâng thì nâng chân phía dưới thôi, chứ nâng phía trên chỗ giáp bàn đá, dễ hở lợi thành xấu.

Còn đơn giản thì chỉ nâng riêng chỗ máy.

Mợ đang gây chiến với nhiều Mợ khắp mọi miền từ Bắc - Trung - Nam đấy nhé! =))=))=))=))=))
:)) :x X_X

thank cụ, em sẽ thử. sao lần đầu em cho vào 1,2kg thấy rất dễ mà lần bổ sung mới được khoảng 0,7kg là đã đầy ụ rồi.
Gọi là bổ xung thì sao nhiều như lúc đầu được ạ.

Chào cụ,e cũng mới lấy e ew 45r2s này nhưng chưa có hướng dẫn bằng tiếng việt,cụ hoặc cụ nào có hướng dẫn cho máy này thì cho e xin với nhé
Cụ hỏi chính chỗ bán máy cho cụ, chả nhẽ cái máy mười mấy triệu mà họ không có bản dịch cho cụ.

[QUOTE="lucky.win

Nó không nóng tý nào ạ, mà sao nó lại không báo lỗi hả : vâng, nó không nóng tý nào cả mặc dù vẫn chạy bình thường o cả mấy chế độ nên bát đĩa lấy ra không sạch vết mỡ ah
Cụ chụp cho em cái máy lên đây ạ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

hanoi06

Xe buýt
Cụ thấy ưng bụng thì mua dùng, chứ nghe quảng cáo thì vỡ mồm đấy ạ. Nó là của người Việt mình đặt tên và thuê TQ sx cho thế thôi ạ. Cụ yên tâm nó không có tý nào là công nghệ Nhật đâu, ngoài cái tên đặt na ná kiểu Nhật.

Cụ sửa cái Daiwa đi mà dùng, còn ngon hơn là cái cụ định mua. Thời gian hoạt động của nó thế là bình thường cụ nhé, càng dài càng tiết
Cám ơn mợ nhiều. Máy Bosch SMS25KI00E có nên mua không ạ?

viet203

Xe đạp
lúc đầu e cũng lăn tăn như bác :)) nếu bác k quan trọng hình thức như e thì mua cái đấy đc bác :D em tàu ngầm trong thớt đọc thấy mng khen :))

litter learn

Xe hơi
Em chào cụ Lắc và các cụ trong OF. Đầu năm kính các cụ 1 li và chúc các cụ năm mới vạn sự như ý.
Cái khu bếp nhà em nó như này thì nên lắp MRB được không các cụ ?

Skoda_Favorit

Xe container
Em chào cụ Lắc và các cụ trong OF. Đầu năm kính các cụ 1 li và chúc các cụ năm mới vạn sự như ý.

Bếp nhà Cụ rộng rãi thế này lắp 2 cái cũng được ấy Cụ Vanh123 nhỉ?!!!!=))=))=))=))

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]

Bếp nhà Cụ rộng rãi thế này lắp 2 cái cũng được ấy Cụ Vanh123 nhỉ?!!!!=))=))=))=))
Bếp nhà cụ này chắc là xây rồi ốp gỗ ra ngoài, rộng thế này có lắp 3 cái cũng được chứ 2 đã ăn thua gì. Cái chính có quyết làm không thôi :D

Năm mới em xin kính chúc các cụ các mợ an khang thịnh vượng ạ.
Kích thước tối thiểu để đặt máy rửa bát là: cao.rộng.sâu: 82.5x60x58 cm. Cụ cứ đo để nhét ở chỗ nào được thì lắp thôi. Càng gần bồn rửa bát thì càng tiện.
Nhiều cụ đã phải sửa bếp để lắp máy. Quan trọng là trong gia đình có đồng thuận hay không, mới dùng thì thấy khá khoai và phức tạp: muối, bột rửa, nước bóng, loay hoay sắp bát, nhất là xoong nồi. Nhưng càng dùng thì càng sướng. Bill gate hay cụ chủ amazon còn tranh đi rửa bát mà.

sky_driver

Xe tăng
Như nhà cụ đang thiếu 5cm chiều cao, nếu nâng cao lên thì cụ xem có bị gần với tủ trên không, và nâng thì nâng chân phía dưới thôi, chứ nâng phía trên chỗ giáp bàn đá, dễ hở lợi thành xấu.

Còn đơn giản thì chỉ nâng riêng chỗ máy.

:)) :x X_X

Gọi là bổ xung thì sao nhiều như lúc đầu được ạ.

Cụ hỏi chính chỗ bán máy cho cụ, chả nhẽ cái máy mười mấy triệu mà họ không có bản dịch cho cụ.

Cụ chụp cho em cái máy lên đây ạ.
Em đã làm như cụ trên tư vấn mà đèn báo thiếu muối vẫn sáng cụ ạ. có khi nào muối fake ko cụ?

Dream Hilux

Xe tăng
Em mua cái pana nhật 6 bộ đang dùng điện 100v, em hỏi các cụ nên dùng loại dầu nào cho tiện và hợp lý về giá cả các cụ nhỉ

lucky.win

Xe điện
Ơ sao em lại là mợ ạ ...

Đương nhiên là được ạ, chỉ là cụ thích lắp kiểu nào và sẽ sửa như nào.

Em đã làm như cụ trên tư vấn mà đèn báo thiếu muối vẫn sáng cụ ạ. có khi nào muối fake ko cụ?
Đơn giản nhất là phần đó bị hỏng, nó là cảm biến vật cản, nên không liên quan muối lởm hay xịn ạ. Cứ đầy hay vơi là nó báo thôi, kể cả là cụ cho cát hay bất cứ thứ gì vào.