[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

longgiang2011

Đi bộ
Góc nhờ vả: e chào các bác, e đang tính mua 1 mrb độc lập có đầy đủ chức năng cơ bản: rửa sạch, sấy khô, rửa cả xoong nồi, rửa 1/2 khay, độ ồn thấp...rất mong nhờ các bác thông thái tv giúp e 1 máy như trên với mức giá thấp nhất co thể và chỉ e địa chỉ tin cậy rước e ý về lun ạ...e cám ơn rất nh...

RedAnt

Xe tải
Có cách nào xử lý được ko cụ? E định cho cắt bỏ phần gỗ dưới mặt đá ko biết có ổn ko, mà muốn vậy vẫn phải cắt bỏ phần mép đá nữa. Lằng nhằng phết

Từ sàn đến mép dưới tủ cụ ạ. Giờ nâng cả tủ lên ko biết có được ko vì đã lắp hoàn thiện hết tất cả các thiết bị rồi ạ
Cụ khoét sàn nhà bếp xuống 3 cm là ok

lucky.win

Xe điện
Góc nhờ vả: e chào các bác, e đang tính mua 1 mrb độc lập có đầy đủ chức năng cơ bản: rửa sạch, sấy khô, rửa cả xoong nồi, , độ ồn thấp...rất mong nhờ các bác thông thái tv giúp e 1 máy như trên với mức giá thấp nhất co thể và chỉ e địa chỉ tin cậy rước e ý về lun ạ...e cám ơn rất nh...
Riêng yêu cầu rửa 1/2 khay, có lẽ giờ chỉ còn máy TQ mới có thôi ạ, các model phổ thông không có nữa, bỏ rồi ạ.

Tủ bếp nhà e để 83, chưa tính mặt đá thì sau này lắp máy rửa bát là thoải mái cụ nhỉ?
E thấy cụ bảo kích thước tiêu chuẩn là 82.5
Dạ vâng đúng rồi ạ.

clessking

Xe tăng
Cụ khoét sàn nhà bếp xuống 3 cm là ok
Hi, cụ trêu cụ ấy ah :D Ai lại đục sàn xuống, lỡ sau thay tủ bếp, thiết kế lại thì sao ạ :(Em nghĩ thiếu có 1-2 cm thì cách đơn giản nhất là đóng thêm cái chân của cả hệ tủ bếp dưới lên chút là được. Nếu lắp xong rồi thì sẽ phải khoét lưng lại 1 số chỗ như ống nước, ổ điện với dán lại đá thôi. Còn lại em nghĩ ko vấn đề gì.

lucky.win

Xe điện
Hi, cụ trêu cụ ấy ah :D Ai lại đục sàn xuống, lỡ sau thay tủ bếp, thiết kế lại thì sao ạ :(Em nghĩ thiếu có 1-2 cm thì cách đơn giản nhất là đóng thêm cái chân của cả hệ tủ bếp dưới lên chút là được. Nếu lắp xong rồi thì sẽ phải khoét lưng lại 1 số chỗ như ống nước, ổ điện với dán lại đá thôi. Còn lại em nghĩ ko vấn đề gì.
Em nghĩ là cụ ấy đang fun, chứ thực tế mà làm thế thì ... giả sử đặt máy sâu xuống, làm xong sàn gỗ ... sau này khi cần sửa chữa thì lôi máy ra làm sao.

gbnissan

Xe hơi
Các cụ cho hỏi nhờ, mrb SMS46mi05e cho muối israel ( Mỗi viên to bằng ngón chân ạ) đầy bình rồi mà đèn cảnh báo muối không tắt-> Phải làm sao?

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Như này cụ ạ:

Em đang yêu cầu nhà thầu xử lý lại nhưng cũng ngại vì đồ đạc e kê hết rồi, giờ động chạm vào ngại lắm
Cụ định cho máy vào đóng cửa lại hay sao mà làm cánh?

Ngoclamthoi

Xe máy
Em dùng máy Bosch Thổ, các đồ khác thì khô, nhưng bát ăn và bát tô xếp nghiêng nước vẫn đọng nhiều ở trôn bát. Nếu xếp đứng thì mới ko có nước, nhưng xếp đứng sợ nước không phun vào lòng trong ko sạch.
Em đoán chắc để chế độ sấy 75 độ thì may ra hết nước ở trôn bát. Còn không cái trôn bát tô bao nhiêu nước thế ko thể bay hơi hết được đâu.
Bọn tây lông nó toàn dùng đĩa, thìa ăn nên ko bị đọng nước.
Cụ xem cái bát thủy tinh ngọc Opal ấy, có loại không có trôn, đế phẳng hoàn toàn luôn, thích úp kiểu gì thì úp, chả bao giờ đọng nước ạ.

lucky.win

Xe điện
Ko cụ ạ, sẽ bỏ cánh đi mà
Như này cụ ạ:

Em đang yêu cầu nhà thầu xử lý lại nhưng cũng ngại vì đồ đạc e kê hết rồi, giờ động chạm vào ngại lắm
Em hiểu ý của cụ mà, tháo 2 cánh và nẹp gỗ đen phía trước. Ổ cắm điện và nước cấp cũng bỏ.

Phần lợi đá phía trước thì cắt bớt đi chút là ok, nhưng phía trong nếu em không nhầm thì có gỗ rồi mới đến bàn đá, cụ đo từ nền nhà đến miếng gỗ đó chưa ạ.

Cụ xem cái bát thủy tinh ngọc Opal ấy, có loại không có trôn, đế phẳng hoàn toàn luôn, thích úp kiểu gì thì úp, chả bao giờ đọng nước ạ.
Em không biết nhà mọi người thế nào, chứ nhà em dùng bát đĩa Corelle, nó cũng có mấy loại bát không có trôn, rửa thì rất sạch, nhưng mà không có chỗ kê tay vào, nóng kinh hoàng.

Bát ăn cơm nó loại có trôn và không trôn, em vẫn dùng loại có trôn cho dễ cầm.

Chỉnh sửa cuối:

RedAnt

Xe tải
Em đã xử lý bóc gạch lát nền đi để nhét mrb vào rồi ạ. Đơn giản hơn nhiều việc nâng tủ, làm hỏng thiết kế tổng thể. Dùng máy cắt rồi đục mấy nhát là xong

cutit9999

Xe tăng
Em không biết nhà mọi người thế nào, chứ nhà em dùng bát đĩa Corelle, nó cũng có mấy loại bát không có trôn, rửa thì rất sạch, nhưng mà không có chỗ kê tay vào, nóng kinh hoàng.

Đúng như cụ lắc nói, dùng bát ko trôn thì sạch nhưng mà lúc có canh nóng mà bưng thì mệt đấy. Có trôn đỡ nóng hẳn

francis.castanie

Xe buýt
Đau đầu, tết nhất lũ cháu đến chơi e bị ra quân lệnh kiếm ngay cái máy rửa bat trước 13/1. Dạo vòng thì chưa ưng e nào. Trước e dùng loại to uỳnh, rửa cả tuần 1 lần vẫn thừa chỗ. Giờ không biết nên thế nào các cụ tư vấn em phát.

1) Dùng máy to thì hết tết lại chẳng dùng làm gì, vì bthuowngf nhà e chỉ 1, 2 người ăn.
2) Dùng máy nhỏ mấy đợt như Tết bát đĩa hơn chục bộ, còn nồi niêu xoong chảo...máy con con mua về ko dùng được lại ăn chửi oan ra.

E đau đầu ko tìm ra giải pháp :(

zinzin68

Xe tải
Em hiểu ý của cụ mà, tháo 2 cánh và nẹp gỗ đen phía trước. Ổ cắm điện và nước cấp cũng bỏ.

Phần lợi đá phía trước thì cắt bớt đi chút là ok, nhưng phía trong nếu em không nhầm thì có gỗ rồi mới đến bàn đá, cụ đo từ nền nhà đến miếng gỗ đó chưa ạ.

Em đo từ mặt sàn gỗ đến mép dưới phần gỗ mặt bàn bếp là tròn 81cm cụ ạ. Hqua bên nhà thầu có thử nhấc mặt đá thì lên được thêm 0,5cm nữa. Có thể e sẽ cho kê thêm mặt đá, cắt phần gỗ lót trước ạ, còn lại thì chắc phải kê máy vào thì mới biết thêm chỗ nào cần xử lý tiếp.
Mà chỗ ổ cắm và đầu cấp nước chỗ đó ko dùng được à cụ?

Hameo

Xe tải
Theo các cụ có kinh nghiệm thì phải ngoáy mạnh vào
Mẻ đầu tiên cụ chịu khó đập ra 1 tẹo rồi mới cho vào( nhớ đổ nước đầy bình). Giờ cụ chịu khó gắp ra đập rồi cho vào lại đảm bảo đèn tắt luôn

Hameo

Xe tải
Các cụ cho hỏi nhờ, mrb SMS46mi05e cho muối israel ( Mỗi viên to bằng ngón chân ạ) đầy bình rồi mà đèn cảnh báo muối không tắt-> Phải làm sao?
Cụ gắp ra đập nhỏ chút rồi cho vào đảm bảo đèn tắt. Hoặc không kệ nó 1 thời gian ngắn muối tan thì đèn cũng tự ngắt ạ.

landopen

Xe tăng
Em thì vẫn dùng cái máy của ông bà ngoại tặng, mỗi lần chạy là hơi ồn... nhưng được cái sạch sẽ và không tốn điện