[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lucky.win

Xe điện
Lạy hồn. Cụ bẩu lục còm cụ trong 589 trang thì đến mùa quýt nào.
Tiện cụ cho E hỏi: MRB Bosch series 8 loại nào ngon? Mua ở đâu ổn ạ? (E HN nhá). Thanks cụ.
Nó có đủ kiểu dáng để cụ lựa, vấn đề là cụ thích loại nào thôi. Độc lập, bán âm và toàn phần đều có cả.

nhaque_tb

Xe tăng
Cái Mrb nhà cháu bền phết các cụ ạ! Gần 8 niên rồi mà chả ốm đau gì, hôm nọ định tháo ra vệ sinh thì vướng quả đai ko tháo đc lại đậi vào!

LJK

Xe buýt
Em không biết lại vừa mua cái pana 6 bộ nội địa điện 100v 17 triệu liệu có ân hận không
Em đang cân nhắc ko biết có nên rước em nó ko?
Trc nhà cũ em có máy bosch rồi nhưng thật sự ít sử dụng trừ khi có khách, bt nhà e có 2 ng, ăn xong em ngại cho vào máy vì ít đồ quá cho vào mất công, vừa tráng vừa cúi xong lại còn chờ để lôi bát đũa ra úp nên e rửa tay cho nhanh
Khi có khách thì rất tiện nhưng ... cũng ko đủ để rửa cả nồi
Giờ chuyển nhà mới ko mang máy cũ đi đc vì nhà mới hơi chật, định mua máy nhật cho tiện dụng nhưng lại ko rửa đc nồi
Hoang mang style quá cơ chỉ sợ ân hận như cụ, lại phí phạm nữa :'(
Nan giải

LJK

Xe buýt
Cái Mrb nhà cháu bền phết các cụ ạ! Gần 8 niên rồi mà chả ốm đau gì, hôm nọ định tháo ra vệ sinh thì vướng quả đai ko tháo đc lại đậi vào!
máy nhà em 15 năm rồi, chả vệ sinh gì cả, cơ bản e cũng ít dùng vì nhà ít người

lucky.win

Xe điện
Hình như hôm nọ là cụ gọi điện hỏi em cách tháo phải không ạ.

Ti Ca

Xe hơi
Cái này là máy âm toàn phần, dùng thì đuơng nhiên là quá ngon ạ, giá tầm 27.5 - 28tr.

Máy không có hỗ trợ mở cửa, vì đã có hệ thống sấy Zeolith.

Cụ lội lại còm của em trong thớt này, có đầy đủ hình ảnh của model này, nhà một mợ OF xinh xinh ạ.
Có HT sấy zeolit tức là máy này ko cần mở cửa, rửa xong bát sẽ khô ráo, k bị hấp hơi đúng ko cụ

Gửi từ SCL24 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

annhien88

Xe tải
Em đang cân nhắc ko biết có nên rước em nó ko?
Trc nhà cũ em có máy bosch rồi nhưng thật sự ít sử dụng trừ khi có khách, bt nhà e có 2 ng, ăn xong em ngại cho vào máy vì ít đồ quá cho vào mất công, vừa tráng vừa cúi xong lại còn chờ để lôi bát đũa ra úp nên e rửa tay cho nhanh
Khi có khách thì rất tiện nhưng ... cũng ko đủ để rửa cả nồi
Giờ chuyển nhà mới ko mang máy cũ đi đc vì nhà mới hơi chật, định mua máy nhật cho tiện dụng nhưng lại ko rửa đc nồi
Hoang mang style quá cơ chỉ sợ ân hận như cụ, lại phí phạm nữa :'(
Nan giải
Em cũng ăn 2 người mà sao vẫn cả đống nồi niêu ạ. Máy 6 bộ em không rửa hết được. Máy 12 bộ xài em thấy vừa đủ. Ly uống nước trong ngày em cũng tống vào rửa tất.
Nếu cụ không load hết thì cũng kệ nó đi ạ, có nhiêu thì rửa bấy nhiêu. Chả tốn điện nước là mấy mà vừa sạch vừa khoẻ mình :)

Sozozo

Đi bộ
Cụ lucky.win cho em hỏi mua mrb Bosch 12 bộ, độc lập giá tầm 15-20tr thì model nào hợp lý ạ. Thanks cụ trước!

Sent from my iPhone using Tapatalk

Smallcrab

Xe tải
Bosch seri 4,5,6,7,8 thù khác nhau option gì hả các cụ ? Em ra showroom thì các bạn sale nói khác nhau nhiều nhất ở việc tiết kiệm nc
Có 2, 4, 6, 8 khác nhau chẳng rõ mấy. Vd 4 vs 6 mấy bạn sale bảo thêm chế độ sấy khô, nếu series 4 rửa xong không khô mà bị hấp hơi nước trở lại. E k rõ đúng ko, còn khác nhau gì nữa k e chịu :D

Gửi từ G8342 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Em cũng ăn 2 người mà sao vẫn cả đống nồi niêu ạ. Máy 6 bộ em không rửa hết được. Máy 12 bộ xài em thấy vừa đủ. Ly uống nước trong ngày em cũng tống vào rửa tất.
Nếu cụ không load hết thì cũng kệ nó đi ạ, có nhiêu thì rửa bấy nhiêu. Chả tốn điện nước là mấy mà vừa sạch vừa khoẻ mình :)
Nhà mình dùng máy 13 bộ. Hai ngày rửa 1 lần, nếu ít mà thấy cần rửa thì chọn chế độ rửa nhanh 1h.

Cảm thấy cực hài lòng

lucky.win

Xe điện
Có 2, 4, 6, 8 khác nhau chẳng rõ mấy. Vd 4 vs 6 mấy bạn sale bảo thêm chế độ sấy khô, nếu series 4 rửa xong không khô mà bị hấp hơi nước trở lại. E k rõ đúng ko, còn khác nhau gì nữa k e chịu :D

Gửi từ G8342 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bạn nhân viên chém với cụ luyên thuyên đấy, hoặc có lẽ bạn đó không hiểu rõ về tính năng của nó.

Skoda_Favorit

Xe container
Nhà mình dùng máy 13 bộ. Hai ngày rửa 1 lần, nếu ít mà thấy cần rửa thì chọn chế độ rửa nhanh 1h.

Cảm thấy cực hài lòng
Xin Bố! Hai ngày rửa một lần thì bát đĩa nó lên men à?:D Nghĩ ra các thứ nhét vô mà rửa ngày 1 lần đi Cụ Ốc à!!!=))=))=))=))

lucky.win

Xe điện
Xin Bố! Hai ngày rửa một lần thì bát đĩa nó lên men à?:D Nghĩ ra các thứ nhét vô mà rửa ngày 1 lần đi Cụ Ốc à!!!=))=))=))=))
Máy đó có thêm chương trình tráng nước lạnh, nếu kỹ tính có thể dùng nó chạy 15ph rồi để qua đêm cũng không sao đâu ạ.

annhien88

Xe tải
Rửa nhanh 1h hao điện nước hơn cụ ạ.
Cứ Eco mà phang thôi. Giả dụ ko đủ thì em có nhiêu rửa nhiêu chứ là để qua ngày thì à ... mốc meo hết.
Quá lắm em để từ sáng nhưng phải chạy chức năng rửa sơ 15’ rồi tối rửa 1 lần hết ạ.