[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Mummycare.vn

Xe tải

Skoda_Favorit

Xe container
em ngủ 10 tiếng và cực ngon cụ ạ :)) em là thành viên mới nên chắc chưa thích nghi được, cụ thông cảm ạ :))
Ối giời! Trừ trường hợp cụ để MRB ngay sát giường thì may ra đêm tĩnh mịch nghe nó sột soạt này nọ kiểu êm êm tai chứ để đâu đó chỗ Bếp cách giường ngủ cả hơn chục mét, có cửa thì care làm gì! BTW Nhà em con MG Elec cách chỗ ngủ có mấy mét mà khi vắt nó lồng lên như công nông lên dốc :)) mà đôi khi giặt khuya vẫn ngủ khì!!!! :D=))=))=))

xyzhuyxyz

Xe tăng
Chúc mừng lão nhà mợ sắm được máy hịn chỉ tội "đời sâu" mới đủ chức năng chứ đời mới nó cắt hết rồi, đã thế lại đòi bão dưỡng dầu mỡ thường xuyên cơ, oải lắm =))=))=))
Chúc mừng cụ anh đã khỏe hẳn rồi :D

coldfacekiller

Xe tải

Vừa mua Auchan 130k. Cụ nào dùng rồi cho ý kiến cái
ở thớt này thì các cụ chủ yếu dùng kết hợp: bột rửa, nước làm bóng và muối (nước làm bóng và muối dùng cho MRB Châu Âu thôi). KHông nên dùng viên rửa tổng hợp tốn kém mà rửa ko hiệu quả.

BMW 6688

Xe tăng
Cụ lucky.win ui em nhận được bột rửa rồi. cám ơn cụ. cho em hỏi máy Pana TR5 bảo hành 1 năm giá 7990k nên mua không ạ...? em tính lấy thêm cái nữa cho ông bà...Chờ tin cụ

lucky.win

Xe điện
E k ở đấy nên k chụp ảnh dc, nhưng về cơ bản nó giống như cái ảnh này. vị trí cũng giống luôn, nhưng góc nhìn từ cửa hay sofa đều khá lộ nên trông hơi chán. E muốn ốp gỗ vào cánh cho đỡ xốn mắt ạ

Vấn đề là cụ muốn ốp gỗ kiểu già ạ, em vẫn chưa hiểu. Model nó là gì, cụ cũng không nhớ à.

Mà nếu là máy độc lập thì làm sao cụ ốp gỗ vào cánh cửa được ạ.

Em có 1 con Candy (Mỹ) rửa 13 bộ, cần thanh lý vì k vừa tường bác ạ, giá bèo dạt mà bảo hành 1 năm. Bác có nhã
hứng k ạ?? :) :) :D
Em biết máy này nhà cụ, trước đây khoảng 2-3 tháng có người hỏi em về máy này. Em nói là nó dùng ổn đấy, giá cũng hợp lý.

Mà Candy nó của Ý cụ ạ, máy nó lắp ráp ở TQ.

Cụ lucky.win ui em nhận được bột rửa rồi. cám ơn cụ. cho em hỏi máy Pana TR5 bảo hành 1 năm giá 7990k nên mua không ạ...? em tính lấy thêm cái nữa cho ông bà...Chờ tin cụ
Model TR5 thì giá khoảng 6-6,5tr là ok ạ. TR3 thì tầm 5,5tr, thêm đổi nguồn là thành 6tr.

BOB

Xe hơi
Chào các cụ.

Em dùng máy BOSH 13 bộ hơn 3 năm nay mà hôm qua mới nghĩ ra trò cũng hay : Cái giá xếp của BOSH các que đỡ thường gắn nghiêng nên khi mình xếp bát và lấy bát hơi khó chịu vậy là em bẻ thẳng đứng nó lên mình xếp bát thấy dễ hẳn các cụ à. Lặt vặt vậy thôi, các cụ tham khảo.

fgr

Xe tải
Chào các cụ.

Em dùng máy BOSH 13 bộ hơn 3 năm nay mà hôm qua mới nghĩ ra trò cũng hay : Cái giá xếp của BOSH các que đỡ thường gắn nghiêng nên khi mình xếp bát và lấy bát hơi khó chịu vậy là em bẻ thẳng đứng nó lên mình xếp bát thấy dễ hẳn các cụ à. Lặt vặt vậy thôi, các cụ tham khảo.
5ooK hình em mới hình dung được cụ tỷ dư lào cụ ơi, em mới tập tọe chơi món này được 3 tháng :D

Skoda_Favorit

Xe container
Chào các cụ.

Cụ lucky.win cho ý kiến GẤP vụ này để 100AE trên này về làm! E cũng thấy việc do là máy của Tây làm chủ yếu để xếp đĩa nên xếp bát kiểu Vietnamese không tối ưu được cái khay!

acc_75

Xe điện
Nhà em mới dùng con máy Bosch, nói chung là rất hài lòng. Chỉ có điều hệ bàn phím điều khiển nó nhạy quá, đứng chạm nhẹ vào là nó đã chạy mặc dù không có gì trong máy. Phích cắm điện thì mãi tận phía sau, chả nhẽ mỗi lần rửa xong lại chui vào rút điện :((

BOB

Xe hơi
Nhà em mới dùng con máy Bosch, nói chung là rất hài lòng. Chỉ có điều hệ bàn phím điều khiển nó nhạy quá, đứng chạm nhẹ vào là nó đã chạy mặc dù không có gì trong máy. Phích cắm điện thì mãi tận phía sau, chả nhẽ mỗi lần rửa xong lại chui vào rút điện :((
Cụ làm cái ổ cắm LIOA kéo dài có công tắc, rửa xong tắt đi là OK.

Skoda_Favorit

Xe container
Chào các cụ.

Em hỏi thêm là Cụ uốn lại lâu chưa? Có bị rạn lớp sơn/nhựa phủ của các "que đỡ" kg? Cụ quan sát kỹ xem vì sợ nó bị rạn thì với môi trường nước phun mạnh thế cộng với nhiệt độ, chất tẩy rửa sẽ bị han rỉ!

cuckhoai

Xe tăng
Em hỏi thêm là Cụ uốn lại lâu chưa? Có bị rạn lớp sơn/nhựa phủ của các "que đỡ" kg? Cụ quan sát kỹ xem vì sợ nó bị rạn thì với môi trường nước phun mạnh thế cộng với nhiệt độ, chất tẩy rửa sẽ bị han rỉ!
Bẻ thẳng nan thì cũng chỉ có từng đó cái khe xếp bát đĩa có hơn được cái nào đâu nhỉ. Ngoài ra phải xếp nghiêng thì nước nó mới phun vào được chứ

Skoda_Favorit

Xe container
Bẻ thẳng nan thì cũng chỉ có từng đó cái khe xếp bát đĩa có hơn được cái nào đâu nhỉ. Ngoài ra phải xếp nghiêng thì nước nó mới phun vào được chứ
Chỗ mấy cái nan ngắn thôi Cụ! Nhà em toàn xếp bát chỗ đó! Xếp 1 bát 1 khe thì dầy quá, bát ăn cơm sẽ bị đè lên nhau chỗ phía trên nên sợ kg sạch nên toàn xếp cách 1 khe hơi lãng phí! Chỗ nan dài phía trong thì toàn xếp đĩa nên kg có vấn đề gì! Dàn phía dưới nhà em ít khi xếp bát đĩa mà chỉ nồi, vung, rổ rá,...

BOB

Xe hơi
Chỗ mấy cái nan ngắn thôi Cụ! Nhà em toàn xếp bát chỗ đó! Xếp 1 bát 1 khe thì dầy quá, bát ăn cơm sẽ bị đè lên nhau chỗ phía trên nên sợ kg sạch nên toàn xếp cách 1 khe hơi lãng phí! Chỗ nan dài phía trong thì toàn xếp đĩa nên kg có vấn đề gì! Dàn phía dưới nhà em ít khi xếp bát đĩa mà chỉ nồi, vung, rổ rá,...
Em nghĩ là không vì thấy nó cũng dẻo thôi.
Cụ nói đúng nó chỉ tiện lúc mình xếp vào và lấy ra những loại sâu lòng thôi chứ không thêm số lượng, độ nghiêng vẫn đảm bảo vì đồ sâu lòng kiểu gì cũng hứng được tia nước.

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky.win cho ý kiến GẤP vụ này để 100AE trên này về làm! E cũng thấy việc do là máy của Tây làm chủ yếu để xếp đĩa nên xếp bát kiểu Vietnamese không tối ưu được cái khay!
Cụ nắn nhẹ chút là nó thẳng thôi mà, không sợ dạn hay nứt chân chim đâu ạ. Để thẳng lên thì dễ xếp hơn chút so với nghiêng.