[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

cuckhoai

Xe tăng
cụ lucky.win chỉ giúp e cách tắt đèn báo trợ xả của máy Bosch SMS46MI05 E với nhé! E dùng viên xả và ko dùng thêm trợ xả nên muốn tắt cái đèn này. Đa tạ cụ!
Cụ đổ nước vào lừa nó là được, MRB nó ngu lắm =)) =)) =))

Soc.nhim

Xe tải
Ơ cháu thấy trong nhóm tự làm tự sướng có hai chục cụ đăng ký đi Thái Hoà lắp đặt và HDSD MRB có tên cụ đăng ký đi mà. :D
Suỵt! Cụ cứ phải nói ra mới được ạ. Lộ hết cả thiên cơ:):):)
xa thế thì không có ai thực hiện được đâu ạ. Giả sử đúng lúc người ta hết linh kiện thay thế thì sao, chờ nửa tháng là chuyện bình thường đấy ạ.
Ơ, lần trước cụ đi chưa đến 6h đã vào đến vinh cơ mà:)

Skoda_Favorit

Xe container
Em mới dùng nên vẫn gà. Cụ hướng dẫ giúp nhấn những nút nào để nó về r:00 giúp em với. Đa tạ!
Đang còn BH thì Cụ cứ đổ nước sạch vào lừa nó thôi như Cụ Cục Khoai :D trên kia tư véo!:D:))

vjtcon

Xe điện
Mợ Xinh xuất hiện bất thình lình như làn gió mát rượi làm cho Thớt xôm hẳn lên đấy! Nhiều Cụ inbox nhắn với e như thế! :P:P:P=))=))=))
Mợ an tâm đi, cứ lên đây hỏi với nick kêu như sấm thế này thì ối Cụ tư véo nhiệt lắm, nhất là Cụ lucky.win ! Ở Nghệ An cũng không sao, ở tận SG, Vũng Tầu xa thế còn được cụ ấy tư vấn tư véo suốt! Em biết có lần mưa bão mà Cụ ấy còn chở hẳn máy vào Vinh lắp đặt hộ rất cẩn thận mà gia chủ mời được cụ ấy cốc bia còn khó! Mợ cứ mạnh dạn nhờ đi!=))=))=))=))=))

Chết nhá! Thính hả?=))=))=))=))=))

Ới Cụ Vanh123 mau khỏe :((:((, ới Cụ Soc.nhim đâu đổi ca đi rồi 3 AE mình về thăm quê đi, lâu quá chưa về!!!! =))=))=))=))
Cụ vjtcon : Có về 37 cùng bọn em không cho đi ké?:D
quê ngoại nhà e đây
Suỵt! Cụ cứ phải nói ra mới được ạ. Lộ hết cả thiên cơ:):):)

Ơ, lần trước cụ đi chưa đến 6h đã vào đến vinh cơ mà:)
đka kiểu j chả auto....ở nhà :P

annhien88

Xe tải
Em cũng xác nhận! Thấy trong líst của Cụ Vanh123 để thuê xe 29 chỗ có tên cụ ấy đứng thứ 5 với ghi chú rõ ràng là chịu trách nhiệm mua bao muối chỗ RAN!:)) Nước bóng thì em làm 3 chai đây rồi!:bz:bz:bz Hình như đợi Cụ vjtcon chốt hạ là triển thôi! Hồi hộp quá!=))=))=))=))
Có mợ xinh vô các cụ xì pam dữ quá ạ. Trong tuần mà nhà cũng nhảy vài trang rồi =D>=D>

cuckhoai

Xe tăng
Có mợ xinh vô các cụ xì pam dữ quá ạ. Trong tuần mà nhà cũng nhảy vài trang rồi =D>=D>
Không lội còm nhưng thấy giang hồ đồn là sắp tới có chục cụ bay vào SG lắp đặt và HDSD máy rửa bát đúng không mợ. :D

xyzhuyxyz

Xe tăng
Giả sử chồng mợ lại bị bơm thổi mà bảo trả lại máy thì thế nào ạ.
Cụ anh ko đọc kỹ, từ đầu đến cưối ko có chồng con nào ở đây ạ, chỉ có người bán và người mua thôi keke.

cuongdiv

Xe container
Mợ Xinh xuất hiện bất thình lình như làn gió mát rượi làm cho Thớt xôm hẳn lên đấy! Nhiều Cụ inbox nhắn với e như thế! :P:P:P=))=))=))
Mợ an tâm đi, cứ lên đây hỏi với nick kêu như sấm thế này thì ối Cụ tư véo nhiệt lắm, nhất là Cụ lucky.win ! Ở Nghệ An cũng không sao, ở tận SG, Vũng Tầu xa thế còn được cụ ấy tư vấn tư véo suốt! Em biết có lần mưa bão mà Cụ ấy còn chở hẳn máy vào Vinh lắp đặt hộ rất cẩn thận mà gia chủ mời được cụ ấy cốc bia còn khó! Mợ cứ mạnh dạn nhờ đi!=))=))=))=))=))

Chết nhá! Thính hả?=))=))=))=))=))

Ới Cụ Vanh123 mau khỏe :((:((, ới Cụ Soc.nhim đâu đổi ca đi rồi 3 AE mình về thăm quê đi, lâu quá chưa về!!!! =))=))=))=))
Cụ vjtcon : Có về 37 cùng bọn em không cho đi ké?:D
Cứ rộn văn ràng là thế nào nhỉ :))
6h có mặt nhưng với điều kiện là gấu của mợ ko có nhà :P
Cụ anh ko đọc kỹ, từ đầu đến cưối ko có chồng con nào ở đây ạ, chỉ có người bán và người mua thôi keke.
Lắp, sửa MRB là phiên bản được Việt hóa từ nghề sửa ống nước của Nhật =))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
Ơn trời Mợ lại xuất hiện!:)) Mợ bị cạnh tranh rồi à nha!:D Thế vụ bay ra để off cùng Cụ Lắc và bọn em ngoài này thế nào Mợ?\:D/

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Ngắn gọn thế này mợ nhé.

- Máy Bosch SMS46MI05 nó là xuất sắc nhất của tầm giá dưới 20tr. Ở nhà mình hiện giờ thì với tầm giá đó thì không có hãng nào hơn được nó, dù là Electrolux, Teka, Fagor hay mấy hãng nhái tên nữa.

- Máy Giovani, người bán đang nói với mợ thế nào, em không biết ạ. Nhưng em khẳng định với mợ không có máy rửa bát nào mang tên Giovani mà lại sx ở Ý cả. Mợ có thể gu gờ bằng từ khóa: Giovani dishwasher, nếu có thì nó sẽ ra ngay nhà sx ở Ý, vd với đuôi tên miền như .it chẳng hạn, còn nó ra tên miền kiểu như .com.vn thì thôi không cần giải thích thêm.

- Máy Hafele, người bán hàng nói máy Haf dùng thích hơn Bosch thì người đó không đáng nghe làm gì. Hafele nếu xếp hạng thì hơn Giovani ở trên được tý teo.

- Em nghĩ là mợ sẽ còn hoang mang và loạn chưởng giữa trận đồ các thương hiệu ...

P/S: chụp ảnh mà cứ quay mặt kiểu làm ngơ thế kia thì ...
Em hỏi ké cụ chút, em kết Bosch rồi cũng đang loạn chưởng giữa các model, toàn số serie dài lòng thòng mà em chả hiểu ý nghĩa là gì, ví dụ đời nào hơn đời nào.

Nhưng tóm lại dưới 20 tr mà rửa 12 bộ thì cụ tư vấn em con Bosch nào đáng mua nhất, em ở Đà Nẵng cụ có bán hoặc đồng đội cụ trong này bán + bảo hành không mách em chỗ mua tử tế với.

Đội ơn cụ.

Na xinh

Xe máy
Vật liệu làm tủ bếp này thông dụng thôi ạ, gỗ công nghiệp và bàn đá nhân tạo.

Còn về máy, thì đương nhiên là có bảo hành của đơn vị nhập khẩu 24 tháng, nhưng mà em nói thật, yêu cầu trong 24h khi mợ Nghệ An xa thế thì không có ai thực hiện được đâu ạ. Giả sử đúng lúc người ta hết linh kiện thay thế thì sao, chờ nửa tháng là chuyện bình thường đấy ạ.

Xuất xứ của máy, vd như model 46MI05 thì nhà sx sẽ dập luôn trên cánh cửa Made in Germany, chứ không phải dán bằng giấy. Giả sử chồng mợ lại bị bơm thổi mà bảo trả lại máy thì thế nào ạ.

Model 46MI05 nó có thêm hỗ trợ: sấy khô thêm, VarioSpeed (Rút ngắn thời gian rửa) và HygienePlus( Diệt khuẩn ). Tất cả các model mới đều bỏ chức năng rửa bán tải rồi ạ, cũng không nên nhầm lẫn rửa bán tải là tiết kiệm 1/2 nhé.

Nên hiểu nó là chức năng hỗ trợ, dùng thì sẽ tốn thêm điện nước, còn bình thường thì không cần ạ.

Model 25KI thì có thêm hỗ trợ: sấy khô thêm, VarioSpeed (Rút ngắn thời gian rửa).

Để sử dụng cơ bản thì model 25KI nó thừa đáp ứng nhu cầu rồi, còn nếu có xèng nhiều thì đương nhiên mua cái 46MI05 mà dùng ạ, nó đang chênh nhau tầm 4tr.

Cụ chỉnh cho nó thành r:00 là được ạ.
A hiểu nhầm rồi ^^. Htrc e bảo là ng bán Giovani cam kết là hàng Đức, nếu dùng mà ai bảo k phải hàng Đức thì họ trả lại tiền ^^.

E cứ ra rả suốt ngày đọc còm review tốt về mrb mà lại toàn là đờn ông review nên ck e xuôi rồi cho e tự quyết. Tin vui nữa là ba ck e phê duyệt xây nhà mới luôn ko sửa lắt nhắt nữa, e có kinh phí đầu tư luôn mã Bosch bán âm và bếp đồng bộ luôn rồi ạ, e thấy c bạn e mới đầu tư nhà mới kết quá nên qd chọn mã này ạ. Nhưng ở trong chỗ e ko có chỗ làm bếp đẹp nên e sẽ thuê đơn vị làm bếp cho c bạn e về làm luôn. C ấy ở Thanh Hoá cũng k có thợ làm bếp đẹp nên phải nhờ từ Hn về bác ạ.

P/s: c ấy mua của hmh mrb sale 21tr thôi ạ,
Bếp c ý bảo gần 20tr.

Chỉnh sửa cuối:

Na xinh

Xe máy
Ối giời Nghĩa Đàn đúng gu cụ ấy! Cụ ấy thích chụp choẹt Hoa Hướng Dương, thích sữa của Bà Thái Hương đấy!:)) Mà Mợ dọa thế Cụ ấy lại đi đường 7 qua Đô Lương mà không qua Thái Hòa nhà Mợ đâu! Cụ Vanh123 chú ý nhé, sau này khi Mợ Na có MRB rồi đi qua Thái Hoà thì mang theo Muối, Bột, Nước Bóng cho Mợ ấy luôn!=))=))=))=))=))
Dạ, mua MRB xong e sẽ ủng hộ bác nào bán ạ :P

cuckhoai

Xe tăng
A hiểu nhầm rồi ^^. Htrc e bảo là ng bán Giovani cam kết là hàng Đức, nếu dùng mà ai bảo k phải hàng Đức thì họ trả lại tiền ^^.

E cứ ra rả suốt ngày đọc còm review tốt về mrb mà lại toàn là đờn ông review nên ck e xuôi rồi cho e tự quyết. Tin vui nữa là ba ck e phê duyệt xây nhà mới luôn ko sửa lắt nhắt nữa, e có kinh phí đầu tư luôn mã Bosch bán âm và bếp đồng bộ luôn rồi ạ, e thấy c bạn e mới đầu tư nhà mới kết quá nên qd chọn mã này ạ. Nhưng ở trong chỗ e ko có chỗ làm bếp đẹp nên e sẽ thuê đơn vị làm bếp cho c bạn e về làm luôn. C ấy ở Thanh Hoá cũng k có thợ làm bếp đẹp nên phải nhờ từ Hn về bác ạ.

Bếp c ý bảo gần 20tr.

Nhìn cái bếp này thấy quen quen cụ Lắc à. Chả có nhẽ =))

Skoda_Favorit

Xe container
Nhìn cái bếp này thấy quen quen cụ Lắc à. Chả có nhẽ =))
Em cũng đang định còm như Cụ nhưng sợ mới sáng ra "giông" cho Cụ ấy!:)) Em cũng nghi nghi lắm! =))=))=)) Thảo nào mới sáng ra bên hội kia Cụ ấy đã rộn ràng thế!!!!!=))=))=))=))=))

Skoda_Favorit

Xe container
Dạ, mua MRB xong e sẽ ủng hộ bác nào bán ạ :P
Mấy món đó Mợ cứ bám lấy cụ Vanh123 đồng khói ấy! Mà Cụ ấy không thích Mợ nhắc đến từ "Sói" đâu vì hồi nhỏ cụ ấy cứ bị ám ảnh câu chuyện "Cô gái quàng khăn đỏ" đấy!:D Lý do tại sao ám ảnh thì cụ ấy ứ nói!:-??:-??:-??

lucky.win

Xe điện

Bếp c ý bảo gần 20tr.
Thuê đơn vị làm tủ bếp từ HN vê làm thì chi phí chắc nhiều, chỉ lưu ý hình ảnh 3D khác xa với thực tế đấy.

Phần thiết bị, cái bếp từ model đó giờ giá dao động khoảng 17.5 - 18tr. Còn máy rửa bát, cái đó là serie 4, với giá 21tr là đắt và không xứng đáng. Máy có 2 khay, mà thường giờ hay chọn máy 3 khay để xếp cho thoải mái.

annhien88

Xe tải
Ơn trời Mợ lại xuất hiện!:)) Mợ bị cạnh tranh rồi à nha!:D Thế vụ bay ra để off cùng Cụ Lắc và bọn em ngoài này thế nào Mợ?\:D/
Dạ em canh gấu nhà em đi ctac em sẽ làm 1 chuyến ra đấy với các cụ ạ :x<:-P
Mà em thật chứ anh Lắc với các cụ tư véo MRB thì toàn các mợ có gấu không thôi ạ, hay nghĩ ra món nào chỉ có các em tươi trẻ quan tâm rồi mình mở top mới xem sao ;;)

annhien88

Xe tải
Không lội còm nhưng thấy giang hồ đồn là sắp tới có chục cụ bay vào SG lắp đặt và HDSD máy rửa bát đúng không mợ. :D
Các cụ ấy toàn đùa thôi cụ ơi :-<giờ có mợ xinh rồi các cụ ấy quẹo hướng khác ạ.