[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

sakai_yo

Xe lăn
cuối cùng sau bao ngày đắn đo e nó cũng về dinh

Em chưa có tgian tìm hiểu nhiều về máy này, có 2 câu hỏi nhanh mong các cụ giúp dùm
1. chế độ rửa nào standard đơn giản nhất cho các cụ ơe nhà xài
2. em đg dùng viên tổng hợp 3 trong 1 được tặng 2 viên, các cụ có tư vấn là như thế có tiện nhất chưa ạ? mua hàng xịn giá tốt ở đâu ạ
em ở Sg

nhân tiện khoe lun cái bếp aeg mới nhờ thợ máy rửa bát lắp, e kết đồ đức lắm các cụ ạ
Cụ cho em hỏi chiều cao bếp dưới nếu muốn nhét được cái MRB nhà cụ? E đang tìm hiểu để có cơ hội đổi nhà cũng rước 1 em về

Drson1982

Xe đạp
Cần cho nó 82cm cụ ạ.

Đây là kiểu máy độc lập và cho vào hộc tủ bếp ạ.

Tuỳ thuộc cụ thích đơn giản hay cầu kỳ, đẹp đồng bộ.

Còn máy âm tủ thực sự thì nó thế này (em chụp chộm nhà lão violetdylan , vẫn chưa hoàn thành trọn vẹn, còn thiếu phần dán nẹp cho đồng mầu tủ bếp nữa)

Cảm ơn cụ.

maka13

Xe tải
Cháu định mua muối viên ấn độ bao 25kg/ 500k, có cụ nào có mong muốn mua chung không ạ, nhà cháu ở linh đàm
Cụ mua muối công nghiệp dùng cho máy rửa bát ạ? Liệu có ảnh hường gì tới sức khỏe ko cụ? E cũng vừa hết muối định mua thêm

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua muối công nghiệp dùng cho máy rửa bát ạ? Liệu có ảnh hường gì tới sức khỏe ko cụ? E cũng vừa hết muối định mua thêm
Cụ hỏi cụ ý xem có mua chung được không chứ cụ ý làm 25kg thì bao giờ mới dùng hết :D

lucky.win

Xe điện
Tại vì e thấy bếp bọn Tây họ để bát dĩa trong ngăn kéo trong tủ bếp, chứ ko cắm ống đũa đáu ạ. Thế nên phải khô cong mới làm thế được cụ Lucky ạ
Vâng cụ, nhà em bao năm cũng đâu có dùng ống đũa, toàn để vào khay trong ngăn kéo thôi.

Cảm ơn cụ, với máy âm thì cũng ok cụ nhỉ? Bản thiết kế này cháu hơi lăn tăn về vị trí máy rửa chút vì ở bên trái tay, nhưng thiết kế báo nếu bên phải thì vướng khu vực góc.
Với bản vẽ của nhà cụ thì như em đã chém chỉ dùng máy độc lập cho vào là vừa thôi ạ, như thế này nhé.

Còn muốn âm tủ như nhà cụ Violet thì bản vẽ trên không lắp được ạ.

Soc.nhim

Xe tải
Sáng bắt được quả xe ôm xịn đi mua cầu chì cho cụ đây:
Rẩt rất cám ơn anh mình:) nhưng yêu cầu không đưa vào đây loãng topic nhá:):):)
Nhận rồi nhé, cầm thực tế trên tay khá là ngon, chất lượng hoàn thiện đẹp. Có thời gian sẽ tháo rời xem ruột gan của nó nữa.
Anh review chi tiế nội tạng của nó xem sao nhé. Thứ 7 này mang đi để anh em thẩm định ạ:)
Cơ mà sao họ chém cụ ác thế nhỉ, tận 1,9củ. Thay IC nguồn hàng xịn đi chăng nữa thì cũng không quá 50k đâu ạ, mua thêm mấy thứ linh tinh thì tổng thể cũng không quá 100k.
Chạy được là ngon rồi, cụ anh đừng nói làm cụ ấy buồn.
P/s: em rút ra chỉnh sửa tí lấy bút thử điện dí vào, mrb hết tê tê rồi anh nhé:)
cuối cùng sau bao ngày đắn đo e nó cũng về dinh

Em chưa có tgian tìm hiểu nhiều về máy này, có 2 câu hỏi nhanh mong các cụ giúp dùm
1. chế độ rửa nào standard đơn giản nhất cho các cụ ơe nhà xài
2. em đg dùng viên tổng hợp 3 trong 1 được tặng 2 viên, các cụ có tư vấn là như thế có tiện nhất chưa ạ? mua hàng xịn giá tốt ở đâu ạ
em ở Sg

nhân tiện khoe lun cái bếp aeg mới nhờ thợ máy rửa bát lắp, e kết đồ đức lắm các cụ ạ

Chúc mừng cụ tham gia vào hội tập xếp bát:)
Modem SMS25KI00E là độc lập, con của em là âm bán phần

Mã nó đây: Máy rửa bát Bosch SMI68MS07E
Úi giời hàng xịn quá ạ. Chúc mừng cụ nhé!

tcp

Xe tải
Em hỏi ngu tý:) sao ở nhà em thử nâng khay giữa mà không được nhỉ?
Em thấy thường thì khay giữa đã được nâng cao hết cỡ khi máy mới về rồi cụ ạ, do vậy cụ không nâng được nữa.

Soc.nhim

Xe tải
Em thấy thường thì khay giữa đã được nâng cao hết cỡ khi máy mới về rồi cụ ạ, do vậy cụ không nâng được nữa.
Cụ lucky bảo dịch chuyển được mà, không nâng cao thì hạ thấp chứ ạ. Em dốt nên chả tháo được.

lucky.win

Xe điện

xyzhuyxyz

Xe tăng

hiennn83

Xe tăng
Cụ lucky.win ơi! Cho e hỏi nhờ tí là cái Cột làm mềm nước của bộ lọc tổng nhà cụ thì để chế độ bao lâu thì tiến hành hoàn nguyên 1 lần ạ ? (Theo thời gian hay theo khối lượng nước sử dụng ạ?) e ở HĐ nên chắc dùng cùng nguồn nước nhà cụ :) e hỏi kỹ thuật của bên lắp đặt mà cứ ngơ ngơ không biết gì mới chán ạ :(

Tran Thanh Tung

Xe điện
Modem SMS25KI00E là độc lập, con của em là âm bán phần

Mã nó đây: Máy rửa bát Bosch SMI68MS07E
Con này cửa màu gì hả cụ? Cụ mua xong thì ốp cánh cho nó giống màu tủ bếp à

Tran Thanh Tung

Xe điện
Theo e hiểu là phải cắt miếng gỗ giống tủ bếp ốp vào mrb :D
Vầng, e đoán vậy. Lằng nhằng phết cụ nhỉ
cụ lucky.win ơi: Máy rửa bát Bosch SMI68MS07E là seri 6 hay 8 hả cụ. Loại này lắp âm tủ toàn phần phải không ạ?
Made in Poland hay Germany cụ nhỉ

ndt1235

Xe hơi
Các Cụ cho em hỏi với model Bosch SMI68MS07E này thì kích thước tủ thiết kế làm sao để đẹp ah?
Chủ nhật tới gọi thợ tới để sửa lại tủ bếp ah. Em dự định làm mặt bếp cao 86cm (đảm bảo thông thủy 82cm cho MRB)

Em post hình tủ bếp hiện tại các bác chém giúp em cho em nó hoàn thiện ạ.

Các Cụ cho em hỏi với model Bosch SMI68MS07E này thì kích thước tủ thiết kế làm sao để đẹp ah?
Chủ nhật tới gọi thợ tới để sửa lại tủ bếp ah. Em dự định làm mặt bếp cao 86cm (đảm bảo thông thủy 82cm cho MRB)

Em post hình tủ bếp hiện tại các bác chém giúp em cho em nó hoàn thiện ạ.
E tham gia chém gió:
- Phuơng án 1: như dự kiến vị trí trên hình: cánh cửa máy mở ra tầm 75cm trước mặt, không gian đứng ở bồn rửa bát rất hẹp: 107-75=32cm. Không khả thi

- Phương án 2: đặt bên trái chậu rửa (sát tường, cửa) không gian đưng bên cạnh cũng hẹp! 107-60=47 cm, hẹp.

- Phương án 3: đặt ở vị trí tủ lạnh, tìm vị trí khác cho tủ lạnh. (Không gian phụ cận là e ko biết)

- Phương án 4: nâng mặt bếp, đặt ở vị trí dưới bếp ga dương của cụ??

violetdylan

Xe buýt
Website
www.chauanh.info
Con này cửa màu gì hả cụ? Cụ mua xong thì ốp cánh cho nó giống màu tủ bếp à
Con này gọi là âm bán phần (cái bảng điều khiển vẫn nhìn thấy) nên bếp nhà cụ dùng gỗ màu gì thì lấy luôn gỗ đó làm cánh mrb

Vầng, e đoán vậy. Lằng nhằng phết cụ nhỉ
cụ lucky.win ơi: Máy rửa bát Bosch SMI68MS07E là seri 6 hay 8 hả cụ. Loại này lắp âm tủ toàn phần phải không ạ?
Made in Poland hay Germany cụ nhỉ
Con này seri 6, made in Germany