[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

lenhhoxung1980

Xe điện
Tất nhiên không thật giòn và ngấm dầu mỡ như chiên ngập trong dầu/mỡ. Nhưng em đánh giá là đạt ~ 70%! Cái chính là:
- Không hại sức khỏe => Quan trọng nhất
- Không mất thời gian đứng chiên, không gây bắn dầu mỡ ra xung quanh => Quan trong thứ hai là rất tiết kiệm time!
- Rất tiết kiệm dầu để chiên: Tiết kiệm được tiền. => quá tốt!
- Không gây mùi như chiên thông thường => Cũng rất tốt!

E cứ chém thế nhé!:D
Nhà em giờ toàn dùng cái này nướng thịt, cá. Không được giòn như chiên dầu nhưng đỡ ngấy, đỡ bắn. Hẹn giờ phát, lúc sau lấy ra ăn.

lucky.win

Xe điện
Chắc chưa đủ mạnh :D:D:D

Đằng nào chả phải tháo - cụ win nhận lời rồi đấy, cụ mạnh dạn cho hẳn vài đạp đi không hỏng được đâu =))=))=))
Của nhà cụ ấy đang còn bảo hành mà ...

Cảm ơn các cụ tư vấn.
Nhà em có chỗ để các cụ ạ, để em nghiên cứu thêm về mấy máy Nhật bãi 12 bộ xem thế nào ạ.
Máy Nhật thì làm gì có loại to như của châu Âu đâu ạ, cụ mất công nghiên cứu làm gì.

Quà em mua mrb của cụ kieuhoa.gamuda tặng thêm đây ạ, cụ ý nhiệt tình quá 9h tối còn cho grap bike chuyển qua cho em. Lọ to thế này chắc em phải dùng cả năm mất hii.

Bán hàng mà cứ có tâm và nhiệt tình như cụ ý thì mới đúng là KDCN của OF đấy ạ.
Với những gì em nhìn thực tế ở nhà cụ, từ cách kê máy, khoan lỗ vào gầm tủ đến đấu nối cấp, thoát nước thì em oánh giá, thợ làm ẩu ạ.

(Có thể em là người khó tính nên nhận xét thế).

pen

Xe hơi
Xin nhờ cụ lucky.win tư vấn giúp em 1 MRB loanh quanh 15tr với ạ. Gia đình 4 người lớn và 2 bé, nấu ăn cả bữa trưa và tối. Nhà em bếp khá rộng nhưng tủ bếp chật (kiểu cũ), nên chắc lắp rời bên ngoài thôi. Em muốn lắp đặt luôn trong tuần này, xin cụ giúp cho thông tin cụ thể chi tiết (nếu nhạy cảm có thể inbox).

Cảm ơn cụ nhiều.

Quà em mua mrb của cụ kieuhoa.gamuda tặng thêm đây ạ, cụ ý nhiệt tình quá 9h tối còn cho grap bike chuyển qua cho em. Lọ to thế này chắc em phải dùng cả năm mất hii.

Cụ quảng cáo cho cửa hàng quá! Cụ phải dùng và mua những 2-3 máy trở lên mới so sánh đc. Cụ chắc giống e, mua máy xong mất tiền nhưng phê.

lucky.win

Xe điện
Xin nhờ cụ lucky.win tư vấn giúp em 1 MRB loanh quanh 15tr với ạ. Gia đình 4 người lớn và 2 bé, nấu ăn cả bữa trưa và tối. Nhà em bếp khá rộng nhưng tủ bếp chật (kiểu cũ), nên chắc lắp rời bên ngoài thôi. Em muốn lắp đặt luôn trong tuần này, xin cụ giúp cho thông tin cụ thể chi tiết (nếu nhạy cảm có thể inbox).
Cảm ơn cụ nhiều.
Nhà cụ như thế về số lượng người không phải ít, ngày lại măm 2 bữa, nên mặc định là chọn máy to rồi.

Bếp rộng mà tủ lại chật ... he he ... cụ up cái ảnh lên đây, để mọi người cùng xem, nếu cụ không thich công khai thì gửi hình ảnh vào tin nhắn em chém cho.

Trước mắt cứ tính toán chỗ để cho hợp lý đã, đường nước ra vào ... có để hợp lý, sử dụng thuận tiện thì mới bõ tiền đầu tư.

pen

Xe hơi
OK cụ, để chiều em về chụp. Cụ có Zalo (Viber, FB...) thì em gửi ảnh và trao đổi cho nhanh, sđt của e là 0989 năm năm một 525.

Nhà cụ như thế về số lượng người không phải ít, ngày lại măm 2 bữa, nên mặc định là chọn máy to rồi.

Bếp rộng mà tủ lại chật ... he he ... cụ up cái ảnh lên đây, để mọi người cùng xem, nếu cụ không thich công khai thì gửi hình ảnh vào tin nhắn em chém cho.

Trước mắt cứ tính toán chỗ để cho hợp lý đã, đường nước ra vào ... có để hợp lý, sử dụng thuận tiện thì mới bõ tiền đầu tư.

Skoda_Favorit

Xe container
OK cụ, để chiều em về chụp. Cụ có Zalo (Viber, FB...) thì em gửi ảnh và trao đổi cho nhanh, sđt của e là 0989 năm năm một 525.
Cụ cứ úp lên đây rồi các Cụ khác cùng chém cho vui cũng như để tham khảo cùng! Cụ Vanh123 thấy em nói đúng không? :D

Vn-Index

Xe tải
Cụ pen cứ up cái ảnh bếp lên đây xem nào, nếu là 15t theo em cụ cứ Bosch mà chơi, em nhớ có mã gì đuôi 08 thì phải đang có tầm giá 15t đấy ạ

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Góc bếp mà nhà cháu định đặt đây ợ.
Chiều dài từ góc tường đến mép chậu rửa 70cm, từ mặt sàn đến mặt mặt đá bàn bếp 81cm, chiều rộng mặt đá gần 62cm.
Dự kiến sẽ đặt trên mặt bàn bếp (máy để bàn) hoặc có thể cắt tủ bếp, mặt đá (chỗ mấy cái ngăn kéo - nếu dùng máy thông dụng) ... khi có tư vấn phù hợp (món này nhà cháu hơi kém).

Kinh phí nhà cháu lo được,
Nhờ kụ/mợ 'chém' giúp nhà cháu :)
Mợ mở cái ngăn kéo ra xem "cốt" tủ thế nào, đo thông thủy nhé. À, mợ cho toàn cảnh bếp chém cho hết nhẽ :))

Em thích đục nên cứ vote p/án là cắt đá =))=))=)).

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cụ KDCN xem bán hàng rồi HDSD thế nào mà cụ này vẫn phải ới cụ lucky.win là sao?

Với những gì em nhìn thực tế ở nhà cụ, từ cách kê máy, khoan lỗ vào gầm tủ đến đấu nối cấp, thoát nước thì em oánh giá, thợ làm ẩu ạ.
(Có thể em là người khó tính nên nhận xét thế).
Lắp đặt xong cứ chạy là tốt rồi, lão khó tính như ma =))=))=))

Vn-Index

Xe tải
Cụ KDCN xem bán hàng rồi HDSD thế nào mà cụ này vẫn phải ới cụ lucky.win là sao

Lắp đặt xong cứ chạy là tốt rồi, lão khó tính như ma =))=))=))
Em thấy gọn gàng mà, như cái hình em chụp đấy, hii cụ lucky.win thì siêu quá rồi nên có ý kiến tý thôi ạ.

Em chủ yếu là muốn giao lưu với cụ ý nên tìm cớ để cụ ý qua thôi mà cụ.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy gọn gàng mà, như cái hình em chụp đấy, hii cụ lucky.win thì siêu quá rồi nên có ý kiến tý thôi ạ.
Em chủ yếu là muốn giao lưu với cụ ý nên tìm cớ để cụ ý qua thôi mà cụ.
Em thấy lý do nó cứ sao sao :)):)):))

hungpmu

Xe tăng
Cụ Lucky.win khó tính lắm, hôm nọ cụ ấy sửa cho em cái công tắc mà em bảo hay cứ cắt cụ nó nó đi cho khỏi báo bẩm lằng nhằng mà cụ ấy không nghe. Cảm ơn cụ Lucky nhé :)

Vn-Index

Xe tải
Cụ Lucky.win khó tính lắm, hôm nọ cụ ấy sửa cho em cái công tắc mà em bảo hay cứ cắt cụ nó nó đi cho khỏi báo bẩm lằng nhằng mà cụ ấy không nghe. Cảm ơn cụ Lucky nhé :
Cụ ý mắt thợ và nhiệt tình quá nên cẩn thận thôi, hii biết thế em trừ tiền công lắp đặt máy của hãng mời cụ ý lắp rồi mời bia cụ ý thì tốt.

Hoanft

Xe buýt
Sau hồi lội comt thì Thứ 7 vừa rồi cụ Lucky Win đã lắp cho em con Bosch seri2. Cụ hướng dẫn tỉ mỉ và rất dễ hiểu. Ngoài ra cụ bonus cho lắp van máy giặt đỡ cho em một mớ thời gian. Cám ơn cụ Lucky. Win.

lucky.win

Xe điện

Chiều dài từ góc tường đến mép chậu rửa 70cm, từ mặt sàn đến mặt mặt đá bàn bếp 81cm, chiều rộng mặt đá gần 62cm.

Dự kiến sẽ đặt trên mặt bàn bếp (máy để bàn) hoặc có thể cắt tủ bếp, mặt đá (chỗ mấy cái ngăn kéo - nếu dùng máy thông dụng) ... khi có tư vấn phù hợp (món này nhà cháu hơi kém).

Tối nay về cụ chụp ảnh kỹ hơn đi ạ, tháo ngăn kéo ra chụp, đo kích thước nữa.

Giả sử nếu dùng máy nội địa Nhật, thì không phải sửa chữa gì cả, đặt ngay trên mặt bàn, lưng máy tựa vào tường. Lúc đó chỉ cần chú ý đến chiều cao từ mặt bàn lên tủ trên là bao nhiêu thôi, khoảng 62 - 65cm là ok.

Nếu dùng máy châu Âu, cụ đo lọt lòng dưới mép đá mà được 80cm thì không cần cắt bàn đá nữa, chỉ cắt phần gỗ thôi, còn bàn đá thì cắt lợi của nó đi là đủ.

Kích thước tối thiểu để đặt máy to (12bo) rộng cao sâu: 60x82.5x58 cm.
Em ủng hộ phương án: cắt đá, dỡ khoang tủ,

kientrunganh

Xe buýt
Chào cụ Lucky.win và các cụ. Em lội thớt này cả năm giờ mới quyết định lắp máy. Nhà em cũng giống nhà cụ Hocamdao là phải cắt mặt đá. Các cụ xem giúp em ạ. Nhà em sẽ để máy rửa bát sát máy giặt thì có phải để khoảng cách giữa hai máy ko các cụ vì kích thước chiều ngang cho máy giặt và MRB là 125cm sau khi cắt đá. Em cảm ơn các cụ!

259f5512-3376-43b7-93ae-c2b86b94f6e4.jpeg 1bd607bb-57d3-423e-aeec-a922e9e3870d.jpeg

lucky.win

Xe điện
Chào cụ Lucky.win và các cụ. Em lội thớt này cả năm giờ mới quyết định lắp máy. Nhà em cũng giống nhà cụ Hocamdao là phải cắt mặt đá. Các cụ xem giúp em ạ. Nhà em sẽ để máy rửa bát sát máy giặt thì có phải để khoảng cách giữa hai máy ko các cụ vì kích thước chiều ngang cho máy giặt và MRB là 125cm sau khi cắt đá. Em cảm ơn các cụ!

View attachment 1716011 View attachment 1716012
Khoảng cách giữa 2 máy 2-3 cm là thoải mái rồi, chủ yếu phục vụ cho máy giặt nó rung lắc , còn máy rửa bát thì nó im phăng phắc ạ.