[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

BMW73

Xe tải
Các cụ lười quá, thông tin trong này có đủ cả - mấy cụ chả chém tưng bừng về cái này rồi :D

Viên rửa là tổng hợp cả muối, bột với linh tinh beng,... nén hết vào một chỗ mà thiết kế máy nội địa không cần nên dùng viên rửa là các cụ đang trả thêm tiền cho cái không dùng đến, thế thôi :D.
Không phải lười mà mấy trăm trang tìm mãi không ra chỗ cần tìm

thanhbn1983

Xe điện
Chào các kụ/mợ
Chẳng là nhà cháu cũng muốn có cái Máy rửa bát (loại để bàn), vào thớt này đọc một lúc loạn hết cả thần (gần 500 tầng - đọc không xuể). Nhà cháu mạo muội còm ở đây nhờ các ku/mợ tư vấn xem nên mua loại nào (220v), ở đâu để qua ngó rồi xin đầu tư cho nhàn cái thân chút.
Cảm ơn các kụ/mợ :)
Loại để bàn cụ mua Nhật bãi

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Chào các kụ/mợ
Chẳng là nhà cháu cũng muốn có cái Máy rửa bát (loại để bàn), vào thớt này đọc một lúc loạn hết cả thần (gần 500 tầng - đọc không xuể). Nhà cháu mạo muội còm ở đây nhờ các ku/mợ tư vấn xem nên mua loại nào (220v), ở đâu để qua ngó rồi xin đầu tư cho nhàn cái thân chút.
Bốc dòng SKS, không thì Elex, Teka cũng có máy để được trên bàn đấy mợ :D

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Đúng thật, nhìn nhiều trang quá cũng nản nhỉ - nhiều bố chém ác quá =))=))=)) Em góp kha khá
Cụ túc tắc đọc cũng hay lắm đấy - có phải giáo trình đâu :D

annhien88

Xe tải
Bát cụ cũng size to hơn thường nên ko xếp gọn đc như em ^_^'. Ko biết có cách nào tạo thêm chỗ để bát gọn như chỗ tầng 2 (chỉ để tối đa đc 6 bát) các cụ nhỉ? Bọn bosch này nó ko làm nhiều chỗ để bát haizzz
Em thấy cái khay giữa để được nhiều chén ( chục chén) đấy chứ. Để hôm nào em xếp rồi up lên thử. Xếp song song thẳng tắp luôn, hôm nọ em thấy cụ nào up ảnh nên em bát chước xếp theo

lucky.win

Xe điện
Em dùng máy RB nội địa nhật thì dùng loại viên rửa bát nào thì ngon và mua ở đâu các cụ nhể? Thấy nhiều loại bột, viên rửa không biết loại nào phù hợp.
Có loại viên rửa dùng cho máy nội địa đấy, có điều nó đắt ạ. Tiết kiệm thì dùng túi bột là xong.

Chỉnh sửa cuối:

lucky.win

Xe điện
Ngăn 2 nhà cụ xêpw được cao nhỉ, nhà em không xếp chồng cao được như cái bát tô ở nhà như nhà cụ, bị chạm vào cánh quạt phun nước ngay ah.

Cái khay ở giữa ấy, em bấm vào thanh nhựa 2 bên hông là hạ được khay xuống mức thấp nhất, còn nhấc lên thì nó sẽ lên mức cao nhất. Nó có 3 vị trí nâng hạ.

cái này là có tách dụng gì vậy cụ?
Nó là cái sáp thơm ạ.

lucky.win

Xe điện
Chào các kụ/mợ
Kiểu máy châu Âu để bàn thì có Teka đang sale tầm 8 - 9tr đấy ạ.

Còn Bosch thì có cụ Honda trong thớt này dùng đấy.

Em thấy cái khay giữa để được nhiều chén ( chục chén) đấy chứ. Để hôm nào em xếp rồi up lên thử. Xếp song song thẳng tắp luôn, hôm nọ em thấy cụ nào up ảnh nên em bát chước xếp theo
Thế này có được không em.

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Search máy rửa bát, ra topic này, lội cũng từ trang 300 đến đây. Các bác cho hỏi máy rửa bát lắp âm, Bosch SMV25CX03E dùng okie không ah? Model này thấy bảo là 2017, vậy có model nào tương đương mà mới hơn không? Nhà em sắp giao, bếp thiết kế từ đầu nên chọn máy để đưa bên thiết kế tủ bếp họ làm ah. Thanks!
bác lucky.win giúp em vụ này với ah. Thanks bác!

Chào các kụ/mợ
Em chỉ chú ý với cụ là cụ nên dùng máy to 12 bộ nếu có điều kiện về tài chính và chỗ đặt.
Về thương hiệu có cụ lucky.win đã sắp xếp ở p.475 để mà ngắm nghía mua sắm.

dig31

Xe buýt

Thế này có được không em.

Cái khay giữa khu trong cùng cụ làm thế nào để nhét đc bát ô tô vậy? Sao em chỉ nhét đc mỗi bát con và phải loại tiêu chuẩn nhỉ?

co.ntt

Xe lăn
Cái khay ở giữa ấy, em bấm vào thanh nhựa 2 bên hông là hạ được khay xuống mức thấp nhất, còn nhấc lên thì nó sẽ lên mức cao nhất. Nó có 3 vị trí nâng hạ.

Nó là cái sáp thơm ạ.
Thay đổi được vị trí hả anh, vì em thấy khay 2 thì gần khay 1 quá, mà khay 3 thì lại cách khá xa, nhiều khi cứ ước giá mà di chuyển được để xếp được nhiều hơn. Để tối về em thử xem ạ. Em cảm ơn anh.

lucky.win

Xe điện
Cái khay giữa khu trong cùng cụ làm thế nào để nhét đc bát ô tô vậy? Sao em chỉ nhét đc mỗi bát con và phải loại tiêu chuẩn nhỉ?
Không, nó là bát nhỡ thôi, chứ chưa phải bát tô to đâu. Cụ xếp như thế là ok rồi đấy.

Thay đổi được vị trí hả anh, vì em thấy khay 2 thì gần khay 1 quá, mà khay 3 thì lại cách khá xa, nhiều khi cứ ước giá mà di chuyển được để xếp được nhiều hơn. Để tối về em thử xem ạ. Em cảm ơn anh.
Khay 2 tụt xuống thoải mái mà, thường anh vẫn khuyên mọi người để khay 2 tụt xuống hết cỡ cho nó cân đối giữa trên và dưới.

Nó có 3 mức nâng hạ đấy.

co.ntt

Xe lăn

Có phải do dòng máy khác nhau nên các khay xếp khác nhau không anh? Nhà em cũng không thể nào xếp được như của anh Lắc ah.

Hocamdao

Xe hơi
Loại để bàn cụ mua Nhật bãi
Cảm ơn kụ/mợ!
Hàng Nhật nội địa hình như không dùng điện 220V thì phải?

Bốc dòng SKS, không thì Elex, Teka cũng có máy để được trên bàn đấy mợ :D
Cảm ơn kụ/mợ!
Nếu có địa chỉ cửa hàng cho nhà cháu xin luôn thì tốt quá :)

Cảm ơn kụ/mợ!
Kụ/mợ cho nhà cháu xin địa chỉ cửa hàng với.

Em chỉ chú ý với cụ là cụ nên dùng máy to 12 bộ nếu có điều kiện về tài chính và chỗ đặt.
Về thương hiệu có cụ lucky.win đã sắp xếp ở p.475 để mà ngắm nghía mua sắm.
Cảm ơn kụ/mợ! Nhà cháu sẽ lội còm xem ạ.
Chỗ đặt cũng có cơ mà lại phải xử lý chút nên lựa chọn ưu tiên là máy để bàn. Nếu bên bán tư vấn tốt/xử lý nhanh thì nhà cháu cũng làm cái máy to luôn :)

lucky.win

Xe điện
bác lucky.win giúp em vụ này với ah. Thanks bác!
Model cụ đưa này nó là model cơ bản nhất, không yêu cầu gì đặc biệt thì đủ dùng rồi ạ, chỉ lưu ý cụ, nó là máy lắp âm toàn phần, muốn lắp được đẹp đẽ như hình của nhà sx thì mất nhiều thời gian đấy ạ.

Có phải do dòng máy khác nhau nên các khay xếp khác nhau không anh? Nhà em cũng không thể nào xếp được như của anh Lắc ah.
Không, với serie 2 hay 4 thì khay giữa đều giống nhau thôi, không khác biệt nhiều đâu.

Cảm ơn kụ/mợ!
Hàng Nhật nội địa hình như không dùng điện 220V thì phải?

Cảm ơn kụ/mợ!
Nếu có địa chỉ cửa hàng cho nhà cháu xin luôn thì tốt quá :)

Cảm ơn kụ/mợ!
Kụ/mợ cho nhà cháu xin địa chỉ cửa hàng với.

Cảm ơn kụ/mợ! Nhà cháu sẽ lội còm xem ạ.
Chỗ đặt cũng có cơ mà lại phải xử lý chút nên lựa chọn ưu tiên là máy để bàn. Nếu bên bán tư vấn tốt/xử lý nhanh thì nhà cháu cũng làm cái máy to luôn :)
Hàng Nhật nội địa mặc định là 100V thôi ạ, cũng không hiểu sao thợ hay người dùng toàn nói điện 110V là sao nữa.

Tốt nhất cụ chụp ảnh đưa lên đây rồi mọi người xem và chém nên để thế nào ạ.