[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

shini1989

Đi bộ
Các cụ cho hỏi thử Hàng nội địa nhật National BM2 dùng có ổn không ?? Em đi hỏi dạo thì giá nó 3tr8 + biến áp 350k ship nữa gần 4tr5 rồi. Vào đây thấy có cụ thanh lý con Daiwa 4 củ phân vân quá @@

BOB

Xe hơi
Cách đây 1 thời gian trên lazada có bán 280k 2 túi free ship, bây giờ sao phí ship cao thế nhỉ?
Ở Minh Hoa là mình đến mua vì gần chỗ mình làm, hôm trước thử đặt Lazada đúng là 280k/2 túi nhưng phí ship 70K nên thôi luôn.

lucky.win

Xe điện
E thấy quảng cáo là cũng rửa được 12 bộ cụ ạ. Cao 84cm thì phải.
Như em đã còm, máy này từ lâu lắm rồi không nhập về nữa, trên web thực ra là quảng cáo luyên thuyên, thế nên em mới bảo cụ gọi điện hỏi là vì thế.

Các cụ cho hỏi thử Hàng nội địa nhật National BM2 dùng có ổn không ?? Em đi hỏi dạo thì giá nó 3tr8 + biến áp 350k ship nữa gần 4tr5 rồi. Vào đây thấy có cụ thanh lý con Daiwa 4 củ phân vân quá @@
Không so sánh về giá, nhưng nếu so sánh đích danh 2 máy nêu ở trên thì cái Nat nó hơn hẳn, xếp đồ linh hoạt hơn, chạy cũng hay hơn.

Cụ mua ở xa thế thì họ bảo hành cho cụ ra sao ạ, theo như mô tả của cụ có lẽ máy đang ở HP.

Ở Minh Hoa là mình đến mua vì gần chỗ mình làm, hôm trước thử đặt Lazada đúng là 280k/2 túi nhưng phí ship 70K nên thôi luôn.
Em đây 140k ship free tận chân máy, khuyến mại thêm ít gió của OF nữa ... :))

nhutrang1210

Xe đạp
Cảm ơn lời khuyên của các cụ, giờ em không mua máy âm toàn phần nữa mà chuyển sang độc lập hoặc bán âm. Các cụ cho em lời khuyên về mấy mã để em lựa chọn.

Em có hỏi bạn nhân viên tư vấn về EU, EA, E thì được biết là xuất cho thị trường Châu Âu và Châu Á. Vậy nó có khác nhau nhiều không các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

nhutrang1210

Xe đạp
Về lắp đặt máy âm tủ, ngày trước có cụ nào than rằng lắp xong, cánh tủ máy ko tự giữ, toàn phải lấy tay giữ lấy, cụ Vanh hay cụ lucky.win khuyên lấy thớt kê vào hay lấy chân đạp để giữ... ka ka. Lắp đặt máy âm tủ là phức tạp còn phụ thuộc vào thợ tủ bếp nữa.
Chức năng chọn rửa cho từng giàn máy, e thấy ko tiện lắm. Nấu nướng là cần tối thiểu 2 xoong rồi, 2 bữa đã gần hết 1 giàn, rồi còn bát, tô ... nếu ăn kiểu tây toàn đĩa thì ko nói. Với lại, ngày trước cụ lucky.win đã chứng minh đo đạc bằng thực tế, tiền điện rửa full 1 lần chắc gần 1 số điện thôi.
Em giờ mới biết âm toàn phần và bán âm nó khác. Ban đầu cứ nghĩ bán âm là có thể để độc lập có thể lắp âm.

nhutrang1210

Xe đạp
[QUTE="Nhà Quê 2, post: 41950213, member: 107843"]Nếu hiểu nguyên lý hoạt động, thì sẽ thấy là mua mẹ con hàng tầu dùng cũng dc các cụ ạ. Dùng lâu mới thấy cũng là tráng và phi vào 2 cái tầng ấy mà thôi. Các cụ hỏi nhiều làm j? Vứt 15 củ mua con elec cũng ngon. Quanh đi quẩn lại cũng là rửa bát thôi mà. Đừng tin quảng cáo![/QUOTE]
Cụ ơi căn bản ban đầu tính mua 15 củ sau thấy tăng lên hơn 20 mới phải lăn tăn chọn.
Vâng em nghe lời các cụ em đã kịp quay đầu, không bị xuống vực.

shini1989

Đi bộ
Như em đã còm, máy này từ lâu lắm rồi không nhập về nữa, trên web thực ra là quảng cáo luyên thuyên, thế nên em mới bảo cụ gọi điện hỏi là vì thế.

Không so sánh về giá, nhưng nếu so sánh đích danh 2 máy nêu ở trên thì cái Nat nó hơn hẳn, xếp đồ linh hoạt hơn, chạy cũng hay hơn.

Cụ mua ở xa thế thì họ bảo hành cho cụ ra sao ạ, theo như mô tả của cụ có lẽ máy đang ở HP.

Hình như cụ cũng kinh doanh mảng này ạ ? có thể cho em xin page để vào tham khảo không ??

Em ở Quy Nhơn, hàng thì ở ĐN, mua SG thì cũng như ĐN thôi, cũng phải ship đi cả nên tốt nhất là lựa chỗ uy tín còn khoảng cách không quan trọng

raumongtoi

Xe buýt
các bác cho e hỏi máy rửa bát cho 1 nhà hàng qui mô 150m2 thì xài máy nào ổn,tốt và tiết kiệm diện tích tối đa ạ. e cảm ơn

lucky.win

Xe điện
Hình như cụ cũng kinh doanh mảng này ạ ? có thể cho em xin page để vào tham khảo không ??

Em ở Quy Nhơn, hàng thì ở ĐN, mua SG thì cũng như ĐN thôi, cũng phải ship đi cả nên tốt nhất là lựa chỗ uy tín còn khoảng cách không quan trọng
Em khuyên cụ nên mua trong đó ạ, ĐN hay SG cũng được cho nó gần, mặc dù trước đây em đã từng mua và gửi máy vào Phú Yên cho 1 cụ.

P/S: em không có page nào ạ.

các bác cho e hỏi máy rửa bát cho 1 nhà hàng qui mô 150m2 thì xài máy nào ổn,tốt và tiết kiệm diện tích tối đa ạ. e cảm ơn
Nhà hàng thì đương nhiên dùng máy công nghiệp rồi, sẽ tính công suất bằng khay (rack) trên 1h. Thời gian trung bình khoảng 2-5 phút cho 1 khay, với quy mô như của cụ thì mua loại 20, 30-50 khay/h là thoải mái rồi.

raumongtoi

Xe buýt
Nhà hàng thì đương nhiên dùng máy công nghiệp rồi, sẽ tính công suất bằng khay (rack) trên 1h. Thời gian trung bình khoảng 2-5 phút cho 1 khay, với quy mô như của cụ thì mua loại 20, 30-50 khay/h là thoải mái rồi.
cụ thể là loại máy nào cụ cho e để search google cho dễ

Em giờ mới biết âm toàn phần và bán âm nó khác. Ban đầu cứ nghĩ bán âm là có thể để độc lập có thể lắp âm.
Vấn đề của mợ, e góp ý 1 vài điều:
Mợ đo khoảng thông thuỷ nơi dự định để máy (kích thước đủ là 60x82.5cm???) để có phương án âm tủ hay độc lập
Mợ đưa ảnh bếp hiện tại thì mọi người sẽ tư vấn thêm về ngân sách tương ứng?
Quan trọng là nơi mợ định mua có những mẫu nào, giá tiền là bao nhiêu, cụ lucky hay mọi ng có thể tư vấn là giá có quá cao so với mặt bằng chung hay ko?( tránh mua hớ, cụ lucky cũng nói có nhiều nơi nhập về bán, có bảo hành 2 năm, có nhiều lỗi nơi bảo hành toàn phán bừa ...)
P.s: theo lối mòn, mợ có thể dùng mã âm tủ hoàn toàn 18 củ như cụ soc.nhim và thêm trợ giúp của cụ lucky (không nên giục cụ lucky, cụ lucky ko kiếm xiền bằng việc này, cụ có thời gian thì giúp mọi người thôi).

trungvumc

Xe hơi

Đúng rồi cụ ak. E gọi hỏi đều bảo ko có hàng. Cũng định để cuối năm làm con bosch to tiền tí nhưng giờ đọc thớt này thấy máu me quá. Chả nhẽ làm con nội địa nhật để trải nghiệm..

lucky.win

Xe điện
cụ thể là loại máy nào cụ cho e để search google cho dễ
Cụ có thể tìm luôn trong thớt này, trước có một cụ hình như nick là Jimy74 hay gì đó, có bán máy công nghiệp, máy cụ đó là hàng dùng được đó.

Ít tiền thì mua máy vừa tầm, nhiều hơn thì mua trọn bộ, có cả bàn, chậu rửa đi kèm.

P/S: em khuyên tìm máy cũ mà mua, giá hợp lý hơn rất nhiều.

Đúng rồi cụ ak. E gọi hỏi đều bảo ko có hàng. Cũng định để cuối năm làm con bosch to tiền tí nhưng giờ đọc thớt này thấy máu me quá. Chả nhẽ làm con nội địa nhật để trải nghiệm..
Em biết mà, làm gì có hàng đâu, web nhà mình thì cứ xác định xem cho biết.

Leanh65

Xe container
Cụ có thể tìm luôn trong thớt này, trước có một cụ hình như nick là Jimy74 hay gì đó, có bán máy công nghiệp, máy cụ đó là hàng dùng được đó.

Ít tiền thì mua máy vừa tầm, nhiều hơn thì mua trọn bộ, có cả bàn, chậu rửa đi kèm.

P/S: em khuyên tìm máy cũ mà mua, giá hợp lý hơn rất nhiều.

Em biết mà, làm gì có hàng đâu, web nhà mình thì cứ xác định xem cho biết.
Cụ lucky cho em hỏi sao máy công nghiệp nó rửa nhanh thế nhỉ,mình nhà dân có dùng được không vì gấu em hay cằn nhằn máy rửa lâu hơn người ạ.:T

lucky.win

Xe điện
Cụ lucky cho em hỏi sao máy công nghiệp nó rửa nhanh thế nhỉ,mình nhà dân có dùng được không vì gấu em hay cằn nhằn máy rửa lâu hơn người ạ.:T
Máy công nghiệp nên họ thiết kế thời gian rửa như thế, chứ chờ thời gian như máy dân dụng có mà ốm đòn, lấy đâu đồ mà dùng. Thời gian rửa, vd như 3 phút / khay, đó là rửa đồ sành sứ, thủy tinh, dao dĩa ... chứ không nồi niêu nấu ăn ...

Quan trọng nữa, đó là nước nóng đã được đun nóng sẵn từ trước rồi, và thời gian gian 3 phút đó là tính thời gian làm việc của bơm thôi. Chứ bình thường thì thì 3 phút đó chưa đủ thời gian để đun nóng được nước trong bồn chứa của máy. Cũng không tính thời gian làm nguội như máy dân dụng.

Động cơ bơm của nó công suất gấp nhiều lần của máy dân dụng, vd như máy bé thì cũng 500 - 600W, so với máy Bosch như nhà cụ đang dùng thì động có nó có 40 - 60W thôi ạ, gấp mười mấy lần đấy.