[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Vướng mắc của quá nhiều nhà mà thợ (thiết kế/thi công/tư vấn) không có khái niệm về máy rửa bát.
Tuyền chọn chiều cao 81 cho hợp phong thủy.
Món này em ít hóng nhưng kt cho bếp thì 81-85 đều "đẹp" mà cụ?

xitrum157

Xe máy
Vướng mắc của quá nhiều nhà mà thợ (thiết kế/thi công/tư vấn) không có khái niệm về máy rửa bát.

Tuyền chọn chiều cao 81 cho hợp phong thủy.
Thế cứ bảo vì sao nhà CC em chỉ thích được nhận nhà thô. Đặc biệt khu bếp đừng nên làm vì mỗi nhà một nhu cầu khác nhau.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Món này em ít hóng nhưng kt cho bếp thì 81-85 đều "đẹp" mà cụ?
Vâng, từ 81-85 đều đẹp.
Lý do chọn 81 là " phù hợp với chiều cao của người Việt" : Hợp lý không ?

Họ (tư vấn/thiết kế: đa số tuyền mấy cu SV vừa ra trường) biết cho' giề về máy rửa bát nên nghe các " đại ca, cao nhân" đi trước (thế hệ trước làm cho' giề biết MRB là cái khỉ giề) nên thấy lsy do 81 hợp lý nên cứ theo thôi.

Họ (thi công) thì tuyền hoặc là làm theo thói quen cho tiện, hoặc là lam theo modun cho nhanh. Nên hỏi chiều cao bao nhiêu là buôt miệng nói luôn theo thói quen là 81.

Chỉ vài cm thôi, (nâng cao thêm 3cm nữa, chả chết cho' giề) mà khối nhà khổ sở

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn cụ nhiều, cụ inbox em stk em ck cụ luôn ạ
Cụ cho stk e ck cụ nhá, E cám ơn cụ :D
Cảm ơn cụ Lucky.win, cụ cho em số TK của cụ nhé
Cảm ơn cụ Lắc. Cụ nhắn giúp em số TK để em CK gửi cụ.
Các cụ tìm quán bia nào đấy giao TM thì lão ý thích hơn đấy, không biết tiền tài khoản đâu :)):)):))

P/s: Mấy lần lão ý tâm sự với em là TK chính bị vợ quản rồi, chỉ có chi từ đấy thôi còn thu thì TM để lập quỹ đen =))=))=))

QueViet

Xe tăng
Các cụ tìm quán bia nào đấy giao TM thì lão ý thích hơn đấy, không biết tiền tài khoản đâu :)):)):))

P/s: Mấy lần lão ý tâm sự với em là TK chính bị vợ quản rồi, chỉ có chi từ đấy thôi còn thu thì TM để lập quỹ đen =))=))=))
Cảm ơn cụ Vanh123 đã thông báo

dennoithat

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn không cần chỉnh ạ.

Em đã đặt hàng xong, thiệt hại tạm tính là : 7.752.554 VNĐ, thêm tiền phí vận chuyển nữa là hết.

Tổng số là 57 hộp (570 đôi)

Anh ơi đặt thêm cho em 2 hộp số 17 có kịp ko ạ :)

avid_liquid

Xe buýt
Website
promedia.vn
Vâng, từ 81-85 đều đẹp.

Họ (tư vấn/thiết kế: đa số tuyền mấy cu SV vừa ra trường) biết cho' giề về máy rửa bát nên nghe các " đại ca, cao nhân" đi trước (thế hệ trước làm cho' giề biết MRB là cái khỉ giề) nên thấy lsy do 81 hợp lý nên cứ theo thôi.

Họ (thi công) thì tuyền hoặc là làm theo thói quen cho tiện, hoặc là lam theo modun cho nhanh. Nên hỏi chiều cao bao nhiêu là buôt miệng nói luôn theo thói quen là 81.

Vậy tầm 85 là ok đúng ko cụ

BMW 6688

Xe tăng
Cụ lucky.win ơi em đặt thêm 2 hộp mã 17 được kg ạ??? Nếu đc cụ lấy dùm luôn. còn kg để đợt sau ạ. Hàng về báo em nhé. cám ơn cụ nhiều

hiennn83

Xe tăng
E thấy bọn tây nó làm bếp toàn lắp thêm chân chỉnh được cao thấp giống như cái chân của máy rửa bát rats tiện!
Vâng, từ 81-85 đều đẹp.

tuannghiagtvt

Xe buýt
Em cập nhật vào rồi ạ.

P/S ... Tạm thời như thế là 20 cụ đặt, đêm nay chờ xem bóng đá thì em sẽ đặt mua ạ. Các cụ khác có nhu cầu thì em sẽ đặt tiếp lần sau.

Em sẽ làm file exell tính chi tiết thiệt hại thế nào, rồi úp lên để các cụ xem. Tính em nó cẩn thận, nên tiền nong cứ phải rõ ràng, rành mạch ạ, tránh hiểu lầm những chuyện không đâu. :))
Em ở trong nam mua được không cụ, nếu được em nhờ cụ mua giúp 30 đôi số 17 ạ

lucky.win

Xe điện
Cám ơn cụ nhiều, cụ inbox em stk em ck cụ luôn ạ
Cụ cho stk e ck cụ nhá, E cám ơn cụ :D
Cảm ơn cụ Lắc. Cụ nhắn giúp em số TK để em CK gửi cụ.
Cụ lắc cho em xin số tk để chuyển tiền nhé. Cảm ơn cụ
Chưa cần chuyển đâu ạ, bảng exel ở trên mới là tạm tính, khi nào nhận hàng em mới biết chi phí vận chuyển thế nào, lúc đó mới có chi phí chính thức được.

Cảm ơn cụ. Khi nào hàng về, em lại phiền cụ chịu khó gửi vào Nam giúp em với được không ạ? Em sẽ inbox địa chỉ để phiền cụ ạ
OK cụ, trong danh sách trên cũng có người ở trong SG, em sẽ gửi Viettel vào ạ.

lucky.win

Xe điện
Đợt sau em ké 1 chân nhé :bz
OK em.

Anh ơi đặt thêm cho em 2 hộp số 17 có kịp ko ạ :)
Chậm òi, để lần sau thôi.

Cụ lucky.win ơi em đặt thêm 2 hộp mã 17 được kg ạ??? Nếu đc cụ lấy dùm luôn. còn kg để đợt sau ạ. Hàng về báo em nhé. cám ơn cụ nhiều
Em ở trong nam mua được không cụ, nếu được em nhờ cụ mua giúp 30 đôi số 17 ạ
Lần sau thôi cụ nhé.

lucky.win

Xe điện
E thấy bọn tây nó làm bếp toàn lắp thêm chân chỉnh được cao thấp giống như cái chân của máy rửa bát rats tiện!
Chân tủ bếp có điều chỉnh cao thấp, trên Thuốc Bắc bán rất nhiều, trước em mua đâu có 5 - 7k/cái. Không hiểu sao ở nhà mình thợ đóng tủ bếp rất ít dùng cái này.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
Bực mình với thầy trò anh xoa chim lâu quá em lôi cái máy lạnh ra lắp, xong mặt lạnh rồi cụ lucky.win ạ. Cuối tuần treo nốt cục nóng.