[Funland] Tất tần tật về máy rửa bát

dongnat123

Xe container

xitrum157

Xe máy
10kg em mua có 170k thoai
E mua có 150K tự đến Thái Thịnh lấy vì tiện đường! Hehe!:D
Vâng, Thứ 7 vừa rồi nhà em cũng tiện qua đấy, gọi điện thoại cho em gái xinh đẹp để lấy hàng thì em ý bảo hàng không có sẵn phải ship từ kho lên, và giá muối tăng từ 15k lên 17k/kg. Túm lại em vẫn mất 30k tiền ship + 170k tiền muối = 200k

dongnat123

Xe container
giá muối tăng từ 15k lên 17k/kg
Cái này em thấy sai sai vì em mua tầm 23 âm lịch thì muối bán có 2 loại: túi 10kg thì 170k còn túi 20kg thì 300k. Ship họ phải chuyển ở Hà Đông lên Thái Thịnh, hay cụ muốn lấy ngay nên mất 30k ship

Skoda_Favorit

Xe container
Vâng, Thứ 7 vừa rồi nhà em cũng tiện qua đấy, gọi điện thoại cho em gái xinh đẹp để lấy hàng thì em ý bảo hàng không có sẵn phải ship từ kho lên, và giá muối tăng từ 15k lên 17k/kg. Túm lại em vẫn mất 30k tiền ship + 170k tiền muối = 200k
Em ấy tên Phương Anh Cụ nhỉ!:D

xyzhuyxyz

Xe tăng
Em đang "hối hận" vì tháo nó ra đây, chỉ tại tò mò với tháo mấy máy đời cũ thấy ngon ăn :D. Con này nhà em có sấy nên loằng ngoằng hơn tí, đồ thay em hỏi mấy chỗ mà rổ rá cứ loạn cào cào :)), cuối tuần này mới lắp lại, không biết có còn đủ ốc không đây =))=))=))
À cái thụt do máy chạy lắc không đều nên bị "rơ" không giảm xóc được nên phải thay cụ ạ.
elec em thấy có vẻ cũng hay hỏng giảm sóc, chắc chất lượng chỉ để dùng đc 5năm, chắc là bị rơ nên chảy hết dầu ra ko còn độ nén nữa.

PS: Tiện đây các cụ lucky.win Vanh123 cho em hỏi cái van xả này cơ chế hoạt động của nó thế nào ạ, Độ này cái máy giặt của em bị lúc vắt nó kéo van có vẻ khó mặc dù vẫn giặt xong chu trình, có vẻ như chuẩn bị hỏng. Bệnh thì y như link này:
https://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q12143082557

Em dịch = google: Tức là lúc vắt ở giai đoạn tăng tốc thì nó ko kéo mở ra đc, vắt gần xong thì nó lại kéo đc.

"Since the ticking sound has been heard from the inside of the main body for a while and it gradually became worse, I removed the front panel and observed the source of the sound, I found a sound from the geared motor.
Although it is the cause of the sound, it becomes a process of dehydration, and when the drum starts high speed rotation, even if the geared motor pulls the drain valve, it can not be pulled out or it can not be held there even if it is pulled out It seems that gear inside the motor blows and cracks tightly at that time."
Có cụ này cũng bị và mở ra thì ko thấy lỗi gì chỉ chỉ lắp lại là hết:https://it-studio.jp/洗濯機の修理をする/

Em cảm ơn các cụ nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

xitrum157

Xe máy
Cái này em thấy sai sai vì em mua tầm 23 âm lịch thì muối bán có 2 loại: túi 10kg thì 170k còn túi 20kg thì 300k. Ship họ phải chuyển ở Hà Đông lên Thái Thịnh, hay cụ muốn lấy ngay nên mất 30k ship
Trước các cụ trên này mua bịch 10kg cũng 150k thôi ạ. Còn vụ ship lên Thái Thịnh ntn em không rõ, chị biết em gái ấy bảo hiện không có muối ở Thái Thịnh. Hẹn hò em 3 lần mới ship đến nhà được.

uman

Xe tăng
Hôm nay em đến siêu thị Minh Hoa thì thấy rất nhiều viên rửa, loại Somat thì 129k (em cũng chả chú ý hộp có bao nhiêu viên), nhưng bột rửa thì không biết bao giờ có.
Hỏi muối thì em vòng đi vòng lại mãi mà không thấy cái cửa hàng có đề chữ RAN như hình các cụ đã up (Xấu hổ quá, vì em ở gần Thái Thịnh cả cỡ hai chục năm rồi :D ). Số nhà 110 thì có cả hai dãy bên trái và bên phải. Giá muối tăng: bao 10 kg giá 18k/kg, bao 25 kg giá 15k/kg, nhưng chưa sẵn hàng vì từ kho An Khánh chưa lấy lên. Công ship bao 25 kg là 50k, thôi thì bao 25 kg chắc cho cả vòng đời máy rửa bát :).

Skoda_Favorit

Xe container
Hôm nay em đến siêu thị Minh Hoa thì thấy rất nhiều viên rửa, loại Somat thì 129k (em cũng chả chú ý hộp có bao nhiêu viên), nhưng bột rửa thì không biết bao giờ có.
Hỏi muối thì em vòng đi vòng lại mãi mà không thấy cái cửa hàng có đề chữ RAN như hình các cụ đã up (Xấu hổ quá, vì em ở gần Thái Thịnh cả cỡ hai chục năm rồi :D ). Số nhà 110 thì có cả hai dãy bên trái và bên phải. Giá muối tăng: bao 10 kg giá 18k/kg, bao 25 kg giá 15k/kg, nhưng chưa sẵn hàng vì từ kho An Khánh chưa lấy lên. Công ship bao 25 kg là 50k, thôi thì bao 25 kg chắc cho cả vòng đời máy rửa bát :).
Vãi Cụ! RAN nó thuê VP trong sân sau KS Hancinco j j đó! Cụ alo các bạn bên đó chứ!

Grandtouring

Xe điện
Nhà em lần đầu làm chuyện ấy thật sự, sau bữa ăn 3 người, rất là phấn khích. Máy chạy cực êm, ghé tai vào mới nghe thấy rí rách thôi, chứ đứng xa 1m chả thấy gì :-D
Có từng đấy bát đĩa, nồi... mà gấu em phải mất 20 phút rửa, giờ thì đi tưới cây :-D
Món quà 8/3 thật ý nghĩa :-D

cuckhoai

Xe tăng
Nhà cháu không hình dung được 25 kg muối thì dùng đến khi nào mới hết, để chật nhà.

pop

Xe máy
Hôm nay em cũng qua MH TH check nhưng chưa có bột.
Thấy thêm loại nước trợ xả - làm bóng này. 68k/1l

cuckhoai

Xe tăng
Các cụ cho nhà cháu hỏi chút MRB đang chạy mở cửa ra có được không?

Leanh65

Xe container
Nhà cháu không hình dung được 25 kg muối thì dùng đến khi nào mới hết, để chật nhà.
Cũng không quá lâu đâu cụ.Mà em nghĩ bao 25 ký nó chỉ nhỉnh hơn bao gạo 10 ký tí thì nhét góc nào mà chả được có vướng gì đâu nhỉ.Nhà em cứ tháng là đi khoảng lọ 1kg nên bao vơi đi cũng nhanh lắm( em sét ở mức 2 thôi ạ).

Leanh65

Xe container
Mo
Các cụ cho nhà cháu hỏi chút MRB đang chạy mở cửa ra có được không?
Mở vô tư bất cứ lúc nào cụ thích,có điều cụ hé tý cho máy ngừng rồi mở hẳn thì nước không văng ra nhà.Đóng vào lại tự chạy tiếp chả cần ấn nút nào cả.

Vanh123

[Tịch thu bằng lái]
elec em thấy có vẻ cũng hay hỏng giảm sóc, chắc chất lượng chỉ để dùng đc 5năm, chắc là bị rơ nên chảy hết dầu ra ko còn độ nén nữa.

PS: Tiện đây các cụ lucky.win Vanh123 cho em hỏi cái van xả này cơ chế hoạt động của nó thế nào ạ, Độ này cái máy giặt của em bị lúc vắt nó kéo van có vẻ khó mặc dù vẫn giặt xong chu trình, có vẻ như chuẩn bị hỏng. Bệnh thì y như link này:
https://detail.chiebukuro.yahoo.co.jp/qa/question_detail/q12143082557
Em dịch = google: Tức là lúc vắt ở giai đoạn tăng tốc thì nó ko kéo mở ra đc, vắt gần xong thì nó lại kéo đc.
Em cảm ơn các cụ nhiều.

Cái thụt máy giặt nó có dầu như nhún của xe hơi đâu cụ :D. Chắc là do nhét nhiều đồ quá nên nặng lúc vắt nó bị lệch chịu tải lớn nên giảm/mất tác dụng (lát xuống nhà em chụp hình cụ xem).

Cái "van xả" cụ chụp kia giống của pana?
Nó là cụm kết cấu cơ khí kéo cái gì đấy thôi :)). Một lô bánh răng giảm tốc và khi kéo hết thì trả về trạng thái cũ, có thể dùng lâu bánh răng bị mòn, lệch hay sứt mẻ nên không hoạt động đúng - đấy là phần cơ khí. Ngoài ra cái này chạy bằng một cái mô tơ do mạch điều kiển đóng cắt điện, mạch bị hỏng/lỗi đóng cắt sai cũng làm cho kéo van xả sai.

P/s: Em chém theo anh gúc nên không chịu trách nhiệm nếu cụ tháo ra đâu nhé =))=))=))

Chỉnh sửa cuối: